ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยค่ะ!!!! ซื้อ HDD 3 TB เสียบกะ TV 3D Lg หรือ เครื่องบรูเรย์ แล้วไม่ขึ้น  (อ่าน 4053 ครั้ง)

ออฟไลน์ pook986

• *
 [ร้องไห้]คือว่าที่บ้านใช้ TV 3d LG กะเรื่องเล่น บรูเรย ของ LG ปกติจะใช้ Harddisk ของ WD Passport 2 TB ใส่หนังสกุล MKV ไว้ดูค่ะ พกพาสะดวกดี แต่สักพัก 2 TB เริ่มจะเต็มล่ะ ไปเดินดูพันทิพ เจอ My Book Passport 3 TB เลยซื้อมาใช้  ลากหนังใส่เพิ่งจะเส็ดมะกี้ ใช้เวลาเกือบค่อนวัน  ตอนนี้เหลือที่ ประมาณ 500 GBค่ะ
พอเอาไปเสียบทีวี จะดูหนัง  โอ๊ะ [เศร้า] ดันไม่ขึ้น ซะงั้น เหมือนมันอ่านไม่ได้ จะถามคำถามนะค่ะ ใครรู้ช่วยตอบด้วยนะค่ะขอบคุณค่ะ

1. เอา 3 TB ไปแบ่งพาทิชั่น ครึ่งนึง จะช่วยได้ไหมค่ะ เสียบ TV จะอ่านได้ไหมค่ะ?
2.มีวิธี แบ่งพาทิชั่นครึ่งนึง โดยที่ไม่ต้องลบไฟล์ไหม่ลค่ะ  ข้อมูล มี 2.3 TB เหลือที่ว่างประมาณ 500 GB อย่างจะแบ่ง ประมาณ 1.5 TB โดยไม่ต้องลบไฟล์เลย หรือลบน้อยที่สุด  ทำได้ไหมค่ะ
3. หากใครพอมีวิธีแก้ไขอื่นๆ ช่วยบอกหน่อยนะค่ะ

ใครพอรู้ช่วยบอกหน่อยนะค่ะ ขอบคุณค่า [ปลื่ม]

ออฟไลน์ cupid2001

• Flat TV member
  • *
ขอรุ่น Smart TV และ Blu-Ray player จะได้ช่วยดูใน User manual ให้ครับ

แต่ส่วนใหญ่ที่มีในท้องตลาด จะรองรับ HDD format NTFS/FAT32 ไม่เกิน 2TB ครับ

ออฟไลน์ pum1112007

• *
เป็นเหมือนกันครับ ของผมทดลองเสียบ HDD 2.5" 500G ได้ไม่มีปัญหาแต่เสียบ HDD 3.5"+ไฟเลี้ยงเสียบปลั๊กเอา 1TB ไม่ได้ครับ

LG HB 906-TA ครับ [เศร้า]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2014, 02:23:42 pm โดย pum1112007 »

ออฟไลน์ jocomed

• *
เคยถามจากตัวแทนจำหน่าย เค้าบอกว่าขนาดต้องไม่เกิน 2 TB ครับ ถ้าเกินตัวเครื่องจะไม่เห็นครับ

ออฟไลน์ jocomed

• *
เคยถามจากตัวแทนจำหน่าย เค้าบอกว่าขนาดต้องไม่เกิน 2 TB ครับ ถ้าเกินตัวเครื่องจะไม่เห็นครับ