ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการดู youtube บนสมาร์ททีวีครับ  (อ่าน 2502 ครั้ง)

ออฟไลน์ sarawut chomdee

• Flat TV member
  • *
สอบถามการดู youtube บนสมาร์ททีวีครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2021, 12:09:06 pm »
มีสมาร์ททีวี sony แต่อยู่ห้องเช่า ไม่มีระบบเน็ตบ้านให้ต่อสาย
มีวิธีไหนอีกบ้างครับที่จะทำให้เราใช้ youtube ได้ แบบว่าใช้ตัวทีวีเปิดเลย ขอบคุณครับ

(ไม่นับรวมการส่งหน้าจอจากโทรศัพท์เข้าทีวี)

ออฟไลน์ Dear_sir

• Administrator
  • LCD TV member
  • *
    • LCDTVTHAILAND
Re: สอบถามการดู youtube บนสมาร์ททีวีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2021, 05:47:09 pm »
 [yes] ใช้วิธี Hotspot จากมือถือได้ครับ แชร์อินเทอร์เน็ตเอา

ออฟไลน์ pepsiman

• *
Re: สอบถามการดู youtube บนสมาร์ททีวีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2021, 11:14:21 pm »
แชร์ WiFi จากมือถือก็ได้ สะดวกดี แต่ระวังแบตมือถือหมดไว [เหม่อ]