ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องของทรู "สายและจาน" พร้อมสาระพันบันเทิงกับกีฬาด้วยการ "รับคีย์โค๊ดทางเน็ต"  (อ่าน 1077130 ครั้ง)

ออฟไลน์ sursts

• *
เศรษฐศักดิ์ โอนแล้วครับ รายละเอียดส่งให้ทางไลน์กลุ่มนะครับ

ออฟไลน์ mahavee8

• Flat TV member
  • *
โอ (mahavee8)โอนแล้ว ส่งสลิปและแจ้งที่อยู่ในไลน์ส่วนตัวครับ [ [กระโดด]

ออฟไลน์ kungzone

• *

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
ครบทุกท่านแล้วครับ โอนและจัดส่งครบแล้ว ขอขอบคุณทุกท่านครับ

ส่วนเครื่องที่แจ้งคืนและส่งถึงมือผมแล้วนั้น ผมได้ทำการปิดสัญญาณและลดจุดไปแล้ว ไม่สามารถแบกรับค่าบริการแทนได้ไหวแล้ว ตั้งแต่เดือน ก.พ. จำนวน ๑๐ ตัว มี.ค. ๓ ตัว เม.ย. ๓ ตัว พ.ค. ๔ ตัว มิ.ย. ๕ ตัว (ยังไม่นับเดือน ก.ค. ที่แจ้งคืนมาอีก ๒ - ๓ ท่าน) รวมแล้วจำนวน ๒๕ ตัว มีเพื่อน สมช. มาขอรับช่วงต่อได้ ๑๑ ตัว และเดือนที่ผ่านมา ต้องแจ้งยกเลิกการเป็น สมช.ทรูวิชั่น เนื่องจากทำการขอลดค่าบริการไม่ได้ จึงนำเครื่องที่รับคืนมาก่อนหน้าให้แทนไปจำนวน ๕ ตัว รวมเป็น ๑๖ ตัว จึงเหลือคืน ๙ ตัว นัดช่างเก็บอุปกรณ์ในวันพรุ่งนี้ (มีบางท่านยังไม่จ่ายค่าบริการ ไม่ติดต่อกลับ ไม่ส่งเครื่องคืน : สงสัยผมมีแววจะโดนปรับอีก ๒ ตัวเป็นอย่างน้อย) แค่ ๒๕ ตัวนี้ก็แบกรับมาไม่ต่ำกว่า ๕ พันต่อเดือนก็ปาไป ๓ เดือนแล้วครับ จึงต้องยอมลดรายจ่ายด้วยการยกเลิกจุด อย่างน้อยช่วยตัวหาร จาก ๖ หรือ ๕ ก็ประมาณ ๒ ร้อยกว่าบาท ยังพอไหว

ยังไงก็ ช่วยๆกันนิดครับ จะคืนจะอยู่ต่อ ขอแบบยกกลุ่มได้ก็ดีครับ

ผมจะได้ไม่เจ็บตัวมากครับ
ขอบคุณครับ
ช่างกฤต สวนสยาม

ปล.เครื่องที่คืนหลังจากทรูเก็บอุปกรณ์แล้วประมาณ ๖๐ วันทรูคืนค่าอุปกรณ์มาให้ ตามเงื่อนไขคืนเครื่อง ผมหักค่าดูฟรีที่ได้จากโปรตอนรับเครื่องไปมาให้ผู้รับแทน จึงเหลือคืนเพียงส่วนหนึ่งนะครับ

• ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
มีท่านใดต้องการเครื่องระบบเคเบิ้ลเพิ่มอีกมั๊ยครับ มีคืนมา ๑ ตัว ผมแจ้งลดจุดไปแล้ว พรุ่งนี้ช่างนัดเก็บอุปกรณ์ ถ้ามีท่านใดรับต่อก็จะยกเลิกการลดจุดครับ โทรฯแจ้งมาด่วนเลยครับ ๐๘ ๓๐๓๑ ๙๘๑๓ ครับ

มีท่านใดต้องการเครื่องระบบเคเบิ้ลเพิ่มอีกมั๊ยครับ มีคืนมา ๑ ตัว ผมแจ้งลดจุดไปแล้ว พรุ่งนี้ช่างนัดเก็บอุปกรณ์ ถ้ามีท่านใดรับต่อก็จะยกเลิกการลดจุดครับ โทรฯแจ้งมาด่วนเลยครับ ๐๘ ๓๐๓๑ ๙๘๑๓ ครับ
ปิดประกาศการหาครับ มีผู้รับไปแล้ว ท่านใดต้องการลงจองใหม่ หรือจะรับระบบ "จาน" ก็ยังพอมีอยู่ครับ มีแจ้งคืนเข้ามาอีกแล้วครับ (สงสัยโดยพิษเศรษฐกิจเข้า)

ออฟไลน์ tuomteam

• Flat TV member
  • *
ช่างกฤตครับ ผมขอยกเลิก ระบบสาย  รายละเอียดอยู่ท่ีหน้า 85 ตอบ #1527 
 กลุ่มแรก ลำดับที่ 5 สาธิต ครับ มีผลรอบบิลนีั้ (เดือนตุลาคมที่จะถึง)
โทษทีไม่ได้แจ้งทาง ไลน์กลุ่ม  เพราะช่วงนี้น่าจะยุ่งมาก มีการแจ้งโอนตลอด

ช่างกฤตครับ ผมขอยกเลิก ระบบสาย  รายละเอียดอยู่ท่ีหน้า 85 ตอบ #1527 
 กลุ่มแรก ลำดับที่ 5 สาธิต ครับ มีผลรอบบิลนีั้ (เดือนตุลาคมที่จะถึง)
โทษทีไม่ได้แจ้งทาง ไลน์กลุ่ม  เพราะช่วงนี้น่าจะยุ่งมาก มีการแจ้งโอนตลอด
รับทราบครับ ส่งคืนเมื่อไหร่แจ้งด้วยครับ

ออฟไลน์ noomkp

• *
มีระบบเคเบิ้ลว่างไหมครับ

มีระบบเคเบิ้ลว่างไหมครับ
มีแจ้งคืนมาครับ แต่เครื่องยังไม่ถึงมือครับ น่าจะช่วงสิ้นเดือนถึงทราบครับ

ออฟไลน์ nygie

• *
มีเปิดระบบ pvr มั้ยคะ ตั้งการอัดไว้ดูย้อนหลังค่ะ แล้วตอนนี้แพคเกจที่ได้คือแพคเกจไหนของทรูคะ

มีเปิดระบบ pvr มั้ยคะ ตั้งการอัดไว้ดูย้อนหลังค่ะ แล้วตอนนี้แพคเกจที่ได้คือแพคเกจไหนของทรูคะ
ขออภัยครับ ติดงานตจว.หลายวัน ไม่ได้เปิดเข้ามาอ่าน

ทุกหมายเลขสมาชิกที่ผมเปิด ทุกอย่างที่ทรูให้ฟรี เปิดให้ใช้หมด ไม่ว่าจะเป็นการอัด หรือ แอนนี่แวร์ครับ ส่วนแพ็คเกจที่เปิด เปิดครั้งละ ๖ จุด จะได้แพ็คเกจแพลตตินั่มเท่านั้น ต่ำกว่านี้ไม่ได้ครับ

ขอบคุณที่สนใจ ถ้าต้องการเชิญจองได้เลยครับ

ออฟไลน์ nygie

• *
ขออภัยครับ ติดงานตจว.หลายวัน ไม่ได้เปิดเข้ามาอ่าน

ทุกหมายเลขสมาชิกที่ผมเปิด ทุกอย่างที่ทรูให้ฟรี เปิดให้ใช้หมด ไม่ว่าจะเป็นการอัด หรือ แอนนี่แวร์ครับ ส่วนแพ็คเกจที่เปิด เปิดครั้งละ ๖ จุด จะได้แพ็คเกจแพลตตินั่มเท่านั้น ต่ำกว่านี้ไม่ได้ครับ

ขอบคุณที่สนใจ ถ้าต้องการเชิญจองได้เลยครับ

ขอบคุณค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 14, 2017, 08:32:01 am โดย nygie »

อัพเดทสักนิด เดือนนี้มีเครื่องคืน ๓ ตัว ท่านใดชอบจ่ายน้อยรีบเลยครับ ได้ดูฟรี ๑ เดือน จ่ายเพียง ๕ เดือนเท่านั้น

แจ้งเปิดกลุ่มใหม่ ระบบ "สาย" ครับ

เนื่องจากว่ามี ลค. เก่าขอเพิ่มระบบสายมา ช่วงนี้ไม่มีเครื่องระบบสายคืน และประสงค์รอการเปิดใหม่ ถึงแม้จะทราบว่าทรูเก็บค่าดูเพิ่มขึ้นก็ตาม (เฉลี่ยจ่ายเดือนละ ๖๖๐ บ./จุด) ผมเลยต้องมาตั้งกลุ่มให้ใหม่ และถ้าท่านใดประสงค์จะใช้ทรูแบล็คการ์ด รบกวนแจ้งให้ทราบด้วยครับ จะได้ตรวจสอบเบื้องต้นก่อนว่าชื่อท่าน สามารถเปิดได้มั๊ยครับ

เปิดกลุ่มใหม่ระบบ "สาย"
๑.คุณยศวีย์ ๐๘ ๖๓๒๐ ๗๐๗๙
๒.คุณสุวณิชช์ 0911688589
๓.คุณ ?
๔.คุณ ?
๕.คุณ ?
๖.คุณ ?

เชิญครับ ท่านใดต้องการระบบสาย เชิญลงชื่อพร้อมเบอร์ติดต่อได้เลยครับ ครบ ๖ ท่านจะโทร ฯ แจ้งทันทีครับ

ปล.แก้ไขเพิ่มชื่อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2017, 11:18:32 pm โดย Krit Suansiam »

๑ อาทิตย์ผ่านไป เงียบ...

ออฟไลน์ Nitz

• *

ขอสมัครระบบสาย ด้วยคนครับ ช่างกฤต

ผม สุวณิชช์ ที่โทรมาคุยเรื่องสมัครเเละขอรับทรูเเบล็คการ์ดด้วยครับ

สุวณิชช์ 0911688589

ขอสมัครระบบสาย ด้วยคนครับ ช่างกฤต

ผม สุวณิชช์ ที่โทรมาคุยเรื่องสมัครเเละขอรับทรูเเบล็คการ์ดด้วยครับ

สุวณิชช์ 0911688589
รับทราบครับ