ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ KURO 3D SMART PLAYER จาก PIXEPLAY  (อ่าน 335324 ครั้ง)

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
Re: รวมพลคนใช้ KURO 3D SMART PLAYER จาก PIXEPLAY
« ตอบกลับ #162 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 02:22:42 am »
ใช้google ครับ เข้าเวปดูหนังออลไลน์ มีแต่เสียง
เว็บอะไร ใช้เบาเซอร์อะไร อัพเฟิร์มแวร์ล่าสุดและลง YouTube ล่าสุดจาก Playstore รึยังครับ

ออฟไลน์ jabola

• *
Re: รวมพลคนใช้ KURO 3D SMART PLAYER จาก PIXEPLAY
« ตอบกลับ #163 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 03:36:14 pm »
รบกวนหน่อยครับ ผมดู Uplay HD ใน XBMC ทำไมมันชอบเด้งหลุดออกมาอะครับ ลองลบลงใหม่ ถึงขั้น factory reset เครื่องใหม่ ก้อยังเป็นอยู่ ซึ่งผิดกับช่วงแรกที่ซื้อมาแทบไม่เด้งเลย พึ่งซื้อมาเมื่อเดือน กุมภา ครับ แต่กับ app อื่น ก้อปกตินะ เทียบกับเครื่องของญาติ ก้อมีเด้งเหมืิอนกัน แต่นาน ๆ ๆ ๆ ที ขอบคุณล่วงหน้าครับ ...^^

ออฟไลน์ anut1239

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #164 เมื่อ: เมษายน 22, 2014, 04:30:07 am »
รบกวนถามหน่อย fw ตัวล่าสุดตัวไหน ตอนนี้เครื่องใช้แล้วมีปัญหา เล่นหนังภาพไม่คอยดีเลย appอยู่ดีๆบางตัวก็ใช้ไม่ได้

• *
« ตอบกลับ #165 เมื่อ: เมษายน 22, 2014, 08:12:06 pm »
รบกวนหน่อยครับ ผมดู Uplay HD ใน XBMC ทำไมมันชอบเด้งหลุดออกมาอะครับ ลองลบลงใหม่ ถึงขั้น factory reset เครื่องใหม่ ก้อยังเป็นอยู่ ซึ่งผิดกับช่วงแรกที่ซื้อมาแทบไม่เด้งเลย พึ่งซื้อมาเมื่อเดือน กุมภา ครับ แต่กับ app อื่น ก้อปกตินะ เทียบกับเครื่องของญาติ ก้อมีเด้งเหมืิอนกัน แต่นาน ๆ ๆ ๆ ที ขอบคุณล่วงหน้าครับ ...^^
เหมือน plugin uplay HD ช่วงนี้จะมีปัญหาอยู่ครับ บางวันก็ลื่นทั้งวัน บางวันก็มีติดบ้างครับ อาจจะมาจากคนใช้งานเยอะครับ

• *
« ตอบกลับ #166 เมื่อ: เมษายน 22, 2014, 08:13:49 pm »
รบกวนถามหน่อย fw ตัวล่าสุดตัวไหน ตอนนี้เครื่องใช้แล้วมีปัญหา appอยู่ดีๆบางตัวก็ใช้ไม่ได้
App อะไรครับที่ใช้ไม่ได้  ลอง clear cache ดูบ้างมั้ยครับ

ออฟไลน์ hd_extra

• *
« ตอบกลับ #167 เมื่อ: เมษายน 22, 2014, 10:28:10 pm »
Kuro ไม่ค่อยเวิร์ค อะ่ครับ ผมขายทิ้ง แล้วไปซื้อ Q10II แทนครับ ปัญหาหายหมด ลื่นกว่าอ่ะครับ

ออฟไลน์ vstrom

• *
« ตอบกลับ #168 เมื่อ: เมษายน 23, 2014, 08:51:08 am »
Kuro ไม่ค่อยเวิร์ค อะ่ครับ ผมขายทิ้ง แล้วไปซื้อ Q10II แทนครับ ปัญหาหายหมด ลื่นกว่าอ่ะครับ

เที่ยบกันด้านไหนบ้างครับ เพราะตอนแรกเล็งทั้ง 2 ตัวนี้อยู่  อยากทราบข้อดี-เสียที่ต่างกันครับ

• *
« ตอบกลับ #169 เมื่อ: เมษายน 23, 2014, 05:16:24 pm »

เที่ยบกันด้านไหนบ้างครับ เพราะตอนแรกเล็งทั้ง 2 ตัวนี้อยู่  อยากทราบข้อดี-เสียที่ต่างกันครับ

เท่าที่ผมเล่นดูทั้งคู่ ตัว Kuro ตัว Firmware ยังไม่ค่อยเสถียร เปรียบเทียบ กับ Q10II ผมใช้อยู่ พอใจมากครับ
พวกการคลิก ลื่นไหลกว่าเห็นได้ชัดเจนครับ ลองไปทดสอบที้หน้าร้านจะรู้ครับ ตัววัสดุ Q10II ดีกว่า
อย่างไรก็ตาม ตัว Kuro ไม่ใช่ว่าจะไม่ดีทั้งหมดนะครับ อันนี้จริงๆต้องไปดูตัวจริงจะรู้แน่นอนครับ ส่วนการโชว์ปก
ผมใช้โปรแกรม Archos Player ซึ่งโชว์ปกได้ทุกเครื่อง Android แหละครับหายห่วง ถ้าชอบอะไรที่ใช้ง่ายๆ
ผมว่า Q10 น่าจะตอบโจทย์มากกว่าครับ ส่วนราคาที่ต่างกัน ก็เป็นเรื่องวัสดุกับหน้าจอแสดงผลที่ Q10 สามารถ Control แทน
Remote ที่ดูสวยงามกว่าตามความเห็นผมนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2014, 05:17:04 pm โดย hd_extra »

ออฟไลน์ gemini4013

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #170 เมื่อ: เมษายน 23, 2014, 10:59:47 pm »

เที่ยบกันด้านไหนบ้างครับ เพราะตอนแรกเล็งทั้ง 2 ตัวนี้อยู่  อยากทราบข้อดี-เสียที่ต่างกันครับ

เท่าที่ผมเล่นดูทั้งคู่ ตัว Kuro ตัว Firmware ยังไม่ค่อยเสถียร เปรียบเทียบ กับ Q10II ผมใช้อยู่ พอใจมากครับ
พวกการคลิก ลื่นไหลกว่าเห็นได้ชัดเจนครับ ลองไปทดสอบที้หน้าร้านจะรู้ครับ ตัววัสดุ Q10II ดีกว่า
อย่างไรก็ตาม ตัว Kuro ไม่ใช่ว่าจะไม่ดีทั้งหมดนะครับ อันนี้จริงๆต้องไปดูตัวจริงจะรู้แน่นอนครับ ส่วนการโชว์ปก
ผมใช้โปรแกรม Archos Player ซึ่งโชว์ปกได้ทุกเครื่อง Android แหละครับหายห่วง ถ้าชอบอะไรที่ใช้ง่ายๆ
ผมว่า Q10 น่าจะตอบโจทย์มากกว่าครับ ส่วนราคาที่ต่างกัน ก็เป็นเรื่องวัสดุกับหน้าจอแสดงผลที่ Q10 สามารถ Control แทน
Remote ที่ดูสวยงามกว่าตามความเห็นผมนะครับ

ผมสนใจ app Archos Player ใช่ง่ายไหมครับ ราคาเท่าไรครับแล้วสามารถดูหนังผ่านแลนได้ไหมครับหากแชร์ไฟล์ผ่านคอมนะครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ jkhantee

• OLED TV member
« ตอบกลับ #171 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 07:00:53 am »

Archos Player เล่นเสียง/ซับได้ดีและใช้งานยากไหมครับ เคยใช้แต่ mx player (เอาไว้ดูพวกซีรีย์ ส่วน MKV FULLRIP ผมดูผ่านตัวเล่น video ของเครื่อง) ซึ่งเจ้าตัว mx player นี้เสียงมัน downmix DTS-HDMA เป็น DTS / Dolby TrueHD เป็น Dolby และ ต้องลง custom codec อีก

• *
« ตอบกลับ #172 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 07:51:43 am »

เที่ยบกันด้านไหนบ้างครับ เพราะตอนแรกเล็งทั้ง 2 ตัวนี้อยู่  อยากทราบข้อดี-เสียที่ต่างกันครับ
Q10 ทางผมไม่ได้นำมาขายแล้วครับ เพราะเคลมเยอะ โดยเฉพาะหน้าเครื่อง  มีแต่ Q5II Q6II Q3II
Q10 ไม่ได้เสถียรไปกว่า Kuro แน่นอนครับเพราะ Firmware มาจากที่เดียวกัน แต่ Pixeplay มาเปลี่ยน GUI เพิ่มเติมครับ ครั้งแรกๆน่าจะไม่ชินกับการใช้ Air Mouse มากกว่าครับ
ถ้าเข้าเลือกหนังจาก File Manager ทั้งสองตัวจะเหมือนกันทุกอย่างครับ แต่ Kuro เพิ่มเมนู Jukebox เข้ามาเพื่อง่ายต่อการเลือกดูหนัง และเพิ่ม AirMouse มาให้เพื่อง่ายต่อการใช้งาน Web Browser ครับ

• *
« ตอบกลับ #173 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 11:26:15 am »

Q10 ทางผมไม่ได้นำมาขายแล้วครับ เพราะเคลมเยอะ โดยเฉพาะหน้าเครื่อง  มีแต่ Q5II Q6II Q3II
Q10 ไม่ได้เสถียรไปกว่า Kuro แน่นอนครับเพราะ Firmware มาจากที่เดียวกัน แต่ Pixeplay มาเปลี่ยน GUI เพิ่มเติมครับ ครั้งแรกๆน่าจะไม่ชินกับการใช้ Air Mouse มากกว่าครับ
ถ้าเข้าเลือกหนังจาก File Manager ทั้งสองตัวจะเหมือนกันทุกอย่างครับ แต่ Kuro เพิ่มเมนู Jukebox เข้ามาเพื่อง่ายต่อการเลือกดูหนัง และเพิ่ม AirMouse มาให้เพื่อง่ายต่อการใช้งาน Web Browser ครับ

ผมเล่น Kuro แล้วมันแย่จริงๆนะครับ ค่อนข้างใช้งานยากมากๆ ไม่เห็นเหมือนที่คุณสุเวขโฆษณาอ้างเลยครับ อีกอย่าง ที่บอกได้ว่าทำ Jukebox และโชว์ปก จริงๆแล้วใช้ App Archos Player ก็โชว์ได้นะครับ Android ยี่ห้ออะไรก็โชว์ได้ ไม่จำเป็นต้อง Kuro ด้วยครับ ง่ายกว่า Jukebox ซะอีก ผมเลยงงครับ ตอนนี้เล่น Q10II อยู่ เร็วกว่าจริงครับ ก็ไม่เห็นจะมีปัญหาอะไร ผมซืโดนเพื่อนด่าที่ไปขาย Kuro ต่อให้เค้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 24, 2014, 11:27:44 am โดย hd_extra »

ออฟไลน์ papakobi

• **
« ตอบกลับ #174 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 11:48:12 am »
ตอนนี้เฟิร์มแวร์ตัวล่าสุดเป็นเวอร์ชันไหนครับ ดาวน์โหลดได้ที่ไหนบ้าง ขอบคุณครับ
http://pixeplay.com/pixeplay/update_thai_encode_20140310.zip  โหลดไม่ได้แล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 24, 2014, 05:39:38 pm โดย papakobi »

ออฟไลน์ gemini4013

• **
« ตอบกลับ #175 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 01:34:57 pm »
Archos Player ทำอย่างไงให้โชว์ปกครับรบกวนด้วยนะครับ ผมลองเอามาลงแล้วใช้ได้ครับแต่มันไม่โชว์ปกไม่รู้ว่าต้องตั่งค่า หรือตั้งชื่ออะไรหรือเปล่าครับ ถ้าโชว์ปกได้ละก็สมบูรณ์แบบเลย [หื่น]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 24, 2014, 02:11:39 pm โดย gemini4013 »

ออฟไลน์ oishizeed

• *
« ตอบกลับ #176 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 02:23:28 pm »
ตอนนี้มีปัญหาถ่านรีโมทหมดเร็วมากครับ [เศร้า]

• **
« ตอบกลับ #177 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 05:16:37 pm »
อันนี้เป็นเวบบอร์ดจากทางผู้ผลิตในต่างประเทศครับ

Official Pixeplay Kuro Smart Player Discussion
http://forums.hardwarezone.com.sg/home-theatre-audiophiles-13/official-pixeplay-kuro-smart-player-discussion-%7Bno-sales-talk%7D-4598739-8.html

• **
« ตอบกลับ #178 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 10:45:10 pm »
ตอนนี้มีปัญหาถ่านรีโมทหมดเร็วมากครับ [เศร้า]

ต้องปิด Air Mouse เวลาไม่ใช้งานครับ

• **
« ตอบกลับ #179 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 10:49:19 pm »
Archos Player ทำอย่างไงให้โชว์ปกครับรบกวนด้วยนะครับ ผมลองเอามาลงแล้วใช้ได้ครับแต่มันไม่โชว์ปกไม่รู้ว่าต้องตั่งค่า หรือตั้งชื่ออะไรหรือเปล่าครับ ถ้าโชว์ปกได้ละก็สมบูรณ์แบบเลย [หื่น]
สร้าง folder Movie ก่อนครับ แล้วเอาหนังที่มีใส่ในนั้น จากนั้นในหนังแต่ละเรื่องก็จะมีโฟลเดอร์ของตัวเอง ในนั้นเราก็แค่ ตั้งรูปของแต่ละเรื่องโดยใช้ชื่อไฟล์ว่า folder.jpg เครื่องก็จะโชว์ให้เอง แต่จะใช้ได้เฉพาะ HDD ที่ใส่ในตัวเครื่องนะครับ