ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องของทรู "สายและจาน" พร้อมสาระพันบันเทิงกับกีฬาด้วยการ "รับคีย์โค๊ดทางเน็ต"  (อ่าน 1077085 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sukeewong

• *
ผม จอง กลุ่มจาน อนุพงศ์  โทร 086-5397893

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
ผม จอง กลุ่มจาน อนุพงศ์  โทร 086-5397893
รับทราบครับ

ออฟไลน์ hogan

• *
ตอนนี้มีโปรโมชั่นลด 50%  4เดือน แบบนี้ถ้าเข้าร่วมกลุ่มกับช่างกฤตจะได้โปรนี้ไปด้วยไหมครับ

• ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
ตอนนี้มีโปรโมชั่นลด 50%  4เดือน แบบนี้ถ้าเข้าร่วมกลุ่มกับช่างกฤตจะได้โปรนี้ไปด้วยไหมครับ

ได้ตามที่ประกาศออกมาจากส่วนกลางครับ แต่บางครั้งตัวแทนก็มีโปรให้ ถ้าส่วนกลางไม่มี

ครบแล้วครับ ท่านที่ ๖ สมัครสมาชิกเว็บแล้ว ล็อคอินไม่ได้ ไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้น เลยค้นหาเบอร์โทรฯผมเจอ (เบอร์ที่ลงไว้ตั้งแต่สมัยแรกเริ่ม) โทรฯมาแจ้งความประสงค์

ตอนนี้ติดต่อช่างเพื่อเปิดสัญญาอยู่ครับ เดี๋ยวช่างตรวจสอบเสร็จแล้วแจ้งกลับมาครับ

กลุ่มระบบ "สาย" ครับ

๑.คุณจุ๊ เกษตร-นวฯ (1) ๐๘ ๔๑๕๗ ๗๑××
๒.คุณจุ๊ เกษตร-นวฯ (2) ๐๘ ๔๑๕๗ ๗๑××
๓.คุณโอ๊ต บางบอน ๐๘ ๕๐๑๘ ๘๘๑๒ (OATMIT)
๔.คุณกานต์ ดอนเมือง ๐๘ ๙๔๔๕ ๓๙๐๐ (kantima)
๕.คุณบอย วีรวัฒน์ ๐๘ ๖๖๘๘ ๕๖๐๗ (เปลี่ยนระบบ)
๖.คุณ (Oly) User:MB005 ๐๘ ๔๐๓๐ ๘๙๘๘

และขอแจ้งให้ทราบว่า เดือนนี้มีลค.คืนเครื่องหลายตัว แม้ลค.จะอยู่กับผมมานาน พอทรูหมดรัก HBO ลค.ผมก็หมดรักทรูทันที ดังนั้นท่านใดที่ต้องการเครื่องราคาถูก (๖ เดือนจ่ายรอบละ ๓,๒๔๐ บ.) ติดต่อเข้ามาครับ (มีคืนหลายตัว บางตัวเท่านั้นที่ถูก ติดต่อก่อนได้ก่อนนะครับ บางตัวก็จ่ายเท่านเดิมครับ) ช่วงนี้ผมมีภาระกิจ ต้องเดินทางออกทำงานตจว. บ่อย ทุกอย่างจะเคลียร์ให้จบภายในวันเสาร์และอาทิตย์นะครับ ขอบคุณครับ ช่างกฤต สวนสยาม

ออฟไลน์ hogan

• *
ถ้ารับเครื่องต่อ รวมแล้วต้องทำชำระทั้งหมดเท่าไหร่ครับ ในงวดแรกและงวดต่อๆไป

ถ้ารับเครื่องต่อ รวมแล้วต้องทำชำระทั้งหมดเท่าไหร่ครับ ในงวดแรกและงวดต่อๆไป
ที่โทร ฯ สอบถามผมเมื่อวันก่อนเปล่าครับ ถ้าไม่ใช่ ลงเบอร์โทรฯไว้ครับ รอบนี้มีเครื่องคืนรวม ๘ ตัว ผมอาจจะจัดสรรค์ ให้ลงตัว แล้วแจ้งยกเลิก ๑ ชุด ๖ เครื่อง จึงจะเหลือ ๒ ตัว มีทั้งต้องจ่ายต่อเดือน ๖๑๕ บ. กับ ๕๔๐ บ.ครับ

ครบแล้วครับ ท่านที่ ๖ สมัครสมาชิกเว็บแล้ว ล็อคอินไม่ได้ ไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้น เลยค้นหาเบอร์โทรฯผมเจอ (เบอร์ที่ลงไว้ตั้งแต่สมัยแรกเริ่ม) โทรฯมาแจ้งความประสงค์

ตอนนี้ติดต่อช่างเพื่อเปิดสัญญาอยู่ครับ เดี๋ยวช่างตรวจสอบเสร็จแล้วแจ้งกลับมาครับ

กลุ่มระบบ "สาย" ครับ

๑.คุณจุ๊ เกษตร-นวฯ (1) ๐๘ ๔๑๕๗ ๗๑××
๒.คุณจุ๊ เกษตร-นวฯ (2) ๐๘ ๔๑๕๗ ๗๑××
๓.คุณโอ๊ต บางบอน ๐๘ ๕๐๑๘ ๘๘๑๒ (OATMIT)
๔.คุณกานต์ ดอนเมือง ๐๘ ๙๔๔๕ ๓๙๐๐ (kantima)
๕.คุณบอย วีรวัฒน์ ๐๘ ๖๖๘๘ ๕๖๐๗ (เปลี่ยนระบบ)
๖.คุณ (Oly) User:MB005 ๐๘ ๔๐๓๐ ๘๙๘๘

และขอแจ้งให้ทราบว่า เดือนนี้มีลค.คืนเครื่องหลายตัว แม้ลค.จะอยู่กับผมมานาน พอทรูหมดรัก HBO ลค.ผมก็หมดรักทรูทันที ดังนั้นท่านใดที่ต้องการเครื่องราคาถูก (๖ เดือนจ่ายรอบละ ๓,๒๔๐ บ.) ติดต่อเข้ามาครับ (มีคืนหลายตัว บางตัวเท่านั้นที่ถูก ติดต่อก่อนได้ก่อนนะครับ บางตัวก็จ่ายเท่านเดิมครับ) ช่วงนี้ผมมีภาระกิจ ต้องเดินทางออกทำงานตจว. บ่อย ทุกอย่างจะเคลียร์ให้จบภายในวันเสาร์และอาทิตย์นะครับ ขอบคุณครับ ช่างกฤต สวนสยาม
สรุปว่ากลุ่มนี้จัดเปิดเรียบร้อยแล้วนะครับ หมายเลขสมาชิกออกแล้วเหลือจัดส่งเครื่องถึงมือผมครับ เครื่องถึงมือเมื่อไหร่จะมาแจ้งค่าใช้จ่ายให้ทราบครับ

ออฟไลน์ nygie

• *
  ขอทราบรายละเอียดแบบสายหน่อยค่ะ เดินสายเรียบร้อยแล้ว ค่าเสียหายเท่าไหร่คะ ถ้ามีไลน์รับกวน inbox มานะคะ

ขอทราบรายละเอียดแบบสายหน่อยค่ะ เดินสายเรียบร้อยแล้ว ค่าเสียหายเท่าไหร่คะ ถ้ามีไลน์รับกวน inbox มานะคะ

ที่เปิดล่าสุดวันนี้ คชจ. ตามนี้ครับ

ผมโทรฯถามทางตัวแทนแล้วนะครับ

ทางตัวแทนบอกว่าได้โปรไม่เหมือนกับแจ้งเปิดกับทางส่วนกลาง แต่ผมร้องขอไปว่าเคยเปิดได้ ทางตัวแทนจะให้คำตอบพรุ่งนี้ช่วงเย็น

ดังนั้นผมขอจัดเก็บในราคาเต็มก่อนคือ
๑.ค่าบริการรายวัน (๑๒ - ๓๑ = ๒๐วัน) 20.4825 × 20 = 409.65 บ.
๒.ค่าบริการรายเดือน ๖ ด. = 3,686.85 บ.
๓.ค่าประกันอุปกรณ์ 1,000 บ.
๔.ค่ารวมกลุ่ม 500 บ.
๕.ค่าจัดส่ง 150 บ.
รวม ๑ - ๕ = 5,746.5 บ.

ปล.ถ้าจะรอโอนพรุ่งนี้เย็นหลังทราบยอดที่แน่นอน หรือ จะโอนก่อนในวันนี้ ผมจัดส่งพรุ่งนี้ และถ้าทราบยอดสรุปจริง ตั้งยอดไว้ลดรอบ ๖ ด. หน้าก็ได้ครับ แล้วแต่สะดวกครับ

ขอบคุณครับ

ปล.ไลน์ขอเป็น ลค. กันแล้วค่อยให้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2017, 06:55:00 pm โดย Krit Suansiam »

ออฟไลน์ aemeral

• *
ตอนนี้ผมมีสุขคูณสามของทรูอยู่ครับ โดยทรูวิชั่นเป็นระบบสาย ทีนี้ผมจะยกเลิกในส่วนนี้เพื่อเข้าร่วมชายหก

อยากทราบว่าสามารถใช้สายเดิมได้เลยหรือไม่ครับ
และทางทรูจะตรวจสอบย้อนหลังมั้ยครับ

โดยถ้าใช้สายเดิมได้และไม่มีปัญหาอะไรผมขอร่วมก๊วน1กล่องครับ จะเป็นกล่อองเก่าที่มีคนยกเลิกก็ได้ครับได้ทั้งแบบ600และ500ครับ เพราะตั้งกลุ่มใหม่น่าจะนาน โดยยินดีจ่าแบบหกเดือนบวกค่าบริการครับ สอบถามเพิ่มเติมว่าถ้าครบหกเดือนแล้วจะต่อยังไงครับ

อยุ่ลาดพร้าว โทร0909692327 ชื่อหนึ่งครับ
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2017, 10:03:14 pm โดย aemeral »

Inbox คุณไปหลายวันแล้ว ไม่เห็นตอบกลับ

สรุปว่าเครื่องเคเบิ้ลคุณ (Oly) User:MB005 ที่จองยกเลิกไปนะครับ ไม่สู้ด้วยเหตุผลใด คุณไม่ติดต่อมาเลยตั้งแต่ผมตอบกลับไป ดังนั้นท่านใดต้องการแจ้งมาเลยครับ ไม่ต้องรอนานในการเปิดกลุ่มใหม่ ส่วนของคุณหนึ่ง ลาดพร้าวต้องใช้ระบบจาน ผมจัดเครื่องให้แล้ว ได้ดูฟรีในเดือนนี้จากเครื่องคืน คิดแค่ ๕ เดือนเต็มครับ

ปล.กลุ่มนี้หลังผ่านรอบ ๑ ปี ผมจะทำเรื่องขอลดมาที่เดือนละ ๕๔๐ บ. ให้ครับ ส่วนโปรเปิดใหม่ลด ๕๐% นาน ๔ เดือน ผมติดต่อแจ้งไปแล้ว รอการประส่นงานกับส่วนกลางและแจ้งกลับครับ ถ้าได้มาก็ใช้หักลดในรอบ ๖ เดือนหน้าแทนครับ

ออฟไลน์ aemeral

• *
สวัสดีครับช่างกฤษ ผมขอยกเลิกการติดตั้งนะครับตามที่ได้โทรแจ้งเมี่อกีี๊นี้ ยังไงก็ขอบคุณมากสำหรับคำแนะนำนะครับ

มีเครื่องคืนรอบเดือน ก.พ. แบบจานหลายเครื่อง รับรอบนี้ราคา/ด. ๖๑๕ บ. ครบ ๖ ด.ถัดไป สามารถปรับลดค่าแพ็กเกจได้ (อยู่ในระบบเกิน ๑  ปี)และทั้งหมดที่คืนเป็นรุ่นประกันเครื่อง ๑,๐๐๐ บ.ท่านใดต้องการติดต่อมาด่วนเลยครับ เดือนนี้เหลือครึ่งเดือนได้ดูฟรี คิดแค่ ๕ เดือนครับ ไม่ต้องรอเปิดกลุ่มใหม่ ติดต่อที่ ๐๙ ๐๖๖๕ ๙๐๓๗ ครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Arish

• Flat TV member
  • *
ผมทราบว่ากล่องที่แถมกับตอนติดเน็ตทรู
กับกล่องที่ตัวแทนติดตั้ง
อันไหนชัดกว่ากันและอันไหนได้ช่องมากกว่ากันครับ

app [^_^]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2017, 02:20:56 pm โดย Arish »

ผมทราบว่ากล่องที่แถมกับตอนติดเน็ตทรู
กับกล่องที่ตัวแทนติดตั้ง
อันไหนชัดกว่ากันและอันไหนได้ช่องมากกว่ากันครับ

app [^_^]
แยกง่ายๆว่า ของแถมคุณภาพต่ำ เหมือนเช่นช่องที่แถมดูฟรีก็ยอมน้อยกว่าช่องจ่ายเงินดู

๒ เดือนที่ผ่านมา (ก.พ./มี.ค.) มีเครื่องสมาชิกคืนมาอยู่ในมือผม ๑๐ กว่าตัว (มีสมช.บางท่านรับเพิ่มไปบางตัว) เหลืออยู่เกือบ ๑๐ ตัว จึงมาสอบถามว่า มีท่านใดต้องการจะใช้งานบ้าง ผมจะคิดตามราคาทรูแบบมีโปรฯให้เหมือนเปิดใหม่ เลือกก่อนจะได้เครื่องรุ่นหลังที่มีประกัน ๑ พัน มาช้าจะได้เครื่องที่มีประกัน ๒ พันครับ ระยะเวลารอการติดต่อ ไม่เกิน ๒๐ เม.ย. ๖๐ ครับ หลังนี้ถ้าไม่มีใครแจ้งรับ ผมจะแจ้งคืนทรูทั้งหมด

ปล.รับเครื่องกับผมรอบนี้ รอบหน้า (ไม่ถึง ๖ เดือน) ผมแจ้งขอลดราคาค่าบริการจาก ๖๑๕ บ./ด. มาอยู่ที่ ๕๔๐ บ./ด. ได้ไม่ต้องรอให้ครบ ๑ ปีเหมือนกับเปิดสัญญาใหม่

เชิญติดต่อได้ทางโทรฯ ๐๘ ๓๐๓๑ ๙๘๑๓,๐๘ ๓๒๗๐ ๑๓๓๙ ครับ

ขอบคุณครับ
ช่างกฤต สวนสยาม

๒ เดือนที่ผ่านมา (ก.พ./มี.ค.) มีเครื่องสมาชิกคืนมาอยู่ในมือผม ๑๐ กว่าตัว (มีสมช.บางท่านรับเพิ่มไปบางตัว) เหลืออยู่เกือบ ๑๐ ตัว จึงมาสอบถามว่า มีท่านใดต้องการจะใช้งานบ้าง ผมจะคิดตามราคาทรูแบบมีโปรฯให้เหมือนเปิดใหม่ เลือกก่อนจะได้เครื่องรุ่นหลังที่มีประกัน ๑ พัน มาช้าจะได้เครื่องที่มีประกัน ๒ พันครับ ระยะเวลารอการติดต่อ ไม่เกิน ๒๐ เม.ย. ๖๐ ครับ หลังนี้ถ้าไม่มีใครแจ้งรับ ผมจะแจ้งคืนทรูทั้งหมด

ปล.รับเครื่องกับผมรอบนี้ รอบหน้า (ไม่ถึง ๖ เดือน) ผมแจ้งขอลดราคาค่าบริการจาก ๖๑๕ บ./ด. มาอยู่ที่ ๕๔๐ บ./ด. ได้ไม่ต้องรอให้ครบ ๑ ปีเหมือนกับเปิดสัญญาใหม่

เชิญติดต่อได้ทางโทรฯ ๐๘ ๓๐๓๑ ๙๘๑๓,๐๘ ๓๒๗๐ ๑๓๓๙ ครับ

ขอบคุณครับ
ช่างกฤต สวนสยาม
มีรับไปแล้ว ๑ ยังเหลืออีก ๗ (เป็นเคเบิ้ล ๑) ครับ