ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Xtreamer ครับ !!!  (อ่าน 434076 ครั้ง)

ออฟไลน์ astle

• Flat TV member
  • *
Re: รวมพลคนใช้ Xtreamer ครับ !!!
« ตอบกลับ #234 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 08:58:02 pm »
รบกวนสอบถาม ครับ จะลง firmware 3.0.5 ต้องลงไงครับ(รบกวนขอวิธีลงด้วยครับ ลองโหลด ของที่ท่านสมาชิก ลงไว้ให้แล้ว เอาไปใส่ เครื่องบอกว่า ไม่พบการอัพเดตใดๆ) (เดิม3.0.3) 1.พบปัญหาภาพไม่เต็ม บางเรื่อง ต้องซูม 2.เวลากลับหน้าโฮม ครึ่งจอล่างจะมืด ต้องกลับไปมาถึงจะหาย  3.บูธช้า 

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ auszang13

• *
Re: รวมพลคนใช้ Xtreamer ครับ !!!
« ตอบกลับ #235 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 11:47:28 pm »
รบกวนสอบถาม ครับ จะลง firmware 3.0.5 ต้องลงไงครับ(รบกวนขอวิธีลงด้วยครับ ลองโหลด ของที่ท่านสมาชิก ลงไว้ให้แล้ว เอาไปใส่ เครื่องบอกว่า ไม่พบการอัพเดตใดๆ) (เดิม3.0.3) 1.พบปัญหาภาพไม่เต็ม บางเรื่อง ต้องซูม 2.เวลากลับหน้าโฮม ครึ่งจอล่างจะมืด ต้องกลับไปมาถึงจะหาย  3.บูธช้า 

ขอบคุณครับ

เอาไฟล์ ตัว instrall ไว้ path ล่าสุดของ flash drive แล้วหรือยังครับ

ออฟไลน์ torwellcome

• *
« ตอบกลับ #236 เมื่อ: เมษายน 08, 2012, 11:50:04 pm »
Xtreamer Prodigy เฟิร์มแวร์ 3.5 ตัวทดลองออกแล้ว คุ้มกับที่รอ ยังมีบักอยู่นิดหน่อย แต่ก็ทำให้ Prodigy น่าใช้ขึ้นเยอะเลย โดยเฉพาะ Media Jukebok

และระบบเสถียรมากขึ้น

http://xtreamer.net/downloads/xtreamer-prodigy/prodigy-firmware/ver-3,5-release-candidate.aspx

ออฟไลน์ eyesand

• *
« ตอบกลับ #237 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 02:48:41 pm »
Jukebox นี่ได้ลองแบบปิดเครื่องไหมครับ
ที่ผมลองแล้ว เวลาปิดเครื่องเปิดใหม่ ที่ add ไปใน Jukebox หายหมด ต้องมีทำกันใหม่ นี่ถ้ามีหนังเยอะหน่อย รอกันนานเหมือนกัน
สงสัยต้องรอตัวจริง

• *
« ตอบกลับ #238 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 08:04:05 pm »
Jukebox นี่ได้ลองแบบปิดเครื่องไหมครับ
ที่ผมลองแล้ว เวลาปิดเครื่องเปิดใหม่ ที่ add ไปใน Jukebox หายหมด ต้องมีทำกันใหม่ นี่ถ้ามีหนังเยอะหน่อย รอกันนานเหมือนกัน

Add เข้า Jukebox ยังไงอ่ะครับผมไม่เจอเมนูให้ add เจอแต่ favorite

• *
« ตอบกลับ #239 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 07:44:13 am »
เลือก Folder ที่มีหนัง กด 6 เลือก Get Movie Info กด Search รอจนเสร็จ แล้วไปดูที่ Jukebox (firmware 3.5 rc)
ถ้าอยากเลือก poster, info, Fanart เอง ก็ให้ทำเหมือนเดิม แต่เลือกไปที่ file แทน folder

ออฟไลน์ torwellcome

• *
« ตอบกลับ #240 เมื่อ: เมษายน 10, 2012, 12:47:36 pm »
วันแรก Jukebox ของผม พอปิดเครื่องก็หายเหมือนกัน
วันต่อมาลองทำใหม่ ต่อเน็ตเข้า Xtreamer กด 6 แล้วเลือก Get Movie Info
แล้วก็เข้าไปกดตรง search info อีกครั้งนึง พอ search เสร็จแล้ว ให้กดตรง Save & Return ทีนี้ปิดเครื่องก็ไม่หายแล้ว

แต่บางทีทำๆ ไป เมนู Get Movie Info หายก็มี ต้อง restart เครื่องใหม่
บางทีปิดเครื่องแล้วค้าง ต้องดึงปลั๊กออกก็มี

และถ้าพอรู้คำสั่ง Linux ก็สามารถ telnet เข้าไปที่ Prodigy และ ใช้คำสั่ง wget โหลดหนังจากเว็บ ให้ไปเซฟไว้ใน Prodigy ได้โดยตรงโดยไม่ต้องเปิดโน็ตบุ๊คค้างไว้ทั้งคืน หรือจะใช้ Transmission ของ prodigy โหลดบิทไปเซฟไว้ใน prodigy ก็ได้ จะได้ไม่ต้องเปิดคอมทิ้งไว้ทั้งวัน โดยให้เปิด Transmission ใน Prodigy
แล้วโหลด Transmission Remote GUI http://code.google.com/p/transmisson-remote-gui/  เอาไว้ใช้เชื่อมต่อกับ Transmission อีกที
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2012, 07:58:29 pm โดย torwellcome »

ออฟไลน์ StayClosed

• *
« ตอบกลับ #241 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 02:05:40 pm »
xtreamer prodigy ผม บางครั้งก็ไม่อ่าน HDD ครับ บางครั้งก้ไม่เจอ

การใช้งานทันจะออกช้าๆ อ่ะครับ ไม่เร็วเหมือน mede8ter เครื่องเก่าเลยครับ

ไม่ทราบว่าปัญหาเกิดจากอะไรเหรอครับ แล้วพอจะมีทางแก้ไขใดๆ บ้าง

เกี่ยวกับเฟิร์มแวร์รึป่าวครับ แล้วต้องใช้เฟิร์มแวร์ตัวไหนครับ

• *
« ตอบกลับ #242 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 03:08:55 pm »
มาอีกแ้ล้ว สงสัยต้องลองดู ในส่วน bug ของ jukebook

รายละเอียด

Fixed the libcurl issue. now you dont need to run the install_prodigy.php or libcurlfix.php to make the xlive and xlistplay work

(1) Added the ability to delete a movie from the jukebox. Simply press on the remote control on button key "0"
(2) we fixed the power off issue when usb wifi is connected. we hope this issue will help us solve the disappearing jukebox database as was reported by some of you
(3) we optimized NFS. still not perfect. consider it as work in progress.
(4) we fixed the filter function in the Jukebox. now it can remember the filter status that was selected.

ออฟไลน์ xacaso

• *
« ตอบกลับ #243 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 04:30:20 pm »
Xtreamer Prodigy Firmware 3.5 RC2 รีเซ็ตและแฮ้งค์เองบ่อยมาก เพิ่งเปิดเครื่องยังไม่ได้ทำอะไรเลยซักพักก็รีเซ็ตหรือแฮ้งค์ เข้าหน้า setup ตั้งค่าบางค่าก็รีเซ็ตหรือแฮ้งค์ วันนี้รีเซ็ตหรือแฮ้งค์เป็นสิบรอบแล้วครับ ไม่รู้ว่าเป็นที่ Firmware หรือเปล่า ท่านใดเป็นแบบนี้บ้างครับ หรือว่าเป็นปัญหาที่ตัวเครื่อง แบบนี้เอาไปเปลี่ยนเครื่องได้หรือเปล่าครับ

วานผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ ขอบคุณมากครับ   [โขก]

ออฟไลน์ vun99

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #244 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 08:46:30 pm »

วันนี้ไปลองเล่นที่ร้านพี่ที่รู้จักครับ Jukebox พอหาเสร็จแล้วลองปิด-เปิดเครื่องใหม่ ก็หายครับ ก็เลยลองใช้วิธี พอแสกนหาหนังเสร็จ ก็จับโฟล์เดอร์นั้น add เข้า Favorite ครับ แล้วลอง ปิด-เปิดเครื่องใหม่ดู คราวนี้ไม่หายแล้วครับ ยังไงคนที่ทำแล้วหายลองดูแล้วกันนะครับ ว่าวิธีแสกน Jukebox เสร็จแล้ว สั่ง Add เข้า Favorite Jukebox จะยังอยู่ไหมครับ

ปล. ใช้ FW 3.5 RC2 ตัวใหม่นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 12, 2012, 08:47:14 pm โดย vun99 »
TV : sharp 40" 40L500M
HD Player : Xtreamer pro & Egreat R1-II
Power Box SU602 + Noise Filter
HDMI : LCDTVTHAILAND 2 m.
Docking : ICY BOX & EZ Doc

• *
« ตอบกลับ #245 เมื่อ: เมษายน 13, 2012, 07:44:06 pm »

วันนี้ไปลองเล่นที่ร้านพี่ที่รู้จักครับ Jukebox พอหาเสร็จแล้วลองปิด-เปิดเครื่องใหม่ ก็หายครับ ก็เลยลองใช้วิธี พอแสกนหาหนังเสร็จ ก็จับโฟล์เดอร์นั้น add เข้า Favorite ครับ แล้วลอง ปิด-เปิดเครื่องใหม่ดู คราวนี้ไม่หายแล้วครับ ยังไงคนที่ทำแล้วหายลองดูแล้วกันนะครับ ว่าวิธีแสกน Jukebox เสร็จแล้ว สั่ง Add เข้า Favorite Jukebox จะยังอยู่ไหมครับ

ปล. ใช้ FW 3.5 RC2 ตัวใหม่นะครับ

มีอีกวิธีครับ สแกนเสร็จ เข้าไปที่ Jukebox แล้ว Get info อีกที แล้ว กดปุ่ม save  มันจะอยู่ครับ ไม่ต้อง add favorite

ออฟไลน์ maxellapply

• *
« ตอบกลับ #246 เมื่อ: เมษายน 14, 2012, 01:13:12 pm »
ตอนนี้ ver. ใหม่เป็นยังไงบ้าง ดีกว่าเดิมบ้างหรือเปล่าเอย กำลังตัดสินใจซื้อตัวนี้อยู่แต่เห็นเพื่อนสมาชิกแนะนำว่า fw เก่าๆมันยังไม่ค่อยดีเท่าไร

เน้น ดูหนัง 3d hidef ปกติ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ wxyz

• *
« ตอบกลับ #247 เมื่อ: เมษายน 15, 2012, 08:50:27 pm »
xtreamer prodigyตอนนี้ มีลง Preview ลงหนังสือ ประเภทนิตยสาร magazine video- audio บ้างมั๊ยครับจะได้ตามเก็บไว้
ไม่ใช่ในเน็ตนะครับแบบว่าจะได้เอาไว้เปิดอ่านดูที่อื่นได้ครับ  [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

ออฟไลน์ commaster

• *
« ตอบกลับ #248 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 12:30:13 pm »
ตอนนี้ ver. ใหม่เป็นยังไงบ้าง ดีกว่าเดิมบ้างหรือเปล่าเอย กำลังตัดสินใจซื้อตัวนี้อยู่แต่เห็นเพื่อนสมาชิกแนะนำว่า fw เก่าๆมันยังไม่ค่อยดีเท่าไร

เน้น ดูหนัง 3d hidef ปกติ  [ปลื่ม]

-ver ใหม่สีสันดีึ้ขึ้นอีกครับ เห็นเค้าว่านะผมก็ตาไม่เทพมากเสียด้วย
-มี jukebox สแกนหนังที่เราชอบและหาปกให้เอง พร้อมรีวิวหนังย่อมๆ สะดวกมากและสวยงาม
-มีหนัง ทุนต่ำนักแสดงไม่ใส่เสื้อผ้าให้ดูด้วย
-ดูหนัง 3D hidef ไม่มีปัญหาใดๆ
เพิ่มเติมสำหรับท่านที่ดู 3D แล้วขอบภาพไม่เต็มจอนะครับ ขณะเปิด 3D side by side หรือสามดีอะไรก็แล้วแต่อยู่
ให้กดรีโมท เลข7 เป็น setting ปรับค่า system config>> screen size >>ปรับให้เต็มจอ กด ok เซฟค่า>> กด stop แล้ว play ดูครับ

[yes]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2012, 12:31:23 pm โดย commaster »

ออฟไลน์ tuwaras

• *
« ตอบกลับ #249 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 02:58:25 pm »
ลง fw 3.5rc2 ดูหนังอยู่ จะรีสตาร์ทเองบ่อยมากครับ
แล้วเวลา set auto รึ เป็น bangkok+7.00 เวลาก็ไม่ตรงอยู่ดี
แล้วปกติถ้าเราพึ่งเสียบปลั๊ก เครื่องจะเปิดให้เราเองเลยหรอครับ มันจะเปิดเครื่องและขึ้นว่าถ้าไม่ต้องการปิดเครื่องให้กดปุ่มที่รีโมท แต่พอกดที่รีโมทมันก็ปิดเครื่องอยู่ดี
ไม่ทราบว่าใครเจอปัญหานี้บ้างครับ

ออฟไลน์ kintara

• *
« ตอบกลับ #250 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 05:29:01 pm »
ลง fw 3.5rc2 ดูหนังอยู่ จะรีสตาร์ทเองบ่อยมากครับ
แล้วเวลา set auto รึ เป็น bangkok+7.00 เวลาก็ไม่ตรงอยู่ดี
แล้วปกติถ้าเราพึ่งเสียบปลั๊ก เครื่องจะเปิดให้เราเองเลยหรอครับ มันจะเปิดเครื่องและขึ้นว่าถ้าไม่ต้องการปิดเครื่องให้กดปุ่มที่รีโมท แต่พอกดที่รีโมทมันก็ปิดเครื่องอยู่ดี
ไม่ทราบว่าใครเจอปัญหานี้บ้างครับ

อ้างจากเว็บบอร์ดของต่างประเทศ ให้ปิด screen saver จะแก้ปัญหาเครื่องรีสตาร์ทได้ แต่การเซ็ทเวลายังมี bug อยู่ครับ
ส่วนเรื่องเสียบปลั๊กแล้วเครื่องเปิดทันทีนั้นคิดว่าเครื่องน่าจะมีปัญหานะครับ เดี๋ยวจะช่วยดูข้อมูลจากหลายๆแหล่งให้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 21, 2012, 10:19:09 pm โดย kintara »

ออฟไลน์ kintara

• *
« ตอบกลับ #251 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 10:15:02 pm »
ได้ Xtreamer Prodigy มาเมื่ิอวาน เป็น HD Player เครื่องที่ 2 ต่อจาก Popcorn A-210 จากร้านประจำ Lennshop ที่ให้คำแนะนำทางเทคนิคเพื่อช่วยในการตัดสินใจ
เครื่องรับประกัน 2 ปี จากตัวแทนโดยคุณ ppcboy ซึ่งก็เป็นที่ปรึกษาประจำเว็บบอร์ดของเรามาตลอด

เมื่อเปรียบเทียบภาพกับ A-210 โดยความคิดเห็นส่วนตัวแล้วคิดว่าภาพจาก A-210 สวย คม กว่า แต่ภาพจาก Prodigy ก็ไม่ได้แย่จนถึงกับเสียอารมณ์ในการรับชมหนังแต่อย่างใด
ส่วนเรื่อง Feature เพิ่มเติมนั้นเจ้า Prodigy ทำได้ดีกว่ามาก ทั้ง 3D, Airplay, Android,... แม้แต่เรื่องเบสิคอย่าง Youtube ที่ A-210 ทำได้แบบ..ให้รู้ว่ามีแค่นั้น

สรุปว่า A-210 เหมาะสำหรับคนชอบดูหนังภาพสวยคม ส่วน Xtreamer Prodigy เหมาะสำหรับคนชอบ 3D และลูกเล่นเพิ่มเติม  :)