ผู้เขียน หัวข้อ: PANA P50UT50T เป็นเส้นแนวตั้ง หรือบนลงล่าง 1เส้น  (อ่าน 32861 ครั้ง)

ออฟไลน์ wxman

• LCD TV member
  • **
ดวงไม่ดีเลยP50UT50T FULL HD ซื้อมายังไม่ถึงปี ไปชะแล้ว เป็นเส้นบนลงล่าง 1เส้น เกิดจากอะไรครับ  แต่ก่อนจะเป็นประมาณ 2 เดือนก่อน จะมีอากาสเสียงจี้ๆๆๆๆ

หลังเครื่อง ดังอยู่ 2 วัน  ว่าจะส่งเครม อาการเสียงจี้ๆๆ หายไปเฉยเลย  ใช้มาสองเดือน ก็เป็นเส้นบนลงล่างขึ้นอีก  โทรไป ลูกค้าสัมพันธ์ 02-7299000

ติดต่ออยากมากกว่าจะรับสาย(สายไม่ว่าง) วันนี้ ยกส่งร้าน(เป็นร้านในเครือของศูนย์พานา ที่จังหวัดผมเป็นศูนย์โดยตรงจะมี LG Sony samsung)

เสียความรู้สึกมากนะ เพราะตั้งใจะใช้พานามามากในเวปบอกว่าทน กว่ายี้ห้ออื่นๆ แต่ก่อนใช้ของ LG 50PT350 ไม่ Full hd ก็ยกให้แม่ใช้ ซื้อก่อน พานา 1 ปี ก็ยังดีอยู่

[โขก] [ไม่เอา]

• **
Re: PANA P50UT50T เป็นเส้นแนวตั้ง หรือบนลงล่าง 1เส้น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2013, 02:28:08 pm »
อาการอย่างนี้เพื่อนมันบอกว่าจอเสีย จริงหรือเปล่าครับ

• **
Re: PANA P50UT50T เป็นเส้นแนวตั้ง หรือบนลงล่าง 1เส้น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2013, 12:30:51 pm »
วันนี้บริษัทแจ้งมาว่าจะเปลี่ยนจอให้ แต่ต้องรอ เดือนครึ่ง เช็งครับ ไม่มี ทีวีดู  ในกรณีนี้ เพื่อนผมเขาใช้ LG 50 นี้ว  เขาก็เปลี่ยนตัวใหม่ให้เลย

ทำให้รู้ว่าเดี๋ยวนี้ พานาไม่ได้ทนเหมือนก่อนแล้ว และที่สำคัญไม่ได้ใจผมด้วย [เขย่า] [แทง]  เซ็งเป้ด กับP50UT50T
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2013, 12:44:10 pm โดย wxman »

ออฟไลน์ bhupunt

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2013, 12:44:37 pm »
เสียใจด้วยครับ ผมก็ใช้รุ่นนี้เหมือนกัน
คงต้องบอกให้ทําใจครับ อะไรก็เกิดขึ้นได้ ถึงไม่ได้เปลี่ยนเครื่องใหม่
แต่พานาเค้าดูแลให้เรามากกว่ายี่ห้ออื่นอยู่แล้วครับ
ขอให้ได้เครื่องกลับมาดูเร็วๆ นะครับ

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 09:46:53 am »
อัพเดทครับ หลังจากส่งซ่อมไป 20 วัน โทรสอบถามอะไหล่ท่ีศูนย์ใหญ่กรุงเทพ บอกว่าจอจะส่งจากต่างประเทศเข้ามาประมาณเดือนตุลาคม [โขก] ฮ่วย

ออฟไลน์ fish_dvd

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 12:44:18 pm »
ต้องทำสงครามราคาแข่งกับเกาหลี คุณภาพก็ลดตามราคาไปด้วยครับ  [กระดึบ]

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 04:00:42 pm »
อัพเดทครับ หลังจากส่งซ่อมPANA P50UT50T เป็นเส้นแนวตั้ง หรือบนลงล่าง 1เส้นไป หลายวัน ก็ได้รับ โทรศัพท์จาก 0  บอกว่า

จนท.-จอมาแล้วค่ะ ตอนนี้ช่างกำลังเปลี่ยนอยู่  และช่างกำลังทดสอบอยู่

ผม- ขอบคุณครับ(ผมนี้ดีใจมากจะได้ดูทีวีเสียที่และอยากจะไปรับมันเลยที่เดียว) แต่ก็บอก จนท.ที่ 0 ทดสอบให้ดีที่สุดก็ได้ไม่ต้องรีบส่งก์ได้นะครับ [รัก]

พอช่างบ่าย 3 โมงกว่าๆ ก็ได้รับ โทรศัพท์จาก 0 อีก

ผม-ดีใจ [รัก] 0 คงให้ไปรับเครื่องแน่ๆ

จนท. คุณครับทีวีที่ช่อมใว้ตอนนี้ เปลี่ยนจอแล้ว อาการเดิม-------ยังไม่หาย และมีอาการอย่างอื่่นๆเพื่มขึ้นมาอีก ทาง 0 ที่นี้ไม่สามารถซ่อมได้
        จำเป็นต้องส่ง 0 ใหญ่ที่ กทม  [โขก] [แทง]

ผม-ทำไมตูซวยอย่างงี้ จำต้องทนดู ทีวี จอแก้ว 14นี้วของโชนี่ ซื้อมาเมื่อปี 2533  [เศร้า]

ผมก็บอก จนท.0 ตจว ถ้าส่ง 0ที่ กทมแล้วไม่ดี เพื่มเงินซื้อรุ่น ST60 และ GT เท่าใหร่บอกมาถ้าราคารับได้ [ร้องไห้]

ออฟไลน์ Schecte|2

• Full LED TV member
    • http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=55075.msg491198#msg491198
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 04:21:01 pm »
เอาเเล้วไง  Panasonic  ทำพิษเเล้ว   .....    [เศร้า]

ออฟไลน์ chainorth

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 05:00:28 pm »
หลังซ่อมหวังว่าจะทดวันประกันเพิ่มที่ไม่ได้ใช้ให้ด้วยนะ

ออฟไลน์ peter-pan

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2013, 06:06:05 pm »
ง่ะ รุ่นเดียวกัน อาการเีดียวกันเลยแต่ของผมเป็นหลายเส้นเลย

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=58711.0

ออฟไลน์ raka69

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2013, 06:24:33 pm »
 วันนี้ไปดูตัว65" P65VT60T ที่เพาว์เวอร์ สาขาเซนทรัล พระราม9 มาราคาเปิดที่ 129000 
จออย่างใหญ่อ่ะ แอบหวั่นไหวถ้าเจอแบบ จขกท.
ทางพานา ไม่น่าให้ลูกค้ารอนานขนาดนี้ กลุ้มใจแทนเลย

ออฟไลน์ khunmoo

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2013, 02:18:14 pm »
ลองอ่านเรื่องของผมบ้างไหมครับ พานาโซนิค จอพลาสม่า 50ST50

ซื้อมาส่งซ่อม ๆ ๆ แล้วก็ซ่อม

ทำไมJackpot อย่างนี้ไม่รุ้  แต่ของผมเป็นน้อยกว่าของทั้งสองท่านนะครับ
http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=55438.0

กับ http://pantip.com/topic/31076188
เอาไปลงไว้เพื่อเป็นหมายเหตุประเทศไทยเท่านั้นเองครับ
ทีแรกช่างบอกว่าจะเปลี่ยนจอใหม่ให้ ต่อมากลับคำ ขอเปลี่ยนบอร์ดดูก่อน เพราะจอแพงมาก(3หมื่นกว่าไม่รวมค่าแรง)

ในที่สุด ไม่ได้เปลี่ยนอะไรให้สักอย่าง  ส่งกลับเฉยเลย บอกจอไหม้ซะงั้น ปิดคดีทันที
555  ง่ายดีนะ

ทนดูต่อไปจนกว่าจะตายกันไปข้างนึง  555

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2013, 02:37:42 pm »
ระหว่างที่ช่างกำลังทำการซ่อม กรุณาใจเย็นๆนะครับ อย่าถาม อย่าทวงเด็ดขาด  ปล่อยให้เค้าซ่อมไป เสร็จเมื่อไรช่างมัน

ถ้าเราทวงเดี๋ยวเค้ารำคาญขึ้นมา เราจะเดือดร้อนครับ

กรณีของผม ช่างบอกจะลองเปลี่ยนบอร์ดให้ 2ตัว ถ้าไม่หายถึงจะเปลี่ยน Panelให้  แต่ต้องรออะไหล่ประมาณ 30วัน

ไอ้ผมก็ใจร้อน  คิดว่าทำไมไม่ตรวจให้ชัดว่าเสียตรงไหนแน่ จะได้แก้ให้ตรงจุดทีเดียวเลย
ผมจึงส่งรูปถ่ายไปให้บริษัทดู(ก็รูปเดียวกับในกระทู้นั่นแหละครับ)
วันรุ่งขึ้นบริษัทส่งคำพิพากษามาทางอีเมล์เลยว่า
"ช่างบริษัท ได้ประสานงานกับช่างที่ศูนย์แล้ว คิดว่าจอไหม้ ซึ่งอยู่นอกประกัน"  สั้นๆเท่านี้แหละครับ
เล่นเอาผมอึ้งไปพักใหญ่ คิดอะไรไม่ออกเลย

"คิดว่า" นะครับ
แค่เขาคิดว่า เราก็หมดอนาคตไปเลยครับ

นึกโมโหตัวเองว่าถ้าผมไม่สะเออะไปส่งรูปให้บริษัทดู เหตุการณ์ก็คงจะไม่เป็นเช่นนี้หรอก

จึงขอฝากเตือนมาครับ   [กระดึบ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2013, 02:41:13 pm โดย khunmoo »

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2013, 03:10:51 pm »
วันนี้บริษัทแจ้งมาว่าจะเปลี่ยนจอให้ แต่ต้องรอ เดือนครึ่ง เช็งครับ ไม่มี ทีวีดู  ในกรณีนี้ เพื่อนผมเขาใช้ LG 50 นี้ว  เขาก็เปลี่ยนตัวใหม่ให้เลย

ทำให้รู้ว่าเดี๋ยวนี้ พานาไม่ได้ทนเหมือนก่อนแล้ว และที่สำคัญไม่ได้ใจผมด้วย [เขย่า] [แทง]  เซ็งเป้ด กับP50UT50T

มีอยู่ท่านหนึ่ง ไม่ได้รู้จักกันเป็นการส่วนตัวแต่ประการใด คุยกับผมทางเนต
เค้าเล่าให้ผมฟังว่า...

ของผมยี่ห้อซัมซุงครับ พลาสม่า 51 นิ้ว ตัวโชว์เหมือนกัน 170 ชั่วโมงครับ
ซื้อมาได้ 1 วัน พอวันรุ่งขึ้นหน้าจอออกโทนสีฟ้าเฉยเลย แบบว่าอยู่ดี ๆ ก็ฟ้าน่ะครับ ปรับแสงยังไงก็ยังอมฟ้า
เลยโทรไปศูนย์ครับ ทางศูนย์ก็ประสานให้ วันรุ่งขึ้นช่างมาดูอาการ แล้วก็เปลี่ยนเมนบอร์ดให้เลยครับ คาดว่าเป็นการแก้ปัญหาเบื้องต้นของเขาล่ะ ถ้าอะไรเสียนิด ๆ หน่อย ๆ บนบอร์ดก็เปลี่ยนทั้งบอร์ดเลย โชคดีที่ไม่ได้เป็นที่หน้าจอครับ

ผมไม่มีเจตนาจะยกย่องยี่ห้อใดหรือโจมตียี่ห้อใดนะครับ โปรดใช้วิจาณญาณของคุณเองและไม่จำเป็นต้องเชื่อผม   [เปล่า]

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 04:15:43 pm »
อัพเดทครับ เมื่อวันที่ 5 ต.ค. ผมติดต่อไปยัง 0 พานาลูกค้าสัมพันธ์ที่กรุงเทพบอกว่า เครื่องซ่อมเสร็จแล้วรอส่งกลับ  [เท่ห์]

ผมก็รอว่า 0 ที่ตจว จะให้รับเครื่องเมื่อไหร่  วันนี้ 14 ต.ค ผมโทรไปตามเครื่อง ที่ 0 พานาลูกค้าสัมพันธ์ที่กรุงเทพอีก เขาบอกว่า

เครื่องยังซ่อมอยู่เลย แล้ววันท่ี 5 ต.ค. มาตอบผมมั่วได้ยังไงว่าเครื่องซ่อมเสร็จแล้วรอส่งกลับ แล้วผมก็ถามว่า ทีวีผมซ่อมมา

จะ 2 เดื่อนแล้วยังไม่เสร็จ ถ้าเกิดเครื่องมีปัญหาซ่อมแล้วไม่ได้ จะหาทางออกยังให้ลูกค้า  เขาก็ตอบผมไม่ได้ เซ็งเป้ด

ถ้าซ่อมมามีปัญหาอีก จะทุบแม่ที้งที่ 0 พานานั้นแหละ  [แทง]

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 04:18:28 pm »
 [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้]

ออฟไลน์ Papa_Cheetah

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 07:54:24 pm »
อ่านแล้วเซ็งแทนเลย ขอให้ได้ทีวีคืนไวๆนะครับ

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2013, 09:03:37 am »
เห็นใจและเข้าใจความรู้สึกครับ ขอให้เหตุการณ์แย่ๆผ่านไปโดยเร็ว