ผู้เขียน หัวข้อ: มาใหม่ Enjoy TV!!! ด้วย Egreat IPTV  (อ่าน 112731 ครั้ง)

ออฟไลน์ phattana.c

• Flat TV member
  • *
Re: มาใหม่ Enjoy TV!!! ด้วย Egreat IPTV
« ตอบกลับ #198 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 11:37:47 am »
สอบถามครับ เครื่องผมต่อ HDD บางทีเครื่องก็เจอ บางทีเครื่องก็ไม่เจอ HDD ทำยังไงดีครับ

หมายถึง external HDD ใช่ไหมครับ ถ้าใช่ เจ้า R6S มันชอบ WD ครับ ตัวอื่นเดี๋ยวหลุดๆ ตัว WD สบายครับ  :)

อ่อครับ พอดีผมใช้ buffalo แล้วยังงี้มีวิธีแก้ไขบ้างมั้ยครับ หรือต้องซื้อใหม่อย่างเดียวเลย(กำลังเล็งๆอยู่พอดี แนะนำหน่อยครับ)

ออฟไลน์ jkhantee

• OLED TV member
Re: มาใหม่ Enjoy TV!!! ด้วย Egreat IPTV
« ตอบกลับ #199 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 11:40:08 am »
มีใครใช้ต่อกับ HDD ดูบ้างครับ รายงานผลด้วยครับ  [โย่ว]

เหมือนจะมีปัญหานะ เดี๋ยวต้องเอากลับมาเช็คให้ เขาบอกว่าต่อ HDD เล่นแล้วไม่แฮปปี้ ผมยังไม่แน่ใจว่าเขาไม่แฮปปี้ตรงไหนเดี๋ยวได้เรื่องจะมาส่งข่าวอีกครั้งครับ  :)

รอข้อมูลเพิ่มเติมนะครับ

เจอนิดนึงล่ะครับ เดี๋ยวเสาร์อาทิตย์จะลองเปิดเล่นอีกครั้งครับผม จะลองเล่นผ่าน HDD ลูกอื่นดูและเล่นกันยาวๆครับ

# กดปุ่มสี ไม่ขึ้น poster view และ coverart view เหมือน Original FW ที่ใช้อยู่กับเครื่องของ snatech
# ต่อ External HDD เล่น MKV เรื่อง 6 Guns เล่นไปประมาณ ครึ่งชั่วโมงแล้วกลับออกหน้าเมนู จะเลือกเข้าไปเล่นใหม่ มันจะค้าง กดรีโมทปุ่มไหนไม่ได้เลยต้องกดปุ่ม power ปิดได้แล้วเปิดใหม่
# เล่น IPTV ประมาณ สองชั่วโมง แล้วมาเล่นหนัง MKV จาก External HDD แล้วจะจะอาการ กดรีโมทไม่ตอบสนองอะไรเลย เมื่อเล่นไปประมาณครึ่งชั่วโมง แต่กดปุ่ม power ปิดได้

- Firmware คนละตัวกันครับ เลยทำเหมือน Original FW ไม่ได้
- รบกวนท่าน jkhantee ลองกับ HDD หลายๆลูกด้วยครับ ทางผมจะได้เก็บข้อมูลเพื่อนำไปปรับปรุงครับ
ขอบคุณครับ ^__^

เมื่อสักดาห์ก่อนลองเล่นหนัง ... เล่นได้ปกติดีครับ พบว่าเจ้า R6S wifi ไม่ค่อยชอบยี่ห้ออื่นที่ไม่ใช่ WD พอใช้แต่ WD ไม่พบปัญหาอะไรครับผม

ส่วน IPTV ลื่นดีครับ แต่กีฬาแย่งเตะลูกกลมๆไม่ได้ดูเลยไม่รู้ว่ากระตุกกันไหม (ดูกับลูกสาวดูแต่การ์ตูน NickJr.) ยังไงแดงดีเดือดสัปดาห์นี้จะลองดูกับเขาบ้างครับ

ใครไม่กล้าใช้ผมเห็นโลโก้ที่ติดมากับเครื่อง บอกได้เลยว่าทีมงานนี้ผมเชื่อใจและมั่นใจครับ (จะบอกเพื่อนที่มาซื้อจากผมไปว่าดูได้สามเดือนก็คุ้มค่าเงินที่จ่ายไปแล้ว หลังจากนั้นคือกำไรครับ)

ขอแค่อย่าทำให้น้องจอยเป็นมะม่วงนะครับ...จะได้ไม่โดนสอยง่ายๆ แต่ก็อย่าหล่นมาเองล่ะ เสียดายของดีราคาดีครับ

ออฟไลน์ jkhantee

• OLED TV member
« ตอบกลับ #200 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 11:41:41 am »
สอบถามครับ เครื่องผมต่อ HDD บางทีเครื่องก็เจอ บางทีเครื่องก็ไม่เจอ HDD ทำยังไงดีครับ

หมายถึง external HDD ใช่ไหมครับ ถ้าใช่ เจ้า R6S มันชอบ WD ครับ ตัวอื่นเดี๋ยวหลุดๆ ตัว WD สบายครับ  :)

อ่อครับ พอดีผมใช้ buffalo แล้วยังงี้มีวิธีแก้ไขบ้างมั้ยครับ หรือต้องซื้อใหม่อย่างเดียวเลย(กำลังเล็งๆอยู่พอดี แนะนำหน่อยครับ)

External 2.5" WD อย่างเดียวเลยครับ ผมใช้ Element ประกันสามปี ยี่ห้อ WD เคลมง่ายด้วย ชอบตรงนี้แหล่ะ  :)

ออฟไลน์ okanan

• *
« ตอบกลับ #201 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 06:10:41 pm »
ขอรายละเอียดและราคาด้วยครับ PM มาเลยครับ ผมใช้ R200S อยู่ครับ

ได้รับPM แล้วครับแจ่มเลย รอผบ.อนุมัติ ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2014, 10:48:54 pm โดย okanan »

ออฟไลน์ enjoytv.staff

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #202 เมื่อ: มีนาคม 16, 2014, 11:57:20 am »
รอบ 20.30 เพิ่มช่องทางสำรองให้แล้วครับ [yes]

ออฟไลน์ bunphot2000

• *
« ตอบกลับ #203 เมื่อ: มีนาคม 16, 2014, 01:42:36 pm »
 [กระโดด]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 16, 2014, 01:56:56 pm โดย bunphot2000 »

« ตอบกลับ #204 เมื่อ: มีนาคม 19, 2014, 10:07:41 am »
ช่วยกันทดสอบเมนู movie ใน  run test ด้วยครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ cokeza012

• *
« ตอบกลับ #205 เมื่อ: มีนาคม 19, 2014, 04:08:31 pm »
ขอรายละเอียดสินค้า ราคา พร้อมการจัดส่งครับด้วยครับ

[email protected]  [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #206 เมื่อ: มีนาคม 19, 2014, 10:27:17 pm »
ขอรายละเอียดสินค้า ราคา พร้อมการจัดส่งครับด้วยครับ

[email protected]  [ปลื่ม]

[yes]

ออฟไลน์ flovelove

• *
« ตอบกลับ #207 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 04:23:27 pm »
สนใจเหมือนกันครับ ขอรายละเอียดและราคาด้วย ขอบคุณครับ [email protected]

ออฟไลน์ Capt1

• *
« ตอบกลับ #208 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 08:26:38 pm »
สนใจครับ ขอรายละเอียดด้วยครับ [email protected]

« ตอบกลับ #209 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 07:46:55 pm »
สนใจเหมือนกันครับ ขอรายละเอียดและราคาด้วย ขอบคุณครับ [email protected]

[yes]

« ตอบกลับ #210 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 07:48:21 pm »
สนใจครับ ขอรายละเอียดด้วยครับ [email protected]

พรุ่งนี้หากปณ.ที่บ้านท่านเปิดก็เตรียม enjoy ได้เลยครับ

« ตอบกลับ #211 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 08:25:27 pm »

งานนี้ Manchester United จะรอดไหมเนี่ย [ไม่เอา]

ออฟไลน์ Capt1

• *
« ตอบกลับ #212 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 09:03:15 pm »

พรุ่งนี้หากปณ.ที่บ้านท่านเปิดก็เตรียม enjoy ได้เลยครับ
รวดเร็วทันใจจังครับ กลัวช้าเพราะ ปณ แถวบ้าน

« ตอบกลับ #213 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 11:01:45 pm »
แก้ไขให้แล้วครับ  รบกวนออกจาก VIP ก่อนนะครับ แล้วค่อยกลับเข้าไปใหม่

[ปาดเหงื่อ]

ออฟไลน์ nuke0410

• *
« ตอบกลับ #214 เมื่อ: มีนาคม 23, 2014, 10:13:11 am »
 [กระโดด]
ขอรายละเอียดด้วยครับผม
[email protected]
 [กระดึบ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 23, 2014, 10:14:08 am โดย nuke0410 »

ออฟไลน์ mirinda

• *
« ตอบกลับ #215 เมื่อ: มีนาคม 23, 2014, 02:02:25 pm »
แก้ไขให้แล้วครับ  รบกวนออกจาก VIP ก่อนนะครับ แล้วค่อยกลับเข้าไปใหม่

[ปาดเหงื่อ]
VIP ยังเข้าไปใช้ไม่ได้นะครับ กดเข้าไปแล้วค้าง ทำอะไรไม่ได้เลย ต้องปิด เปิด เครื่องใหม่