ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง PixePlay Kuro กับ HiMediaQ10II อันไหนน่าเล่นกว่ากันคับผม ??  (อ่าน 10946 ครั้ง)

ออฟไลน์ AonWp

• Flat TV member
  • *
ตอนแรกก็สนใจตัว HiMediaQ10II อยู่แล้วคับ แต่เห็นว่า PixePlay Kuro เป็นตัวใหม่มา ก็เลยสนใจเหมือนกัน ไม่ทราบตัวไหน เด่น-ด้อย กว่ากัน ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันคับ แล้วราคาพอ ๆ กันรึป่าวคับผม รบกวนด้วยคับ ขอบคุณคับ  [ไม่พูด]  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ tan2499

• *
Re: ระหว่าง PixePlay Kuro กับ HiMediaQ10II อันไหนน่าเล่นกว่ากันคับผม ??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 09:47:15 am »
รอฟังอีกคนเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
Re: ระหว่าง PixePlay Kuro กับ HiMediaQ10II อันไหนน่าเล่นกว่ากันคับผม ??
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 11:08:09 am »
KURO กับ Q10II ซีพียูและแรมภายในเหมือนกัน มีจุดต่างกันที่สังเกตได้ดังนี้ครับ
1. รีโมท Q10II จะเป็นรีโมทธรรมดา ส่วน KURO มาพร้อมกับเมาส์รีโมท ทำให้การใช้งาน WEB BROWSER หรือเล่นเกมส์อย่าง Fruit Ninja ทำได้ง่ายกว่า
2. Q10II เล่นไฟล์หนังจากรายชื่อตามปกติ ส่วน KURO มี Movie Jukebox สามารถโชว์ปกหนังที่ใส่ไว้ใน Internal Harddisk ได้

รีวิว KURO 3D SMART PLAYER จาก LCDTVTHAILAND
http://www.hdplayerthailand.com/review_detail.asp?topic_id=1428

รีวิว KURO 3D SMART PLAYER จาก PCTODAY
http://www.pctodaythailand.com/pixeplay-kuro-smart-player/

ดูวีดีโอความสามารถของ KURO ได้ที่นี่ครับ
https://www.youtube.com/watch?v=9cgiBIvgT7g&feature=player_embedded

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 15, 2014, 12:32:04 am โดย suvej »

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2014, 12:16:35 am »
ดูวีดีโอความสามารถของ KURO ได้ที่นี่ครับ
https://www.youtube.com/watch?v=9cgiBIvgT7g&feature=player_embedded

ออฟไลน์ hidefplus

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2014, 02:27:42 am »
ไปดูตัวจริงมาแล้ว Q10II ดีกว่าเยอะอ่ะ Body เครื่องทำได้ดีกว่า มีหน้าจอสัมผัสแทนรีโมท

ส่วน การใช้งาน Firmware ดูง่ายและลื่นกว่าเยอะ

AIR Mouse ของ Kuro ผมว่าใช้ยากไปนิดอ่ะครับ

ออฟไลน์ nemesis79

• *
เจ้า KURO ภาษาไทยมันจะพิมพ์ยังไง

• *
เจ้า KURO ภาษาไทยมันจะพิมพ์ยังไง
ลง App คีย์บอร์ดไทยก่อนครับ หรือจะเอา USB keyboard มาต่อก็ได้ครับ

ออฟไลน์ bigmamahd

• *
โดยส่วนตัวผมฟันธงล้านเปอร์เซ็นต์ว่า Q10II ดีกว่า น่ะครับ ผมใช้งานทั้ง 2 เครื่อง
ห้องนอนผม Q10II ชั้นล่าง Kuro ผมว่า เจ้า Q10II ความลื่นไหลดีกว่า ไม่เคยงอแง และเล่นง่ายกว่า เยอะครับ

อยากจะซื้อ Q10II อีกเครื่อง จะหาซื้อที่ไหนดีนี่ตอนนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2014, 09:46:18 pm โดย bigmamahd »

• *
โดยส่วนตัวผมฟันธงล้านเปอร์เซ็นต์ว่า Q10II ดีกว่า น่ะครับ ผมใช้งานทั้ง 2 เครื่อง
ห้องนอนผม Q10II ชั้นล่าง Kuro ผมว่า เจ้า Q10II ความลื่นไหลดีกว่า ไม่เคยงอแง และเล่นง่ายกว่า เยอะครับ

อยากจะซื้อ Q10II อีกเครื่อง จะหาซื้อที่ไหนดีนี่ตอนนี้
ไม่ได้นำเข้ามาจำหน่ายแล้วครับเนื่องจากปัญหาที่ตัวจอหน้าเครื่องครั
ถ้าต้องการใช้ Q10II ก็สามารถใช้ Q5II Q6II แทนได้ครับเพราะเหมือนกันทุกอย่าง รีโมทตัวเดียวกัน ซีพียูและแรมเหมือนกัน เฟิร์มแวร์หน้าตาเหมือนกันทุกอย่าง
ราคาเริ่มต้นแค่ 2990฿ ครับ
http://www.digilifegadget.com/14253215/himedia-q5ii

ออฟไลน์ bigmamahd

• *

ไม่ได้นำเข้ามาจำหน่ายแล้วครับเนื่องจากปัญหาที่ตัวจอหน้าเครื่องครั
ถ้าต้องการใช้ Q10II ก็สามารถใช้ Q5II Q6II แทนได้ครับเพราะเหมือนกันทุกอย่าง รีโมทตัวเดียวกัน ซีพียูและแรมเหมือนกัน เฟิร์มแวร์หน้าตาเหมือนกันทุกอย่าง
ราคาเริ่มต้นแค่ 2990฿ ครับ
http://www.digilifegadget.com/14253215/himedia-q5ii

อ๋อผมได้ของละครับ Q10II จาก peakhd เค้าบอกว่า Q10 ไม่มีปัญหาอะไรน่ะครับ เลยจัดไปอีกเครื่อง แจ่มจริง อยากได้ตัวที่ใส่ HDD และมีหน้าจอสวยๆครับ
ผมใช้อยู่ Control สบายไม่มี Remote ก็ใช้ได้ ที่ผ่านมาแนะนำให้เพื่อนหลายคนเค้าก็โอเคนะครับ

ออฟไลน์ papakobi

• LCD TV member
  • **
ผมมีทั้ง Kuro กับ Q5ii (spec เหมือน Q10ii )มาลองเปรียบเทียบกันปรากฏว่า ตัวQ5ii ลื่นกว่า และเวลาดู IPTV ก็เปลี่ยนช่องได้เร็วกว่า airplay กับ IOS7 ได้ Kuro จะทำได้ในเฟิร์มแวร์ซึ่งใกล้จะออกมาแล้วเป็นเวอร์ชัน 1.0.2 และได้เปรียบก็ตรงมีแอร์เม้าส์กับแสดงซับไทย SRT ได้เลย ถ้าเทียบกันผมว่า Q5ii ดีกว่าครับ ต้องรอดูเฟิร์มแวร์ตัวใหม่ของทั้งคู่

ออฟไลน์ hd_extra

• *
Q10II อีกหนึ่งเสียงครับ
ผมเปิดทั้งวันเล่นหนังได้สบาย ตัวหน้าจอสวยแบบ Touch ได้ แทน Remote ไม่เห็นเคยมีปัญหาอะไรครับ ใช้ง่าย และดีมากๆ
ข้อดีที่สุดคือ ระบบ Lan เป็น Gigabit วิ่งเร็วปรู๊ด

ส่วนใครอยากโชว์ปกใช้ Archos Player ปกสวยๆก็มานาครับ ราคา Q10II อาจจะแพงกว่า KURO นิดนึงแต่ ใช้แล้วจะรู้ ว่าแจ๋วกว่าจริง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 29, 2014, 03:52:00 pm โดย hd_extra »

ออฟไลน์ optionm

• *
มีทั้งสองเครื่อง Q5ii ใช้ง่ายกว่าเยอะครับ ลื่นไหลดีกว่า Kuro

Kuro ซื้อมาวันแรกรีโมทพัง เอาไปเปลี่ยนที่ร้านบอกเหลืออันสุดท้าย เปลี่ยนให้ลูกค้าหมด..ยังโชคดีที่ได้มา

ใจตอนนี้อยากเปลี่ยน kuro เป็น Q10ii มาก

FYI

[ร้องไห้]

ออฟไลน์ pichai_t

• Edge LED TV member
ผมเลือก KURO ครับ ถ้า Q10II แพงกว่าและถ้าเสียคงจะซ่อมลำบากเพราะ DIGILIFE ไม่นำเข้าแล้ว

ออฟไลน์ Smith686

• *

หน้าจอ Q10 II แสดงผลอะไรได้บ้างหรือเปล่าครับhttp://www.peakhdplayer.com/%E0%B8%9A%E0%B8%97%E0%B8%84%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B8%A1-showdetail-22763-48980-review_%E0%B8%A3%E0%B8%B5%E0%B8%A7%E0%B8%B4%E0%B8%A7_hi_media_q10_ii.html

ออฟไลน์ papakobi

• **
ได้ลองเฟิร์มแวร์ตัวใหม่ของ Kuro เวอร์ชัน 1.0.2 ปรากฏว่ามีการเพิ่ม Bluetooth และ เลือกเวลาที่จะ Jump to เวลาดูหนังได้ครับ Airplay ใช้ได้แล้ว การทำงานไหลลื่นกว่าเวอร์ชันเดิมอย่างเห็นได้ชัด โดยรวมแล้วถ้ามีการพัฒนาเฟิร์มแวร์ต่อไปก็น่าจะดีขึ้นเรื่อยๆครับ

ออฟไลน์ ibarbieclub

• *
Q10II อีกเสียงครับเพิ่งไปถอยมา เรื่องประกันหายห่วงเหมือนๆกัน แหละครับไปดู ตัวเป็นๆที่ร้านแถวปิ่นเกล้ามา พอดีเป็นลูกค้าตั้งแต่ HD Player  
ไปเปรียบเทียบกับ Kuro และ ลองทดสอบที่ร้านจะดีที่สุดครับ ส่วนผม เลือก Q10II ครับ กลับบ้านไปไม่ผิดหวังจริงๆ 5 ดาวเอาไปเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 29, 2014, 11:04:51 pm โดย ibarbieclub »

ออฟไลน์ lookpud

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2014, 12:26:04 pm »
+1 Kuro จ้า

เคยไปลองเทียบกันแล้ว รู้สึกว่าแอร์เมาส์ของ Kuro จะเร็วกว่า เมื่อเทียบกับ Q10ii แล้ว Remote Q10ii ช้ากว่าอะคะ
ยิ่งเรื่องราคาแล้ว เลยตัดสินใจเลือก Kuro ดีฟ่า...