ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Xtreamer ครับ !!!  (อ่าน 434042 ครั้ง)

ออฟไลน์ vwat

• Flat TV member
  • *
Re: รวมพลคนใช้ Xtreamer ครับ !!!
« ตอบกลับ #360 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2013, 10:23:16 am »
Xtreamer Prodigy มีปัญหาเสียงที่เป็น  HD เช่น DTS HD MAกับ AVR Pioneer sc lx-75 ครับ เสียงมาบ้างไม่มาบ้าง แต่ใช้กับ AVR Onkyo ไม่เป็น ลองสลับช่อง hdmi ที่ AVR ก็ไม่หาย ไม่ทราบว่าเจอปัญหานี้กันบ้างหรือปล่าวครับ

ออฟไลน์ kintara

• *
Re: รวมพลคนใช้ Xtreamer ครับ !!!
« ตอบกลับ #361 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2013, 07:11:27 pm »
Xtreamer ได้ update firmware 4.2 กันแล้วนะครับ ทำให้เรากลับมาดู Youtube กันได้แล้ว แทน YoutubeXL ที่ได้ยกเลิกไป [yes]

แถมยังมีการปรับปรุงการ pair กับ iOS Android ให้ดียิ่งขึ้น

ออฟไลน์ yo_ng

• *
« ตอบกลับ #362 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 04:09:23 pm »
สวัสดีครับพึ่งถอยมาเหมือนกันครับ  เป็นสมาชิกด้วยคน ภาพใช้ได้เลยครับ เสียงก็โอเค  แต่ยังเล่นไม่ครบทุกฟังชั่น

มีเรื่องรบกวนสอบถามครับ พึ่งถอย HDD 1 TB (แพงมากกก) ใส่เข้าเครื่องเรียบร้อย Formate เรียบร้อย ต่อสาย USB 2.0 เข้ากับ COM แล้ว มันไม่หาHDDใน Xtreamer เลยครับ อยากจะก๊อบหนังไปวางไว้เลย ต้องทำไงครับ งง?

- ยินดีต้อนรับครับ
- Assign Drive ใน Disk Management ครับ
ของผมก็หา HDD ไม่เจอ ไฟแสดงสถานะสีเขียวก็ไม่โชว์ รูป HDD อยู่ข้างล่างก็ไม่ Active ฟังชั่นอื่นใช้งานได้หมดเช่น USB LAN แต่ HDD ภายในไม่ทำงาน ฟอร์แมทแล้ว( NTFS) หมดปัญญาแล้วครับ ใครรู้ช่วยที แล้ว Assign Drive ใน Disk Management ทำยังไงครับ

ออฟไลน์ e22hpu

• *
« ตอบกลับ #363 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 06:19:39 pm »
xtreamer prodigy  มีปัญหาครับ คือว่าผมทำการอัปเกรดเฟิร์มแวร์แล้วเครื่องมันค้างอยู่ประมาณ4ชั่วโมงครับ ที่ไม่กล้าปิดเครื่องคือตอนรันไฟล์มันบอกว่า ห้ามปิดครับ ตอนหลังทนไม่ไหวมันนานมากจึงตัดสินใจปิดเครื่องครับ  ทีนี้พอเปิดอีกทีไม่ไปไหนเลยครับมีแต่โลโก้ xtreamer อย่างเดียวเลยครับ ทำอะไรไม่ถูกแล้วครับตอนนี้ ใครก็ได้ช่วยหน่อยครับ หรือต้องส่งซ่อมครับ [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้]

ลองกดปุ่ม Power หน้าเครื่องค้างไว้  ครับ  แล้วลง FW ใหม่

ออฟไลน์ sran

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #364 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2013, 04:33:54 am »
Xtreamer Prodigy มีปัญหาเสียงที่เป็น  HD เช่น DTS HD MAกับ AVR Pioneer sc lx-75 ครับ เสียงมาบ้างไม่มาบ้าง แต่ใช้กับ AVR Onkyo ไม่เป็น ลองสลับช่อง hdmi ที่ AVR ก็ไม่หาย ไม่ทราบว่าเจอปัญหานี้กันบ้างหรือปล่าวครับ

ของผมใช้กับ AVR H/K มีปัญหาในการเล่นไฟล์ .flac จะเล่นได้บ้างไม่ได้บ้าง หรือเล่นได้แต่บางไฟล์จะมีเสียงปื้ดป๊าดปี๊ด ฟังไม่ได้ พอลองกับ Onkyo ก็ไม่มีปัญหาเหมือนกัน ลองอัพเฟิร์มแวร์มาตลอดทุก V. จนถึง V.4.2 แล้วก็ไม่หาย สุดท้ายต้องเอามาต่อกับ Onkyo แบบถาวร สงสัย Prodigy จะเหมาะกับ Onkyo ยี่ห้อเดียวกะมัง

ออฟไลน์ torwellcome

• *
« ตอบกลับ #365 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 11:20:18 pm »
สวัสดีครับพึ่งถอยมาเหมือนกันครับ  เป็นสมาชิกด้วยคน ภาพใช้ได้เลยครับ เสียงก็โอเค  แต่ยังเล่นไม่ครบทุกฟังชั่น

มีเรื่องรบกวนสอบถามครับ พึ่งถอย HDD 1 TB (แพงมากกก) ใส่เข้าเครื่องเรียบร้อย Formate เรียบร้อย ต่อสาย USB 2.0 เข้ากับ COM แล้ว มันไม่หาHDDใน Xtreamer เลยครับ อยากจะก๊อบหนังไปวางไว้เลย ต้องทำไงครับ งง?

- ยินดีต้อนรับครับ
- Assign Drive ใน Disk Management ครับ
ของผมก็หา HDD ไม่เจอ ไฟแสดงสถานะสีเขียวก็ไม่โชว์ รูป HDD อยู่ข้างล่างก็ไม่ Active ฟังชั่นอื่นใช้งานได้หมดเช่น USB LAN แต่ HDD ภายในไม่ทำงาน ฟอร์แมทแล้ว( NTFS) หมดปัญญาแล้วครับ ใครรู้ช่วยที แล้ว Assign Drive ใน Disk Management ทำยังไงครับ
อย่าได้ลองเสียบ Prodigy ผ่านทาง usb เป็นอันขาด prodigy มีปัญหาแบบนี้มาตั้งแต่ เริ่มออกมาใหม่ๆ แล้ว ต้องสั่ง Format จากตัว prodigy เองใน setting>System Configuration และให้ copy file ผ่านสาย Lan เท่านั้น
ถ้า copy file ผ่านสาย usb กับ windows อาจจะมีไฟล์หายได้ครับ

ออฟไลน์ coffe2001

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #366 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2013, 02:28:10 pm »
 ผมเพิ่งถอย Sidewinder 3 มา ครับ
พยายามจะให้ตัว Xtreamer มาโหลด bit เอง โดย ใช้ transmission
แต่ไม่สำเร็จ ใครมีลิงค์ แนะนำวิธีทำ ช่วยที

ออฟไลน์ Wikii

• *
« ตอบกลับ #367 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 04:39:25 pm »
ข้อถามนิดนึง
รุ่น Prodigy
1.โหลดบิทดีหรือยัง
2.โหลดปกหนังอัตโนมัติ เหมือน popcorn ได้มั้ย หรือมีแอพช่วยมั้ยอย่าง เช่น Zappiti
3.ดู IPTV ได้มั้ย เหมือนของ Himedia จะดู Freetv ได้

ออฟไลน์ tarsimon

• *
« ตอบกลับ #368 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2013, 01:43:55 pm »
ข้อถามนิดนึง
รุ่น Prodigy
1.โหลดบิทดีหรือยัง
2.โหลดปกหนังอัตโนมัติ เหมือน popcorn ได้มั้ย หรือมีแอพช่วยมั้ยอย่าง เช่น Zappiti
3.ดู IPTV ได้มั้ย เหมือนของ Himedia จะดู Freetv ได้

ผมใช้ตัวนี้อยู่นะครับ
1. เรื่องโหลดบิท ใช้คอมดีกว่าพวกนี้โหลดได้แต่ไม่ค่อยสเถียร แถม seed ไม่ได้ด้วย ชอบโหลดบิทจริงๆแนะนำคอมครับดีสุด
2. เรื่องปกหนังมันแสดงครับแต่โหลดปกผมไม่แน่ใจ เพราะส่วนให้ปกผมทำเอง
3. เรื่องดูผ่านเนต ต้องลองอัพ 4.2 ดูครับว่ามันดูได้ไหม แต่แนะนำดูผ่าน TV ดีกว่าเยอะครับ

ผมใช้มันแค่ดูหนัง เท่านั้นส่วนมันจะทำอย่างอื่นได้ไหมผมไม่ค่อยได้ใช้ เพราะมันทำมาก็ดีระดับหนึ่งไม่สุดอยู่ดี ใช้แยกจะดีสุดครับ

ออฟไลน์ aoh1977

• *
« ตอบกลับ #369 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2013, 11:46:26 pm »
xtreamer  prodigy  มีปัญหาการใช้งานกับไฟล์  BD ISO FULL  รึเปล่าครับ  หรือใช้งานได้ปกติ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ole665

• *
« ตอบกลับ #370 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2013, 10:19:02 pm »
Extremer prodigy ต่อกับ  onkyo 717   ทำไมเสียง dts hd มันโชว์ ว่าเป็นเสียง dts คับ ทั้งที่ผมเซ็ต hdmi เป็น bitstream แล้วครับรบกวนถามผู้รู้หน่อยครับ

• *
« ตอบกลับ #371 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 11:09:54 am »
xtreamer  prodigy  มีปัญหาการใช้งานกับไฟล์  BD ISO FULL  รึเปล่าครับ  หรือใช้งานได้ปกติ

ขอบคุณครับ

ไม่มีครับ ทั้ง Full  ทั้ง 3D Full ก็ไม่มีปัญหา

• *
« ตอบกลับ #372 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 11:14:29 am »
Extremer prodigy ต่อกับ  onkyo 717   ทำไมเสียง dts hd มันโชว์ ว่าเป็นเสียง dts คับ ทั้งที่ผมเซ็ต hdmi เป็น bitstream แล้วครับรบกวนถามผู้รู้หน่อยครับ

ไปที่ โหมด Audio แล้วเลือก Hdmioutput เป็น  5.1ch/7.1ch

ออฟไลน์ skyrider

• *
« ตอบกลับ #373 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 10:06:17 am »
เพิ่งได้ SideWinder 3 มาไม่นาน แต่เมื่อ 2-3 วันมานี้เข้าเมนู Media Types -> Movie มันจะขึ้นคำว่า No Data แต่ถ้าหากเข้าทางเมนู Media Sources -> HDD ก็จะเลือกหนังได้ตามปกติ

ผมต้องแก้ปัญหาอย่างไรในกรณีนี้ครับ

ขอบคุณครับ :-D

ออฟไลน์ nut_motec

• *
« ตอบกลับ #374 เมื่อ: กันยายน 13, 2013, 02:19:35 pm »
สวัสดีคับทุกท่าน ผมขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยน่ะคับ ผมเองเพิ่งได้ hd player xtreamer sidewinder  มาคับและเพิ่งจะหัดเล่น
มีข้อสงสัยนะคับ คือผมอยากให้เสียงออกเป็น 5.1 ผมต้องทำไง ผมมีลำโพงคอม 5.1 อยู่คับเอามาต่อร่วมได้มั้ย ลำโพงไม่มีช่องoptic มีแต่รูแจ๊ค 3.5 มี3สี เขียว ดำ ส้ม
ช่วยแนะนำด้วยคับ ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ originaal22

• *
« ตอบกลับ #375 เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 05:55:11 pm »
มือใหม่ อยากจะรบกวนผู้รู้สักนิดคับ.. [ปลื่ม]
คือผมซื้อเจ้าตัว Xtreamer Sidewinder3 มาคับ ที่ร้านอัพ fw.4.2.1 ให้แล้ว.
แต่ลองเอามาเปิดไฟล์ หนัง 3D ( ISO ) มันก้เห้น ไฟล์น่ะคับ แต่พอเปิดดูมันกลับขึ้น IO Error , IO Error Stop Play back ....
ผมลองกลับไปถามที่ร้าน ลองเปิดไฟล์ ISO ของทางร้านก้เปิดได้ ... ลองเอา ไฟล์ ISO ของผมเปิดก้บเครื่อง Prodigy ก้ขึ้น IO Error เหมือนกันคับ..
ทางร้านบอกว่า เป้นเพราะไฟล์ ISO ที่ผมโหลดมามันไม่ได้ถึงดึงลงมาแบบ Full Rip ...
แต่พอผมลองกลับมาโหลดไฟล์ที่เป้น แบบ Full Rip พอเปิดดูมันก้ยังขึ้นเป้น IO Error เหมือนเดิมอ่ะคับ
เลยอยากจะรบกวนผู้รู้หน่อยคับ ผมต้องแก้ยังไง หรือ ต้องหาโปรแกรมอะไรมา แปลงไฟล์ ISO ที่ผมโหลดมารึป่าวคับ..

ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ blackstom

• *
« ตอบกลับ #376 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 10:38:41 pm »
สอบถามอาการหน่อยครับ

http://pic.free.in.th/id/4227e916e9777a2f6f495c42ad23000b

ใช่กับ LED Panasonic L42ET60T ครับ ลองเปลี่ยนสาย HDMI แล้ว...FW เวอร์ชั่นล่าสุดก็ไม่หาย แต่ต่อ Component ไม่เป็นเลย ไม่รู้เป็นที่อะไร ใครเคยเจออาการรบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 23, 2013, 10:40:07 pm โดย blackstom »

ออฟไลน์ auen16

• *
« ตอบกลับ #377 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2013, 09:04:19 am »
สอบถาม หน่อยครับ เครื่องเล่น Xtreamer Elvira เวลาปิดเครื่องเครื่องก็ปกติ ไฟแดงที่เครื่องติด ถอดปลั๊ก /เวลาเปิด แค่เสียบปลั๊กตัวเครื่อง HD player ก็เปิดเอง ยังไม่ได้กดปุ่ม POWER เลย ไม่ทราบเป็นที่การ set/ปัญหาที่เครื่อง/หรือเป็นแบบนี้ทุกตัว ???