ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Xtreamer ครับ !!!  (อ่าน 435423 ครั้ง)

ออฟไลน์ yodbuth

• Edge LED TV member
Re: รวมพลคนใช้ Xtreamer ครับ !!!
« ตอบกลับ #378 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 11:59:43 pm »
ถ้าจะขาย xtreamer prodigy รุ่นไม่มี wifi น่าจะขายได้เท่าไรครับ ยังมีประกันอยู๋

ออฟไลน์ golfphahon

Re: รวมพลคนใช้ Xtreamer ครับ !!!
« ตอบกลับ #379 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2013, 06:44:21 pm »
ขอสอบถามนิดครับ พอดีผมอยากจะดู youtube แต่มันดูไม่ได้นะครับ พอผมเข้าที่youtube xl มันขึ้นว่า
youtube xl is no longer availabel.
For more information' visit http://www.youtupe.com/help_xl on your computer.
สรุปต้องทำไงครับ ขอบคุณมากๆครับ [จิ้ม]
Mornitor: SAMSUNG LED46" SERIES5 5000
HD Player :  xtreamer prodigy
AVR: ONKYO TX-SR609
SPeaker :Polk Rti-A1,Csi-A4,monitor30
Sub woofer : paradigm pdr 10

ออฟไลน์ pae2551

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #380 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 07:39:20 am »
ขอสอบถามนิดครับ พอดีผมอยากจะดู youtube แต่มันดูไม่ได้นะครับ พอผมเข้าที่youtube xl มันขึ้นว่า
youtube xl is no longer availabel.
For more information' visit http://www.youtupe.com/help_xl on your computer.
สรุปต้องทำไงครับ ขอบคุณมากๆครับ [จิ้ม]
ลง FW.4.2.3 ก็ดูได้แล้ว

« ตอบกลับ #381 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 10:04:35 am »
ลง FW.4.2.3 ก็ดูได้แล้ว
ขอบคุณมากๆครับๆๆๆๆ [ปลื่ม] [จิ้ม]
Mornitor: SAMSUNG LED46" SERIES5 5000
SPeaker :Polk Rti-A1,Csi-A4,monitor30

« ตอบกลับ #382 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 06:50:45 pm »
 (Xtreamer Prodigy) you tube คีย์บอร์ด เปลี่ยนภาษาไทยได้ปะครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ noom03

« ตอบกลับ #383 เมื่อ: มกราคม 07, 2014, 02:51:33 pm »
สอบถามสมาชิก xtreamer ครับ ตัว xtreamer tv ชิพ sigma รองรับ 3d sbs กับ ou ป่าวครับแอบสนใจอยู่

ออฟไลน์ kritkris

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #384 เมื่อ: มกราคม 07, 2014, 02:55:41 pm »
สอบถามสมาชิก xtreamer ครับ ตัว xtreamer tv ชิพ sigma รองรับ 3d sbs กับ ou ป่าวครับแอบสนใจอยู่
ตอบแทนครับ 3D sbs กับ ou เล่นได้กับทุกชิฟแหละครัช ชิฟเก่าๆก็เล่นได้ แต่ถ้าเป็นแบบ 3D full รอคนใช้จิงมายืนยันครับ แต่คิดว่าไม่น่าจะเล่นได้นะชิฟซิกม่าที่เล่น 3D full ได้ผมนึกออกอยุ 2-3รุ่นอะครับ ดุนเบส3D ปอบคอนเอ400 ดุน303D

ออฟไลน์ noom03

« ตอบกลับ #385 เมื่อ: มกราคม 07, 2014, 03:12:32 pm »
อ้างถึง
ตอบแทนครับ 3D sbs กับ ou เล่นได้กับทุกชิฟแหละครัช ชิฟเก่าๆก็เล่นได้ แต่ถ้าเป็นแบบ 3D full รอคนใช้จิงมายืนยันครับ แต่คิดว่าไม่น่าจะเล่นได้นะชิฟซิกม่าที่เล่น 3D full ได้ผมนึกออกอยุ 2-3รุ่นอะครับ ดุนเบส3D ปอบคอนเอ400 ดุน303D

ขอบคุมากครับ ตอนแรกสนใจ dune 102 ราคาเบาๆแต่ดูรีวิว บอกเล่น 3d sbs ได้ไม่สมบูรณ์เลยกลัว xtreamer tv จะเป็นเหมือนกัน ส่วนถ้าเป็น 3d fullrip ไฟล์ใหญ่ผมจะซื้อแผ่นเอาเลยไม่ค่อยซีเรียสเท่าไหร่

ออฟไลน์ raytv3

• **
« ตอบกลับ #386 เมื่อ: มกราคม 15, 2014, 09:17:03 pm »
สนใจอยากได้xtreamer ultra 2 ใครเบื่อไม่ชอบอยากขาย เสนอราคามาไดนะครับ ผมลงประกาศนี้วันที่15 มกราคม 57 หากหลายเดือนหรือเป็นปีไม่ต้องโทรมานะครับ เพราะคงซื้อไปแล้ว 0818605552
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 15, 2014, 09:21:44 pm โดย raytv3 »

ออฟไลน์ nangdee

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #387 เมื่อ: มกราคม 19, 2014, 12:00:38 am »
มีรีโมท Xtreamer Prodigy ขายหรือปล่าวครับ มันเสียกด Enter ไม่ได้ [โขก] [โขก]

ออฟไลน์ Happytime

« ตอบกลับ #388 เมื่อ: มกราคม 21, 2014, 04:02:55 pm »
มีรีโมท Xtreamer Prodigy ขายหรือปล่าวครับ มันเสียกด Enter ไม่ได้ [โขก] [โขก]
เหมือนกันเลยคับ กดไม่ค่อยติด แต่ผมแก้ปัญหาคือโหลดapp มันมาใช้แทนเลยคับ

ออฟไลน์ bobdekzarr

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #389 เมื่อ: มกราคม 31, 2014, 08:39:33 am »
อยากดู IPTV บน Xtreamer Prodigy ตอนนี้ใส่ App TVthailand ไว้แล้ว แต่มันขึ้นแต่รูปแอนดรอยอย่างเดียวเลยไม่เห็นเหมือนกระทู้เดิมที่มีเพื่อนๆคุยกันเอาไว้ ต้องทำอย่างไรครับถึงจะดูได้ครับ เพื่อนๆผู้รู้ช่วยหน่อยครับ

ออฟไลน์ Ekkaman68

• *
« ตอบกลับ #390 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2014, 11:32:58 am »
รบกวนสอบถามผู้รู้นิดนึงครับ

ผมใช้ Xtreamer Prodigy ครับ (ใช้มาปีกว่า ๆ แล้วครับ) ทุกอย่างก็ปกติดี

แต่ช่วงหลายวันมานี้มีอาการคือ เครื่องเล่นมัน reboot เองครับหลังจากเปิดเครื่องได้แป้บเดียว ประมาณซัก 1 นาที (ยังเลือกหนังไม่เสร็จเลยก็เป็นแล้ว)
แล้วก็ reboot ลักษณะนี้ตลอดเลยครับ  [ร้องไห้]

ไม่แน่ใจว่าใครเคยเจออาการแบบนี้บ้างครับ? สามารถแก้ไขได้รึไม่ครับ? หรือว่ามันจะเสียแล้วหว่า??  [แทง]

รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ ...

ออฟไลน์ enjoytv.staff

« ตอบกลับ #391 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2014, 04:24:17 pm »

ผมใช้ Xtreamer Prodigy ครับ (ใช้มาปีกว่า ๆ แล้วครับ) ทุกอย่างก็ปกติดี

แต่ช่วงหลายวันมานี้มีอาการคือ เครื่องเล่นมัน reboot เองครับหลังจากเปิดเครื่องได้แป้บเดียว ประมาณซัก 1 นาที (ยังเลือกหนังไม่เสร็จเลยก็เป็นแล้ว)
แล้วก็ reboot ลักษณะนี้ตลอดเลยครับ  [ร้องไห้]

ไม่แน่ใจว่าใครเคยเจออาการแบบนี้บ้างครับ? สามารถแก้ไขได้รึไม่ครับ? หรือว่ามันจะเสียแล้วหว่า??  [แทง]

ลองถอด HDD ออกให้หมดครับ แล้วลองเปิดเครื่องทิ้งไว้ ดูว่าเครื่อง reboot หรือไม่
ปล. ใช้ Firmware เวอร์ชั่นไหนอยู่ครับ

ออฟไลน์ Ekkaman68

• *
« ตอบกลับ #392 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 12:29:03 am »

ลองถอด HDD ออกให้หมดครับ แล้วลองเปิดเครื่องทิ้งไว้ ดูว่าเครื่อง reboot หรือไม่
ปล. ใช้ Firmware เวอร์ชั่นไหนอยู่ครับ

เท่าที่ลองดูเหมือนเครื่องไม่ reboot ครับ ผมเลยลอง HDD ตัวอื่นมาต่อเล่นดูก็สามารถเล่นได้ปกติ
ในทางกลับกันลองเอา HDD ตัวที่ต่อครั้งแรกไปต่อกับเครื่อง POPCORN ของน้องปรากฎว่าก็สามารถเล่นได้ปกติครับ

ตอนนี้มึนตึ๊บเลยครับ [โขกโต๊ะ]

ปล. ผมไม่เคย update FW เลยตั้งแต่ซื้อมาครับ เนื่องจากเห็นว่ามันก็เล่นได้ปกติดีครับ แต่เด๋วจะลองเช็คดูอีกทีนะครับ แล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

ออฟไลน์ OU812

• **
« ตอบกลับ #393 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 03:28:47 pm »
Firmware 4.2.7 สำหรับ Xtreamer Prodigy มาแล้วครับ (ไม่รู้ว่าออกมานานหรือยัง ผมเพิ่งเข้าไปดูเมื่อวาน)

http://www.xtreamer.net/downloads/xtreamer-prodigy/prodigy-firmware/ver-4-2-7.aspx

What's new in this firmware?
*Press REC remote key to go directly into DVB-T from the Main Screen

Bugs fixed
*Background music stopps when pressing HOME key - FIXED
*16:9 screen ratio - FIXED
*Network Shares requesting a password on access - FIXED
*Wget command - FIXED
*Alsa binary files - FIXED
*No audio for Android games - FIXED
*MAC address - FIXED
*USB Slave connection detection - FIXED
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 11:41:04 pm โดย OU812 »

ออฟไลน์ Happytime

« ตอบกลับ #394 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 10:00:45 am »
เหมือนกันเลยคับ กดไม่ค่อยติด แต่ผมแก้ปัญหาคือโหลดapp มันมาใช้แทนเลยคับ
เอาวิธีซ่อมมาฝากคับ ใช้ได้100% ทดลองแล้วคับ
http://www.pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=43307

ออฟไลน์ tpichitus

• *
« ตอบกลับ #395 เมื่อ: มีนาคม 15, 2014, 07:04:48 pm »
ดูหนังไฟล์ mkv ผ่าน xtreamer prodigy แล้วเสียงไม่ออก มีใครเป็นบ้างอ่ะครับ  [เศร้า]