ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Xtreamer ครับ !!!  (อ่าน 434080 ครั้ง)

ออฟไลน์ e22hpu

• Flat TV member
  • *
Re: รวมพลคนใช้ Xtreamer ครับ !!!
« ตอบกลับ #270 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2012, 10:41:12 am »
มีคำถามอยากทราบครับ

คือ ผมโหลด หนังมาแบบ blu-ray full rip ที่มีขนาด30-40 gb ครับ.

ปัญหาคือ..โหลมมาเสร้จมาเป็นแบบ folder อ่ะ ที่มีหลายๆไฟล์ อยู่ใน folder (ไม่ใช่แบบ ไฟล์ ISO น่ะล)

อยากทราบว่าผมจะเอามาเปิดกับเครื่อง hd player ยังไงครับ..

1.ก๊อบมาทั้ง folder เลย (แล้วต้องเล่นกับเครื่อง hd player ยังไง)                     .. หรือ...

2.หรือก๊อปแต่ไฟล์หลักที่เป็นไฟลืครับหนัง..(แล้วต่างจากก๊อบทั้ง folder มั้ย)

ช่วยตอบที...งง สุดๆๆ

ขอบคุณ

ลองดูครับ.. ถ้ามีไฟล์  .mkv    ก็ ก๊อบเฉพาะไฟล์นี้ก็ได้ครับ   ไฟล์อื่นๆอาจจะเป็นรูปภาพปก หรือตัวอย่างหนังครับ

ออฟไลน์ bluepoppin

• *
Re: รวมพลคนใช้ Xtreamer ครับ !!!
« ตอบกลับ #271 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2012, 09:45:20 pm »
แล้วถ้าก็อปมาทั้ง folder แล้วกด play หน้า folder เลยเนี่ย จะต้องกดตัวไหน ตัวโอเค ตรงกลางปุ่มสี่ทิศ เลย หรือกด ตัวลูกศร [play]

ช่วยอธิบายให้ละเอียดที...(((ถ้ากดหน้า folder กลัวว่ามันจะเข้าใน folder แทนที่ จะเป็นการเล่น น่ะสิครับ)))

ออฟไลน์ HD Digital Shop

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #272 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2012, 08:16:05 am »
แล้วถ้าก็อปมาทั้ง folder แล้วกด play หน้า folder เลยเนี่ย จะต้องกดตัวไหน ตัวโอเค ตรงกลางปุ่มสี่ทิศ เลย หรือกด ตัวลูกศร [play]

ช่วยอธิบายให้ละเอียดที...(((ถ้ากดหน้า folder กลัวว่ามันจะเข้าใน folder แทนที่ จะเป็นการเล่น น่ะสิครับ)))

กด Play เลยครับ

ออฟไลน์ golfphahon

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #273 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 12:11:29 pm »
ตอนนี้ firmware ตัวไหนดีสุดครับ ตอนนี้ผมลง3.5rc6 อยู่ถ้าจะอัฟ firmware รุ่นก่อนหน้านี้จะทำยังไงครับ
ขอบคุณมากๆคร๊าฟฟฟฟฟฟฟฟ
ทำไม ไม่มีใครมาช่วยตอบเลย หรือว่าล่มสลายไปหมดแว้ววคร๊าฟฟฟฟ
Mornitor: SAMSUNG LED46" SERIES5 5000
HD Player :  xtreamer prodigy
AVR: ONKYO TX-SR609
SPeaker :Polk Rti-A1,Csi-A4,monitor30
Sub woofer : paradigm pdr 10

ออฟไลน์ e22hpu

• *
« ตอบกลับ #274 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2012, 12:40:18 pm »
ตอนนี้ firmware ตัวไหนดีสุดครับ ตอนนี้ผมลง3.5rc6 อยู่ถ้าจะอัฟ firmware รุ่นก่อนหน้านี้จะทำยังไงครับ
ขอบคุณมากๆคร๊าฟฟฟฟฟฟฟฟ
ทำไม ไม่มีใครมาช่วยตอบเลย หรือว่าล่มสลายไปหมดแว้ววคร๊าฟฟฟฟ

RC 9 มั๊งครับ.. เห็นเขาโพสกัน 
แต่ ผมก็ RC6 เหมือนคุณอ่ะครับ.. เพราะว่า มันไม่มีปัญหาอะไร   [รัก] และความแตกต่างก็ไม่มาก
รอ FW 4.0 ทีเดียวเลยครับ ( ปล.ไม่รู้ว่าจะออกหรือป่าว ^^)

ออฟไลน์ fireboy

• *
« ตอบกลับ #275 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 02:17:56 pm »
 [ร้องไห้]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2012, 05:56:16 pm โดย fireboy »

« ตอบกลับ #276 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 04:17:07 pm »
   ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง แก้ไขข้อความแก้ไข
Xtreamer Sidewinder กับ xtreamer prodigy ตัวไหนดีกว่ากันครับ
แล้ว Xtreamer Sidewinder นี่เล่นไฟล์ full rip BD ได้ปะครับ
กำลังจะตัดสินใจซื้อนะครับ
Mornitor: SAMSUNG LED46" SERIES5 5000
SPeaker :Polk Rti-A1,Csi-A4,monitor30

« ตอบกลับ #277 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 11:21:05 am »
   ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง แก้ไขข้อความแก้ไข
Xtreamer Sidewinder กับ xtreamer prodigy ตัวไหนดีกว่ากันครับ
แล้ว Xtreamer Sidewinder นี่เล่นไฟล์ full rip BD ได้ปะครับ
กำลังจะตัดสินใจซื้อนะครับ

จริงๆเครื่องไหนดีกว่ากันผมว่าขึ้นอยู่กับผู้ใช้งานเลยครับ
Prodigy ต้องเน้นว่าเล่นกับ Hdd 3.5" แล้วไม่ได้ยกไปไหนอยู่กับที่จะสดวกกว่าครับ
Sidewinder เหมาะกับยกเปลี่ยนที่บ่อยๆหรือเอาไปใช้ในรถด้วยต่อ Hdd 2.5" หรือ เป็น Hdd EXternal

ส่วนการใช้งานเหมือนๆกันไม่ได้ต่างกันเท่าไหร่ครับ ทั้งสองรุ่นอ่าน Full rip ได้อย่างแน่นอนครับ

« ตอบกลับ #278 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 06:31:26 pm »
โอ่ๆๆๆๆ...ต้องขอบคุณสำหรับคำตอบมากๆๆครับ [เท่ห์]

ออฟไลน์ kanti

• *
« ตอบกลับ #279 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 02:58:22 pm »
..ผมเพิ่งจะซื้อ  xtreamer prodigy มาวันนี้เองครับ ไฟล์อื่นเล่นได้ปกติ แต่เล่นไฟล์ FLV เล่นได้เป็นบางไฟล์ ยกตัวอย่าง โฟลเดอร์นึงผมใส่ไฟล์ไป 60 ไฟล์ จะเล่นไฟล์ที่ 1 กลับไม่เล่น เล่นไฟล์ที่ 32 แทน ตรงนี้แก้ปัญหายังไงครับ ขอบคุณครับ..

ออฟไลน์ drmanabae

« ตอบกลับ #280 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2012, 10:04:16 pm »
..ผมเพิ่งจะซื้อ  xtreamer prodigy มาวันนี้เองครับ ไฟล์อื่นเล่นได้ปกติ แต่เล่นไฟล์ FLV เล่นได้เป็นบางไฟล์ ยกตัวอย่าง โฟลเดอร์นึงผมใส่ไฟล์ไป 60 ไฟล์ จะเล่นไฟล์ที่ 1 กลับไม่เล่น เล่นไฟล์ที่ 32 แทน ตรงนี้แก้ปัญหายังไงครับ ขอบคุณครับ..

xtreamer prodigy    ลง RC9 ครับ

ออฟไลน์ FYFY

• *
« ตอบกลับ #281 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 04:34:01 pm »
สวัสดีครับ น้องใหม่เพิ่งซื้อ xtreamer Prodigy มาใช้ ครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

วันนี้เริ่มต้นมีคำถามตามนี้ครับ

- โหมด air play นั้น นอกจากเล่นยูทูป บนไอโฟน ให้มาออกที่ทีวีแล้วครับ สามารถเล่น กับอะไรได้บ้างอีกครับ เจ้า โหมด air play นี้

- การ เซ็ท เสียงในเครื่อง prodigy กับ Yamaha 471 เพื่อให้ได้เสียงดีดีในการดูหนังนั้น เราต้องปรับตังไหนบ้างครับ

หมายเหตุ ตอนนี้อัพเฟิร์มแวร์ ไปที่ 3.5 rc8 แล้วครรับ

รบกวนพี่ๆแนะนำน้องใหม่ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ boon0548

• *
« ตอบกลับ #282 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2012, 04:34:39 pm »
รบกวนถามหน่อยครับ ใช้ Prodigy เล่นกับ Lg Lm6700 ไฟล์ 3D SBS ถ้าใช้ดู 3D ไม่ปัญหาครับ

แต่พอปรับโหมด TV มาเป็น 2D หน้าจอมันจะเป็น 2 จอครับ

แต่ถ้าเป็นไฟล์ 3D ก็จะปกติ ไม่ทราบต้องปรับตรงไหนครับ งงมากมาย ปาดเหงื่อ

« ตอบกลับ #283 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2012, 09:16:32 pm »
รบกวนถามหน่อยครับ ใช้ Prodigy เล่นกับ Lg Lm6700 ไฟล์ 3D SBS ถ้าใช้ดู 3D ไม่ปัญหาครับ

แต่พอปรับโหมด TV มาเป็น 2D หน้าจอมันจะเป็น 2 จอครับ

แต่ถ้าเป็นไฟล์ 3D ก็จะปกติ ไม่ทราบต้องปรับตรงไหนครับ งงมากมาย ปาดเหงื่อ

File 3D SBS เมื่อดูเป็น 2D ก็จะแบ่งจอเป็น 2ข้างเป็นปรกติครับ เพราะเป็น File 3D SBS ถ้าจะดูเป็น 2D ก็ต้องโหลด File 2D ครับ

ออฟไลน์ wxyz

• *
« ตอบกลับ #284 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 08:55:19 pm »
แกะกล่อง Xtreamer prodigy ของผมครับ  [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=27032.0

ออฟไลน์ astle

• *
« ตอบกลับ #285 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2012, 09:27:44 am »
สอบถามนิดนึงครับ ไม่ค่อยมีความรู้ ใช้ Prodigyอยู่ firmware 3.5RC2 ใช้ดีมากไม่มีปัญหาไรมานาน แต่ช่วงหลังมา File หนัง MKV บางตัว ไม่อ่านSUB แต่ เปิดในPCดูได้ จึงอยากถามเพื่อนๆพี่ๆนิดนึงครับว่าเป็นเพราะอะไร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 17, 2012, 09:29:34 am โดย astle »

ออฟไลน์ 9chuch

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #286 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 02:21:19 pm »
 [ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2019, 10:49:36 am โดย 9chuch »

ออฟไลน์ wxyz

• *
« ตอบกลับ #287 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 09:38:18 pm »
อยากทราบว่าเราจะดูเวลาเวลาหนังที่เรากำลังดูอยู่ ว่าเหลือกี่นาทีจะจบ กดดู ปุ่มไหนครับ ใน Remote ของ Xtreamer  [หื่น]
Thank u นั่นแหละ ที่ตอบ  [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]