ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องของทรู "สายและจาน" พร้อมสาระพันบันเทิงกับกีฬาด้วยการ "รับคีย์โค๊ดทางเน็ต"  (อ่าน 1080757 ครั้ง)

ออฟไลน์ hotbeach

• *
สนใจติดทรูร่วมก๊วน มีจานทรูอยู่แล้วอยู่

ณรงค์ครับ

ขอยกเลิกครับ พอดี ที่บ้านไปซื้อกล่องแอนดรอยมาแล้ว ขอบพระคุณ ช่างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2016, 12:17:01 am โดย hotbeach »

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
สรุปกลุ่ม "จานใหม่ ๑ - ๓" โอนมาครบและจัดส่งครบแล้วเมื่อ 01/08/2016  20:04:39 น.

สรุปการจองกลุ่มรอบใหม่ "สายและจาน" ณ ๒ ส.ค. ๕๙ ๑๑:๔๕ น. คือ

"สาย"

๑.คุณหมู วัชรพล ๐๘ ๑๘๔๖ ๗๕๐๙
๒.คุณสัน (bonpain223 = เบอร์ติดต่ออยู่ในข้อความส่วนตัว)
๓.คุณ gunpong ๐๘ ๔๗๕๒ ๖๓๓๖
๔.คุณบอย ศานติ (1) บางนา (ลค.เก่า กลุ่ม ๔ ชุดแรกเริ่ม ขอเพิ่ม ๑ จุด)
๕.คุณบอย ศานติ (2) บางนา (วันนี้โทรฯมาแจ้งเพิ่มอีก ๑ รวมเป็น ๒ จุด)
๖.คุณ alienman ๐๙ ๖๘๘๒ ๖๗๕๐

อยากที่แจ้งให้ทราบครับ ระบบสายตอนนี้จะเปิดสัญญายากขึ้น จะถูกตรวจสอบโดยละเอียด ยิ่งมีชื่อในระบบมากยิ่งช้าครับ ยังไงผมจะพยายามเปิดชุดนี้ให้ได้ไม่เกินวันที่ ๕ ส.ค. นี้ ก่อนที่จะมีการเปลี่ยนแปลงโปรฯใหม่ครับ

ปล.ของคุณเบิ้ม จัดส่งและทำการเชื่อมต่อสัญญาณพร้อมอุปกรณ์แยกที่ถูกต้องให้แล้วครับ
ปล.๑ เมื่อคืนช่างโทรฯแจ้งหมายเลขสมาชิกออกแล้ว และนัดทำการติดตั้งในวันพุธที่ ๓ ส.ค. ๕๙ ช่วงเวลา ๑๖:๐๐ - ๑๗:๐๐ น. และยังคงได้รับโปรฯ เดิมอยู่ ยอด คชจ. จะอยู่ประมาณ ๕,๔๒๐ - ๕,๔๔๐ บ.ครับ (ขอรอดูเครื่องที่รับก่อนครับว่าเป็นตัวเล็กหรือตัวใหญ่ครับ)

เปิดกลุ่มระบบ "สาย" ใหม่ ตามที่มีผู้จองเข้ามาครับ

๑.คุณสายัณห์ ปทุมฯ itzoddo ๐๘ ๑๘๒๖ ๒๓๒๘
๒.คุณอาทิตย์ พระโขนง Arthit88 ๐๘ ๔๓๓๒ ๘๕๕๘
๓.คุณ ?
๔.คุณ ?
๕.คุณ ?
๖.คุณ ?

สรุปการจองใหม่ ณ ๒ ส.ค. ๕๙ ดังนี้

"จานใหม่ ๔"

๑.คุณโอ Leo Kasidit ๐๘ ๕๔๔๗ ๖๒๒๘
๒.คุณแจ๊ค ลาดกระบัง thongkam ๐๘ ๙๑๒๔ ๘๒๓๖
๓.คุณแบ็งค์ (1) thaimufc ๐๙ ๐๖๗๘ ๙๓๘๑
๔.คุณแบ็งค์ (2) thaimufc ๐๙ ๐๖๗๘ ๙๓๘๑
๕.คุณอาทร ปทุมฯ arthorn ๐๘ ๑๙๘๘ ๑๑๓๔
๖.คุณพัน หนองไผ่ เพชรฯ Supun ๐๘ ๙๒๓๐ ๓๐๒๙

ปล.ครบแล้วครับ คุณแบ็งค์โทรฯมาขอเพิ่มเป็น ๒ เครื่อง เมื่อ ๔ โมง (ผมน็อคไปลุกไม่ไหวครับ) ตื่นมาตอน ๕โมงครึ่งจึงแจ้งเปิดสัญญาไปแล้วครับ พรุ่งนี้เช้าเลขสมาชิกออก บ่ายๆเครื่องคงถึงผมครับ

สรุปว่ากลุ่มนี้ก็ยังไม่ครบนะครับ เพราะว่ามี ๒ ท่านจองแล้วไปร่วมรับกับกลุ่มอื่นก่อนแล้ว ไม่มาแจ้งที่หน้ากระทู้ โทรฯสอบถามถึงทราบ คือคุณชาญวิทย์และคุณธีรพัฒน์ ในส่วนท่านอื่นที่จอง ไม่มีชื่อและเบอร์ติดต่อ ขอ'ญาต ไม่จัดกลุ่มนะครับ เพราะความแน่นอนคงไม่มี และในส่วนของท่านที่มีชื่อพร้อมเบอร์ติดต่อ ผมติดต่อไป ๒ สาย ไม่รับโทรฯ (มีท่าน พิษณุ ปทุมฯ mrpizza ๐๘ ๖๙๘๘ ๔๔๒๒ และท่านมนัสศักดิ์ manatsak ๐๘ ๑๕๘๗ ๖๘๙๗) ก็ขอ'ญาต นำออกกลุ่มก่อนครับ เพื่อให้ท่านที่ต้องการและพร้อมที่จะรับทันทีได้ก่อนครับ

ปล.ทั้งคุณพิษณุและคุณมนัสศักดิ์ ติดต่อกลับมาแล้ว คุณมนัสศักดิ์ยืนยันแล้วท่านเดียว และพอดีคุณแบ็งค์โทรฯเข้ามาขอเพิ่มจำนวน พร้อมแจ้งขอชำระพร้อมกัน ผมเลยต้องจัดอยู่กลุ่มเดียวกันครับ จึงเปิดกลุ่มใหม่ให้ดังนี้

เปิดกลุ่มระบบ "จาน" ใหม่ ตามที่มีผู้จองเข้ามาเพิ่มและยืนยันแล้วบางท่านครับ

๑.คุณมนัสศักดิ์ manatsak ๐๘ ๑๕๘๗ ๖๘๙๗
๒.คุณนพ โคราช nop1159 ๐๙ ๑๘๒๙ ๘๓๙๔
๓.คุณอธิภัทร บางบอน OATMIT ๐๘ ๕๐๑๘ ๘๘๑๒
๔.คุณ ?
๕.คุณ ?
๖.คุณ ?

สรุป ณ ตอนนี้รอระบบสายกลุ่มเก่า เครื่องถึงมือพรุ่งนี้ครับ ส่วนกลุ่มระบบ "สาย" ใหม่ รอเพิ่ม สมช. อีก ๔ ท่าน และ กลุ่มระบบ "จาน" ใหม่รอเพิ่ม สมช. อีก ๓ ท่าน ถึงแจ้งเปิดสัญญาครับ

ปล.แก้ไชเพิ่มชื่อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 02, 2016, 06:30:16 pm โดย Krit Suansiam »

ออฟไลน์ chawn

• *
สนใจ 1ที่แบบจานครับ
ชาญวิทย์ นนทบุรี 0826522525
Line id 8818393
ขอบคุณครับ

ผมขอยกเลิกครับ ได้กลุ่มแล้วครับ
ต้องขออภัยด้วยครับที้แจ้งช้า

ออฟไลน์ nop1159

• *
ขอแบบจาน 1 จุดครับ
นพ   เบอร์/ไอดี  ๐๙๑ ๘๒๙๘๓๙๔
อ.เมือง  จ.นครราชสีมา

ออฟไลน์ OATMIT

• *
สนใจแบบจาน 1 จุด ครับ

ชื่อ อธิภัทร โทร 085-018-8812

บางบอน กทม. ครับ

ออฟไลน์ daxter022

• Flat TV member
  • *
จอง 2 เครื่อง 088-5250534 หนึ่ง  ยอดมณี ระบบสาย ชลบุรีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2016, 04:14:00 pm โดย daxter022 »

ออฟไลน์ Arthit88

• *
ผมขอยกเลิกครับได้กลุ่มแล้วครับ

อาทิตย์ พระโขนง 0843328558
Line id: arthitr88
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ nop1159

• *
Nop 1159 ขอยกเลิกการเข้ากลุ่มครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ itzoddo

• *
๑.คุณสายัณห์ ปทุมฯ itzoddo ๐๘ ๑๘๒๖ ๒๓๒๘ ขอเพิ่ม 1 จุดพร้อมสปริตเตอร์โมเด็ม

• ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
แจ้งกลุ่ม  "สาย  และ จาน" ทีครบ  ๖ ท่านพร้อมกับแจ้งเปิดสัญญานั้น  ตอนนี้เครื่องระบบจานถึงมือผมแล้ว  เครื่องระบบสาย  จะถึงมือ  ช่วงเวลา  ๖ โมงเย็นครับ  จึงขอแจ้งค่าใช้จ่ายให้ทราบก่อนดังนี้
ระบบจานยอด  5,430 บ.
ระบบสายยอด  5,420 บ. ครับ

ส่วนรายละเอียดค่าใช้จ่ายทั้งหมดคืนนี้ผมจะมาแจงให้ทราบ ขอทำงานติดตั้งต่อให้เสร็จก่อนครับ

ท่านใดพร้อมโอน เชิญที่ ธ.กรุงเทพ 244-043065-6 ครับ

ออฟไลน์ batman1

• *
จอง 1 จุดครับ
พิชัย สุราษฎร์
081-6935743

• *
จอง 1 จุดครับ
081-6935743
ระบบจานครับ

เครื่องระบบสายถึงมือผมแล้วครับ  ขอเปลี่ยนแปลงค่าส่งปณ.ด้วยครับ เพราะได้เครื่องตัวใหญ่ที่บันทึกได้มา  คนส่งแพงกว่าครับ  ยอดโอนเท่ากับระบบจานครับ  5,430 บ.ครับ

ปล.เดี๋ยวช่วงดึกกลับเข้าบ้านแล้วทำสรุปราคาอย่าละเอียดให้ครับ ตอนนี้หน้างานยังไม่เสร็จครับ

ออฟไลน์ Supun

• *
โอนให้แล้วครับ เปิดดูในไลน์นะครับ ที่อยู่ผมอยู่ในไลน์ครับท่าน

สรุปการจองล่าสุดกลุ่มรอบใหม่ "สายและจาน" ณ ๓ ส.ค. ๕๙ ๒๓:๔๙ น. คือ ตอนนี้ทั้งเครื่องสายและจานอยู่ในมือผมแล้ว พร้อมจัดส่งได้ในวันพรุ่งนี้ จึงขอแจ้งยอด คชจ. ดังนี้คือ

"สาย"

๑.คุณหมู วัชรพล ๐๘ ๑๘๔๖ ๗๕๐๙
๒.คุณสัน (bonpain223 = เบอร์ติดต่ออยู่ในข้อความส่วนตัว)
๓.คุณ gunpong ๐๘ ๔๗๕๒ ๖๓๓๖
๔.คุณบอย ศานติ (1) บางนา (ลค.เก่า กลุ่ม ๔ ชุดแรกเริ่ม ขอเพิ่ม ๑ จุด)
๕.คุณบอย ศานติ (2) บางนา (วันนี้โทรฯมาแจ้งเพิ่มอีก ๑ รวมเป็น ๒ จุด)
๖.คุณ alienman ๐๙ ๖๘๘๒ ๖๗๕๐

"จานใหม่ ๔"

๑.คุณโอ Leo Kasidit ๐๘ ๕๔๔๗ ๖๒๒๘
๒.คุณแจ๊ค ลาดกระบัง thongkam ๐๘ ๙๑๒๔ ๘๒๓๖
๓.คุณแบ็งค์ (1) thaimufc ๐๙ ๐๖๗๘ ๙๓๘๑
๔.คุณแบ็งค์ (2) thaimufc ๐๙ ๐๖๗๘ ๙๓๘๑
๕.คุณอาทร ปทุมฯ arthorn ๐๘ ๑๙๘๘ ๑๑๓๔
๖.คุณพัน หนองไผ่ เพชรฯ Supun ๐๘ ๙๒๓๐ ๓๐๒๙

แจ้งการเปิดสมาชิกกลุ่ม "สาย และ จานใหม่ ๔" โดยได้รับโปรลด ๕๐% นาน ๓ เดือน ในจุดหลัก ส่วนจุดเสริมไม่ได้แจ้งให้ทราบว่าลดหรือไม่ จึงขอคิด คชจ. ดังที่ทางช่างแจ้งให้ทราบก่อน มีดังนี้
๑.ค่าบริการรายวัน (๓ - ๓๑ ส.ค.) 29X20.4825 = 593.9925 บ.
๒.ค่าบริการรายเดือน (๖ เดือน) 6X614.475 = 3,686.85 บ.
๓.ค่าประกันอุปกรณ์ เครื่องละ 1,000 บ.
๔.ค่าดำเนินการจัดกลุ่มเครื่องละ 500 บ.
๕.ค่าจัดส่ง ปณ. เครื่องละ 150 บ. (เก็บทุกเครื่องแม้มารับเอง / ป้องกันคุณหายไม่แสดงตัวตน)

รวม ๑ - ๕ = 5,930.8425 บ.

หักลบส่วนลด 50% ในจุดหลัก คิดจาก จุดหลักค่าบริการ = 2,155.15 ลบ ส่วนแรกคือค่าเช่าเครื่องทรูออก 155.15 เหลือ 2,000 คือค่าบริการจุดหลัก ลด ๕๐ % คือ 1,000X3 = 3,000 หารด้วยจำนวน 6 เครื่อง คงเหลือส่วนลดต่อเครื่อง = 500 บ.

ดังนั้นยอด 5,930.8425 - 500 = 5,430.8425 บ.
และเช่นเคยครับ ขอปัดเป็นจำนวนเต็มที่ 5,430 บ.ครับผม โดยโอนเงินเข้ามาที่ ธ.กรุงเทพ ชื่อกิจโชติฐิติ ศรีสุวรรณภัทร เลข 244-043065-6 สะสมทรัพย์ อ่อนนุช ซ.๑๖

โอนแล้วแจ้งการโอนมาที่หน้ากระทู้ พร้อมที่อยู่จัดส่ง หรือจะส่งทางไลน์มาก็ได้ครับ ถ้าท่านมีแล้ว ถ้าไม่มีแอดไลน์ตามยูสเซอร์เนมเลยครับ ส่วนการจัดส่ง ขอจัดส่งในวันพรุ่งนี้ไม่เกิน ๒ ทุ่มครับ วันนี้และพรุ่งนี้ขอรอยอดโอนครบทุกท่านไม่เกิน ๖ โมงเย็น (๔ ส.ค.) ครับ ครบทั้ง ๑๐ ท่านก่อน ก็นำส่งรอบเดียวพร้อมกันเลยครับ

เปิดกลุ่มระบบ "สาย" ใหม่ ตามที่มีผู้จองเข้ามาครับ

๑.คุณสายัณห์ (1) ปทุมฯ itzoddo ๐๘ ๑๘๒๖ ๒๓๒๘
๒.คุณสายัณห์ (2) ปทุมฯ itzoddo ๐๘ ๑๘๒๖ ๒๓๒๘
๓.คุณหนึ่ง ยอดมณี (1) ชลบุรี daxter022 ๐๘ ๘๕๒๕ ๐๕๓๔
๔.คุณหนึ่ง ยอดมณี (2) ชลบุรี daxter022 ๐๘ ๘๕๒๕ ๐๕๓๔
๕.คุณ ?
๖.คุณ ?

เปิดกลุ่มระบบ "จาน" ใหม่ ตามที่มีผู้จองเข้ามาเพิ่มและยืนยันแล้วบางท่านครับ

๑.คุณมนัสศักดิ์ (1) manatsak ๐๘ ๑๕๘๗ ๖๘๙๗
๒.คุณมนัสศักดิ์ (2) manatsak ๐๘ ๑๕๘๗ ๖๘๙๗ (เครื่อง ๒ นี้โทรฯมาแจ้งเมื่อเย็นวาน)
๓.คุณอธิภัทร บางบอน OATMIT ๐๘ ๕๐๑๘ ๘๘๑๒
๔.คุณพิชัย สุราษฎร์ ฯ batman1
๕.คุณ ?
๖.คุณ ?

สรุป ณ ตอนนี้ทั้ง ๒ กลุ่มใหม่ "สาย และ จาน" ยังรออีกกลุ่มละ ๒ ท่านครับ ท่านใดต้องการเชิญเลยครับ

ออฟไลน์ daxter022

• *
รบกวนIB เบอร์โทรหรือไอดีไลน์มาหน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2016, 01:38:37 am โดย daxter022 »

รบกวนIB เบอร์โทรหรือไอดีไลน์มาหน่อยครับ
๐๙ ๐๖๖๕ ๙๐๓๗ เอไอเอสครับ

• *
เบอร์โทร 081-6935743 นะครับ