ผู้เขียน หัวข้อ: มอเตอร์ไซค์ ยามาฮ่า yamaha nmax 155  (อ่าน 171 ครั้ง)

ออนไลน์ Prichas

• Hologram 3D TV member
มอเตอร์ไซค์ ยามาฮ่า yamaha nmax 155
« เมื่อ: ธันวาคม 30, 2021, 05:11:55 pm »
ใหม่! ยามาฮ่า เอ็นแม็กซ์ คอนเนคเต็ด ออโตเมติกพรีเมียมอัจฉริยะใหม่ ออปชันจัดเต็มครบสุดในคลาส 155cc ความเหนือระดับตามแบบฉบับ MAX Series ดีไซน์พรีเมียมสปอร์ตหรูดุเดือด สีสันใหม่ตื่นเต้น ฟังก์ชันใหม่สนองตอบทุกการใช้งานด้วย Y-Connect และ Traction Control ประสานสมรรถนะการขับขี่ที่ตื่นเต้นด้วย VVA และก็ ABS Dual Channel เพียงแค่อย่างเดียวในคลาส เพื่อความสมบูรณ์แบบของชีวิตที่สุดแม็กซ์ รวมทั้งคุ้มค่ากว่าด้วยการรับประกันมากยิ่งกว่า ถึง 5 ปี หรือ 50,000 กิโลเมตร*
แน่ๆขอรับว่าการเพิ่มอัตราส่วนกำลังอัดโน่นก็มีความหมายว่าเป็นการเพิ่มกำลังเครื่องยนต์อย่างเห็นได้ชัดโดยมีการเปลี่ยนแปลงลูกสูบฟอร์จอัดขึ้นรูปแบบใหม่จากเดิมครับที่เป็นห่วงเค้าเป็นแบบหัวเรียบร้อยครับและมีการเซาะร่องให้หลบวาล์วที่ลึกกว่าเดิมมีการตัดหัวเรียบไม่มีทางดังเดิมทำให้พื้นที่เขาเขาไม่ต่ำลงพูดง่ายๆก็คือว่าสูบนั้นราวกับจะสูงมากขึ้นบางส่วนแต่ว่าเรื่องจริงแล้วก็เท่าเดิมขอรับเพราะเหตุว่าเป็นการกระทำตนเองและก็เป็นการปรับแต่งเครื่องยนต์ที่ชาญฉลาดเป็นอย่างยิ่งครับผมเนื่องจากว่ามีการปาดฝาดูดหรือทำอย่างอื่นแต่อย่างใดมีการขยายช่องเพียงพอร์ทไอดี 19 มิลลิเมตรเป็น 13.5 mm ให้ ID เข้าได้มากจดทะเบียนของเอ็นแม็กซ์ก่อนหน้านี้ก็คือระบบวาล์วแปรผัน vva ทำงานตั้งแต่ 600 รอบต่อนาทีขึ้นไปครับจะมีการดันให้เข้าไปขัดที่ชุดลือกระเดื่อง 2 ตัวนะที่กดพาลูกเบี้ยวองศาสูงผู้คนจำนวนมากยังไม่เคยทราบเลยครับว่า ID ของ nmax นั้นจะมี 2 ตัวด้วยกันตัวนึงเป็นองศาต่ำจึงเป็นองศามากถึง 6 นาทีแล้วจะมีการตลาดเข้าไปขัดไว้ทำให้องศาสูงดำเนินการข้อบังคับดีมีระยะผู้กระทำดที่มากขึ้นนานขึ้นก็เลยไม่น่าแปลกใจนะครับว่าทำไม nmax155 ตั้งแต่รุ่นแรกถึงรุ่นใหม่รวมทั้งรุ่นอื่นๆที่เราแปรผันแบบ vba แรงเร้าใจเป็นอย่างยิ่งรวมทั้งปีที่สูงสุดถึง 130 km h ย้ำนะครับว่าเหลือ 130 กิโลต่อชั่วโมงทำได้เพียงแค่ 128 KB s h ด้วยเหตุว่าน้ำหนักตัวเยอะถึง 12 กิโลกรัมอย่างไรก็ตามการสอบครั้งแรกผมทำเป็น 125 กิโลเมตรต่อชั่วโมงนั้นจำเป็นต้องนับว่าเป็นรถออกมาจากศูนย์ใหม่ก็คือ 40 กิโลครั้งที่ 2 ทำเป็น 128 ถ้าอย่างนั้นก็ถือว่าดีขึ้นครับรถยนต์เริ่มมีความคล่องตัวเพิ่มขึ้นเรื่อยๆมีบุคลากรบางคนซื้อใบอนุญาตขับขี่แล้วโทรศัพท์มาบอกครับผมว่าวิ่งได้สูงสุดถึง 130 กิโลต่อชั่วโมงกับน้ำหนักตัวเพียง 60 กิโล
Copy
ยามาฮ่าnmax

ออฟไลน์ kokopp

• *
Re: มอเตอร์ไซค์ ยามาฮ่า yamaha nmax 155
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 08, 2022, 09:52:58 pm »
ยามาฮ่า เอ็นแม็กซ์