ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามการ LG Smart TV 32LA623T ต่อ wifi ที่หอพักครับ  (อ่าน 4117 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nageo

• *
รบกวนสอบถามการ LG Smart TV 32LA623T ต่อ wifi ที่หอพักครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 10:03:46 am »
พอดีสนใจกำลังสนใจ  LG Smart TV 32LA623T   แต่สงสัยเรื่องการต่อ wifi ดังนี้ครับ
   1.  ที่หอพักผมปรกติ เมื่อจะต่อ wifi จะ  connect wifi  แล้วหลังจากนั้น  เปิด browser จะให้ log in ไม่ทราบว่า ลักษณะนี้  ทีวีรุ่นนี้ สามารถต่อ wifi ที่หอผมได้หรือไม่
   2.  ทีวีรุ่นนี้สามารถต่อ wifi ที่แชร์ hotspot จาก android ได้รึเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ pekookja

• LCD TV member
  • **
Re: รบกวนสอบถามการ LG Smart TV 32LA623T ต่อ wifi ที่หอพักครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2014, 01:55:41 pm »
1. Browser ที่ใช้ เหมือน IE เลยครับ
เข้าหน้าเว็บ ก็จะแสดงเหมือนในคอมปกติครับ

2. น่าจะไม่มีปัญหาน่ะครับ

ออฟไลน์ เฟอะฟะ

• Flat TV member
  • *
Re: รบกวนสอบถามการ LG Smart TV 32LA623T ต่อ wifi ที่หอพักครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 26, 2014, 11:27:37 pm »
พอดีสนใจกำลังสนใจ  LG Smart TV 32LA623T   แต่สงสัยเรื่องการต่อ wifi ดังนี้ครับ
   1.  ที่หอพักผมปรกติ เมื่อจะต่อ wifi จะ  connect wifi  แล้วหลังจากนั้น  เปิด browser จะให้ log in ไม่ทราบว่า ลักษณะนี้  ทีวีรุ่นนี้ สามารถต่อ wifi ที่หอผมได้หรือไม่
   2.  ทีวีรุ่นนี้สามารถต่อ wifi ที่แชร์ hotspot จาก android ได้รึเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

1.ใช้ได้คับ ไม่มีปัยหา แต่นะนำ ให้ซื้อตัวนี้มาใช้คับ

http://www.tp-link.com/resources/images/products/large/TL-MR3020-V1-01.jpg  สมารถทำให้เราใช้สัญญาไวไฟที่ล็อกไว้ให้ใช้เครื่องเดียวอย่างพวกหอพัก คอนโด หรือแชร์ไวไฟจาก ทรู ฮอต สปอต ได้เลย

2. รับได้คับ