ผู้เขียน หัวข้อ: ขายเครื่องเสียง ลำโพง หลายอย่างครับ  (อ่าน 1277 ครั้ง)

ออฟไลน์ risk25955

• Edge LED TV member
สนใจติดต่อได้ที่เบอร์ 098-8301985

1.EPOS​ ES25
ลำโพงระดับตำนาน​ จากอังกฤษ​ ที่หาตัวจับได้ยาก​ ดูหน้าตาบ้านๆ​ แต่ถ้าไปตั้งในห้องเครื่องเสียงหรือห้องนั่งเล่นในบ้านท่านมันจะกลายเป็นลำโพงที่ช่วยยกระดับความหรูหราภายในห้องท่านทันที​ ในเรื่องของเสียงคงไม่ต้องบรรยายมาก​ เสียงดีหาตัวจับยากตัวนึง​ ในราคามือสองราคานี้​ หาตัวเทียบยากครับ​ คุณภาพเสียงไปไกลเกินราคาค่าตัวไปมากครับ​ สภาพสวยเป็นลำโพงที่ตัวจริงกับรูปถ่ายไม่ค่อยตรงปกเท่าไร​ 😬 แต่สภาพสวยครับ​ เสนอราคาขายที่​ 29800  บาทเท่านั้น​

2.Sound​bar​ Polk​Audio​ Magnifi
เป็นลำโพง​Soundbar​ อีกรุ่นที่ต้องบอกว่าเสียงดีมากตัวนึงครับ​ เหทาะกับท่านที่ต้องการเสียงที่ดีกว่าลำโพงติดทีวี​ มา​ หรือ​ท่านที่อยู่คอนโดอยากได้เครื่องเสียงที่เสียงดีๆสักตัวแต่ไม่อยากยุ่งยากกับสายและจำนวนลำโพงมากมายไหนจะต้องมี​ AVR​ อีก​ เอาเพียงSoundbarตัวนี้ไปตั้งรับรองเพื่มอรรถรส​ในการรับชนหนังและคอนเสิร์ต​อย่างมากเลยครับ​ หรือจะไปเปิดฟังเพลงก็ให้เสียงที่ดีเช่นกันครับ​ รองรับการเชื่อมต่อแบบ​ Optical​ / Blutooth​
Soundbar​ ของPolkaudio ส่วนตัวผมชอบมากกว่าของแบรนด์​อื่นๆผทว่ามันมห้เวทีเสียงที่ใหญ่เสียงกลางที่มีพลัง​ ทำให้เวลารับชมหนังหรอคอนเสิร์ต​ให้ความรู้สึกที่สนุกมากกว่าครับ​ เสียงเบสจากตัว​ Subwoofer​ ก็ทำมาได้หนักหน่วงดี​ โดยส่วนตัวชอบครับ
เสนอราคาขายเพียง​ 8400​ บาทเท่านั้น

3.MAGNET​ SM02
POWER AMPรุ่นใหญ่จากMAGNET SM 02 ที่สุดของPOWER AMPฟังเพลง 2CH รุ่นใหญ่ สภาพเดิมสวยมากเหมือนใหม่ ใช้งานได้ปกติเหมือนใหม่ทุกระบบ ฟังเพลงเสียงดีมากครับ​ ราคาออกใหม่ 42000 เราเสนอราคาถูกที่สุดเพียง 18800​ เท่านั้น​
MAGNET SM-02 Symmetrical Complementary Output Stage Power Amplifie.
MAGNET SM-02 เครื่องขยายเสียง 250 วัตต์ ที่ 4 โอมห์ SM-02 Power Amplifier จากแบรนด์ MAGNET

4.AVR​ NAD​ T748
AVR​ รุ่นใหญ่จาก​ NAD​ รองรับระบบเสียง​ 7.1​ ทั้งระบบเสียง​ DTS-HD​/TrueHD​/DobyHD​ ใช้ไฟบ้านเรา​ 220w.​ เสียงดีทั้งดูหนังและฟังเพลงครับ​ สภาพตัวเครื่องสวยงามตามรูปครับ​ มาพร้อมรีโมต​ รุ่นนี้ราคาตอนเปิดตัวอยู่ประมาณ​ 50000 บาท​ แต่เราเสนอราคาขายเพียง​ 10800​ บาทเท่านั้น​

5.UBWOOFER​ JBL​ ES250p/230
ขาย​ Subwoofer​ jbl​ รุ่นยอดนิยม​ ขนาดดอกลำโพง​ 12" ให้กำลังขับที่​ 400w.​และสูงสุดที่​ 700w.​ เพื่อเสียงเบสที่ทรงพลัง!! เป็นตู้เปิดนะครับ​ ท่อลมยิงลงพื้น​ ให้เสียงเบสที่หนักแน่น​ เป็นธรรมชาติ​ เบสลึกทำได้ดี​ ให้อารมณ์​ในการดูหนัง​ หรือดูคอนเสิร์ต​ได้อย่างมากครับ​ ดอกลำโพงถูกออกแบบมาให้วางอยู่ด้านหน้าตู้​ เพื่อให้เสียงสะท้อนภายในตู้และกระจายออกอย่างมีประสิทธิภาพ​ ช่องลมด้านล่างช่วงให้เบสกระจายตัวได้ดีส่งอินแพตช์​มายังโซฟาและตัวผู้ฟัง​ เพื่อให้ได้รับความรู้สึกของแรงประทะจากเสียงเบสได้เป็นอย่างดีและด้วยขนาดน้ำหนักตัวที่หนักถึง​ 19.5กิโลกรัม​ นับว่าเป็น​ Subwoofer​ ยอดนิยมของ​ JBL​ เลยตาม Series​ ES ของ​ JBL​ ที่ก็ประสบความสำเร็จในการทำตลาดเช่นกัน​ ตัวตู้อยู่ในสภาพสมบูรณ์​ ไม่แต่ไม่หัก​ และดอก​ Subwoofer​ ก็อยู่ในสภาพสมบูรณ์​เช่นกัน​ แต่ตัวตู้มีรอย​ด้านบน​ ตามรูปถ่ายครับ​ เปิดราคาขายเพียง​ 11000​ บาทเท่านั้น​

6.Speaker​ Line​ Van Den Hul The Goldwater
สายลำโพง vdh gold 1.8 เมตร2เส้น 1.7เมตร1เส้น ขาย 3เส้น 3300​ ใครกำลังหาสายลำโพงดีๆ​ ต้องตัวนี้แล้วครับ เป็นสายเงินนะครับ​ (หายากแล้วเดียวนี้)

7.ขายชุดลำโพง​ Infinity​ Primus
ชุดนี้จะประกอบไปด้วย​ ลำโพงตั้งพื้น​ Primus P253 และลำโพง​ Center​ PC251 ลำโพง​ Infinity​ เป็นลำโพงที่ฟังง่ายเหมาะกับทุกไลน์สไตล์​ไม่ว่าจะดูหนัง​ ดูคอนเสิร์ต​ หรือฟังเพลง​ ก็สามารถตอบสนองได้เป็นอย่างดีครับ​ ให้เวทีเสียงที่ดี​ มิติเสียงดี​ มีเนื้องหนังของเสียงดีพอควร​ เรื่องว่าเงินทุกบาทที่เสียงไปคุ้มค่าต่อการลงทุนอย่างมาก​ อันนี้เรากล้ารับประกันครับ​ ชุดนี้เราเสนอราคาขายเพียง​ 11500​ บาทเท่านั้น​

8.ขาย​ AVR​ Yamaha​ rx-a​850​ สภาพสวย​ มาพร้อมกล่องยันคู่มือ​ ไมล์เซ็ตเสียงก็มีครบๆ​ รองรับระบบเสียง​ Atmos​ เชื่อมต่อ​ Blutooth​ ได้ครับ เปิดราคาที่​ 17900บาท​

9.ขาตั้งลำโพงเหล็ก​ แบบ3เสา
ขายขาตั้งลำโพงเหล็กแบบ3เสา​ สภาพตามรูปครับ​ มีไปร์ดและตัวรองฐานมาให้ครบ​ สูง​ 62ซม.​(ไม่นับรวมไปร์ดและตัวรองฐาน)​ เสนอราคาขายเพียง​ 3900​ บาทเท่านั้น​

10.JBL​ Studio​180
ใครกำลังหาลำโพงคุณภาพสูงใช้งานได้หลากหลายและได้รับรางวัล​ ในราคาที่ต้องเรียกได้ว่าถูกมากกับประสิทธิภาพ​ที่ได้รับ​ ต้องลำโพงคู่นี่เลยครับ​ JBL​ Studio​180​ รุ่นนี้เป็นลำโพงตั้งพื้น​ 3​ ทาง​ เรื่องเสียง​ มิติ​ เวที​ มาชัดเจนครับ​ สภาพสวย​ มาพร้อมกล่องเดิมๆ​ เสนอราคาขายเพียง​ 12800​ บาทเท่านั้น

11.AVR​ Harman​ ​Kardon​ 260
ขาย​AVR​แบรนด์​ดังจากฝั่งUSA.​ ครับใครกำลังAVRที่ทรงพลัง​เบสแน่นๆ​ ตูมตาม​ สายดูหนัง​ เล่นเกมส์ต้องไม่พลาดกับ​ AVR​ จากค่ายนี้ครับ​ สภาพโดยรวมของเครื่องถือว่าสวยงามครับ​ ใช้ไฟบ้านเรา​ 220​ รองรับระบบเสียง​ DTS-HD​/TrueHD​/DobyHD​ มีช่อง​ Pre-Out​ มาให้ด้วยพร้อมต่อ​ Power​ ครับ​ มาพร้อมรีโมต​ ใช้งานได้ปกติครับ​ เสนอราคาขายที่​ 8800​ บาทเท่านั้น​ครับ

12.ชุด​ Elac​ bs73/ cc71​ 5CH.
ขายลำโพง​ Elac​ ครบชุด​ 5ch ประกอบด้วย​ Elac​ BS 73​ จำนวน​ 2​ คู่​ และ​ Center​ CC 71​ เสียงใหญ่ดูหนังสนุกมากครับ​ จากที่เทสเสียงดู​ ถ้าห้องพักเป็นคอนโด หรือทาวน์โฮม/ทาวน์เฮาส์​ ใช้แค่​ 5chนี่​ ไม่ต้องมี​Subwoofer​ก็เบสมาหนักพอควรแล้วครับ​ จะได้ไม่มีปัญหากับเพื่อนบ้านด้วยในขณะที่ได้เสียงครบทุกย่าน​ เบสมาแน่นอน​ อันนี้รับประกัน​ ถ้าไม่ได้ต้องการตูมตามลงลึก​นะครับ​ จะใช้ดูหนังหรือฟังเพลง​ ดูคอนเสิร์ต​ ดีทุกแบบครับ​ จากที่ลองฟังไม่มีทางไหนแย่เลย​ ดีมากฟังแล้วพึงพอใจมากครับ​ จนมีแวบในหัวว่าจะเอาชุดในห้องนอนออกดีไหมเอาแค่นี้ใส่แทน​ ทำให้ห้องดูกว้าง​ พื้นที่เพื่มมาเยอะเลย ที่สำคัญ​ ขับกับแค่AVR ก็เสียงดีแล้วไม่ต้องไปหาpower ampแยกมาขับมันอีก​ แบบที่หลายๆท่านกังวล​ อยากได้เสียงใหญ่เสียงดีต้องเล่นลำโพง​ตั้งพื้น​ แต่พอใช้ลำโพงตั้งพื้นก็AVRต้องรุ่นบนๆเท่านั้นถึงจะขับออกมาได้เสียงดีระดับนึงไม่งั้นต้องหาpower แยกอีกงบบานปลายอีก 😬 ผมว่าชุดนี้ลงตัวมากครับ​ โดยส่วนตัวชอบเลยละ​ อ้อเกือบลืม​Elac​เป็นลำโพงแบรนด์​ดังจาก​ เยอรมัน​ ชุดนี้ผลิตที่​ เยอรมันนะครับ​
สภาพสินค้าตามรูปเลยครับ​ สวยงาม​ ดอกเดิมๆ​ ครับ​ เสนอราคาขายทั้งชุดที่​ 23800  บาทเท่านั้น

13.Set​ Power​ amp​ JBL​ synthesis
ขาย​ JBL​ Synthesis​ S400​ และ​ JBL​ Synthesis​ S650​ สุดยอด​ Power​ amp​ Hi-end​ Top​ class​ เป็นรุ่นตระกูลสูงสุดของทาง​ JBL​ Series​ นี้จะใช้กับชุดระดับสูงของ​ JBL​ เท่านั้น​ รวมทั้ง​ โรงหนังHi-classหลายๆโรงก็จะใช้​Power​ amp​ Synthesis​ ครับ
JBL​ Synthesis​ S400​ THX เป็น​ Power​ amp​ Stereo​ 2ch.​ ให้กำลังขับที่​ 200w. 8ohm​ ใช้ทำ​Power​ คู่หน้า​เพื่อเสียงที่ให้พละกำลังที่ดีที่สุด​ ไม่ว่าจะดูหนังจะฟังเพลงจะดูคอนเสิร์ต​ มันสามารถตอบสนองท่านได้ทุกอย่าง
JBL​ Synthesis​ S650​ THX​ เป็น​ Power​ amp​ multichannel​ 5​ch​ ให้กำลังขับที่​ 125w.​ 8ohm​ ใช้เป็น Power​ ขับ​ Center​ และ​ Surround​ ที่เหลือ​ เรื่องเสียงทั้ง​ 2​ ตัวนี้​ ไม่มีผิดหวังแน่นอนครับ​ สุดๆแล้วครับ​ (มันคือ​ ATI​ Power​ amp​ แปลงร่างมา)
ตัว​ JBL​ Synthesis​ S400​ เสนอราคาขายที่​ 28900 บาทเท่านั้น
และ​ JBL​ Synthesis​ S650​ เสนอราคาขายที่​ 34900​ บาทเท่านั้น

14.Projector​ Vivitek​ HK2288​ 4K
ขายที่สุดของรุ่น​4K​ จากค่าย​ Vivitek​ ครับ​ เป็นตัวท็อปสุดของเขาแล้ว​ Projector​ Vivitek​ HK2288​ รุ่นนี้มีความพิเศษกว่าของค่ายอื่น​ ตรงที่​ เขามีโปรแกรมล็อกค่าภาพเป็นแบบ​ 2.35:1​ มาให้เลย​ ไม่ว่าหนังต้นทางจะมาสัดส่วนเท่าไรก็สามารถถ่ายทอดภาพ​ 2.35:1​ ออกมาได้อย่างสวยงามครับ​ เช่นหนังเรื่อง​ AVATAR ที่ทำบันทึกภาพออกมาที่​ 16:9​ ก็จะทำภาพออกมาเป็น​ 2.35:1​ ได้อย่างสวยงามมากครับ​ ใครใช้จอภาพแบบ​ 2.35 (อารมณ์​ภาพแบบโรงหนัง)​ จะถูกใจมากกับ​ Projector​ ตัวนี้ครับ​ เรื่องภาพไม่เป็นสองรองเจ้าใดในตลาดแน่นอนครับ​ ด้วยภาพที่ให้มาอยู่ในระดับ 12​bit​ ซึ่งตัวท็อปหลายๆค่ายยังให้ภาพแค่​ 10bit ทำให้การไล่ระดับสีของVivitek ทำได้ดีมากครับ​ ค่าContrast ให้มาที่​ 1000000:1​ ค่า​ ANSI Lumens ให้ที่​ 2000​ เรียกว่าเรื่องแสงก็คมชัดมากครับ​ รุ่นเรือธง​ จัดเต็มทุกอย่างอยู่แล้วครับ​ หลอดภาพหลอดแรกเลยครับใช้ไปไม่ถึง​ 500​ ชม.​ มีกล่องเดิมๆให้ครับ​ ราคาเปิดตัวเครื่องนี้อยู่ที่​ 165000 บาท แต่เราเสนอราคาขายเพียง​ 49800 บาทเท่านั้น

15.INTEGRATED​ AMP​ Marantz​ 1090
ขาย​ Marantz​ 1090 เป็น Integrated Amp ในยุค Vintage ที่รุ่งเรืองของ Marantz​ ครับ ออกแบบ โดยทาง Marantz USA และมาผลิตที่ญี่ปุ่นโดยให้แนวเสียง โปร่ง หวาน เบสนุ่มนวล ไม่คมแข็มแบบ amp ยุคใหม่นะครับ
ใช้งานได้ทุกฟังค์ชั่นครับ ให้กำลังขับที่ 45W @ 8 Ohms
ครับ​ เห็นกำลังแค่นี้อย่าคิดว่ามันขับลำโพงไม่ออกนะครับไม่ว่าจะ​ Monitor​ Audio​ Silver​9​ / B&W​ 804​ ขับหลุดสบายๆหมดนะครับบอกเลย​ สภาพเครื่องต้องเรียกว่าสวยงามเหมือนใหม่มากครับ​ ที่สำคัญไฟบ้านเรา​ 220​ เสียบตรงได้เล​ย​ครับ​ เสนอราคาขายที่​ 13900​ บาทครับ​

16.ขาย​ Bose​ 6.2
เป็นลำโพงจาก BOSE ที่ใช้ระบบ Stereo Everywhere คือ ไม่ว่าอยู่ส่วนไหนของห้อง ก็จะได้ยินเพลงแบบ Stereo อยู่ตลอดเวลา​ เสียงจะออกแนวสไตล์​ Bose​ แต่ให้พลังเสียงที่อิ่มพอตัวเลยละครับ​ เสียงเบส​ มาค่อนข้างเยอะ​ใครชอบรีบจัดครับ​ เป็นตู้ไม้ทั้งตัว​ ผิวไม้เดิมๆ​คล้ายๆแนว​901​ครับ​
Woofer : 8"
Tweeter : 3" x 2
โดยดอก Tweeter จะยิงออกซ้ายและขวา เพื่อกระจายเวทีเสียงให้ครอบคลุมทั่วห้องฟังเพลง
Power Handling : 10 - 100W
เปิดราคาขายที่​ 13600​ บาทเท่านั้น

17.Mission​ Model​ 733
ขายลำโพงตั้งพื้น​ Mission​ 733 ลำโพง​ 2​ ทาง​ ขนาด​ Woofer​ 7'' เสียงดีครับ​ ใช้งานได้อเนกประสงค์​ จะดูหนังหรือฟังเพลงก็เพลินๆเลยครับ​ ไม่กินวัตร์ด้วยขับง่าย​ สภาพตามรูปครับ​ มีหน้ากากมาพร้อม​ เสนอราคาขาย​เพียง​ 7900​ บาทเท่านั้น​

สนใจติดต่อ 098-8301985
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2022, 01:10:33 pm โดย risk25955 »

Re: ขายเครื่องเสียง ลำโพง หลายอย่างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 10, 2022, 11:55:59 am »
 [โย่ว]

Re: ขายเครื่องเสียง ลำโพง หลายอย่างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2022, 10:43:29 am »
 [หื่น]