ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Xtreamer ครับ !!!  (อ่าน 434063 ครั้ง)

ออฟไลน์ chinnatat

• *
Re: รวมพลคนใช้ Xtreamer ครับ !!!
« ตอบกลับ #324 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 12:05:38 pm »
สอบถามเรื่องรีโมทxtreamerหน่อยครับ ตรงปุ่ม shuffle พอผมกดไปโดน (คิดว่าเป็นเพราะปุ่มนี้นะ) พอดูสักไปสักพักเสียงจะย้อนมาตอนเสียงที่เรากด เช่นว่า เผลอไปกดปุ่ม ตอนมีเสียงปื่น ปังๆๆ พอดูหนังไปสักพัก เสียง ปังๆๆ มาอีกละ แล้วก็จะหาย พอดูไปสักพัก เสียงปังๆมาอีกละ กดปุ่มเดิมแก้ก็ไม่ได้ พอกดปุ่มนี้มันจะมี อยู่ 2 แบบ คือ เป็นรูปลูกศรไขว้กัน คล้ายกากบาท กดอีกทีมันจะเป็น ลูกศรแล้วมีเลข 123 ท่านให้ใช้ xtreamer ขอคำแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้า ของผมใช้ xtreamer pro ครับ

ออฟไลน์ oopsep

• Flat TV member
  • *
Re: รวมพลคนใช้ Xtreamer ครับ !!!
« ตอบกลับ #325 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2012, 01:54:52 pm »
extreamer prodigy สามารถดู IPTV ได้ไหมคัฟ 

ออฟไลน์ Cappuccino

• *
« ตอบกลับ #326 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 03:50:04 pm »
เป็นน้องใหม่ขอเข้ากลุ่ม xtreamer prodigy ด้วยคนนะครับ  [หื่น]

ออฟไลน์ Cappuccino

• *
« ตอบกลับ #327 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 08:17:59 pm »
หลังจากใช้มา 4-5 วัน ชอบระบบ Airplay ที่สุดครับ นั่งดู youtube ทั้งวัน สั่งจากไอโฟนไป แล้วก็ลง xLive เพิ่มเติม (โหลดจากเว็บลงเอง) หนัง....ดูไม่ไหว HD ก็มี แต่วันนี้เกือบได้ยกไปร้านแล้ว คันมือเลยลองอัพ firmware เล่น ตอนกดปุ่ม power พอไฟดับแล้วเค้าให้ปล่อยมือ แต่ผมไม่ยอมปล่อยครับ นึกว่างานเข้าแล้ว เปิดเครื่องยังไงก็ไม่เข้าหน้าเมนู ก็เลยลอง flash ซ้ำอีกรอบ มันใช้เวลานานมากเลย แต่ก็ได้ซะงั้น หึหึ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ beckham

• *
« ตอบกลับ #328 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2012, 12:51:21 pm »
หาซื้อ Remote ของ Podigy ได้ที่ไหนบ้างครับ

ออฟไลน์ i9n0r

• *
« ตอบกลับ #329 เมื่อ: มกราคม 02, 2013, 01:00:49 pm »
มีใครใช้ Prodigy Stream File ผ่าน network ด้วย Wireless บ้างไหมครับ

ผมลองดูแล้วยังไงก็ได้ไม่ความเร็วตามมาระฐานของ Wireless N  [แทง] [แทง] [แทง]

ออฟไลน์ samhao

• *
« ตอบกลับ #330 เมื่อ: มกราคม 02, 2013, 03:56:08 pm »
พึ่งไปซื้อXtreamer Prodigy  แต่สงสัยอยุ่2ข้อ ให้ความกระจ่างหน่อยครับ [ปลื่ม]

1.app android  ผมกดเข้าไปแล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย ต้องทำอะไรก่อนหรือเปล่าครับ

2.โหลดหนังมาแล้วปกไปหาให้googleมาเป้นไฟล์jpg แล้วเอามารวมเป็นโฟรเดอรืเดียวกัน พอกดเล่นมันต้องกดเข้าไป2ที

ทำยังให้กดเล่นจากปกที่โชวืได้เลยครับ  [ร้องไห้]

ออฟไลน์ zann

• *
« ตอบกลับ #331 เมื่อ: มกราคม 04, 2013, 12:49:38 pm »
คุณ vunn 99 ครับ ผมอยากได้คำแนะนำโดยตรงเกี่ยวกับการเล่น hd player สะดวกสระเวลาไหมครับ  (มือใหม่)
 [email protected]  ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2013, 06:05:10 am โดย zann »

ออฟไลน์ HD Digital Shop

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #332 เมื่อ: มกราคม 09, 2013, 10:16:22 am »
พึ่งไปซื้อXtreamer Prodigy  แต่สงสัยอยุ่2ข้อ ให้ความกระจ่างหน่อยครับ [ปลื่ม]

1.app android  ผมกดเข้าไปแล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย ต้องทำอะไรก่อนหรือเปล่าครับ

2.โหลดหนังมาแล้วปกไปหาให้googleมาเป้นไฟล์jpg แล้วเอามารวมเป็นโฟรเดอรืเดียวกัน พอกดเล่นมันต้องกดเข้าไป2ที

ทำยังให้กดเล่นจากปกที่โชวืได้เลยครับ  [ร้องไห้]

ติดตั้ง Hdd แล้วเปิด Android ครับ ถ้าไม่ได้รีสตาร์อีกทีครับ ส่วนเรื่องการเข้าไปดูหนังมันต้องเป็นสเต็ปอย่างนั้นถูกต้องแล้วครับ

ออฟไลน์ OU812

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #333 เมื่อ: มกราคม 09, 2013, 11:54:00 am »
ทำยังให้กดเล่นจากปกที่โชว์ได้เลยครับ

ไปที่ไฟล์หนัง กดปุ่มเลข 6 ที่รีโมท เลือก Get Movie Info (เครื่องต้องต่อเน็ตอยู่ด้วย) เมื่อเครื่องหาข้อมูลจากเน็ตได้แล้วก็จะได้ไฟล์ .nfo กับ .jpg ที่เป็นข้อมูลหนังกับภาพปกเพิ่มขึ้นมา (ไฟล์ .nfo จะไม่เห็นในเครื่องเล่นนะครับ เอามาต่อกับคอมพิวเตอร์แล้วจะเห็น) ง่าย ๆ เท่านี้แหละครับ ครั้งต่อไปก็สามารถกดปุ่ม Play ที่โฟลเดอร์หนังหรือภาพปกเพื่อเล่นไฟล์ได้เลย  [yes]

ออฟไลน์ samhao

• *
« ตอบกลับ #334 เมื่อ: มกราคม 09, 2013, 01:15:25 pm »
ขอบคุณมากครับบ รอคนตอบอยุ่มาหลายวันแล้ว [ปาดเหงื่อ] [จุ๊บ]

ออฟไลน์ zann

• *
« ตอบกลับ #335 เมื่อ: มกราคม 10, 2013, 06:12:08 am »
รอสิ้นเดือนนี้.....งาน BAV Hi-en show ....จะไปหา hd player มาประจำการสักเครื่องนึง (ชอบ  xtreamer pro)  พี่ๆ น้อง  มีสิ่่งไดแนะนำช่วยทีครับ (มือใหม่)  ยังไม่ค่อยรู้เรื่อง hd player เท่าไดนัก  แนะนำที  ขอบคุณครับ
 [เขย่า]

ออฟไลน์ wwwhs7etd

• *
« ตอบกลับ #336 เมื่อ: มกราคม 11, 2013, 08:46:12 pm »
xtreamer pro หม้อแปลงพัง 2 ตัวแล้วไม่ทนเลย เปิดครั้งละไม่เกิน 3 ชั่วโมง

ออฟไลน์ thantada

• *
« ตอบกลับ #337 เมื่อ: มกราคม 18, 2013, 08:30:32 pm »
เพิ่งซื้อ xtreamer elvira มาครับ แล้วใช้ HDMI ต่อ avr พอเปิดหนังเสียงมันกระตุกอ่ะครับ

ไม่รู้ต้องตั้งค่าไรรึป่าว  ช่วยแนะนำทีครับ

เปิดไม่ผ่าน avr ก้อปกติ

ออฟไลน์ agsman

• *
« ตอบกลับ #338 เมื่อ: มกราคม 21, 2013, 02:00:46 pm »
รบกวนสอบถามหน่อยครับ ผมพึ่งได้ Sidewinder 3 มา ยังใช้งานไม่ค่อยคล่องนัก

ตอนนี้มีปัญหาคือ เวลาโหลดบิตด้วย transmission ที่ต้องใส่ค่า ip address ของตัวเครื่อง xTreamer (ที่เป็น 192.168.x.xxx) เจ้าเลข 3 ตัวหลังเนี่ยมันเปลี่ยนสลับไปมาระหว่าง 2 ตัวอ่ะครับ เช่นครั้งแรกเป็น 192.168.1.101 แต่ใช้ไปใช้มาสักพัก (ราว 2-3 วัน) เกิดเปลี่ยนเป็น 192.168.1.102

ตอนแรกผมก็งงว่าทำไมมันเข้า transmission ไม่ได้ ดูไปดูมาดี ๆ เลยเห็นว่า ip มันเปลียนนี่เอง

แล้วใช้มาอีกสัก 2 วัน มันดันเปลี่ยนกลับไปเป็น 192.168.1.101 อีกครับ    เวลาทำ transmission ก็เลยต้องเปลี่ยนอีก

ปัญหาคือ พอเปลี่ยนทีก็ต้องไปทำ forward port ใหม่ที ให้เลข ip มันตรงกัน

ไม่ทราบว่าของท่านอื่นเป็นแบบเดียวกันรึเปล่าครับ ชักสงสัย   

แล้วมีวิธี forward port ให้มัน save ค่า ip ได้มากกว่า 1 ค่ามั้ยครับ จะได้ไม่ต้องมาเปลี่ยนบ่อย ๆ

ขอบคุณคร้าบ

ออฟไลน์ nitcoka

• *
« ตอบกลับ #339 เมื่อ: มกราคม 21, 2013, 09:46:25 pm »
ขอถามหน่อยนะครับ คือสนใจตัว elvira อ่ะครับ แต่อยากรู้ว่าตัวนี้มันใช้ไฟกี่โวล์ทอ่ะครับ 5 หรือ 12 ใครใช้อยู่บอกหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ HD Digital Shop

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #340 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 12:18:11 pm »
ขอถามหน่อยนะครับ คือสนใจตัว elvira อ่ะครับ แต่อยากรู้ว่าตัวนี้มันใช้ไฟกี่โวล์ทอ่ะครับ 5 หรือ 12 ใครใช้อยู่บอกหน่อยนะครับ
5V. ครับ

ออฟไลน์ โฮโฮ กิจดอง

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #341 เมื่อ: มกราคม 27, 2013, 03:24:30 pm »
 [หื่น] วันนี้ พึ่งลองทำวิธีนี้ดู มันดีจริงๆๆ คับ ไม่ต้องมานั่ง ดึงฮาร์ดิตเข้าออก ไปลงข้อมูลให้เสียเวลา  [หื่น]

โง่ อยู่ตั้งนาน  เลยเอามาบอกคนที่ยังไม่รู้น่ะคับ

การ Stream หนังจาก Computer มาที่ Prodigy/SW3

1. เปิด Share ที่ Computer ด้วย Windows Share Manager
2. ที่ Prodigy/SW3 ไปที่ Media Library => Media Source => Network =>Workgroup/Shortcut => ชื่อ computer เรา

Windows Share Manager: Download =>http://www.enjoyhdlife.net/download/Windows_share_manager1.2.zip

Youtube (การใช้ Windows Share Manager)