ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องของทรู "สายและจาน" พร้อมสาระพันบันเทิงกับกีฬาด้วยการ "รับคีย์โค๊ดทางเน็ต"  (อ่าน 1080320 ครั้ง)

ออฟไลน์ pong000

• *
Re: เรื่องของทรู "สายและจาน"
« ตอบกลับ #666 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2015, 01:37:12 pm »
ปอน พระนั่งเกล้าคับ 2จุด ระบบจานคับ (084-3885xxx) :) :) :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2015, 02:27:37 pm โดย pong000 »

ออฟไลน์ Krit Suansiam

• Full LED TV member
  • ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
« ตอบกลับ #667 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2015, 05:54:49 pm »
ปอน พระนั่งเกล้าคับ 2จุด ระบบจานคับ (084-3885xxx) :) :) :)
รับทราบครับ ขอเคลียร์ยอดก่อนครับ แล้วจะแจ้งไป

ออฟไลน์ pong000

• *
« ตอบกลับ #668 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 02:25:54 pm »
ช่างกฤตคับ ผมปอนพระนั่งเกล้า ต้องขอยกเลิกในการจองแบบระบบจาน2จุดนะคับ ขออภัยด้วยนะครับช่างกฤต ;) ;)

• ??????? ??????? ????????????????????????? ????????????????
« ตอบกลับ #669 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2015, 06:49:34 pm »
ช่างกฤตคับ ผมปอนพระนั่งเกล้า ต้องขอยกเลิกในการจองแบบระบบจาน2จุดนะคับ ขออภัยด้วยนะครับช่างกฤต ;) ;)
รับทราบครับ

« ตอบกลับ #670 เมื่อ: มีนาคม 02, 2015, 02:11:46 pm »
ลืมไป

คุณบอยฯ ส่งข้อความส่วนตัวมาจอง ๑ จุด

ขอประกาศว่า จะเปิดกลุ่มระบบจานใหม่ เนื่องจากมีลูกค้าที่ผมไปซ่อมงานให้ที่บ้าน สอบถามรายละเอียดมากับผม แล้วสนใจ แต่ไม่ได้เป็นสมาชิกในเว็บบอร์ดนี้ จองมา ๑ จุด ผมจึงต้องมาเปิดกลุ่มรอครับ
๑.คุณเป รามอินทรา ๖๑ / ๐๘ ๒๐๑x x๙๙๓ จัดส่งแล้ว
๒.คุณธีรภัทร (เบอร์ที่ข้อความส่วนตัว)
๓.คุณบอล ธีระยุทธ (ขออภัยลงชื่อไว้ผิด นั่งงงอยู่นานว่าใครมาจอง)
๔.คุณยุวดี ภูเก็ต (เพิ่ม ๑ จุด)
๕.คุณปัญญา นครปฐม
๖.คุณอ๊อด (เพื่อนคุณบอล ธีระยุทธ)
เรียนเชิญร่วมความสนุก บันเทิงครับ

ปล.แก้ไขเพิ่มชื่อคุณยุวดี
อันนี้ครบจำนวนแล้วครับ ๖ จุด แต่ทุกท่านจะได้รับเครื่องวันหมดไม่เท่ากันครับ สาเหตุผมแจ้งเป็นรายบุคคลทางโทรฯแล้วครับ

ขอสรุปชุดล่าสุดดังนี้ครับ
คุณเป รับเครื่องคุณเอ เพื่อนคุณกานต์ แทน ครบรอบชำระครั้งต่อไป มิ.ย. ๕๘
คุณธีรภัทร รับเครื่องคุณทวีทรัพย์ แทน ครบรอบชำระครั้งต่อไป ก.ย. ๕๘ ได้รับเงินโอนแล้ว
คุณบอล ธีระยุทธ รับเครื่องคุณสมชาย แทน ครบรอบชำระครั้งต่อไป ส.ค. ๕๘ ได้รับเงินโอนแล้ว โอนเกินมา ๖๐ ฿. ถ้าตอนแพคของไม่ลืมจะใส่ไว้ในกล่องให้นะครับ
คุณปัญญดา ฯ (หลานพี่ยุวดี) รับเครื่องคุณตี๋ บางกะปิ (ปวาร / ขออภัยถ้าจำผิด) แทน ครบรอบชำระครั้งต่อไป มิ.ย. ๕๘ ได้รับเงินโอนแล้ว
คุณปัญญา นฐ. รับเครื่องเปิดสัญญาใหม่ของวันที่ ๑ มี.ค. ๒๕๕๘ ครบรอบชำระครั้งต่อไป ส.ค. ๕๘ (สำหรับท่านนี้ ขอ'ญาตแจ้งเพิ่มเติมอีกครั้งครับว่า การเปิดสัญญาเมื่อวาน สามารถนับการชำระครั้งละ ๖ เดือนได้ทันทีมั๊ย ภายในไม่เกิน ๕ วันครับ : ตอนนี้ขอจัดส่งเครื่องให้ถึงมือครบทุกท่านก่อนครับ)
คุณอ๊อด รับเครื่องของคุณวีกุล แทน ครบรอบชำระครั้งต่อไป ส.ค. ๕๘
ปล.มีเครื่องของคุณบอล และ คุณอ๊อด ใช้ประกันเดิม ๒,๐๐๐ ฿. แต่ผมเรียกเก็บ ๑,๐๐๐ ฿. เพื่อแลกเปลี่ยนโปรฯปัจจุบันเอง กรณีเลิกใช้งานจะขอหัก ๑ เดือน เพื่อให้ผู้รับช่วงต่อ ส่วนค่าใช้จ่ายแรกเริ่ม ผมโทรฯแจ้งทุกท่านโดยตรงแล้ว ยกเว้นคุณอ๊อดปิดเครื่องประชุม คุณบอล ฯ รับอาสาแจ้งให้ทราบ (ขอบคุณครับ) และมีข่าวดีแจ้งครับ

จะเปิดกลุ่มใหม่ทันทีครับ เพราะเมื่อคืน คุณเส มารับเครื่องที่ผมแจ้งเปลี่ยนเครื่อง มีความประสงค์จองให้เพื่อน จำนวน ๒ จุดครับ จึงต้องเริ่มตั้งกลุ่มใหม่ดังนี้ และ เมื่อคืนก่อนถึงบ้าน มีโทรฯเข้ามาจองและสอบถามข้อมูลหลายๆอย่าง คุยกัน ๑ ชั่วโมง ๙ นาทีกว่าๆ บอกว่ายังไม่เป็นสมาชิก ผมก็บอกว่าสมัครง่าย ให้สมัครไว้แล้วก็ลงจองให้ผมทราบด้วย เดี๋ยวผมลืม (และก็มีลืมจริงๆเป็นท่านที่ ๒ มานั่งไล่ตรวจสอบรายละเอียด พบว่าจองไว้ที่ข้อความส่วนตัวเมื่อกลางเดือนธ.ค. ปีที่แล้วในระบบสาย ผมลืมมาตั้งกลุ่มให้ใหม่ จนรอไม่ไหว เปิดแพคเองเลยแบบสุขคูณสอง ขออภัยท่านด้วยครับ ใกล้จะถึงรังสิตแล้ว ความจำจึงไม่เหมือนวัยตีกัน)

๑.คุณเจษฎา (1) จองแทนเพื่อน (คุณเส)
๒.คุณเจษฎา (2) จองแทนเพื่อน (คุณเส)
๓.คุณ ?
๔.คุณ ?
๕.คุณ ?
๖.คุณ ?

ท่านใดต้องการเข้ากลุ่มเชิญเลยครับ เต็มไวก็เปิดเร็วครับ ยิ่งในภาวะการณ์เศรษฐกิจที่ต้องรัดเข็มขัดแบบนี้ การรวมกลุ่มเท่านั้นที่ผู้บริโภคมีความคุ้มที่สุด

ขอขอบพระคุณทุกท่านครับ
ช่างกฤต สวนสยาม

แก้ไขพิมพ์ตก
แก้ไขชื่อผู้จอง และแจ้งผู้โอนและนำส่งแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2015, 10:24:17 pm โดย Krit Suansiam »

« ตอบกลับ #671 เมื่อ: มีนาคม 03, 2015, 09:31:09 am »
ยังรอยอดโอนของคุณปัญญาและคุณอ๊อดอยู่นะครับ ก่อน ๑๑ โมงเช้านี้ เลยจากนี้ผมขอรวมจัดส่งพรุ่งนี้ครับ เพราะวันนี้ผมมีนัด ๓ งานที่มีความห่างกัน ๑๑ คลองนะครับ แพคลงกล่องรอใส่ชื่อผู้รับแล้วครับ

« ตอบกลับ #672 เมื่อ: มีนาคม 03, 2015, 11:00:34 pm »
แจ้งจัดส่งวันนี้ครับ
๑.คุณธีระยุทธ EL 9044 9432 3 TH
๒.คุณปัญญา EL 9044 9433 7 TH
๓.คุณธีรภัทร EL 9044 9439 9 TH
๔.คุณกิติชัย EL 9044 9440 8 TH
๕.คุณปัญญดา EL 9044 9441 1 TH
และแจ้งไปที่ข้อความส่วนตัวกับไลน์แล้วครับ

« ตอบกลับ #673 เมื่อ: มีนาคม 11, 2015, 01:32:51 pm »
มีเพื่อนสมาชิกจากเว็บโบราณ โทรฯมาจองกับผม ซึ่งไม่ได้เป็นสมาชิกเว็บบอร์ดนี้ รบกวนให้ผมลงชื่อให้ จึงขอสรุปกลุ่มดังนี้

๑.คุณเจษฎา (1) {เพื่อนของคุณเส จองให้}
๒.คุณเจษฎา (2) {           "           }
๓.คุณศรีสิทธิ์ ๐๘ ๔๖๗๐ ๘๗๗๙ (จองไว้ที่บอร์ดโบราณ)
๔.คุณแว่น กิตติพล (ลูกค้าเก่า มาจองถึงบ้านเมื่อคืน)
๕.คุณโสภณ (อาจจะเอาระบบสาย)
๖.คุณนานา สระบุรี

ปล.ครบ ๖ ท่านแล้วพรุ่งนี้สายๆ จะโทรฯแจ้งทุกท่านครับ

แก้ไขเพิ่มชื่อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2015, 07:48:18 pm โดย Krit Suansiam »

ออฟไลน์ nongball2000

• *
« ตอบกลับ #674 เมื่อ: มีนาคม 11, 2015, 05:41:19 pm »
สวัสดีครับช่างกฤต

ผมคือลูกค้าที่โทรไปสอบถามข้อมูลเมื่อสัปดาห์ที่แล้วนะครับ ต้องขออภัยด้วยที่เข้ามาตอบกระทู้ช้าไปหน่อย พอดีสัปดาห์ที่แล้วผมอยู่ที่ต่างจังหวัดเลยไม่สะดวกเข้ามาตอบ และตามที่ได้คุยกันไว้คือขอลงชื่อในกลุ่มระบบจาน แต่ถ้าหากกลุ่มระบบสายครบจำนวนเมื่อไร ผมขอเปลี่ยนเข้าไปอยู่ในกลุ่มระบบสายแทนนะครับ ส่วนเบอร์โทรเดี๋ยวผมส่งให้ทาง PM นะครับ

ขอบคุณครับ

โสภณ / ตากสิน27 / 0XX-415-0995

ออฟไลน์ nnthawornp

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #675 เมื่อ: มีนาคม 11, 2015, 06:35:30 pm »
สวัสดีครับ ผม นานา จ.ลพบุรี ขอสมัคร ระบบ จานดาวเทียม 1 จุดครับ เดี๋ยวจะส่งเบอร์โทรและที่อยู่ไปทาง pm.นะครับ ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #676 เมื่อ: มีนาคม 12, 2015, 01:24:52 pm »

ผมคือลูกค้าที่โทรไปสอบถามข้อมูลเมื่อสัปดาห์ที่แล้วนะครับ ต้องขออภัยด้วยที่เข้ามาตอบกระทู้ช้าไปหน่อย พอดีสัปดาห์ที่แล้วผมอยู่ที่ต่างจังหวัดเลยไม่สะดวกเข้ามาตอบ และตามที่ได้คุยกันไว้คือขอลงชื่อในกลุ่มระบบจาน แต่ถ้าหากกลุ่มระบบสายครบจำนวนเมื่อไร ผมขอเปลี่ยนเข้าไปอยู่ในกลุ่มระบบสายแทนนะครับ ส่วนเบอร์โทรเดี๋ยวผมส่งให้ทาง PM นะครับ

ขอบคุณครับ

โสภณ / ตากสิน27 / 0XX-415-0995
รับทราบครับ

สวัสดีครับ ผม นานา จ.ลพบุรี ขอสมัคร ระบบ จานดาวเทียม 1 จุดครับ เดี๋ยวจะส่งเบอร์โทรและที่อยู่ไปทาง pm.นะครับ ขอบคุณครับ
รับทราบครับ

ปล.พอดีกำลังยุ่งอยู่ เดี๋ยวช่วงค่ำๆ ผมมาจับเข้ากลุ่มให้ครับ

ออฟไลน์ nnthawornp

• *
« ตอบกลับ #677 เมื่อ: มีนาคม 12, 2015, 01:42:18 pm »

ขอบคุณครับ

รับทราบครับ

รับทราบครับ

ปล.พอดีกำลังยุ่งอยู่ เดี๋ยวช่วงค่ำๆ ผมมาจับเข้ากลุ่มให้ครับ

ขอบคุณครับ..ผมสำรองเงินไว้รอแล้วครับ

ออฟไลน์ tanin2500

• *
« ตอบกลับ #678 เมื่อ: มีนาคม 12, 2015, 01:51:48 pm »
ขอสมัครระบบสาย 1 ที่ ช่วยแจ้งรายละเอียดด้วยครับ  ธานินทร์ 0817622778

« ตอบกลับ #679 เมื่อ: มีนาคม 12, 2015, 07:40:55 pm »
ขอสมัครระบบสาย 1 ที่ ช่วยแจ้งรายละเอียดด้วยครับ  ธานินทร์ 0817622778
รับทราบครับ

เดี๋ยวปิดกลุ่มจานเสร็จแล้วจะตั้งกลุ่มใหม่ให้ครับ

ออฟไลน์ goojazaa

• *
« ตอบกลับ #680 เมื่อ: มีนาคม 12, 2015, 09:21:03 pm »
สนใจสมัครระบบจานด้วยคนครับ   ขอรายละเอียดหน่อยนะครับ  เอก 0832387216

« ตอบกลับ #681 เมื่อ: มีนาคม 12, 2015, 10:23:01 pm »
สนใจสมัครระบบจานด้วยคนครับ   ขอรายละเอียดหน่อยนะครับ  เอก 0832387216
ขอบคุณครับ รบกวนย้อนกลับไปอ่าน ๒-๓ หน้าครับ (หน้า ๓๕-๓๖ ถ้าจำไม่ผิด) มีรายละเอียดการชำระเงินครับ

ออฟไลน์ nongball2000

• *
« ตอบกลับ #682 เมื่อ: มีนาคม 13, 2015, 10:59:06 am »

ตามที่ได้คุยกันไว้เมื่อวาน เรื่องรับเครื่องในระบบสายต่อจากลูกค้าที่ยกเลิก ผมได้ลองคำนวณค่าใช้จ่ายทั้งหมดแล้ว จะมีส่วนที่เป็นเงินประกันอุปกรณ์และค่าสายสัญญาณที่เพิ่มขึ้นมาด้วย ทำให้เกินงบประมาณที่ผมได้ตั้งไว้ ดังนั้นจึงขอเลือกรอเปิดสัญญาใหม่ในกลุ่มระบบจานตามเดิมนะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ goojazaa

• *
« ตอบกลับ #683 เมื่อ: มีนาคม 13, 2015, 01:10:14 pm »
โอเครครับอ่านแล้วครับ ขอบคุณมากครับคุณกฤต  ยืนยัน 1 ที่นั่งเหมือนเดิมครับ (แบบจาน)