ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ KURO 3D SMART PLAYER จาก PIXEPLAY  (อ่าน 335536 ครั้ง)

ออฟไลน์ judasonline

• *
Re: รวมพลคนใช้ KURO 3D SMART PLAYER จาก PIXEPLAY
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: มีนาคม 18, 2014, 08:59:03 pm »
ซื้อมาประมาณเดือนนึง

ของผมใช้งานดีมากนะครับ ไฟล์ MKV Bluray iso, fullrip, 3d เล่นได้หมดไม่มีกระตุกนะครับ

wireless mouse & keyboard ใช้ได้ครับ ใช้อยู่เลย logitech

ฟังก์ชั่นจำตำแหน่งเดิิมของหนัง อยู่ที่ advance setting ครับ ข้อแรกเลย

สรุปในความเห็นส่วนตัว คุ้มครับ

ปล.ผมซื้อที่ Digilife ฟอร์จูน ครับ

ออฟไลน์ JPSz

• *
Re: รวมพลคนใช้ KURO 3D SMART PLAYER จาก PIXEPLAY
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: มีนาคม 18, 2014, 10:48:53 pm »
@ท่าน JPSz
ปัญหาใช้ HDD ใหญ่กว่า 2TB อาจต้องแก้ไขโดยการแบ่งพาร์ติชั่นให้น้อยกว่า/ไม่เกิน 2TB ครับ ผมใช้ Popcorn A200 อยู่ก็มีปัญหากับ HDD Ext. 3TB ผมเช่นกัน ผมแก้โดยการแบ่งพาร์ติชั่นเป็น 1800GB+993GB ครับ ตอนนี้ใช้งานได้ปกติครับผม

กับ KURO ไม่ได้น้ะครับ เพราะผมลอง format จาก windows เป็น 1.9GB + 1.8GB แล้วเอาไปใส่ KURO เห็น 2 drive ปกติ ... แต่พอเอา KURO มาต่อกับ PC แล้วเหมือนเดิมครับ คือ PC (windows7) จะเห็นเหมือน HDD ใหม่ จะ format ใหม่ท่าเดียวเลย

ขอย้ำนิดนึงครับว่า ที่คุณ noom9888 ใช้ได้คือ เอามาต่อกับ PC ให้ popcorn เป็นเหมือน ext.hdd ก็ใช้ได้ใช่มั้ยครับ (ถ้าเป็นงั้นแสดงว่า KURO ยังทำมาไม่สมบูรณ์เท่า popcorn)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2014, 10:49:55 pm โดย JPSz »

ออฟไลน์ ssmart

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: มีนาคม 19, 2014, 08:39:07 am »
ขอบคุณคุณ judasonline ครับ สำหรับ function จำตำแหน่งเดิมของหนัง

ส่วน mouse + keyboard

ผมซื้อ microsoft wireless 800 มา ซึ่งเป็นทั้ง mouse และ keyboard เสียบแล้วใช้ได้เลย
แต่ใช้ภาษาไทยไม่ได้ ผมเลยไปหาข้อมูล
ลง app hardwarethai แล้ว เข้าไปเปลี่ยน keyboard ใช้งานภาษาไทยได้เลย

แทบไม่ต้องใช้ remote เลยครับ (ยกเว้นปุ่ม ปิดเปิดเครื่อง)

ผมไม่เคยใช้ android ครับ ใช้แต่ IOS หลายๆอย่างก็ยังงงๆอยู่

ออฟไลน์ noom9888

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: มีนาคม 19, 2014, 09:23:19 am »
@ท่าน JPSz
ในเคสผม ผมใช้ HDD Ext. อย่างเดียวครับ ผมใช้ HD Player มาหลายตัวไม่เคยใส่ HDD ข้างในตัวเครื่องเลยครับผม

• *
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: มีนาคม 19, 2014, 05:57:30 pm »
@ท่าน JPSz
ในเคสผม ผมใช้ HDD Ext. อย่างเดียวครับ ผมใช้ HD Player มาหลายตัวไม่เคยใส่ HDD ข้างในตัวเครื่องเลยครับผม

อ่อออ ครับ ถ้าเป็น HDD Ext. ตัว KURO ก็ใช้ได้ดีครับ ไม่มีปัญหา ^__^

ออฟไลน์ Chilliz

• *
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 02:31:05 pm »
แล้วตัว KURO นี้สามารถใช้งานนานๆได้ไหมครับ แล้วพวกท่านใช้งานกันวันละกี่ชั่วโมงกันหรอครับ

ถ้าใช้นานๆเครื่องจะร้อนไหม

ออฟไลน์ anut1239

• *
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 09:19:15 pm »
ผมได้มาเกือบเดือนลงfw1.0.1แล้วใช้งานได้ดีมาก เมา+คีบอด เห็นหมด hd ในเครื่อง2t ก็เห็นครบ หนังก็โชว์ปกทุกเรื่อง สรุปดีเกือบทุกอย่าง ขาดอย่างเดียว คือ ดูหนังจาก iso  dvd ไม่ได้ 5555

ออฟไลน์ jkhantee

• OLED TV member
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 09:45:53 pm »
ผมได้มาเกือบเดือนลงfw1.0.1แล้วใช้งานได้ดีมาก เมา+คีบอด เห็นหมด hd ในเครื่อง2t ก็เห็นครบ หนังก็โชว์ปกทุกเรื่อง สรุปดีเกือบทุกอย่าง ขาดอย่างเดียว คือ ดูหนังจาก iso  dvd ไม่ได้ 5555

เล่น Fullrip แบบ BDMV ได้ไหมครับ และเจอหนังหรือซีรีย์ที่เล่นไม่ได้บ้างไหมครับผม  :)

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 11:04:05 pm »
เห็นเค้าว่าอีกค่ายนึงดู ISO DVD ได้แล้ว พอดีผมยังไม่ได้ลองเทส
ถ้าจริง อีกซักพัก KURO ก็จะดูได้เหมือนกัลครับ

• *
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 08:40:51 am »
ผมส่งไปถาม tech@pixeplay มาครับ

Dear sir,

I just got KURO a few days ago. I quite appreciate.

Anyway, I try to format my 4TB Seagate harddisk. Of course, GPT (instead MBR) with my PC. Also I divide to 2 partitions 1.9G+1.8G.

When I connected my 4TB to KURO as internal HDD. It work well. KURO can see 2 drives and can play some movies smoothly.

But when I try to connect KURO to PC via usb3.0 port. Windows can detect it as NEW (blank) hard disk drive and Windows try to initialize and format it again.

Moreover, after I format it again and copy files to KURO, it can copy. But when I disconnect usb3.0 port from PC for play movie. KURO cannot detect internal HDD any more (seem like no internal HDD connected). Even if I power down and up KURO many times.

I do some mistake?? If you have any suggestion, please advise me. But if KURO still don't completely supported 4TB, I hope you may improve this quite important feature soon. ^__^

===========================
คำตอบ

Sorry for the late reply and thank you for your feedback.

We already verify this problem with our engineers and confirm it is a bug. We will fix this soon and hopefully in the next firmware version V1.0.2 will get it done. Thank you.

Best Regards,

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 02:35:52 pm »
หน้าตา Movie Jukebox ใหม่ที่กำลังจะมาเร็วๆนี้ครับ
มาพร้อมฟังค์ชั่นค้นหา

ออฟไลน์ chanukung

• *
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: มีนาคม 23, 2014, 12:51:29 am »
รบกวนถามหน่อยครับว่าจะรู้ได้ไงว่าเครื่องเราใช้firmwareรุ่นไหนอยู่ครับ

• *
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: มีนาคม 23, 2014, 09:57:00 pm »
คือผมพึ่งได้ซื้อ kuro มา อยากรู้ว่าผมต้องโหลดFWกี่ตัว แล้วต้องโหลดตัวไหนบ้างครับ

ออฟไลน์ anut1239

• *
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: มีนาคม 24, 2014, 06:16:28 am »
มีท่านใดพอทราบมั่งว่าเครื่อง kuro สามารถโหรดหนังจากเน็ตโดยตรงได้หรือเปล่า

• *
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: มีนาคม 24, 2014, 05:01:58 pm »
อยากรู้ว่า kuro นี้มันปิดเครื่องยังไงหรอครับ กดปุ่มปิดจาก รีโมท แล้วก็ดึงปลั๊กออกรึเปล่าครับ

ออฟไลน์ 0monkey0

• *
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: มีนาคม 24, 2014, 08:14:57 pm »
ดูแอฟ youtube แล้วเสียงแตกครับ ทำยังไงดีครับ
Version youtube 5.5.27 ครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ MAHKHAN

• *
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: มีนาคม 24, 2014, 10:32:57 pm »
เพิ่งซื้อเครื่องมาครับ ทำปก jukebox ไม่เป็นครับ รบกวนท่านทีทำเป็นช่วยอธิบาย เป็นขั้นตอนหน่อยครับ ขอบคุณทุกๆท่านครับ

ออฟไลน์ ssmart

• *
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: มีนาคม 24, 2014, 11:05:03 pm »
อยากรู้ว่า kuro นี้มันปิดเครื่องยังไงหรอครับ กดปุ่มปิดจาก รีโมท แล้วก็ดึงปลั๊กออกรึเปล่าครับ

กดปุ่ม power ค้าง 1-2 วินาทีครับแล้วปล่อย จอดับแล้ว สักครู่ค่อยดึง plug ออก