ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องของทรู "สายและจาน" พร้อมสาระพันบันเทิงกับกีฬาด้วยการ "รับคีย์โค๊ดทางเน็ต"  (อ่าน 1080167 ครั้ง)

ออฟไลน์ poseidon99

• *
Re: เรื่องของทรู "สายและจาน"
« ตอบกลับ #486 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 03:49:57 pm »
ระบบสายหายากจะเลยนะครับ ต้องรอต่อไป 

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
« ตอบกลับ #487 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 01:24:43 am »
แจ้งเพื่อนสมาชิกครับ วันนี้ช่างโทรฯกลับมาแจ้งช่วงตอนเย็นว่า. ยังไม่สามารถเปิดระบบได้ มียอดค้างอยู่ ๑ บ/ช (ผมบอกกลับไป ๑ บ/ช ที่ไหน ๓ ต่างหาก) เลยบอกให้ใช้ชื่อภรรยาผม  ซักครึ่งชั่วโมงก็โทรฯกลับมาว่าไม่ได้อีก มีค้าง ๒ บ/ช เลยบอกว่าไม่เป็นไร ผมมีนัดจ่ายในวันเสาร์-อาทิตย์นี้อยู่แล้ว งั้นไปเปิดเอาในวันจันทร์แล้วกัน

จึงแจ้งมาให้ทราบครับ

ขอบคุณครับ รออีก ๔-๕ วันนะครับ
ช่างกฤต สวนสยาม

ออฟไลน์ vivaharry

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #488 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 08:42:00 am »
แจ้งเพื่อนสมาชิกครับ วันนี้ช่างโทรฯกลับมาแจ้งช่วงตอนเย็นว่า. ยังไม่สามารถเปิดระบบได้ มียอดค้างอยู่ ๑ บ/ช (ผมบอกกลับไป ๑ บ/ช ที่ไหน ๓ ต่างหาก) เลยบอกให้ใช้ชื่อภรรยาผม  ซักครึ่งชั่วโมงก็โทรฯกลับมาว่าไม่ได้อีก มีค้าง ๒ บ/ช เลยบอกว่าไม่เป็นไร ผมมีนัดจ่ายในวันเสาร์-อาทิตย์นี้อยู่แล้ว งั้นไปเปิดเอาในวันจันทร์แล้วกัน

ขอบคุณครับ รออีก ๔-๕ วันนะครับ

รับทราบครับ รอต่ออีกนิด อิอิอิ

ออฟไลน์ Moozaab

• *
« ตอบกลับ #489 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2014, 11:49:43 am »
ผมสนใจระบบจาน 1 จุด มีค่าใช้จ่ายอะไรบ้างครับ
กฤษ

• ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
« ตอบกลับ #490 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2014, 03:20:41 pm »
ผมสนใจระบบจาน 1 จุด มีค่าใช้จ่ายอะไรบ้างครับ
กฤษ
ค่าใช้จ่ายมี : ๑.ค่าบริการรายเดือน ๒.ค่ามัดจำเครื่อง ๓.ค่าดำเนินการรวมกลุ่ม ๔.ค่าบริการรายวัน (กรณีเปิดสัญญาไม่ครบ ๓๐ วัน คิดเป็นรายวัน) ๕.ค่าปณ. (กรณีจัดส่ง)

ปล.ถ้าต้องการลงชื่อจองไว้พร้อมแจ้งเบอร์ติดต่อ (ที่หน้ากระทู้หรือข้อความส่วนตัวก็ได้) เมื่อครบ ๖ ท่าน จะติดต่อกลับขอคำยืนยันก่อนเปิดสัญญา (ก่อนครบจำนวน ถ้ายกเลิก รบกวนโพสต์แจ้งให้ทราบด้วย) จากนั้นรอไม่เกิน ๓ วัน ในกรณีปกติครับ

• *
« ตอบกลับ #491 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2014, 08:55:48 pm »

เรียบร้อยมั้ยครับช่างกฤต กลัวไม่ทันดูบอลสเปนจัง

« ตอบกลับ #492 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2014, 02:04:40 am »

เรียบร้อยมั้ยครับช่างกฤต กลัวไม่ทันดูบอลสเปนจัง
ทันครับ พอดีงานยุ่ง ลืมเข้ามาอัพเดทข้อมูลครับ พรุ่งนี้สายๆ ช่างเอาเครื่องมาส่งครับ หลังเช็คเครื่องเสร็จจัดส่งหรือมารับได้ทันทีครับ

• *
« ตอบกลับ #493 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2014, 08:28:39 am »

ทันครับ พอดีงานยุ่ง ลืมเข้ามาอัพเดทข้อมูลครับ พรุ่งนี้สายๆ ช่างเอาเครื่องมาส่งครับ หลังเช็คเครื่องเสร็จจัดส่งหรือมารับได้ทันทีครับ

ขอบคุณมากครับช่างกฤต

« ตอบกลับ #494 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2014, 12:05:48 pm »
สรุปกลุ่มใหม่ ณ ๑๙ ส.ค. ๕๗ มีรายละเอียดดังนี้

โปรฯประจำเดือนนี้คือ 1.จุดหลักรับส่วนลด 50% นาน ๓ รอบบิล (๓ เดือน) ,2.จุดที่ ๒/๕/๖ จุดละ 437.63 ,3.จุดที่ ๓ ฟรี ,4.จุดที่ ๔ คิดอัตรา 50% ของจุด ๒ ดังนั้นค่าใช้จ่ายคิดได้ดังนี้

๑.ค่าบริการรายเดือนจุดที่ ๑ 2,000.00 / 2 = 1,000.00 x 3 (เดือน) = 3,000.00 / 6 (จุด) = 500.00 บาท (คิดตามโปรฯส่วนลด)
๑.๑ค่าเช่าอุปกรณ์จุดที่ ๑ 155.55 x 3 (เดือน) = 466.65 / 6 (จุด) = 77.78 บาท
๒.ค่าบริการรายเดือนจุดที่ ๒/๕/๖ 437.63 x 3 (จุด) = 1,312.89 x 3 (เดือน) = 3,938.67 / 6 (จุด) = 656.45 บาท
๓.ค่าบริการรายเดือนจุดที่ ๔ 437.63 / 2 = 218.82 x 3 (เดือน) = 656.46 / 6 (จุด) = 109.41 บาท
๓.๑ รายการที่ ๑+๑.๑+๒+๓ = 1,343.64  บาท (ต่อท่าน)
๔.ค่าบริการรายเดือนอัตราปกติต่อเดือน = 3,686.86 x 3 (เดือน) = 11,060.58 / 6 (จุด) 1,843.43 บาท
๕.ค่าบริการรายวัน (คิดกรณีเปิดสัญญาไม่ครบ ๓๐ วัน) = 3,686.86 / 30 = วันละ 122.90 x 13 (วัน) = 1,597.70 / 6 (จุด) = 266.29 บาท (ต่อท่าน)
๕.๑ รายการที่ ๓.๑+๔+๕ = 3,453.36 บาท (ต่อท่าน)
๖.ค่ามัดจำเครื่องรับสัญญาณ (อุปกรณ์ของทรูฯ) 1,000 บาท (ต่อท่าน)
๗.ค่าดำเนินการ 500 บาท (ต่อท่าน)
๗.๑ รวมค่าใช้จ่ายสุทธิ ๕.๑+๖+๗ = 3,453.36 + 1,000 + 500 = 4,953.36 บาท (ขออนุญาตปัดเศษเป็น 4,960 บาท)
๘.ค่านำส่งไปรษณีย์ ท่านละ 150 บาท (กรณีต้องนำส่งด้วยวิธีนี้)

สำหรับท่านที่ต้องโอนเงิน เพื่อจัดส่ง โอนมาที่ นายกิจโชติฐิติ ศรีสุวรรณภัทร ธ.กรุงเทพ สะสมทรัพย์ สาขา อ่อนนุช ซ.๑๖ เลขที่ บ/ช 244-043065-6 ครับ โอนแล้วช่วยแจ้งด้วยครับ พร้อมแจ้งที่อยู่จัดส่งมาด้วยครับ
ปล.ลงเลข บ/ช ให้ใหม่เผื่อว่าบางท่านหาไม่เจอ เพราะตอนนี้ผมเองก็จำไม่ได้แล้วว่าลงไว้ตรงหน้าไหน
ปล.๑ ถ้าท่านที่จะให้ส่งทางปณ. เป็นไปได้โอนให้ผมทัน ช่วง ๙ โมงเช้าพรุ่งนี้ ก่อนผมออกไปส่ง จะได้ไปในคราวเดียวกันครับ

• *
« ตอบกลับ #495 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2014, 12:15:06 pm »
ของผมโอนเรียบร้อยนะครับช่างกฤต

ยอดเงิน 5110.07 บาทครับ

นันทวิช ครับผม  [เท่ห์]

• *
« ตอบกลับ #496 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2014, 01:00:44 pm »
ช่างกฤตครับ ผม PM ที่อยู่ไปเรียบร้อยแล้วนะครับ รบกวนต่ออีกนิดนะครับ

ขอบพระคุณมากครับ

« ตอบกลับ #497 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2014, 02:04:45 pm »
ของผมโอนเรียบร้อยนะครับช่างกฤต

ยอดเงิน 5110.07 บาทครับ

นันทวิช ครับผม  [เท่ห์]
ช่างกฤตครับ ผม PM ที่อยู่ไปเรียบร้อยแล้วนะครับ รบกวนต่ออีกนิดนะครับ

ขอบพระคุณมากครับ
รับทราบครับ
พรุ่งนี้จัดส่งพร้อมกัน ๒ ท่านครับ ท่านที่๓,๖
ท่านแรกมารับไปแล้ว

ท่านที ๒ ส่งพร้อมกับไปย้ายตำแหน่งจานใหม่ เนื่องจากของเดิมเอาไว้ใต้ชายคา ก็พอดูได้มาตลอด ต่อมาเมื่อนานมาแล้วอยากติดจานดำ เลยไปเรียกช่างแถวแยกมีนบุรีมาติด มันติดโดยเอาจานดำมาบังหน้าจานทรูทั้งใบ แล้วบอกว่าที่ตรงนี้สัญญาณแรงที่สุด โดยไม่สนใจว่าจานทรูจะมีปัญหาหรือไม่
ท่านที่ ๔,๕ (บ้านเดียวกัน) ส่งพร้อมกับเดินสายสัญญาณเพิ่ม

ขอบคุณทุกท่านครับ

ปล.เอาตัวการ์ตูนแบบในไลน์มาใส่ได้บ้างก็ดีนะ บางตัวสีสันสวยดี (เพราะขี้เกียจพิมพ์เยอะ) ในบางอารมณ์

ออฟไลน์ Moozaab

• *
« ตอบกลับ #498 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2014, 03:46:29 pm »
ลงชื่อจองระบบจาน 1 กล่อง pm ไปแล้วครับ ช่างกฤต
ถ้าไม่ส่ง ปณ. สามารถรับของได้ที่ไหนครับ

« ตอบกลับ #499 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2014, 08:18:57 pm »
ลงชื่อจองระบบจาน 1 กล่อง pm ไปแล้วครับ ช่างกฤต
ถ้าไม่ส่ง ปณ. สามารถรับของได้ที่ไหนครับ
รับทราบครับ

รับเครื่องได้ที่ สวนสยามครับ

ส่วนกลุ่มใหม่แบบระบบสายครับ
๑.คุณโย สวนสยาม 08 1123 0899 (poseidon99)
๒.คุณวิทย์ เพชรบุรี 08 59xx xx68 (vitaon)
๓.คุณโน้ต ท่าพระ 08 198x xx82  (Hhanwu)
๔.คุณ ?
๕.คุณ ?
๖.คุณ ?

ยังเหลือระบบสายอีก ๓ ที่ รอๆๆๆๆๆ

เปิดกลุ่มใหม่ครับ ระบบจาน
๑.คุณอ๊อด สน.ประเวศ (โทรฯมาแจ้ง ติดจานด้ว)
๒.คุณพี่ธระ ซ.รามฯ 24 แยก 20 (ลูกค้าเก่า โทรฯมาขอเพิ่มอีก ๑ จุด
๓.คุณ Moozaab
๔.คุณ ?
๕.คุณ ?
๖.คุณ ?

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 22, 2014, 08:19:49 pm โดย Krit Suansiam »

ออฟไลน์ poseidon99

• *
« ตอบกลับ #500 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 02:20:57 pm »
ระบบสาย เข้ามากันบ้างนะครับ รอครับบบ

« ตอบกลับ #501 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 03:22:10 pm »
แจ้งสมาชิกกลุ่ม"สาย"ครับ
คุณโยและคุณวิทย์ตกลงกันแล้ว ผมคุยกับคุณโน๊ตแล้ว ยอมรับการเปิด ๓ จุดครับ แต่เมื่อซัก ๒๐ นาทีที่ผ่านมา มีหนึ่งท่านโทรฯแจ้งความประสงค์กับผม (อยู่ฝั่ง ธนฯ) ต้องการ ๑ จุด ผมแจ้งให้ลงจองที่หน้ากระทู้ด้วย ตอนนี้ทั้ง ๓ ท่าน จะรอท่านนั้นซัก ๑ วันมั๊ยครับ ถ้าไม่คืบหน้า เช้าวันจันทร์ผมแจ้งเปิดสัญญาแบบ ๓ จุดให้เลย ค่าใช้จ่ายต่อเดือนคิดคร่าวๆ ๘๐๐ กว่าบาท/เดือน ครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ vitaon

• *
« ตอบกลับ #502 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 05:08:58 pm »
ได้ครับ ตกลงตามนั้นครับ

ออฟไลน์ leeming

• *
« ตอบกลับ #503 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 11:15:04 pm »
ขอรับแบบเคเบิ้ลสัก 1 ที่ครับ  [เท่ห์]