ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องของทรู "สายและจาน" พร้อมสาระพันบันเทิงกับกีฬาด้วยการ "รับคีย์โค๊ดทางเน็ต"  (อ่าน 1080119 ครั้ง)

ออฟไลน์ aryupat

• Flat TV member
  • *
กล่องรุ่นนี้ใช้   pvr ได้ไหมครับ  จริงๆแพลททินั่มเราน่าจะได้กล่องรุ่นใหม่นะครับ  หรือว่าเขาอัพ  fw    ให้ใช้งานได้แล้วครับ

อ้างอิงจากกระทู้นี้นะครับ
ระวังโทรช่างติดตั้งทรู ต้มนะครับ
http://pantip.com/topic/31076649

จริงๆผมยังไงก็ได้ครับ  แค่สงสัยว่าทำไมเป็นกล่องรุ่นนี้เฉยๆ  เพราะก่อนหน้านี้ก็ได้กล่องรุ่นใหม่กัน 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2016, 12:32:25 am โดย aryupat »

ออฟไลน์ protony

• *
โทรถามช่างกฤตแล้วบอกว่า กล่อง PVR ของหมดได้เป็นรุ่นนี้แทน อนาคตขอเปลียนได้

• *
โทรถามช่างกฤตแล้วบอกว่า กล่อง PVR ของหมดได้เป็นรุ่นนี้แทน อนาคตขอเปลียนได้
รับทราบครับ

ออฟไลน์ Thearapong

• *
ยืนยันรับแบบจานเหมือนเดิมครับ เพราะที่บ้านไม่ได้ติดเน็ตครับผม
กลุ่มจานตอนนี้ได้กี่ท่านแล้วครับหรือมีแค่ผมคนเดียวครับ  [เศร้า]
ตอนนี้เหลือของคุณพงษ์ท่านเดียวครับที่จองอยู่ ตอนนี้ถ้าคุณยังต้องการอยู่ ผมจะตั้งกลุ่มให้ใหม่ครับ เพราะระบบสายผมดำเนินการลุล่วงแล้ว หรือที่บ้านคุณพงษ์ใช้งานเคเบิ้ลอินเตอร์เน็ตทรูอยู่ด้วย จะรับระบบสายไปก็จะดีกว่าจานครับ ไม่ต้องพะวงเรื่องฟ้าปิดดูไม่ได้ แถมมีช่องมากกว่าอีก ๑๐ ช่อง เป็นช่องข่าวสารต่างประเทศครับ

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
ระบบสาย ๒ ชุด จัดส่งแล้วดังนี้ ๑.คุณสายัณห์ มารับเอง /๒.คุณอายุพัฒน์ /๓.คุณสาธิต /๔.คุณปกรณ์ (มงคล) /๕.คุณพงษ์อนันต์ /๖.คุณโอ ธีระศักดิ์ /๗.คุณบอล ยศสันต์
คงเหลือ คุณโทนี่ ฝากส่งพร้อมช่างทรูเดินสาย /คุณกล้วยพึ่งโอนเงินเมื่อ ๔ โมงกว่า แจ้งจัดส่งวันจันทร์ /คุณโน๊ต แจ้งเรื่องแล้ว (ทั้งโทรฯแจ้ง และส่งไลน์ เปิดอ่านไม่ตอบรับใดๆ) และ มีว่างอีก ๑ เครื่อง ถ้าคุณโน๊ตนิ่งอย่างนี้เกิน ๒ วัน มีท่านใดถามหา ๒ เครื่องพร้อมกันผมจัดให้ทันทีครับ

แจ้งเปิดกลุ่มใหม่ "ระบบจาน" ครับ

๑.คุณเธียระพงศ์ ราชบุรี ๐๘ ๕๙๙๘ ๔๔๔๓ Thearapong
๒.คุณ ?
๓.คุณ ?
๔.คุณ ?
๕.คุณ ?
๖.คุณ ?

เชิญครับ ท่านใดต้องการระบบจาน เชิญลงชื่อจองเลยครับ สำหรับรับชมภายในที่พักเท่านั้นนะครับ ห้ามนำไปแสวงหารายได้เพิ่มครับ

• ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
ประกาศด่วน:เครื่องระบบสายที่เปิดล่าสุดนี้ เปิดได้ช้าพยายามติดต่อทุกท่านแล้วก็ยืนยันการรับครบทั้ง ๑๐ ท่าน ๑๑ เครื่อง จึงเหลือเศษ ๑ เครื่องก็บอกไปว่าไม่เป็นไรผมรับผิดชอบส่วนต่างของวันระหว่างรอผู้มารับไป
แต่จนถึงตอนนี้ปรากฏว่าคุณโน๊ตไม่ยอมรับเครื่องเพราะมีปัญหาด้านการเงิน เมื่อเห็น คชจ. แล้ว แจ้งไปเกือบครบ ๓ วัน พึ่งจะตอบว่าไม่สะดวกรับ
ดังนั้นท่านใดต้องการระบบสาย รีบติดต่อด่วนเลยครับ มีเหลือที่ผมอีก ๒ เครื่องเท่านั้น ผมไม่เปิดระบบสายให้อีกแล้วครับ

ออฟไลน์ kkkk

• *
สนใจครับขอรายละเอียดค่าใช้จ่ายต่อครั้งด้วยครับ 6เดือนแรกเท่าไหร่และ6เดือนต่อไปเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ Mongkollim

• *
สรุปว่าวันนี้ช่างติดตั้งเคเบิ้ล เข้าเดินสายให้ไม่ทัน เนื่องจากรถยนต์ซ่อมเสร็จเมื่อเวลา ๒ ทุ่ม จึงขอเลื่อนจัดส่งเครื่องถึงมือผมในวันพรุ่งนี้เวลา ๑๑.๐๐ น. ครับ จึงสรุปกลุ่มทั้งสองใหม่ดังนี้

"กลุ่มแรก"
๑.คุณโน๊ต ๐๘ ๑๙๓๘ ๒๓๕๒
๒.คุณสายัณห์ (1) ๐๘ ๑๘๒๖ ๒๓๒๘
๓.คุณสายัณห์ (2) ๐๘ ๑๘๒๖ ๒๓๒๘
๔.คุณอายุพัฒน์ ๐๘ ๕๙๔๗ ๖๘๘๙
๕.คุณสาธิต ๐๘ ๗๓๘๔ ๖๙๐๖
๖.คุณปกรณ์ ๐๘ ๑๓๑๙ ๒๓๗๘

"กลุ่มหลัง"
๑.คุณพงษ์อนัน ๐๘ ๖๘๙๗ ๒๑๙๘/๐๘ ๑๘๐๘ ๖๓๒๑
๒.คุณโอ ๐๙ ๕๓๖๘ ๘๙๐๙
๓.คุณบอล ๐๘ ๑๔๕๕ ๓๙๔๑
๔.คุณกล้วย ๐๘ ๕๓๓๐ ๕๘๒๕ (เพื่อนคุณปกรณ์ ติดต่อจองมา)
๕.คุณโทนี่ ๐๘ ๕๐๐๕ ๐๗๑๗
๖.คุณ ? (ขาด ๑ ท่านครับ ท่านใดจะรับครับ หมดชุดนี้แล้วผมไม่เปิดระบบสายให้แล้วครับ ยากเหลือเกิน)

จึงขอสรุป คชจ. คร่าวๆก่อนดังนี้ครับ (ช่างแจ้งแค่ว่าได้โปร ฯ เดิม แต่ผมไม่เห็นรายละเอียด จึงขอแจ้งแบบเดิมก่อนนะครับ) คชจ. มีดังนี้
๑.ค่าบริการรายวัน (๗ - ๓๑ ต.ค. ๕๙) 25x20.4825 = 512.0625 บ.
๒.ค่าบริการรายเดือน ๖ เดือน (พ.ย. ๕๙ - เม.ย. ๖๐) 6x614.475 = 3,686.85 บ.
๓.ค่าประกันอุปกรณ์จุด (เครื่องฯ) ละ 1,000 บ.
๔.ค่าดำเนินการจัดกลุ่มจุด (เครื่องฯ) ละ 500 บ.
๕.ค่าจัดส่ง ปณ. 140 บ. (ได้เครื่องฯมาเป็นรุ่นเล็ก น้ำหนักน้อย)

รวม ๑ - ๕ = 5,838.9125 บ.

และมีโปร ฯ ลด 50% ในจุดหลัก นาน ๓ เดือน จึงคิดหักลบดังนี้

จุดหลักค่าบริการ = 2,155.15 บ. ส่วนแรก แยกค่าเช่าเครื่องทรูออก 155.15 บ. คงเหลือค่าบริการต่อเดือน 2,000 บ. ลด 50% เหลือ 1,000x3 (เดือน) = 3,000 บ. หารด้วยจำนวน ๖ จุด = คงเหลือส่วนลดต่อเครื่อง ฯ (จุด) 500 บ.

ดังนั้นยอด = 5,838.9125 - 500 = 5,338.9125 บ.

และผมขอปัดเศษเป็นจำนวนเต็มที่ 5,340 บ. ครับ
โดยโอนเงินมาที่ ธ.กรุงเทพ ชื่อบ/ช กิจโชติฐิติ ศรีสุวรรณภัทร เลขบ/ช 244-043065-6 ประเภท สะสมทรัพย์ สาขา อ่อนนุช ซ.๑๖

ปล.สำคัญมาก.... "ห้ามนำไปเปิดในร้านอาหาร ผับ บาร์ และ ทำสตรีมไอพีทีวีนะครับ" เพราะนั้นหมายถึง คุณได้ร่วมทำร้ายเพื่อนร่วมกลุ่มให้หมดช่องทางใช้บริการในราคาที่เอื้อมถึงได้ทุกระดับนะครับ "ช่วยๆกันดูแลให้อยู่กันได้นาน ๆ ทรูจะได้ไม่ยกเลิกโครงการนี้ออกไป" ขอโปรดอย่าทำนะครับ ขอขอบพระคุณครับ

• *
ค่าใช้จ่ายตามด้านบนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2016, 07:00:54 am โดย Mongkollim »

ขอบคุณครับคุณมงคล
ตอนนี้เหลือ ๑ เครื่องครับ เมื่อวานเย็นส่งเครื่องออกไป ๑ ตัว

สนใจครับขอรายละเอียดค่าใช้จ่ายต่อครั้งด้วยครับ 6เดือนแรกเท่าไหร่และ6เดือนต่อไปเท่าไหร่ครับ
อ่านรายละเอียดยังครับ คุณมงคล ส่งให้ดูแล้ว รอบ ๖ เดือนแรกจ่ายตามนั้นครับ รอบ ๖ เดือนหลังจ่ายตามข้อ ๒ ปัดเศษเป็นเลขเต็มครับ สนใจลงชื่อและเบอร์โทรฯครับ เดี๋ยวโทรฯกลับ หรือจะโอนเลยแล้วแจ้งมาก็ได้ครับ และพร้อมที่อยู่จัดส่ง จะได้ส่งไว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 12, 2016, 08:25:00 am โดย Krit Suansiam »

ออฟไลน์ sursts

• *
ระบบจาน 2 เครื่องครับ
เศรษฐศักดิ์ 0820129990 ครับ

• *
ช่างกฤษ อ่านไลน์ ผมด้วยนะครับเรื่องกลอง pvr

ระบบจาน 2 เครื่องครับ
เศรษฐศักดิ์ 0820129990 ครับ
รับทราบครับ

ช่างกฤษ อ่านไลน์ ผมด้วยนะครับเรื่องกลอง pvr
ตอบแล้วครับ

ออฟไลน์ kotch

• *
ผมเพิ่มจาน 1 ที่ด้วยครับ กช- 081-905-XXXX รายละเอียดผมส่งให้ทาง PM น่ะครับ

ผมเพิ่มจาน 1 ที่ด้วยครับ กช- 081-905-XXXX รายละเอียดผมส่งให้ทาง PM น่ะครับ
รับทราบครับ

ปล.ข้อความส่วนตัวไม่เข้าครับ ทางเว็บหรือทางไลน์ครับ

• *
กลุ่มสายล่าสุด  ต้องใช้กล่องรุ่นนี้ไปยาวๆเลยไหมครับ  ถ้ามีกล่องรุ่นใหม่มา  ทางช่างจะเปลี่ยนให้ไหมครับ 
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kotch

• *
รับทราบครับ

ปล.ข้อความส่วนตัวไม่เข้าครับ ทางเว็บหรือทางไลน์ครับ

ช่างกฤต   ตั้งแต่เช้าจนถึงบัดนี้ผมยังไม่สามารถส่ง PM ทางข้อความส่วนตัวได้เลยครับ
 ระบบแจ้งว่าผมพิมพ์ตัวอักษรยืนยันไม่ถูกต้องตลอด มีวิธีไหนที่ติดต่อได้บ้างหรือจะให้ผมโทรมาที่ช่างกฤต

ถ้ามี ID ลายน์  รบกวนส่งให้ผมด้วยครับ เดี๋ยวผมติดต่อกลับไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2016, 02:08:11 pm โดย kotch »