ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ KURO 3D SMART PLAYER จาก PIXEPLAY  (อ่าน 335320 ครั้ง)

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
รวมพลคนใช้ KURO 3D SMART PLAYER จาก PIXEPLAY
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 12:16:44 pm »
KURO 3D SMART PLAYER ต่างกับ ANDROID PLAYER ทั่วๆไปดังนี้ครับ
1. KURO มาพร้อมกับเมาส์รีโมท ทำให้การใช้งาน WEB BROWSER หรือเล่นเกมส์อย่าง Fruit Ninja ทำได้ง่ายกว่า หรือจะปรับเป็นรีโมทปกติก็ได้ครับ
2. KURO มี Movie Jukebox สามารถโชว์ปกหนังที่ใส่ไว้ใน Internal Harddisk ได้
3. KURO ใส่ฮาร์ดิสก์ภายในได้ทั้ง 2 ขนาด
4. KURO มาพร้อม GIGABIT LAN
5. KURO ดูไฟล์หนังที่โหลดมาได้ดีกว่า และแสดงผลได้เต็มที่ 1080P (Android ทั่วไปจะแนะนำให้ใช้ XBMC ซึ่งได้แค่ 720P)
6. KURO สามารถเล่นไฟล์ 3D BLURAY ISO ได้ หรือจะเป็นไฟล์ยอดนิยมอย่าง MKV AVI MP4 ก็เล่นได้ไม่มีสะดุด
7. KURO สนับสนุนซับได้หลากหลายเทียบเท่า 3D HD Player ทั่วไป อาทิเช่นซับ PGS IDX/SUB แม้กระทั่งซับที่มีความคมชัดถึง 1080
8. KURO รองรับเสียงดิจิตอลได้สมบูรณ์แบบทั้ง DTS,Dolby Digital,DTS-HD,TrueHD

รีวิว KURO 3D SMART PLAYER จาก LCDTVTHAILAND
http://www.hdplayerthailand.com/review_detail.asp?topic_id=1428

รีวิว KURO 3D SMART PLAYER จาก PCTODAY
http://www.pctodaythailand.com/pixeplay-kuro-smart-player/

ดูวีดีโอความสามารถของ KURO ได้ที่นี่ครับ
https://www.youtube.com/watch?v=9cgiBIvgT7g&feature=player_embedded

ตารางเปรียบเทียบความสามารถของ KURO

ดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่นี่ครับ
www.digilifegadget.com
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 04:57:00 pm โดย suvej »

• *
Re: รวมพลคนใช้ KURO 3D SMART PLAYER จาก PIXEPLAY
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 12:26:38 pm »
การทำให้เครื่อง KURO โชว์ปก

1. ต้องมีรูปปกหนังโดยเซฟเป็นชื่อ folder.jpg เท่านั้นใส่ไว้ในโฟลเดอร์หนังแต่ละเรื่อง
2. สร้างโฟลเดอร์ Movie เท่านั้นแล้วย้ายหนังเข้าไปไว้ข้างในครับ
3. ไม่ต้องต่อเนต ที่เครื่อง Pixeplay กดเลือกเมนู Movie ระบบจะทำการหาปกในเครื่องเองครับ

ปล. ถ้าต่อเนตไว้ หนังเรื่องไหนที่ไม่มีปก เครื่องจะทำการสแกนหาปกจากอินเทอร์เนตให้เองอัตโนมัติ KURO โชว์ปกได้เฉพาะฮาร์ดดิสก์ที่ใส่ไว้ภายในเครื่องนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 12:27:47 pm โดย suvej »

• *
Re: รวมพลคนใช้ KURO 3D SMART PLAYER จาก PIXEPLAY
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 12:45:30 pm »
สำหรับท่านที่มีปัญหาเรื่อง Youtube แนะนำให้ใช้ไฟล์นี้แทนครับ
http://www.upload-thai.com/download.php?id=604e6ba182b02065e89af332f0d3b3c9

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 12:50:06 pm »
 [ปลื่ม]

ออฟไลน์ vstrom

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 04:44:31 pm »
ที่เพิ่มเงิน 300 แล้วได้ดูหนังฟรีตลอดนี่ ต้องเข้าตรงไหนครับ  พวก IPTV  ของไทย  หรือหนังอื่นๆ
เห็นมีแปลกๆคือ  xbmc  กับ add on  uPLAY HD  1 ตัว   ใช่อันนี้รึป่าวครับ 

คงไม่ใช่เพราะอันนี้โหลดฟรีได้

อยากทราบว่าเป็นโปรแกรมหรือเมนูอะไรครับ 

ออฟไลน์ Gangster

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 08:03:39 am »
เพิ่งจัดมาสุดยอดคุ้ม [หื่น]

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 12:09:15 pm »
ที่เพิ่มเงิน 300 แล้วได้ดูหนังฟรีตลอดนี่ ต้องเข้าตรงไหนครับ  พวก IPTV  ของไทย  หรือหนังอื่นๆ
เห็นมีแปลกๆคือ  xbmc  กับ add on  uPLAY HD  1 ตัว   ใช่อันนี้รึป่าวครับ 

คงไม่ใช่เพราะอันนี้โหลดฟรีได้

อยากทราบว่าเป็นโปรแกรมหรือเมนูอะไรครับ 
ต้องติดต่อผู้ให้บริการ IPTV ดูนะครับ เห็นมีหลายเจ้ามากทั้งรายเดือนและตลอดชีพ ราคาขึ้นอยู่กับคุณภาพสัญญาณครับ

ออฟไลน์ vstrom

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 12:23:55 pm »
แสดงว่าที่เก็บเพิ่ม 300 คือที่ลง xmbc  ใช่มั้ยครับ

ออฟไลน์ AVeXe

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 12:49:18 pm »
ซื้อมาแล้วครับ โดยรวมถือว่าน่าพอใจ
เสียอย่างเดียวคือ เล่น DVDไม่ได้ ไม่ทราบว่าผู้ผลิตจะออก firmware แก้ไขให้สามารถเล่น DVD ISO ได้ไหมครับ หรืออย่างน้อยควรให้เลือกเล่นจาก folder ได้

พอดีที่บ้านมีแผ่น DVD อยู่เยอะ ถ้าเล่นไม่ได้ก็น่าเสียดายเหมือนกันนะครับ
ตอนนี้ใช้ XBMC เล่นไปพลางๆ แต่ภาพไม่ได้เรื่องเลยครับ สู้ player ของตัวเครื่องไม่ได้เลยครับ

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 07:40:08 pm »
แสดงว่าที่เก็บเพิ่ม 300 คือที่ลง xmbc  ใช่มั้ยครับ
Xbmc สามารถลงได้เองเลยครับ
www.xbmc.org

ออฟไลน์ noom9888

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 12:52:41 am »
@พี่ suvej
รบกวนขอเบอร์โทรติดต่อพี่ด้วยครับ จะโทรไปปรึกษาเรื่อง HD Player อยากจะซื้อเพิ่มอีกสักตัวครับ อยากได้คำแนะนำแบบเป๊ะๆเลย ผมอยู่ตจว.ไม่สามารถหาลองได้ และจะให้ซื้อมาลองเลยถ้าใช้ไม่ได้ตามที่ต้องการ ต้องขายออกซื้อใหม่ลองไปเรื่อยๆก็ไม่ใช่เรื่องที่สนุกอีกครับ ถ้าพี่ไม่สะดวกหน้ากระทู้รบกวนพี่ pm มาแจ้งได้นะครับ ขอบคุณครับ

ปล.เมื่อก่อนพี่ขายแท็ปเล็ตใน OCZ พี่ลงเบอร์ไว้นะครับ แต่เดี๋ยวนี้พี่ไม่ลงแล้ว และผมพยายามหาแล้วก็ไม่เจอครับ

ออฟไลน์ kingkeing

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 11:03:22 am »
ขอไฟล์ Root กับ วิธี root ด้วยครับ

ออฟไลน์ jkhantee

• OLED TV member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 03:10:24 pm »
เล่น video player ไม่ได้
ขึ้นว่า com.hisilicon.videoplayer หยุดการทำงานแล้ว
เกิดจากอะไรได้บ้าง และแก้ไขตรงไหนก่อนครับผม

ผมลองรีเซ็ตเครื่องแล้วก็กลับมาใช้งานได้ปกติ พอตั้งค่าเครื่องใหม่ ลงแอพที่ใช้ประจำลงไป เจ้า video player มันก็ใช้การไม่ได้ ลองสังเกตดู ตอนใช้งานได้มันชื่อ Video player ตอนใช้งานไม่ได้มันชื่อ com.hisilicon.videoplayer

หลังจากลองมาสองวัน ลองลงแอพต้องใช้จริงๆลงไปแค่ mx player เครื่องก็เป็น หรือเป็นจาก playstore หว่า

เดี๋ยวจะลองไม่ลงแอพอะไรเลย สมัครเฉพาะ playstore ลงแอพ gadgetdoor thai keyboard เอ๋หรือเป็นจากอพนี้หว่า

สนุกดีครับ ได้ของเล่นใหม่ก็เพิ่มความรู้ใหม่ๆให้ได้เล่นกันครับ คุณสุเวชไม่ต้องกังวลนะครับ เจออะไรติดขัดสะดุดก็จะมาแจ้งในกระทู้รวมพลนี้ล่ะครับ ^_^

ออฟไลน์ OU812

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 03:58:43 pm »

รบกวนขอทราบวิธีปิดเครื่องด้วยค้าบ (นอกจากการปิดสวิชท์ที่ปลั๊กหรือถอดปลั๊กออก)

ผมกดปุ่มปิดที่รีโมท เข้าใจว่าคงแค่ปิดหน้าจอไปเฉย ๆ (ยังไม่ปิดสวิชท์ที่ปลั๊กหรือถอดปลั๊กออก) เพราะพอกดรีโมทเปิดใหม่ แอพที่เปิดไว้ก็ยังอยู่เหมือนเดิม

และถ้าใช้วิธีปิดสวิชท์ที่ปลั๊กหรือถอดปลั๊กออก พอเปิดมาใหม่ การตั้งค่าต่าง ๆ ก็หาย ต้องมาตั้งใหม่ทุกครั้ง (wallpaper, thai keyboard)

พอจะหาใช้แอพสำหรับปิดเครื่อง เท่าที่เจอก็ต้อง root เครื่องก่อน  [ไม่พูด]

ขอบคุณค้าบ

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 04:58:25 pm »

รบกวนขอทราบวิธีปิดเครื่องด้วยค้าบ (นอกจากการปิดสวิชท์ที่ปลั๊กหรือถอดปลั๊กออก)
ผมกดปุ่มปิดที่รีโมท เข้าใจว่าคงแค่ปิดหน้าจอไปเฉย ๆ (ยังไม่ปิดสวิชท์ที่ปลั๊กหรือถอดปลั๊กออก) เพราะพอกดรีโมทเปิดใหม่ แอพที่เปิดไว้ก็ยังอยู่เหมือนเดิม
และถ้าใช้วิธีปิดสวิชท์ที่ปลั๊กหรือถอดปลั๊กออก พอเปิดมาใหม่ การตั้งค่าต่าง ๆ ก็หาย ต้องมาตั้งใหม่ทุกครั้ง (wallpaper, thai keyboard)
พอจะหาใช้แอพสำหรับปิดเครื่อง เท่าที่เจอก็ต้อง root เครื่องก่อน  [ไม่พูด]
ขอบคุณค้าบ
ทาง Pixeplay กำลังจัดการเรื่องนี้อยู่ครับ

ออฟไลน์ jkhantee

• OLED TV member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 09:09:33 pm »
เล่น video player ไม่ได้
ขึ้นว่า com.hisilicon.videoplayer หยุดการทำงานแล้ว
เกิดจากอะไรได้บ้าง และแก้ไขตรงไหนก่อนครับผม

ผมลองรีเซ็ตเครื่องแล้วก็กลับมาใช้งานได้ปกติ พอตั้งค่าเครื่องใหม่ ลงแอพที่ใช้ประจำลงไป เจ้า video player มันก็ใช้การไม่ได้ ลองสังเกตดู ตอนใช้งานได้มันชื่อ Video player ตอนใช้งานไม่ได้มันชื่อ com.hisilicon.videoplayer

หลังจากลองมาสองวัน ลองลงแอพต้องใช้จริงๆลงไปแค่ mx player เครื่องก็เป็น หรือเป็นจาก playstore หว่า

เดี๋ยวจะลองไม่ลงแอพอะไรเลย สมัครเฉพาะ playstore ลงแอพ gadgetdoor thai keyboard เอ๋หรือเป็นจากอพนี้หว่า

สนุกดีครับ ได้ของเล่นใหม่ก็เพิ่มความรู้ใหม่ๆให้ได้เล่นกันครับ คุณสุเวชไม่ต้องกังวลนะครับ เจออะไรติดขัดสะดุดก็จะมาแจ้งในกระทู้รวมพลนี้ล่ะครับ ^_^

เจอต้นตอของปัญหาแล้วครับ แต่แปลกใจทำไมคนอื่นไม่เจอแบบเราแฮะ เฝ้าดูกันไปครับ ^_^

ออฟไลน์ torpongp

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 09:44:25 am »
error: com.hisilicon.videoplayer ผมเจอตอนที่เปลี่ยน GUI เป็นภาษาไทยครับ พอเปลี่ยนกลับเป็น English อาการก็หายไป

ผมเลยใช้ GUI เป็น English แล้วไป add keyboard ไทย เอา ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 09:45:25 am โดย torpongp »

ออฟไลน์ lookpud

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 04:25:13 pm »
 [ปลื่ม]