ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Xtreamer ครับ !!!  (อ่าน 434050 ครั้ง)

ออฟไลน์ hassadin

• Flat TV member
  • *
Re: รวมพลคนใช้ Xtreamer ครับ !!!
« ตอบกลับ #216 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 07:54:07 am »
คืนนี้ผมจะลองUpdate FirmWare 5.0.3  แบบManual ถ้ามีปัญหาอะไรจะมาถามท่านๆ นะครับ  [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]
firmware 3.0.5 หรือป่าวครับ  [งง]

ออฟไลน์ wxyz

• *
Re: รวมพลคนใช้ Xtreamer ครับ !!!
« ตอบกลับ #217 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 10:24:14 pm »
โทษทีครับเป็น 3.0.5 ครับ OK Up เรียบรัอยแล้วครับ  [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์]

ออฟไลน์ azazz

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #218 เมื่อ: มีนาคม 10, 2012, 05:22:06 pm »
Prodigy ตั้งDefaltsubtitle เป็น thai ยังไงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2012, 11:25:11 am โดย azazz »

ออฟไลน์ BabY Home Theater

« ตอบกลับ #219 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 10:02:40 am »
จะกด ตัดไดรฟ safely Remove hdd ออกต้องกดปุ่มไหนเหรอครับ

แล้วไดรฟ dvd blu ray ที่เราต่อ กับเครื่อง แล้วทำไม่กดปุ่ม eject ไม่ได้อะครับ
ต้องไปตั้งค่าที่ไหนหรือป่าวครับผมหาไม่เจออะครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ oddlet

• *
« ตอบกลับ #220 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 12:38:38 pm »
ผมเพิ่งถอย Xtreamer Prodigy เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาครับ firmware 3.05 ตอนนี้ลองทดสอบการเล่นไฟล์ HD

ผมมีข้อสังเกตดังนี้ครับ

1. การเล่น file HD 720, 1080 และ Blu ray rip จาก Internal และ external harddisk
สัญญาณจากเครื่องเล่นที่ส่งเข้า TV Plasma เป็น 1080P 60Hz ในบางจังหวะเคลื่อนไหวไม่ค่อยนิ่มนวลเท่าไหร่อะครับ
มีอาการนี้เกิดขึ้นตลอดทั้งเรื่อง เป็นๆ หายๆ

2. การเล่น file HD จาก TV Plasma Panasonic P42ST30T โดยตรง กลับไหลลื่นกว่า

ไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุใด และผมควรนำเครื่องไปเปลี่ยนตัวใหม่หรือเปล่าครับ
ขอบคุณครับ ...
Panasonic P42ST30T
Xtreamer Prodigy
Onkyo TX-NR609
Wharfedale diamond 10.0
Wharfedale diamond 10.CC
Wharfedale diamond 10.SR
Wharfedale diamond 10.MX-SUB

• *
« ตอบกลับ #221 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 12:39:21 pm »
ของผม Xtreamer Prodigy ถามหน่อย [งง]
ถ้าผมจะซื้อชุดHOME 5.1 หรือแบบ6.1 CH มาใช้กะ Xtreamer Prodigy เล่น หนังHD หรือว่าหนังDVD ที่มีเสียงแบบdolby digital และDTS
ตัวเครื่อง Xtreamer Prodigy จะปล่อยระบบเสียง ออกทุกลำโพง5.1 หรือแบบ6.1 CHจริงๆหรือป่าวครับ ผมไม่รู้จริง เพิ่งเล่นXtreamer Prodigyได้เดือนกว่าๆเอง
พอดีเล็งๆชุด home theater สักชุดนึง [โย่ว]
Thank u

ออฟไลน์ HD Digital Shop

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #222 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 10:55:13 pm »
ของผม Xtreamer Prodigy ถามหน่อย [งง]
ถ้าผมจะซื้อชุดHOME 5.1 หรือแบบ6.1 CH มาใช้กะ Xtreamer Prodigy เล่น หนังHD หรือว่าหนังDVD ที่มีเสียงแบบdolby digital และDTS
ตัวเครื่อง Xtreamer Prodigy จะปล่อยระบบเสียง ออกทุกลำโพง5.1 หรือแบบ6.1 CHจริงๆหรือป่าวครับ ผมไม่รู้จริง เพิ่งเล่นXtreamer Prodigyได้เดือนกว่าๆเอง
พอดีเล็งๆชุด home theater สักชุดนึง [โย่ว]
Thank u

ได้ทั้ง 5.1 และ 7.1 ครับ ขึ้นอยู่กับชุด  home theater ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ BabY Home Theater

« ตอบกลับ #223 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 09:00:53 am »
จะกด ตัดไดรฟ safely Remove hdd ออกต้องกดปุ่มไหนเหรอครับ

แล้วไดรฟ dvd blu ray ที่เราต่อ กับเครื่อง แล้วทำไม่กดปุ่ม eject ไม่ได้อะครับ
ต้องไปตั้งค่าที่ไหนหรือป่าวครับผมหาไม่เจออะครับ   [กระดึบ]

ออฟไลน์ chamlongde

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #224 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 06:28:41 am »

ต้องไปตั้งค่าที่ไหนหรือป่าวครับผมหาไม่เจออะครับ   [กระดึบ]
ของผมก็ค้างบ่อยครับกำลังดูอยู่ๆก็มีข้อความบอกประมาณว่าไม่ได้เซฟไดว์แล้วก็ค้างทำอะไรไม่ได้เลยครับ ต้องดึงปลั๊กอย่างเดียวเลยครับ ใครรู้ช่วยบอกทีครับให้ทำอย่างไร เสียความรู้สึกมากครับ [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้]

ออฟไลน์ oopsep

• *
« ตอบกลับ #225 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 01:18:52 pm »
เครื่องมีปัญหา เวลากด return กลับมาหน้า home มันจะเป็นแถบสีดำด้านหลังเมนู ครับ
ยังสงสัยว่าเป็นที่อะไร เฟริมแวรทางร้านลงให้บอกเป็นตัวล่าสุด ซื้อมาเมื่อวานจะพังซะละ Xtreamer Prodigy  [ช็อค]

• *
« ตอบกลับ #226 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 09:19:06 pm »
Thank u

ได้ทั้ง 5.1 และ 7.1 ครับ ขึ้นอยู่กับชุด  home theater ด้วยนะครับ
ผมมีงบ 25000 เอายี่ห้ออะไรดีครับ คงได้แค่ชุด In the box นะ ขอแบบMatchกับ Xtreamer Prodigyมากที่สุดนะครับ ...THANKK U นั้นแหละ... [คิคิ] [คิคิ] [คิคิ]

ออฟไลน์ hassadin

• *
« ตอบกลับ #227 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 06:20:17 pm »
โทษทีครับเป็น 3.0.5 ครับ OK Up เรียบรัอยแล้วครับ  [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์]

ใกล้คลอดแล้วนะครับ xtreamer prodigy firmware ver.3.5

รออัพสวยดี [ปลื่ม]

ออฟไลน์ HD Digital Shop

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #228 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 11:36:29 pm »
Thank u

ผมมีงบ 25000 เอายี่ห้ออะไรดีครับ คงได้แค่ชุด In the box นะ ขอแบบMatchกับ Xtreamer Prodigyมากที่สุดนะครับ ...THANKK U นั้นแหละ... [คิคิ] [คิคิ] [คิคิ]

ลองดู Onkyo 4505 ออกสิ้นเดือนนี้ราคาเปิดตัวถ้าไม่ผิดจะอยู่ที่ 22,900.- ครับ ราคาพิเศษโทร 089 444 8857 ครับ

ออฟไลน์ ngimkhuntod

• *
« ตอบกลับ #229 เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 01:02:07 pm »
ชอบครับ แถมยังมีรหัส 8888....(xxx) เป็นของแถมด้วย

• *
« ตอบกลับ #230 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 10:52:01 pm »

[/quote]

ลองดู Onkyo 4505 ออกสิ้นเดือนนี้ราคาเปิดตัวถ้าไม่ผิดจะอยู่ที่ 22,900.- ครับ ราคาพิเศษโทร 089 444 8857 ครับ
[/quote]

Thank ครับ..งับ.งับ  [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ auszang13

• *
« ตอบกลับ #231 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 12:51:44 am »
สอบถามเรื่อง android ที่ติดมากับ prodigy  ถ้าผมจะโหลด app เพิ่มต้องทำอะไรบ้างครับ 

ผมลอง search app ที่ appcenter ก็เจอ app น้อยมาก เช่นจะ หา tvthai ก็ไม่เจออ่ะครับ

ออฟไลน์ siambass

• *
« ตอบกลับ #232 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 04:05:12 am »
ผมติดปัญหาเรื่องเน็ตหอครับ ตอนใช้เน็ตหอ เค้าให้ใส่ ล็อคอิน กับพาเวิร์ด ครับ แต่ พอไปดู ใน xtreamer prodigy  มันมีแต่ชื่อของหอและให้เรา แต่ เราไม่สามารถใส่ ชื่อล็อคอินได้ ทำไงดีครับ กลุ้มใจมากครับ ช่วยหาทางออกให้หน่อยครับขอบคุณครับ

ออฟไลน์ akera

• *
« ตอบกลับ #233 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 06:31:20 pm »
สอบถามผิดที่ ขอโทษครับ [โขก]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2012, 06:33:00 pm โดย akera »