ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องของทรู "สายและจาน" พร้อมสาระพันบันเทิงกับกีฬาด้วยการ "รับคีย์โค๊ดทางเน็ต"  (อ่าน 1080258 ครั้ง)

ออฟไลน์ pang0559

• Flat TV member
  • *
จองระบบจานอีก 1 ที่

สถาพร ซึมไพศาล

082-458-0068

Line. pang0559

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
ชัชวลิต แตงเกษม  0866541550 ต้องการติดตั้งจานทรูด้วยครับ อยู่เชียงใหม่ แถวฟ้าฮ่ามครับ [ปลื่ม]
line : buddyinternet
และ

จองระบบจานอีก 1 ที่

สถาพร ซึมไพศาล

082-458-0068

Line. pang0559
รับทราบครับ เดี๋ยวจัดเข้ากลุ่มให้ครับ

ออฟไลน์ maai

• *
ชนะเอก ครับ ขอร่วมระบบจาน 1 เครื่องครับ
โทร. ๐๙๗ ๙๙๗ ๙๕๙๗
Line id : maai3522

• ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
ชนะเอก ครับ ขอร่วมระบบจาน 1 เครื่องครับ
โทร. ๐๙๗ ๙๙๗ ๙๕๙๗
Line id : maai3522
รับทราบครับ / โทรฯติดต่อแล้ว ตอบรวมมา ๓ ท่าน เหลืออีก ๓ ท่านยังไม่รับสาย รอนิดครับ

ออฟไลน์ Long_Urie

• *
ขอแบบจาน 1 เครื่องจ้า  พร้อมโอนทันทีจ้าถ้ามีใครสละสิทธิ์  [หื่น] [หื่น] [หื่น]

o๘๑-477-0077  สิงหา

ผมติดต่อคุณศุภวัฒน์ เจริญพานนท์ (Suppawat)กับเบอร์โทรฯที่ให้ไว้ไม่ได้เลยตั้งแต่เมื่อวานเย็น กับ เช้านี้ ถ้าก่อนเที่ยงวันนี้ไม่ติดต่อกลับ ผมให้คุณสิงหาแทนทันที เพราะยืนยันผมมาแล้ว และผมได้ทำการแจ้งเปิดสัญญาไปแล้ว. เลขสมาชิกคงออกไม่เกินเที่ยง แต่วันนี้ผมมีงานติดกล้องวงจรปิด ๔ ตัวแถวพระราม ๗ กว่าจะกลับคงจะค่ำมาก จึงแจ้งนัดช่างส่งเครื่องในเบื้องต้นพรุ่งนี้ ๑๐ โมงเช้า (ถ้าช่างเปิดสัญญาณทัน / ถ้าไม่ทันจะเปิดให้คืนนี้ / แล้วพรุ่งนี้จัดส่งเครื่องมาถึงผมอาจจะเร็วขึ้นอีก) ดังนั้นคืนนี้ผมจะมาอัพเดทและแจ้ง คชจ. ทั้งหมดให้ทราบครับ
ปล.พรุ่งนี้วันเสาร์ปณ.ใกล้บ้านผมเปิดครึ่งวันเช้า. ผมจะพยายามแพคให้เสร็จแล้วส่งในช่วงครึ่งวันเช้า (ไม่อยากไปส่งที่ปณ.พิเศษ แม้จะเปิดถึง ๒ ทุ่ม แต่เดินทางไปกลับ ๓๐ กว่ากิโลเมตร ไม่สะดวกครับ) ยังไงทุกท่านเตรียมพร้อมโอนนะครับ ผมจะได้จัดส่งไปพร้อมกันทั้งหมดครับ ขอบคุณครับ ช่างกฤต สวนสยาม

ออฟไลน์ rad33

• LCD TV member
  • **
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2016, 08:12:50 am โดย rad33 »

จนถึงตอนนี้คุณศุภวัฒน์ผมก็ยังติดต่อไม่ได้ และก็ไม่ติดต่อผม ขอ'ญาตให้คุณสิงหาแทนครับ

สรุป ณ ๒๑ ส.ค. ๕๙ ๐๙:๐๙ น. เลข สมช. ออกเมื่อวานเที่ยงครับ ช่างนัดเช้านี้จัดส่งครับ

"ระบบจาน ๑"

๑.คุณฉันทนา amningnong ๐๘ ๒๙๘๗ ๐๙๙๙
๒.คุณนพรัตน์ ดอนเมือง keng835 ๐๘ ๗๓๒๕ ๑๒๑๒
๓.คุณชัชวลิต แตงเกษม buddyinternet ๐๘ ๖๖๕๔ ๑๕๕๐
๔.คุณสถาพร (๓) ซึมไพศาล ๐๘ ๒๔๕๘ ๐๐๖๘
๕.คุณชนะเอก maai ๐๙ ๗๙๙๗ ๙๕๙๗
๖.คุณสิงหา Long_Urie ๐๘ ๑๔๗๗ ๐๐๗๗

สรุปค่าใช้จ่ายกลุ่มระบบจาน ๑ เปิดสัญญา ๒๑ ส.ค. ๕๙ ดังนี้

๑.ค่าบริการรายวัน (๒๑ - ๓๑ ส.ค.) 11X20.4825 = 255.3075 บ.
๒.ค่าบริการรายเดือน (๖ เดือน) 6X614.475 = 3,686.85 บ.
๓.ค่าประกันอุปกรณ์ เครื่องละ 1,000 บ.
๔.ค่าดำเนินการจัดกลุ่มเครื่องละ 500 บ.
๕.ค่าจัดส่ง ปณ. เครื่องละ 150 บ. (เก็บทุกเครื่องแม้มารับเอง / ป้องกันคุณหายไม่แสดงตัวตน)

รวม ๑ - ๕ = 5,562.1575 บ.

หักลบส่วนลด 50% ในจุดหลัก คิดจาก จุดหลักค่าบริการ = 2,155.15 ลบ ส่วนแรกคือค่าเช่าเครื่องทรูออก 155.15 เหลือ 2,000 คือค่าบริการจุดหลัก ลด ๕๐ % คือ 1,000X3 = 3,000 หารด้วยจำนวน 6 เครื่อง คงเหลือส่วนลดต่อเครื่อง = 500 บ.

ดังนั้นยอด 5,562.1575 - 500 = 5,062.1575 บ.
และเช่นเคยครับ ขอปัดเป็นจำนวนเต็มที่ 5,065 บ.ครับผม โดยโอนเงินเข้ามาที่ ธ.กรุงเทพ ชื่อกิจโชติฐิติ ศรีสุวรรณภัทร เลข 244-043065-6 สะสมทรัพย์ อ่อนนุช ซ.๑๖

ปล.สำคัญมาก. "ห้ามนำไปเปิดในร้านอาหาร ผับ บาร์  และสตรีมทำไอพีทีวีครับ" เพราะนั้นหมายถึงคุณได้ร่วมทำร้ายเพื่อนร่วมกลุ่มให้หมดช่องทางใช้บริการในราคาที่เอื้อมถึงได้ทุกระดับนะครับ. "ขอโปรดอย่าทำ" และจะแจ้งย้ำที่หน้ากระทู้ทุกรอบครับ

ออฟไลน์ keng835

• *
นพรัตน์ ดอนเมือง โอนเงินแล้วนะครับ
รายละเอียด และที่อยู่จัดส่ง ส่งไปในไลน์ช่างกฤตแล้วครับ

ออฟไลน์ rad33

• LCD TV member
  • **
ระบบจาน 1ที่ โอนแล้วครับ แจ้งทางไลน์เรียบร้อย

ขอบคุณครับ  ;D

ออฟไลน์ RBLVPFC

• *
สนใจระบบจานครับแต่มีข้อสงสัยว่าแบบนี้จะได้แต้มtruepoin หรือเปล่าครับ. เพราะเดี่ยวนี้แต้มสามารถเอาไปแลกแพคเกจใช้กับกล่องพี่ติ๊กได้

ออฟไลน์ paje7

• Flat TV member
  • *
สนใจระบบจาน1ที่ครับ
พร้อมโอน
089หนึ่ง235สี่สี่8
มิตร
DISPLAY LG 42LM6200        WIRE
AVR ONKYO NR509               HDMI  A.QUEST  VODKA
FRONT        POLK TSI 300     FR+C  A.QUEST ROCKET33
CENTER      POLK CS  10       SURR  INAKUSTIK 2X1.5
SURROUND POLK TSI 100     SUB    A.QUEST SUBX+FLX
SUB.           POLK PSW110
HD.  EXTREAMER PRODIGY

สนใจระบบจานครับแต่มีข้อสงสัยว่าแบบนี้จะได้แต้มtruepoin หรือเปล่าครับ. เพราะเดี่ยวนี้แต้มสามารถเอาไปแลกแพคเกจใช้กับกล่องพี่ติ๊กได้
ถ้าต้องการแต้มทรูพ้อยท์ด้วย ส่งสำเนาบัตรและบ้านมาให้ผมเปิดในนามของคุณครับ แต้มทั้งหมดจะเข้าที่แบล็คการ์ดคุณ คุณจะได้เอาไปใช้งานได้ครับ

สนใจระบบจาน1ที่ครับ
พร้อมโอน
089หนึ่ง235สี่สี่8
มิตร
รับทราบครับ เดี๋ยวจะตั้งกลุ่มให้ใหม่ครับ

ออฟไลน์ sunvole

• *
สนใจระบบจาน 1 ที่ครับ
ศูนย์ 8 สาม ห้า 57 สี่ห้า 39

ศูนย์ 8 สาม ห้า 57 สี่ห้า 39
รับทราบครับ

ออฟไลน์ jaifen

• *

ศูนย์ ๘ ๖ สี่ ศูนย์ ๑ ห้า ศูนย์ ๙ ๔

ID Line : akungyk

ศูนย์ ๘ ๖ สี่ ศูนย์ ๑ ห้า ศูนย์ ๙ ๔

ID Line : akungyk
รับทราบครับ

สรุป ณ ๒๕ ส.ค. ๕๙ ๑๙:๑๗ น.

"ระบบสาย"

๑.คุณโน๊ต (รุ่นน้องคุณบอย ศานติ) ๐๘ ๑๙๓๘ ๒๓๕๒
๒.คุณสายัณห์ (1) ปทุมฯ itzoddo ๐๘ ๑๘๒๖ ๒๓๒๘
๓.คุณสายัณห์ (2) ปทุมฯ itzoddo ๐๘ ๑๘๒๖ ๒๓๒๘
๔.คุณ ?
๕.คุณ ?
๖.คุณ ?

ยังคงเฝ้ารอเพื่อนร่วมขบวนการอีก ๒ หรือ ๓ ท่าน เมื่อไหร่หน้อจะครบ

"ระบบจาน"

๑.คุณรองฤทธิ์ บางรักพัฒนา (ลค.เก่า สมัยเริ่มชายสี่ ขอเพิ่ม ๑ จุด)
๒.คุณมิตร paje7 ๐๘ ๙๑๒๓ ๕๔๔๘
๓.คุณ sunvole ๐๘ ๓๕๕๗ ๔๕๓๙
๔.คุณ jaifen ๐๘ ๖๔๐๑ ๕๕๙๔
๕.คุณ ?
๖.คุณ ?

เชิญครับอีกเพียง ๒ ท่านๆใดจะเพิ่มชื่อจองเชิญได้เลยครับ ชื่อและเบอร์โทรฯ ครบ ๖ ท่านผมจะโทรฯยืนยันการจอง ยืนยันครบแจ้งเปิดสมาชิกทรู แล้วรอเครื่องส่งถึงมือผมครับ. วันนั้นคือวันเริ่มต้นคิด คชจ. ครับ