ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ KURO 3D SMART PLAYER จาก PIXEPLAY  (อ่าน 335361 ครั้ง)

ออฟไลน์ judasonline

• *
Re: รวมพลคนใช้ KURO 3D SMART PLAYER จาก PIXEPLAY
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 07:56:32 pm »
รอชมว่ามีอะไรใหม่ๆบ้างครับ

วันนี้เพิ่งได้ Firmware ใหม่มาขอลองดูก่อนนะครับว่ามีอะไรเปลี่ยนแปลงไปบ้าง
1. แก้ไขระบบค้นหาปกใน Movie Jukebox ถ้ามีไฟล์ folder.jpg จะหยุดค้นหาปกจากเนตแล้วโชว์ปกที่เรามีทันที เร็วกว่าเดิมมาก
2. หลังกดปุ่มปิดเครื่องค้าง 10 วินาที HDD และ พัดลม จะหยุดทำงาน แต่ไฟยังติดอยู่ต้องถอดปลั๊กอย่างเดียวครับ
3. เมนูไทยเล่นหนังได้ปกติแล้ว
4. แก้ปัญหาความไม่เข้ากันกับ HDD WD แล้วครับ

คุณ suvej พอจะรู้มั๊ยครับ ว่าจะปล่อยให้ download เมื่อไหร่

เมื่อกี้ลองเข้าไปเว็ปไซด์ยังไม่มีให้โหลดเลยครับ  [เศร้า]

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
Re: รวมพลคนใช้ KURO 3D SMART PLAYER จาก PIXEPLAY
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 08:30:04 pm »
รอชมว่ามีอะไรใหม่ๆบ้างครับ

วันนี้เพิ่งได้ Firmware ใหม่มาขอลองดูก่อนนะครับว่ามีอะไรเปลี่ยนแปลงไปบ้าง
1. แก้ไขระบบค้นหาปกใน Movie Jukebox ถ้ามีไฟล์ folder.jpg จะหยุดค้นหาปกจากเนตแล้วโชว์ปกที่เรามีทันที เร็วกว่าเดิมมาก
2. หลังกดปุ่มปิดเครื่องค้าง 10 วินาที HDD และ พัดลม จะหยุดทำงาน แต่ไฟยังติดอยู่ต้องถอดปลั๊กอย่างเดียวครับ
3. เมนูไทยเล่นหนังได้ปกติแล้ว
4. แก้ปัญหาความไม่เข้ากันกับ HDD WD แล้วครับ

คุณ suvej พอจะรู้มั๊ยครับ ว่าจะปล่อยให้ download เมื่อไหร่

เมื่อกี้ลองเข้าไปเว็ปไซด์ยังไม่มีให้โหลดเลยครับ  [เศร้า]
เค้าว่ายังมีแก้ไขเพิ่มอีกครับเลยยังไม่ปล่อยให้ดาวน์โหลด รออีกวันสองวันนะครับ
แต่เท่าที่ลองผมว่าตัวนี้ดีขึ้นมากทีเดียวครับ

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 10:54:41 pm »
Firmware Version: V1.0.1 [KSP79.20140305]

Key Highlights:

•   Fix unable to standby the player using the remote control power button. Hold on the remote control power button for 2 seconds will enable hard disk to spin down and allow system to go standby mode. Hold on for 2 seconds again to turn back on.
   •   Fix unable to detect ISO and RMVB files in Movie Jukebox.
   •   Change Movie Jukebox auto scan mode to manual scan mode to avoid scanning every time user enters Movie Jukebox. Click on the top right hand corner “gear” icon to select options:
   •   First option – “Update movie information” will enable recently added movies to be added in the Movie Jukebox.
   •   Second option – “Download full movie information” will enable the system to fetch the cover arts of the movies in the Movie Jukebox. 
   •   Add auto prompt to format 1 and 2 TB hard disks.
   •   Fix unable to update Youtube app to the latest version 5.3.32.
   •   Fix multi language SRT subtitles to be shown without proper naming, eg. “Ironman English.srt or Ironman.English.srt” both can be used when playing video.

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 11:56:13 pm »
Firmware ล่าสุดที่เทสสามารถใช้งาน Youtube ตัวล่าสุดที่อยู่ใน PLAYSTORE ได้แล้วครับ

ออฟไลน์ anut1239

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 11:30:06 am »
เวลา up ทำยังไงนะครับ

ออฟไลน์ lookpud

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 01:26:49 pm »
เวลา up ทำยังไงนะครับ

copy FW (update.zip) ต่อเข้า usb เครื่อง แล้วไปที่ Setting > system update > เลือกไดฟ์ที่มี FW อยู่ แล้วกด OK รอจนกว่า จะ up เสร็จ
แล้วเครื่องจะบูธมาหน้าปกติ ถือเป็นเสร็จสมบูรณ์ค่ะ

ออฟไลน์ Dede

• *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 01:58:42 pm »
ตอนนี้ KURO โชว์ปก จาก external harddisk ได้รึยังครับ

• *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 02:21:10 pm »
ตอนนี้ KURO โชว์ปก จาก external harddisk ได้รึยังครับ

ยังครับ

• *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 07:42:19 pm »
ตอนนี้ FW ตัวใหม่ปล่อยยังครับ

[งง]

• *
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 08:13:23 pm »
ตอนนี้ FW ตัวใหม่ปล่อยยังครับ

[งง]

ตอบเองครับ 555

FW ใหม่ออกมาแล้วครับ โหลดกันใน www.pixeplay.com หัวข้อ download เลยครับ

เสร็จแล้ว unzip จะได้ไฟล์ update.zip แล้วเอาเข้า usb ได้เลยครับ  [เท่ห์]

• *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 08:28:31 pm »
Up FW แล้ว

อย่าเพิ่ง update Youtube กันนะครับ

ภาพมาแล้วจริง แต่เสียงห่วยมากครับ

[ช็อค]

ออฟไลน์ anut1239

• *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 09:18:21 pm »
Up    แล้วครับ กำลอง

• *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 12:26:39 am »
Up FW แล้ว

อย่าเพิ่ง update Youtube กันนะครับ
ภาพมาแล้วจริง แต่เสียงห่วยมากครับ
 [ช็อค]
เสียงเป็นอะไรครับ ผมเทสแล้วก็ปกตินิครับ

ออฟไลน์ ktb07

• *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 05:12:05 pm »
ผมอัฟแล้ว ไม่ทราบเป็นอะไร  ปกขึ้นไม่ครบ เหมือน v.1.0.0 เลยครับ มีใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ [ปาดเหงื่อ]

• *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 08:47:55 pm »
Up FW แล้ว

[ช็อค]
เสียงเป็นอะไรครับ ผมเทสแล้วก็ปกตินิครับ

ลองลบ app แล้วลงใหม่ โอเคแล้วครับ

ตอนแรกเสียงแตกหมดทุกคลิปเลย

[ไม่พูด]

• *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 10:46:21 pm »
ช่วงนี้ Pixeplay ขยันออกเฟิร์มแวร์ใหม่น่าดู
วันนี้มีเฟิร์มแวร์ใหม่กำลังโหลดอยู่ เค้าว่าแก้เรื่องซับไทย *.SSA *.SRT ที่ชอบใช้กันใน SERIES ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2014, 10:49:45 pm โดย suvej »

• *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 10:50:37 pm »
ผมอัฟแล้ว ไม่ทราบเป็นอะไร  ปกขึ้นไม่ครบ เหมือน v.1.0.0 เลยครับ มีใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ [ปาดเหงื่อ]
ปกติดี ลองเทส 160 เรื่อง

• *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 11:26:09 pm »
ตอนนี้ใช้ KURO ดูซีรีย์ซับไทยกันได้แล้วนะครับ ไม่ต้องพึ่งแอพ MXplayer หรือ XBMC แล้วครับ

http://pixeplay.com/pixeplay/update_thai_encode_20140310.zip
ดาวน์โหลดมาแล้วอย่าลืมเปลี่ยนชื่อเป็น update.zip นะครับ