ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ KURO 3D SMART PLAYER จาก PIXEPLAY  (อ่าน 335533 ครั้ง)

ออฟไลน์ papakobi

• LCD TV member
  • **
Re: รวมพลคนใช้ KURO 3D SMART PLAYER จาก PIXEPLAY
« ตอบกลับ #306 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2014, 09:02:49 pm »
กด ปุ่ม เมนุครับ ถ้า ใช้เมาส์ก็กดปุ่มกลางครับจะมีเมนูให้เปลี่ยน  [ไม่เอา] [ไม่เอา] [ไม่เอา] [ไม่เอา]

เข้ามาคอนเฟิร์มว่ากดปุ่มกลางเมาส์ครับ

ขอบคุณทั้ง2ท่านมากครับ  [ปลื่ม]  [รัก]

ลองเปลี่ยนถ่านรีโมท พอเปิดเครื่องให้กดปุ่ม Home + Menu ไว้ใกล้ๆเครื่องkuro ไปกระพริบสีขาวจะหยุดนิ่ง เป็นการ pair เครื่องกับรีโมทครับ

ออฟไลน์ Ac_iceberg

• Flat TV member
  • *
Re: รวมพลคนใช้ KURO 3D SMART PLAYER จาก PIXEPLAY
« ตอบกลับ #307 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 05:41:03 pm »
ซัพมันอ่านอะไรได้บ้างครับ ช่วยแนะนำโปรแกรมแปลงไฟล ืซัพหน่อยครับ แล้วมีแอพที่ใช้ในมือถือควบคุมแทนรีโมทไหมครับ อยากได้ตัวคีบอร์ดและเม้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2014, 05:50:55 pm โดย Ac_iceberg »

ออฟไลน์ papakobi

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #308 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 05:52:05 pm »
ปรับขนาดหน้าจอเป็น 1080 อันบนสุด แต่ไม่เต็มจอมันจะเหลือขอบข้างๆไว้ เป็นเหมือนของผมกันไหมครับ ถ้าปรับเป็น 720 จอจะเต็มแต่ภาพไม่ชัด จะต้องแก้ไขอย่างไรครับ ส่วนไฟล ์ซัพมันอ่านอะไรได้บ้างครับ ช่วยแนะนำโปรแกรมแปลงไฟล ืซัพหน่อยครับ ขอบคุ ณครับ
ต้องไปปรับ display area ด้วยครับ มีให้ปรับให้พอดีกับจอทีวี ส่วนซับอ่านได้ทุกแบบครับ

ออฟไลน์ sarayutpud

• *
« ตอบกลับ #309 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2014, 11:17:17 am »
1 ซับดูได้ทุกอันครับยังไม่เคยมีปัญหา DVD ISO HDMI หนังที่ 40 G ได้หมดครับ (แต่ dvd มีปัญหาเมื่อ next จบแผ่นครับ มัน ข้ามไปแผ่นอื่นเลย)
2 ใช้โปรแกรม พวก remote น่าจะได้ หรือ ส่งหนัง ผ่าน imedia share ได้ครับ แต่ผม ใช้ keyboard ลง keyboard 9042  ได้เหมือนคอมเลยครับ
เมาส์กับคีย์บอร์ดไร้สายของ Logitech ผมใช้อันนนี้

[โขก] [โขก] [โขก] [โขก] [โขก] [โขก]

• *
« ตอบกลับ #310 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2014, 06:05:49 pm »
ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ กรณีซัพของผมเป็นหนังที่โหลดมาจากบิทแล้วไปโหลดซัพมาแยกต้องทำอยาางไงหรอครับ เช่นเวลาเราดูในคอมโปรแกรม gom km ก็จะโยนซัพเข้าไปได้เลย kuro สามารถทำได้ไหมครับ หรือต้องใช้แอพ พอดีกดแล้วหาไม่เจอ

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
« ตอบกลับ #311 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2014, 09:55:44 pm »
ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ กรณีซัพของผมเป็นหนังที่โหลดมาจากบิทแล้วไปโหลดซัพมาแยกต้องทำอยาางไงหรอครับ เช่นเวลาเราดูในคอมโปรแกรม gom km ก็จะโยนซัพเข้าไปได้เลย kuro สามารถทำได้ไหมครับ หรือต้องใช้แอพ พอดีกดแล้วหาไม่เจอ
เปลี่ยนชื่อซับให้เหมือนไฟล์หนังแล้วเอาไว้ที่เดียวกันครับ

• *
« ตอบกลับ #312 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2014, 09:37:17 am »
เปลี่ยนชื่อซับให้เหมือนไฟล์หนังแล้วเอาไว้ที่เดียวกันครับ

ขอบคุณครับ

• *
« ตอบกลับ #313 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2014, 10:04:36 am »
 9420 thai keybord เวลาเลือกใช้อันนี้แล้วจะกดรีโมทปุ่มตรงกลางไม่ได้ และก็ไม่สามารถกดิปุ่ม enter ที่คีบอร์ดได้ด้วย จะแก้ไขอย่างๆงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 22, 2014, 02:16:19 pm โดย Ac_iceberg »

• *
« ตอบกลับ #314 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2014, 02:17:44 pm »
 9420 thai keybord เวลาเลือกใช้อันนี้แล้วจะกดรีโมทปุ่มตรงกลางไม่ได้ และก็ไม่สามารถกดิปุ่ม enter ที่คีบอร์ดได้ด้วย จะแก้ไขอย่างๆงครับ

ออฟไลน์ mashimaroza

• *
« ตอบกลับ #315 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 02:25:04 am »

โหลดตัว Firmware Updates ล่าสุด มาแล้ว

เป็น  File Zip

อยากทราบว่า อัพเกรด  Firmware ผ่านเครื่องเล่น ยังไง  งง อ่า

ออฟไลน์ MAHKHAN

• *
« ตอบกลับ #316 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 04:04:51 pm »

โหลดตัว Firmware Updates ล่าสุด มาแล้ว

อยากทราบว่า อัพเกรด  Firmware ผ่านเครื่องเล่น ยังไง  งง อ่า

copy FW (update.zip) ต่อเข้า usb เครื่อง แล้วไปที่ Setting > system update > เลือกไดฟ์ที่มี FW อยู่ แล้วกด OK รอจนกว่า จะ up เสร็จ
แล้วเครื่องจะบูธมาหน้าปกติ ถือเป็นเสร็จสมบูรณ์ค่ะ

ออฟไลน์ MAHKHAN

• *
« ตอบกลับ #317 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 04:07:42 pm »

โหลดใส่ Flash drive ไว้ครับ แล้วเอามาเสียบช่อง USB ของ KURO แล้วไปที่ Setting > system update > เลือกไดฟ์ที่มี FW อยู่ แล้วกด OK รอจนกว่า จะ up เสร็จ แล้วเครื่องจะบูธมาหน้าปกติ ถือเป็นเสร็จสมบูรณ์

ออฟไลน์ matemonkey

• *
« ตอบกลับ #318 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2014, 09:05:48 am »
ขอสอบถามครับ ทำไมเวลาดูทีวีออนไลน์แล้วภาพแตกเป็นโมเสคเลยครับ ใช้โปรแกรมmxplayer ดูจากรูปครับ ดูจาก iptv ค่ายนึง คนอื่นก็ดูได้ปกติครับ แต่อีกค่ายที่มีกลับไม่เป็น เลยไม่แน่ใจว่าเป็นที่อะไรครับ

อัพเดทเฟิร์มแวร์ไปแล้ว
รบกวนด้วยนะครับ...

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
« ตอบกลับ #319 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2014, 11:40:53 pm »
ขอสอบถามครับ ทำไมเวลาดูทีวีออนไลน์แล้วภาพแตกเป็นโมเสคเลยครับ ใช้โปรแกรมmxplayer ดูจากรูปครับ ดูจาก iptv ค่ายนึง คนอื่นก็ดูได้ปกติครับ แต่อีกค่ายที่มีกลับไม่เป็น เลยไม่แน่ใจว่าเป็นที่อะไรครับ

อัพเดทเฟิร์มแวร์ไปแล้ว
รบกวนด้วยนะครับ...
เป็นที่แอพครับ ใช้ Android box ตัวไหนก็เป็นเหมือนกัน แต่ถ้าดูด้วยโทรศัพท์ไปเป็นไรครับ

ออฟไลน์ carbill

• *
« ตอบกลับ #320 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 10:23:23 am »
 Firmware  ตัวใหม่มาเเล้วหรอ เวอร์ชั่นไหนอ่ะ มีไรเปลี่ยนแปลงไปมังอ่ะ โหลดได้ที่ไหนอ่ะ

• *
« ตอบกลับ #321 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 03:30:51 pm »
จะโหลดบิทลง external hdd ไม่สามารถทำได้ใช่ไหมครับ ต้องเป็น hdd internal เท่านั้นใช่ไหม ลองต่อดูตัว kuro มันมองไม่เห็น

ออฟไลน์ carbill

• *
« ตอบกลับ #322 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 04:24:29 pm »
จะโหลดบิทลง external hdd ไม่สามารถทำได้ใช่ไหมครับ ต้องเป็น hdd internal เท่านั้นใช่ไหม ลองต่อดูตัว kuro มันมองไม่เห็น
ทำได้ครับ

• *
« ตอบกลับ #323 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 01:18:32 pm »
ทำได้ครับ

ทำอย่างไงครับ ใช้แอพอะไรครับ หนือต้อง formatt hdd ครับ