ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องของทรู "สายและจาน" พร้อมสาระพันบันเทิงกับกีฬาด้วยการ "รับคีย์โค๊ดทางเน็ต"  (อ่าน 1080160 ครั้ง)

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
Re: เรื่องของทรู "สายและจาน"
« ตอบกลับ #612 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 06:06:40 pm »
ระบบคอนโดเป็น L band นี่ใช้ได้ใช่มั้ยครับ
L-Band ในคอนโดฯ โดยส่วนมากก็เป็นระบบจานนี่แหละครับ แต่ถ้าเป็นคอนโดฯเก่าๆ ต้องดูการวางระบบของทรูอีกทีครับ ว่าเป็นแบบไหน
วิธีง่ายๆ ถ้าถามทางนิติฯแล้วไม่รู้เรื่อง เอาที่อยู่ของเราโทรฯไปสอบถามทาง CC.ของทรูให้ตรวจสอบครับ ว่าสามารถเปิดแพคเกจใดได้ หรือว่าจะใช้งานอินเตอร์เน็ตแบบ Docsis ได้มั๊ย ถ้าได้ทั้งสองอย่าง ต้องถามต่อว่า เวลาดูทรูวิชั่น ดูผ่านสายเคเบิ้ล หรือ ผ่านจานดาวเทียม แล้วฝนตกจะดูได้มั๊ย ได้คำตอบแล้ว กลับมาถามใหม่ครับ

• ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
« ตอบกลับ #613 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 09:55:13 pm »
จาน1ที่ครับ รณชัย ฉะเชิงเทรา 0897927600
รับทราบครับ

สรุประบบจาน
คุณรณชัยแทนคุณสมชายเลยครับ ผมขอไม่รอคุณสมชายนะครับ

รายชื่อกลุ่มดังนี้
๑.คุณรัชต์
๒.คุณสมเกียรติ
๓.คุณรณชัย
๔.คุณต่อ
๕.คุณศักดา
๖.คุณเค
ตามนี้นะครับ และผมเปิดแพคเกจดังนี้นะครับ
เปิดทรูแพลตตินัม ๖ จุด ค่าบริการรวม ๖ จุด ๓,๖๘๖.๘๕ ฿. (ขอปัดเศษเป็นจำนวนเต็มที่ ๓,๖๙๐ ฿.) ได้ฟรีค่าประกันเครื่อง ทั้ง ๖ เครื่อง , ได้ฟรีค่าติดตั้งทั้ง ๖ จุด แต่ผมขอเก็บเพิ่ม ๑ เดือน ๖๑๕ ฿. เพื่อว่าเมื่อใดที่คุณยกเลิก ผมจะเอาเดือนดูฟรี ๑ ด.ให้แทน เป็นสื่งทดแทนผู้ร้บเครื่องต่อจากท่านที่ยกเลิก และค่าดำเนินการของผม ๕๐๐ ฿.  รวมต้องจ่ายเบื้องต้น
1.๓,๖๙๐ ฿.
2.๖๑๕ ฿.
3.๕๐๐ ฿. และ
4.๑๕๐ ฿. กรณีจัดส่งปณ.
=(๑+๒+๓)๔,๘๐๕ ฿. หรือ =(๑+๒+๓+๔)๔,๙๕๕ ฿.
ปล.ทีนี้การเปิดสัญญาในวันพรุ่งนี้ จะไม่เต็มรอบบิล ๓๐ วัน ทางทรูจะคิดเป็นรายวัน ถ้าเอามารวมด้วย ก็ตกอีกคนละประมาณ ๕๐๐ ฿. ผมจะใช้วิธีให้ทรูคิดเดือนนี้เป็นเดือนแรก แต่จ่ายค่าบริการ ๒๖ วัน ก็จะหักออกไปวันละ ๒๐.๕ ฿.ต่อเครื่องคูณ ๔ = ๘๒ ฿. จะเหลือ ๔,๘๗๓ ฿. ผมขอตัวเลขกลมๆ เผื่อเหลือ เผื่อขาดที่ ๔,๘๘๐ ฿. นะครับ เริ่มโอนเงินได้ตั้งแต่พรุ่งนี้หลังจากผมได้รับเครื่องแล้วในช่วงเช้านะครับ
โอนที่ธ.กรุงเทพ 244-043065-6 ชื่อ กิจโชติฐิติ ศรีสุวรรณภัทร ครับ
ขอบคุณครับ
ช่างกฤต สวนสยาม[/b][/size][/font][/color]

ขอรบกวนสมาชิกกลุ่มนี้นะครับ ที่เปิดสัญญาไปเมื่อวันที่ ๕ พ.ย. ๕๗ ครับ เรื่องมีอยู่ว่า เมื่อเปิดสัญญาและทำการติดตั้งเสร็จแล้ว ผมก็ทำการโทรฯที่ CC. เพื่อแจ้งความประสงค์ขอชำระราย ๖ เดือน และขอเปิดใช้สิทธิ์ PVR&ANYWHERE พร้อมกัน ทางจนท.ก็ดำเนินการให้แล้วเสร็จทั้งหมด แต่มามีปัญหาในเรื่องของรอบบิลครับ กล่าวคือ จนท.ท่านที่ผมคุยด้วย แจ้งว่า ไม่สามารถทำรอบบิลที่ไม่ครบ ๖ เดือนเต็มได้ ต้องเป็นรอบบิลที่เรียกเก็บคือ ๖ เดือน กับ อีก ๒๖ วันครับ ที่นี้ผมเก็บทั้ง ๖ ท่านมาที่ ๕ เดือน กับอีก ๒๖ วัน จึงเท่ากับว่า ทั้ง ๖ ท่านยังจ่ายค้างผมอีก ๑ เดือน ๖๑๕ ฿. ที่นี้ผมจะให้ท่านโอนทันที บางท่านก็สะดวก บางท่านก็อาจจะไม่สะดวก และบางท่านอาจใช้ บ/ช คนละธนาคารกับผม ซึ่งต้องจ่ายค่าธรรมเนียมการโอนอีก ผมเลยคิดว่าที่เรานับระยะการชำระกันในรอบถัดไปคือ เม.ย. ๕๘ ก็คงจ่ายชำระในช่วงเวลานั้นเหมือนเดิม แต่จ่ายเพิ่มจากยอดจ่าย ๖ เดือน เป็น ๗ เดือน จำนวน ๔,๓๐๕ ฿. โดยรอบเดือนก็จะไปสิ้นสุดในเดือน พ.ย. ๕๘ ครับ ผมแจ้งในนี้แล้ว ผมจะแจ้งทางไลน์ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ ช่างกฤต สวนสยาม

ออฟไลน์ ps17

• *
« ตอบกลับ #614 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2014, 01:08:32 pm »
ที่โทรไปคุยกับช่างกฤตเรี่องระบบจาน ขอจองระบบจานพร้อมติดตั้ง 1 ที่  โทร 089-786-2055 คุณ บอย ลำลูกกา
รับทราบครับ

ยอดกลุ่มใหม่ "ระบบจาน" ครับ
๑.คุณวัฒนา สระบุรี 08 5420 5278
๒.คุณบอย ลำลูกกา 08 9786 2055 (boybee)
๓.คุณ ?
๔.คุณ ?
๕.คุณ ?
๖.คุณ ?
และนับจากนี้ต่อไปคือ รอ รอ รอ แล้วก็ รอๆๆๆๆๆๆ ครับ

อยากเข้ากลุ่มนี้ครับ ก๊วนเดิมจะหมด 31 ธันวานี้ ไม่ทราบว่าจะทันหรือเปล่า  จองไว้ซัก 1 ที่ ได้หรือเปล่า ถ้าได้เดี๋ยวโทร.หาครับ

« ตอบกลับ #615 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2014, 07:17:48 am »
ที่โทรไปคุยกับช่างกฤตเรี่องระบบจาน ขอจองระบบจานพร้อมติดตั้ง 1 ที่  โทร 089-786-2055 คุณ บอย ลำลูกกา
รับทราบครับ

๑.คุณวัฒนา สระบุรี 08 5420 5278
๒.คุณบอย ลำลูกกา 08 9786 2055 (boybee)
๓.คุณ ?
๔.คุณ ?
๕.คุณ ?
๖.คุณ ?
และนับจากนี้ต่อไปคือ รอ รอ รอ แล้วก็ รอๆๆๆๆๆๆ ครับ

อยากเข้ากลุ่มนี้ครับ ก๊วนเดิมจะหมด 31 ธันวานี้ ไม่ทราบว่าจะทันหรือเปล่า  จองไว้ซัก 1 ที่ ได้หรือเปล่า ถ้าได้เดี๋ยวโทร.หาครับ

ได้ครับ แต่ไม่รู้ว่าจะเต็มก่อน หรือ หลังนะครับ ต้องลองดู พึ่งมีแค่ ๒ รวมท่านเป็น ๓ แต่มีอีก ๑ ท่าน แจ้งมาที่ข้อความส่วนตัวพร้อมเบอร์โทรฯ สอบถามเข้ามา ผมแจ้งกลับให้มาจอง่ที่หน้ากระทู้ยังเงียบอยู่ครับ เลยไม่แน่ใจ กลัวจะเหมือนที่ผ่านมา พอครบจำนวนโทรฯไปถาม กลับบอกว่าสอบถามเฉยๆ ผมเลยไม่กล้าเอาชื่อและเบอร์โทรฯมาลงจองให้ครับ

« ตอบกลับ #616 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2014, 12:32:20 am »
รับทราบครับ

๓.คุณ ?
๔.คุณ ?
๕.คุณ ?
๖.คุณ ?

ได้ครับ แต่ไม่รู้ว่าจะเต็มก่อน หรือ หลังนะครับ ต้องลองดู พึ่งมีแค่ ๒ รวมท่านเป็น ๓ แต่มีอีก ๑ ท่าน แจ้งมาที่ข้อความส่วนตัวพร้อมเบอร์โทรฯ สอบถามเข้ามา ผมแจ้งกลับให้มาจอง่ที่หน้ากระทู้ยังเงียบอยู่ครับ เลยไม่แน่ใจ กลัวจะเหมือนที่ผ่านมา พอครบจำนวนโทรฯไปถาม กลับบอกว่าสอบถามเฉยๆ ผมเลยไม่กล้าเอาชื่อและเบอร์โทรฯมาลงจองให้ครับ
เออ !! ตกลงคุณ ps17 จองไว้ เอาชัวร์หรือเปล่า ดูเหมือนว่าคุณยังไม่ได้โทรฯหาผมใช่มั๊ยครับ เพราะว่าตอนนี้ลองนั่งนับดู ถ้าคุณเอา และมีคุณปุ๊ก (จำชื่อผิดรึเปล่า ไม่แน่ใจ ไม่ได้เปิดข้อความส่วนตัวดู) ถ้าคุณยืนยัน ผมจะได้โทรฯถามคุณปุ๊ก และมีอีกท่านคือคุณปุ้ย (สามีชาวต่างชาติ ใจร้อน)ตอนเดือนก่อนแนะนำไป แต่จะเอาทันที ๒ จุด พอดีพึ่งปิดกลุ่มไป จึงแจ้งไว้ว่า ผมเปิดกลุ่มแล้วจะโทรฯบอก ถ้าตามนี้ก็ครบ ๖ พอดีครับ

ออฟไลน์ sumathee

• *
« ตอบกลับ #617 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2014, 05:22:03 pm »
ขอ 1 จุดแบบจาน ๐๘๙-๔๘๘๐๖๓๓. (สุเมธี. เพิ่มสิน)

« ตอบกลับ #618 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2014, 08:54:14 am »
ขอ 1 จุดแบบจาน ๐๘๙-๔๘๘๐๖๓๓. (สุเมธี. เพิ่มสิน)
รับทราบครับ

สรุปยอดกลุ่มใหม่ "ระบบจาน" ครับ
๓.คุณ ps17 เชียงใหม่ (โทรฯมายืนยันเมื่อวานครับ)
๔.คุณสุเมธี เพิ่มสิน ๐๘ ๙๔๘๘ ๐๖๓๓
๕.คุณสุธี บางจาก (petite777)
๖.คุณ ?

ปล.คุณปุ๊ก ผมโทรฯติดต่อแล้ว สรุปว่าไม่เอา สาวนคุณปุ้ย ผมโทรฯติดต่อ ๒ ครั้ง ไม่รับสาย อาจจะติดภาระกิจส่วนตัวอยู่ คงรอติดต่อกลับมา ถ้าติดต่อกลับมาแล้วสรุปว่ารับ น่าจะครบจำนวนครับ
ปล.๑คุณปุ้ย ยังไม่ติดต่อมา แต่คุณสุธี มาเพิ่ม สรุปต้องรออีก ๑ ท่านครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 15, 2014, 06:47:20 pm โดย Krit Suansiam »

ออฟไลน์ petite777

• *
« ตอบกลับ #619 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2014, 02:51:20 pm »
ขอลงชื่อร่วมกลุ่ม 1 จุด ระบบจาน ลงชื่อ สุธี บางจาก
ฝากเบอร์ไว้แล้วที่ข้อความส่วนตัว

« ตอบกลับ #620 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2014, 06:43:16 pm »
ขอลงชื่อร่วมกลุ่ม 1 จุด ระบบจาน ลงชื่อ สุธี บางจาก
ฝากเบอร์ไว้แล้วที่ข้อความส่วนตัว
รับทราบครับ

ออฟไลน์ trunk69

• *
« ตอบกลับ #621 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2014, 01:25:25 am »
จองที่สุดท้ายระบบจาน  ฝากเบอร์ไว้ที่ PM ครับ (ต้น)

« ตอบกลับ #622 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2014, 08:12:32 am »
จองที่สุดท้ายระบบจาน  ฝากเบอร์ไว้ที่ PM ครับ (ต้น)
รับทราบครับ  ตอบไปที่ข้อความส่วนตัวแล้วครับ

« ตอบกลับ #623 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2014, 08:18:50 am »
สรุปยอดกลุ่มใหม่ "ระบบจาน" ครับ
๓.คุณ ps17 เชียงใหม่ (โทรฯมายืนยันเมื่อวานครับ)
๔.คุณสุเมธี เพิ่มสิน ๐๘ ๙๔๘๘ ๐๖๓๓
๖.คุณต้น นครปฐม (trunk69)

ครบแล้วครับทุกท่าน วันนี้ขอเวลาช่วงว่างๆ จะโทรฯแจ้ง ๕ ท่านแรก เพื่อยืนยันก่อนนะครับ แต่ถ้าท่านใดเข้ามาเห็นและยืนยันในหน้ากระทู้นี้ ผมก็ไม่ต้องโทรฯหานะครับ ส่วนท่านใดสะดวกยืนยันมาทางไลน์ก็ได้ครับ

ออฟไลน์ flam_zaa

• *
« ตอบกลับ #624 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2014, 08:24:20 pm »
จอง 1 ที่ระบบสายคับ ที่ติดต่อไปทางไลน์ -fmz"
ฝากเบอร์ไว้ใน pm คับ

« ตอบกลับ #625 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2014, 09:40:57 pm »
จอง 1 ที่ระบบสายคับ ที่ติดต่อไปทางไลน์ -fmz"
ฝากเบอร์ไว้ใน pm คับ
รับทราบครับ เดี๋ยวผมเปิดชุดล่าสุดเสร็จแล้วจะมาตั้งกลุ่มใหม่ให้ครับ

« ตอบกลับ #626 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2014, 11:28:49 pm »
๖.คุณต้น นครปฐม (trunk69)

ครบแล้วครับทุกท่าน วันนี้ขอเวลาช่วงว่างๆ จะโทรฯแจ้ง ๕ ท่านแรก เพื่อยืนยันก่อนนะครับ แต่ถ้าท่านใดเข้ามาเห็นและยืนยันในหน้ากระทู้นี้ ผมก็ไม่ต้องโทรฯหานะครับ ส่วนท่านใดสะดวกยืนยันมาทางไลน์ก็ได้ครับ

เรียนสมาชิกกลุ่มนี้ทั้ง ๖ ท่านครับ ตอนนี้ยืนยันมาครบทุกท่านแล้ว แต่เนื่องจากว่ารถยนต์ผมต้องทำการซ่อมแบบโอเวอร์ฮอลล์ จะแล้วเสร็จตอนปลายสัปดาห์ ทีนี้ถ้าผมเปิดสัญญทันทีก็เกรงว่ากว่ารถผมจะเสร็จแล้วเดินทางไปติดตั้งจานให้กับคุณบอย ที่ลำลูกกาด้วย ก็อาจจะกินเวลาหลายวัน ก็เลยขอถามทั้ง ๕ ท่านที่เหลือว่า รออีกซักประมาณ ๑ อาทิตย์ได้มั๊ยครับ จะได้รับเครื่องในช่วงเวลาที่ใกล้เคียงกันครับ

และหลังจากเปิดชุดนี้เสร็จแล้ว ผมจะตั้งกลุ่มใหม่แบบระบบ "สาย" ขึ้นใหม่ครับ มีจองมา ๑ ท่านแล้วครับ ท่านใดต้องการใช้แบบสายก็ลงชื่อจองได้เลยครับ

ขอบคุณครับ ช่างกฤต สวนสยาม

ออฟไลน์ nuttel

• *
« ตอบกลับ #627 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2014, 11:03:32 pm »
ขอ id line ช่างกฤตด้วยครับ จะโอนเงินให้

« ตอบกลับ #628 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2014, 10:17:30 am »
ขอ id line ช่างกฤตด้วยครับ จะโอนเงินให้

มีไลน์ชื่อนัทวุฒิเข้ามา ผมตอบกลับไปแล้วครับ

ออฟไลน์ nuttel

• *
« ตอบกลับ #629 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2014, 04:12:30 pm »

มีไลน์ชื่อนัทวุฒิเข้ามา ผมตอบกลับไปแล้วครับ

ผมชื่อ ณัฐ  เบอร์โทรผม 0846376787 โทรศัพท์เครืองนี้ไม่มี line ใช้รับสายโทรออกเท่านั้น 
ถ้าจะให้ผมส่งหลักฐานการโอนเงินผ่านทาง line ก็บอก id ผมด้วย หรือ ไม่สะดวกให้ตรงนี้   ส่ง id ไปที่ email ก็ได้ [email protected]
หรือ line หาผมที่ id 3100602354165