ผู้เขียน หัวข้อ: ด่วนๆ!!!!!!!!ปลดล็อค เครื่อง OPPO BLU-RAY ให้เล่นไฟล์ ISO  (อ่าน 11068 ครั้ง)

ออฟไลน์ ลมเปลี่ยนทิศ

• *
 [เขย่า] [เขย่า] เมื่อวันก่อนเข้าไปดู Face book ชื่อ Play Iso File เขาบอกว่าสามารถปลดล็อคเครื่อง BLU-RAY OPPO รุ่น 103,103D,105 ให้เล่นไฟล์ ISO ได้ด้วยน่าสนใจมากเรยเพราะว่าตอนนี้เราใช้เครื่อง BDP103 อยู่จ้าสาวก OPPO คนไหนสนใจลองเข้าไปดูได้ที่เฟสบุุ๊คเขาเลยนะ แต่ว่าเรายังไม่ได้สอบถามรายละเอียดอะไรเลย
   [yes] [yes]

ออฟไลน์ ninemooo

• OLED TV member
Re: ด่วนๆ!!!!!!!!ปลดล็อค เครื่อง OPPO BLU-RAY ให้เล่นไฟล์ ISO
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 16, 2014, 09:18:38 am »
ผมเคยติดต่อเจ้านี้ ไปให้ลูกค้าหลายท่าน แล้วเกี่ยวกับ103D/105 เพื่อเล่น ISO (แต่เงียบกันไปหมด สงสัยต้องเบิกเครื่องมาลองเองมั้ง 55)

เค้าคิดค่าวิชา 990 บาทครับ สมาชิกท่านใด อยากลอง ตามนี้นะครับ

ปล. ผมไม่ได้ มีส่วนได้ส่วนเสียด้วยนะครับ เพียงแต่ไปเจอมา

ท่านใดลองแล้ว รบกวนแจ้งผลด้วยนะครับ

ผมยังไม่ได้ลองเองเลยเนื่องจากยังใช้93/95 เก่าๆ อยู่ครับ
¨§ÍÂèÒºÔ¹ãËéÊÙ§ÍÂèÒ§ã¤Ãà¤éÒ    ËÁÑ蹺ԹàÍÒà·èÒ·ÕèàÃҨкԹäËÇ
äÁèÊӤѭÇèҨкԹ·èÒÍÐäà      ¢Íà¾Õ§ä»ãËé¶Ö§½Ñ¹...à·èÒ¹Ñé¹¾Í

ออฟไลน์ ืnachapop

• Edge LED TV member
Re: ด่วนๆ!!!!!!!!ปลดล็อค เครื่อง OPPO BLU-RAY ให้เล่นไฟล์ ISO
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 16, 2014, 11:29:55 am »
ถึงจะ เล่น ISO ได้ แต่ ยังไงก็ยังต้องเจอ cinavia อยู่ดีใช้ไหม ครับ   

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 16, 2014, 11:32:12 am »
ถึงจะ เล่น ISO ได้ แต่ ยังไงก็ยังต้องเจอ cinavia อยู่ดีใช้ไหม ครับ   

แม่นแล้ว... [ปลื่ม]
¨§ÍÂèÒºÔ¹ãËéÊÙ§ÍÂèÒ§ã¤Ãà¤éÒ    ËÁÑ蹺ԹàÍÒà·èÒ·ÕèàÃҨкԹäËÇ
äÁèÊӤѭÇèҨкԹ·èÒÍÐäà      ¢Íà¾Õ§ä»ãËé¶Ö§½Ñ¹...à·èÒ¹Ñé¹¾Í

ออฟไลน์ ืnachapop

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 16, 2014, 04:55:21 pm »
อืมเวลาเล่น ISO ต้องเสียบเฟลชไดร์คาด้วย  เหมือนผมเล่น เกมส์ก๊อป PS3  สมัยก่อนเลย   

ถ้าปลดล็อค cinavia  ได้เมื่อไหร่ บอกผม ด้วยนะครับ  [หื่น]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 16, 2014, 05:03:21 pm โดย ืnachapop »

ออฟไลน์ varina

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 26, 2014, 10:29:44 pm »
ผมเคยติดต่อเจ้านี้ ไปให้ลูกค้าหลายท่าน แล้วเกี่ยวกับ103D/105 เพื่อเล่น ISO (แต่เงียบกันไปหมด สงสัยต้องเบิกเครื่องมาลองเองมั้ง 55)

เค้าคิดค่าวิชา 990 บาทครับ สมาชิกท่านใด อยากลอง ตามนี้นะครับ

ปล. ผมไม่ได้ มีส่วนได้ส่วนเสียด้วยนะครับ เพียงแต่ไปเจอมา

ท่านใดลองแล้ว รบกวนแจ้งผลด้วยนะครับ

ผมยังไม่ได้ลองเองเลยเนื่องจากยังใช้93/95 เก่าๆ อยู่ครับ

สงสัยครับ ว่าทำได้จริงไหมนะ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2014, 08:57:00 am »
มีลูกค้าผมทำสำเร็จ ไม่ต่ำกว่าสิบเครื่องแล้วครับ แต่ไม่ใช่เจ้านี้นะครับ(เพราะเจ้านี้หลายท่านบอกติดต่อ ยากเหลือเกิน)

เป็นเจ้าทางจาก e-bay ครับ สนนราคา 2600 กว่าบาท ผมแปะลิ้งค์ไม่ได้อ่ะครับ...ลิ้งค์อยู๋ที่line อ่ะครับ

ออฟไลน์ varina

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2014, 03:05:39 pm »
มีลูกค้าผมทำสำเร็จ ไม่ต่ำกว่าสิบเครื่องแล้วครับ แต่ไม่ใช่เจ้านี้นะครับ(เพราะเจ้านี้หลายท่านบอกติดต่อ ยากเหลือเกิน)

เป็นเจ้าทางจาก e-bay ครับ สนนราคา 2600 กว่าบาท ผมแปะลิ้งค์ไม่ได้อ่ะครับ...ลิ้งค์อยู๋ที่line อ่ะครับ

โอ้ว ราคาเอาเรื่องเลยครับ ทำเพื่อ ISO อย่างเดียว แต่ Cinevia ยังติดอยู่ถูกไหมครับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2014, 08:56:16 am »

โอ้ว ราคาเอาเรื่องเลยครับ ทำเพื่อ ISO อย่างเดียว แต่ Cinevia ยังติดอยู่ถูกไหมครับ

ปลดได้แค่เพื่อให้เล่น ISO ได้ครับ....cinevia ยังไม่มีใครทำได้ครับ

ออฟไลน์ sonnaa

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2014, 09:49:03 am »
อีกนานมั้ยครั้บกว่าจะปลด cinavia ได้ เงิบเลยเพิ่งสอย 105D มาเมื่อวานที่งาน Power Buy  41000 บาท
กะเอามาเล่น Full Rip ที่เก็บไว้เพียบ สงสัยต้องซื้อแผ่นแท้มาเล่นไปพลางก่อน
 [โขก]

ออฟไลน์ sepia

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2014, 08:26:15 am »
ผมใช้ Oppo 103 เล่นไฟล์ Fullrip เกือบทุกเรื่องไม่เคยมปัญหาเลยยกเว้นหนังเรื่องนั้นติด Protection Cinevia ก็จะเล่นไม่ได้อยู่แล้ว
ซึ่งก็มีไม่กี่เรื่องเท่าที่ผมเล่นมา ถ้าเรื่องไหนติด Cinevia ผมก็เล่นกับ Popcorn c200 ซึ่งก็ผ่านฉลุยอยู่แล้ว ส่วน oppo 103 ถึงผมโหลมาเป็น
ไฟล์ ISO ก็มาแปลงด้วยโปรแกรม Fab เวอร์ชั่น 8 ขึ้นไปให้ไปเป็นรูปแบบโฟลเดอร์ oppo 103 ก็อ่านได้สบายอยู่แล้วหนังเรื่องไหนที่เป็นไฟล์
ISO ผมแปลงมาเป็นโฟล์เดอร์หมดเพราะอ่านได้ทั้ง Popcorn และ oppo จะเอาแบบเต็ม Fullrip หรือตัดเอาเฉพาะตัวหนังที่มีทั้งเสียง Original
และเสียงไทยพร้องซับ English และซับไทย ผมซื้อ oppo มาใช้ประมาณ 2 ปีไม่ได้อัฟเฟร์มแวร์ตั้งแต่ซื้อมามันก็อ่านไฟล์หนังโฟล์เดอร์แรกเลย
ที่ผมใช้ oppo ทั้งที่ผมมี popcorn อยู่แล้วเพราะ oppo ให้ภาพและเสียงที่ดีกว่า popcorn อย่างรู้สึกได้เมื่อเล่นเต็มระบบกับเครื่องเสียงดีๆ