ผู้เขียน หัวข้อ: LED 4K SAMSUNG 55" MODEL 55KU 6 SEREIES อาการเปิดติดแล้วดับวนไปมามีเสียงไม่มีภาพ  (อ่าน 2193 ครั้ง)

ออฟไลน์ pkandtom

• Flat TV member
  • *
LED 4K SAMSUNG 55" MODEL 55KU 6 SEREIES อาการเปิดติดแล้วดับวนไปมามีเสียงไม่มีภาพ เท่าที่ดูยูทูปบอกว่าเป็นที่ภาคจ่ายไฟ แต่พอปรึกษาช่างบอกว่าเป็นที่เมนบอร์ด ใครพอจะไขความกระจ่างได้บ้างครับ กลัวโดนช่างฟันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2020, 03:24:13 pm โดย pkandtom »

ออฟไลน์ JC ELECTRONICS

• Official Sponsor
  • Edge LED TV member
  • *
  • ????????? TV ????????
    • www.ram-zoms.com
การโทรถามเป็นได้เพียงการประเมิณและคาดว่าจะเป็นครับ  แต่เท่าที่ทางร้านเจอรุ่นนี้ 60% จอเสียแล้วตัดดับวนครับ  20%เป็นที่ซัพพลาย  20%เป็นที่เมนบอร์ด เป็นอาการนี้ได้ทั้งหมดครับ
ทางที่ดียกมาตรวจเช็คชัวร์ที่สุดครับ   ที่ร้านทำจบทุกอาการ  ทุกจุดเสีย ผลงานระดับอาจารย์ครับ แม้ศูนย์ตีจอเสียก็ซ่อมจอได้ครับ เชื่อมือได้  โทร0814531793

ออฟไลน์ JC ELECTRONICS

• Official Sponsor
  • Edge LED TV member
  • *
  • ????????? TV ????????
    • www.ram-zoms.com
LED 4K SAMSUNG 55" MODEL 55KU 6 SEREIES อาการเปิดติดแล้วดับวนไปมามีเสียงไม่มีภาพ เท่าที่ดูยูทูปบอกว่าเป็นที่ภาคจ่ายไฟ แต่พอปรึกษาช่างบอกว่าเป็นที่เมนบอร์ด ใครพอจะไขความกระจ่างได้บ้างครับ กลัวโดนช่างฟันครับ
จ้างช่างมืออาชีพ ก็ต้องมีค่าใช้จ่ายกันบ้างครับ ช่างแต่ละคนเค้าเรียนมา อบรมมา  สัมมนามา ต้นทุนเยอะหมดกันหลายแสนกว่าจะเก่งครับ ไม่มีช่างดีๆที่ไหนอยากฟันลูกค้าหรอกครับ แต่ค่าบริการมาตรฐานมีกำหนดอยู่แล้วครับ อาจมีราคาสูงบ้างหากใช้เครื่องมือเฉพาะที่ราคาสูง  ซึ่งช่างเค้าจะแจ้งก่อนซ่อมอยู่แล้วนะครับ
แต่ถ้าอยากรู้ว่าเปลี่ยนบอร์ดอันนี้  ซ่อมอันนี้ราคาเหมาะสมไหม แพงไปหรือเปล่า่ ผมแนะนำได้ บอกได้ครับ  ถึงแม้จะไม่ได้ซ่อมกับร้านผมก็ตาม  ยินดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2020, 01:20:05 pm โดย JC ELECTRONICS »