ผู้เขียน หัวข้อ: งานบรรยาย "วัดกันไหม !! ร่วมค้นหา Best of The Best TV" [June 2012]  (อ่าน 16596 ครั้ง)

ออฟไลน์ LCDTVTHAILAND

• Administrator
  • Hologram 3D TV member
  • *
    • LCDTVTHAILAND
มาช้ายังดีกว่าไม่มา !! รีวิวงานบรรยาย "วัดกันไหม !! ร่วมค้นหา Best of The Best TV ปี 2012"

กราบสวัสดีครับทุกท่าน หลายเดือนก่อนยังจำกันได้ไหมว่าเว็บไซต์เรามีงานบรรยายในหัวข้อ "วัดกันไหม !! ร่วมค้นหา Best of The Best TV ปี 2012" ที่ทางทีมงานได้นำบรรดาสุดยอดทีวีของหลากแบรนด์ดังมาประชันกันแบบเนื้อๆ เน้นๆ ไม่มีกั๊ก !! เรียกกันว่าประทับใจบรรดาผู้เข้าชมกันไปตามๆกัน และในวันนี้ผมจะมาย้อนรำลึกภาพบรรยากาศให้กับแฟนๆที่พลาดโอกาสไม่ได้ไปร่วมงานได้มาชมกัน เพื่อที่ครั้งหน้าจะได้เตรียมตัวไว้ล่วงหน้า เพื่อที่จะได้ไม่พลาดอีกครับ ! (ฮา)

รายชื่อทีวีที่มาประชันกันมีดังต่อไปนี้ครับ
1. Samsung 55ES8000
2. LG 55LM9600
3. Sony 55HX855
4. Panasonic 55VT50
5. ProVision 42,55ED7

คุณโรมันมาเปิดงานพร้อมแนะนำพรีเซ็นเตอร์แต่ละคนว่าชื่ออะไรและจะประจำตำแหน่งทีวีเครื่องไหนบ้าง
จะเห็นได้ว่าแค่เพิ่งเริ่มคนก็จะเต็มห้องแล้ว

ท่านที่มีความสนใจต่างพากันมาจับจองที่นั่งก่อนเวลาเกือบครึ่งชั่วโมงเลยทีเดียวครับ

ประเดิมพรีเซ้นต์คนแรกด้วย LG 55LM9600 ก่อนเลยครับดุเด็ดเผ็ดมันส์ตามสไตล์ทีมงาน LCDTVTHAILAND

ผู้คนให้ความสนใจกันมากมายเช่นเคยกับฟีเจอร์ Cinema 3D พร้อมกับ Dual Play ฟีเจอร์ใหม่
ที่ช่วยให้คุณสามารถเล่นเกมส์สองผู้เล่นแบบเต็มๆจอได้ !

หมัดเด็ด LG ปีนี้ยังคงเป็น Cinema 3D ที่ให้ภาพลอยโดดเด่นเช่นเคย

ผู้เข้าฟังยังคงทะยอยเข้ามาภายในห้องกันอย่างเนืองแน่น ทีมงานเราวิ่งยกเก้าอี้กันจ้าละหวั่น
แว่นสามมิติที่มีมาให้ก็เกินการคาดเดาของพวกเราไปมาก ทำให้ต้องแบ่งๆกันดูให้ทั่วถึงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 05, 2013, 09:59:10 pm โดย Roman »

ออฟไลน์ Boomerang

• Executive Editor
  • LCD TV member
  • *

ถัดมาเป็น Samsung 55ES8000 โดยผู้บรรยายก็คือตัวผมเองครับ ตัวนี้เป็น LED ที่บางเฉียบสะใจมาก
พร้อมด้วยดีไซน์ขาตั้งที่โฉบเฉี่ยว

นอกจากดีไซน์แล้วยังรองรับการสั่งงานด้วยเสียงและท่าทางอีกเป็นเครื่องแรกของโลก
รวมไปถึงพาแนลที่เป็น Ultra Clear Panel ที่ให้ภาพสีสันอิ่มสดใสโดดเด้ง

พร้อมกับกล้อง Built-in มาเลยในตัว นี่เลยลองถ่ายภาพไว้เป็นที่ระลึกกันซะหน่อย แชะ !!

ถัดมาที่ Sony 55HX855 กันครับบรรยายสรรพคุณโดยคุณ ชานม ผู้รอบรู้ประจำออฟฟิศเรานั่นเองครับ

ข้อดีของ Sony ยังคงเป็นภาพที่สีสันเสมือนจริงตรงตามมาตรฐานอุตสาหกรรมภาพยนตร์
พร้อมดีไซน์เอนหลังแบบ Michael Jackson เพื่อระดับมุมมองที่เหมาะสมมากที่สุด และฐานวางที่ไม่เหมือนใคร

พรีเซ้นต์กันแบบวิชาการเน้นๆ เนื้อๆ เสมือนมานั่งเลคเชอร์เรื่องภาพและเสียงกันเลยทีเดียว
ได้ความรู้กันแบบกระจ่างชัดเจน

• *

มาต่อกันที่พลาสม่าหนึ่งเดียวในงานนี้ครับ 55VT50 โดยทีมงานจากทางเว็บสองคนช่วยกันบรรยาย
โดยยังคงความเป็นเอกลักษณ์ของพลาสม่าไว้เช่นเคย

ข้อดีของจอพลาสม่าคือความสามารถในการแสดงสีดำที่เหนือชั้นยิ่งกว่าจอหลอดไฟ
เช่นเดียวกันกับการตอบสนองการเคลื่อนไหวที่ลื่นไหลอีกด้วย

นอกเหนือจากจุดเด่นด้านภาพแล้ว พลาสม่าตัวนี้ยังมีฟีเจอร์ Smart Viera หรือชื่อเรียกสมาร์ทีวีจากทาง Panasonic
นั่นเองครับ โดยเราสามารถโยนไฟล์ภาพและเสียงขึ้นไปแสดงบนจอภาพได้อย่างง่ายดาย
พร้อมกับมีแอพพลิเคชั่น 3BB Movie Buffet ช่วยให้คุณสามารถดูภาพยนตร์ HD ผ่านทางอินเตอร์เน็ตได้ทันที

ตัวสุดท้ายของวันนี้กับ ProVision 42,55ED7 แบรนด์ไทยหนึ่งเดียวที่มาในงานนี้
โดยมีความพิเศษตรงที่เป็น Anroid TV นะครับ สามารถโหลดแอพฯ,โหลดเกมมาเพิ่มเติมได้กว่า 1 แสนแอพด้วยกัน !

พร้อมช่องต่อ USB ช่วยให้คุณสามารถเชื่อมต่อเม้าส์ไร้สายหรือคีย์บอร์ดเพื่อความสะดวกสบายในการใช้งานได้ทันที

ได้รับความสนใจจากผู้ชมไม่แพ้แบรนด์ดังๆ จากต่างประเทศเลยทีเดียวสำหรับ ProVision

• *
Re: งานบรรยาย "วัดกันไหม !! ร่วมค้นหา Best of The Best TV ปี 2012"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 01:29:50 pm »

แล้วก็มาถึงช่วงที่ทางทีมงานจะเชิญผู้ชมมาร่วมสนุกกัน กับการช่วยกันโหวตแบบไม่เป็นทางการ
ว่าท่านชื่นชอบทีวีเครื่องไหนที่มาโชว์ตัวในวันนี้มากที่สุด

โดยผู้ร่วมสนุกยังมีสิทธิลุ้นเป็นผู้โชคดีรับของที่ระลึกจากทีมงานกลับบ้านไป
ตัวอย่างเช่นเสื้อจากงาน BAV Show 2012 ที่น้อง BAV Girls คนนี้ถืออยู่ครับ สวยใช่ไหมล่ะครับ....เสื้อน่ะเสื้อ(ฮา)

สำหรับท่านที่ได้รับรางวัล ทางทีมงานก็ได้เชิญคุณนาวี อินทรสังขนาวิน
บรรณาธิการนิตยสาร Audiophile/Videophile ประธานจัดงาน BAV Show 2012 มาให้เกียรติมอบรางวัลด้วยครับ

บรรยากาศชื่นมื่นและเป็นกันเอง เหมือนเอาคนรู้ใจมานั่งคุยแลกเปลี่ยนเรื่องที่สนใจกัน

นอกจากเสื้อที่ระลึกแล้ว ยังมีหมอนสองใบกับหัวใจน้องพริตตี้ เอ๊ย !! หมอนสองใบโลโก้ประจำเว็บของเราครับ
เอาไปหนุนนอนฝันถึงพวกเรากันที่บ้านเลยย

ทริคทีเด็ดการดีไซน์หมอนของเรานั้น ก็คือเมื่อกลับหัวแล้วจะกลางเป็นคำว่า "ดวง"
รวมชื่อเป็นหมอน "LCD ดวงดี" หนุนแล้วเฮงๆ รวยๆ ยิ่งขึ้นไปเลยสำหรับท่านที่ได้รับ

และรางวัลรองใหญ่ครับ สาย LCD HDMI - REFERENCE Series สายคุณภาพราคาจับต้องได้จากเว็บไซต์เรา

รับไปอัพเกรดระบบภาพและเสียงที่บ้านกันแบบฟรีๆ เลยทีเดียว

ในที่สุดก็มาถึงรางวัลใหญ่ของเราในวันนั้นครับ สาย LCD HDMI - JERICHO Series
อีกหนึ่งผลงานที่เราภูมิใจนำเสนอ กับสายสัญญาณเคลือบตัวนำชั้นดี พร้อมการเข้าหัวแบบ Bayonet ไร้การบัดกรี
ช่วยเพิ่มประสิทธิภาพในการนำสัญญาณได้อย่างเด็ดดวง ผู้โชคดีคนนี้ได้รับกลับบ้านไปรับรองว่าประทับใจแน่นอน

อีกหนึ่งผู้โชคดีที่ได้รับ JERICHO ขนาด 1 เมตร กลับบ้านไปเพิ่มประสิทธิภาพซิสเต็มครับ

งานเลี้ยงย่อมมีวันเลิกรา เช่นเดียวกันกับงานบรรยายฮาๆ แบบนี้ก็ต้องลากันไป
หลังจากมอบรางวัลเสร็จสิ้น ทีมงานก็ได้ออกมากล่าวขอบคุณท่านผู้ชมทุกท่าน ที่ได้ให้ความสนใจมาร่วมงานในครั้งนี้

แฟนพันธุ์แท้ขอบันทึกภาพคู่กับเซเล็ปแห่งวงการภาพและเสียง คุณ โรมัน ของเราไว้เป็นที่ระลึกสักเล็กน้อย

ก็หมดไปนะครับสำหรับภาพบรรยากาศภายในงานบรรยายของเรา เรียกได้รับทั้งความรู้ทั้งของเล็กๆน้อยๆติดมือกลับบ้านไปกันถ้วนหน้าสำหรับผู้เข้าชมงานในวันนั้น ทางทีมงานทุกคนล้วนปลาบปลื้มที่แฟนๆเว็บไซต์ของเราได้ให้ความสนใจกันเป็นอย่างมาก เพราะคนเข้าฟังแน่นห้องบรรยายจนแทบทะลักกัน จนเกิดการเบียดเสียดแออัดกันบ้าง

หากมีข้อผิดพลาดประการใดที่ทำให้ทุกท่านเกิดความไม่สะดวกในการฟังบรรยาย ทางทีมงานก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ หรือมีข้อเสนออยากให้รูปแบบของงานเป็นไปในทิศทางใด ก็สามารถคอมเม้นท์แลกเปลี่ยนความคิดเห็นได้ที่นี่หรือเป็นที่ LCDTVTHAILAND Facebook Fanpage เพื่อที่เราจะได้รับไปปรับปรุงในงานครั้งหน้า... โดยทีมงานสัญญาว่าจะหาห้องที่ใหญ่ๆ แอร์เย็นๆ เก้าอี้นุ่มๆ ไว้รองรับแขกทุกท่านที่มาให้มากที่สุดเท่าทีจะมากได้เลยครับผม สำหรับครั้งนี้นาย Boomerang ขอลาทุกท่านไปก่อน สวัสดีครับ.....

แล้วพบกันอีก เร็วๆนี้ !!!!!

• *
Re: งานบรรยาย "วัดกันไหม !! ร่วมค้นหา Best of The Best TV" [June 2012]
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 06, 2013, 04:56:05 pm »
 :)