ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ KURO 3D SMART PLAYER จาก PIXEPLAY  (อ่าน 335314 ครั้ง)

ออฟไลน์ ssmart

• Flat TV member
  • *
Re: รวมพลคนใช้ KURO 3D SMART PLAYER จาก PIXEPLAY
« ตอบกลับ #216 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2014, 06:44:29 am »
ลงเรียบร้อยแล้วครับ ใช้งานได้ปกติ โดยไม่ได้ คืนค่าโรงงาน เพราะขี้เกียจ set ใหม่  [หื่น]

แต่แปลกใจ อย่างนึงครับ อันนี้ไม่เกี่ยวกับ firmware 1.0.2
คือผมไม่สามารถ VPN ได้ (ไหนๆ ก็ซื้อมาแล้ว เอาให้คุ้ม เพราะผมมี keyboard, mouse อยู่แล้ว)

บางทีจะ VPN เข้าไปที่บริษัท
ซึ่ง มือถือ Android ที่ผมใช้อยู่ ทำได้ปกติ

แล้วการ set ค่าใน kuro ผมก็ทำเหมือนกัน แต่ kuro ต่อไม่ได้

ในที่นี้มีใคร ลอง VPN บ้างไหมครับ ถ้าไม่มีไม่เป็นไรครับ

ออฟไลน์ vstrom

• *
Re: รวมพลคนใช้ KURO 3D SMART PLAYER จาก PIXEPLAY
« ตอบกลับ #217 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2014, 10:42:46 pm »
พึ่งสังเกตว่าตอนนี้ เปิดไฟล์ DVD แบบ ISO ได้แล้วนะครับ   [ปลื่ม]

ออฟไลน์ Xculibur

• *
« ตอบกลับ #218 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2014, 09:38:20 am »
ใครพอมีวีธี root ไหมครับ  [คุก]

ออฟไลน์ jabola

• *
« ตอบกลับ #219 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2014, 09:33:32 am »
Update Firmeware v1.02 แล้ว อยากใช้ airplay กับ Ipad ต้องทำยังไงหรอครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ ...^^

ออฟไลน์ papakobi

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #220 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2014, 10:12:55 am »
เลือก airplay เป็น pixiecast ได้เลยครับ mirror  ก็ได้ แต่ต้องอยู่ใน lan หรือ WIFI วงเดียวกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 08, 2014, 10:14:19 am โดย papakobi »

ออฟไลน์ Chilliz

• *
« ตอบกลับ #221 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2014, 11:24:02 am »
จะเข้าไปดูหนังออนไลน์ในเว็บทำไมพอเข้าไปแล้วจะดูคลิป มันมีแต่เสียงไม่มีภาพอะครับ

แก้ไงบอกหน่อย [ร้องไห้]

• **
« ตอบกลับ #222 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2014, 06:19:48 pm »
จะเข้าไปดูหนังออนไลน์ในเว็บทำไมพอเข้าไปแล้วจะดูคลิป มันมีแต่เสียงไม่มีภาพอะครับ

เวปไหนครับ เพราะบางเวปจะต้องเปิดดูจาก PC เท่านั้น

ออฟไลน์ Chilliz

• *
« ตอบกลับ #223 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2014, 10:02:56 am »

เวปไหนครับ เพราะบางเวปจะต้องเปิดดูจาก PC เท่านั้น

รู้สึกจะเป็นทุกเว็บที่ผมเข้าดูเลยนะครับ mthai  ก็ไม่ได้ ลองเข้าดู youtube แบบไม่ใช้แอพ (เข้าเน็ตแล้วเปิดyoutube) ก็ไม่ได้ คือมันเหมือนจะดูได้นะครับแต่พอเข้าไปดูแล้วมันมีแต่เสียงไม่มีภาพไรขึ้นเลยครับเป็นจอดำเลยอะ  [ไม่เอา]

ออฟไลน์ oishizeed

• *
« ตอบกลับ #224 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2014, 10:22:30 am »
ทำไมบางท่านบอกว่าอัพ firmware ใหม่แล้วใช้ bluetooth ได้ ตั้งค่า Wallpaper เต็มได้ ทำไมผมทำไม่ได้ล่ะครับ

Bluetooth เปิดไม่ได้ กดเลื่อนแถบเปิดแล้วมันเลื่อนมาปิดเหมือนเดิม ไม่สามารถเปิดได้ [งง]
Wallpaper กดเลือกรูป มันจะมีกรอบขึ้นมาให้เลือกผมก็ลากกรอบให้มันคลอบคลุมทั้งรูป แล้ว Set แต่พอมาดูหน้า Home มันกลับ zoom wallpaper ซะงั้น [งง]

ปล.ตั้งค่าให้เล่นหนังทุกครั้งไม่ต้องโชว์ Sub ได้มั้ยครับ เบื่อที่ต้องมาคอยกดปิดแล้วรีโมทดันไม่มีปุ่ม Sub ด้วย ต้องกดต่อหลายขั้นตอน เลือกเสียงเหมือนกันต้องกดหลายต่อ [ไม่พูด]

ออฟไลน์ nuch n14

• *
« ตอบกลับ #225 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2014, 12:36:40 pm »
 มีรีโมทรุ่นไหนที่สามารถใช้ทดแทนได้มั่งครับ ขอเดิมเสียเครมรอของนานขี้เกียจรอแล้วครับ
 แนะนำหน่อยครับ

• **
« ตอบกลับ #226 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2014, 12:47:10 pm »
มีรีโมทรุ่นไหนที่สามารถใช้ทดแทนได้มั่งครับ ขอเดิมเสียเครมรอของนานขี้เกียจรอแล้วครับ
http://www.dx.com/p/measy-rc11-2-4ghz-wireless-1000dpi-optical-air-mouse-keyboard-with-smart-android-os-3-x-aaa-144871#.U1ZGdfmSzK0

http://www.dx.com/p/tooploo-t2-wireless-gyroscope-air-mouse-for-3d-sense-game-pc-google-tv-player-black-2-x-aaa-157199#.U2xroPmSzK0

2 ตัวนี้ใช้ได้หมดครับ หรือจะเอา wireless keyboard and mouse combo มาต่อผ่าน USB ก็ได้

ออฟไลน์ nuixray

• *
« ตอบกลับ #227 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2014, 04:15:41 pm »
รบกวนด้วยครับ ลง firmware 1.0.2 แล้ว พบว่า file manager ใช้งานไม่ได้  หาไฟล์ใน HDD ไม่ได้เลยครับ (  player kuro นะครับ ) ส่วน mx player กับ km player ยังหาไฟล์หนังได้อยู่    ช่วยแนะนำทีครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ nuch n14

• *
« ตอบกลับ #228 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2014, 10:22:04 pm »
http://www.dx.com/p/measy-rc11-2-4ghz-wireless-1000dpi-optical-air-mouse-keyboard-with-smart-android-os-3-x-aaa-144871#.U1ZGdfmSzK0

http://www.dx.com/p/tooploo-t2-wireless-gyroscope-air-mouse-for-3d-sense-game-pc-google-tv-player-black-2-x-aaa-157199#.U2xroPmSzK0

2 ตัวนี้ใช้ได้หมดครับ หรือจะเอา wireless keyboard and mouse combo มาต่อผ่าน USB ก็ได้
ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวสั่งตัวที่สองถูกหน่อยครับ
ตอนนี้ใช้เมาท์ มันต้องคลิกกลับอย่างเดียวเลยคงต้องซื้อใหม่ล่ะครับ รอนานเกินครับ

• *
« ตอบกลับ #229 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 08:10:20 am »
ทำไมผมใช่ air play กับ ipad 2 ดู youtube มีแต่ภาพไม่มีเสียงออก ทีวี แต่เล่นเกมส์ ดูหนังจาก mampost ก้อมีภาพอเสียงปกติอะคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ...^^

• *
« ตอบกลับ #230 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 08:36:06 am »
ทำไมบางท่านบอกว่าอัพ firmware ใหม่แล้วใช้ bluetooth ได้ ตั้งค่า Wallpaper เต็มได้ ทำไมผมทำไม่ได้ล่ะครับ

Bluetooth เปิดไม่ได้ กดเลื่อนแถบเปิดแล้วมันเลื่อนมาปิดเหมือนเดิม ไม่สามารถเปิดได้ [งง]
Wallpaper กดเลือกรูป มันจะมีกรอบขึ้นมาให้เลือกผมก็ลากกรอบให้มันคลอบคลุมทั้งรูป แล้ว Set แต่พอมาดูหน้า Home มันกลับ zoom wallpaper ซะงั้น [งง]

ปล.ตั้งค่าให้เล่นหนังทุกครั้งไม่ต้องโชว์ Sub ได้มั้ยครับ เบื่อที่ต้องมาคอยกดปิดแล้วรีโมทดันไม่มีปุ่ม Sub ด้วย ต้องกดต่อหลายขั้นตอน เลือกเสียงเหมือนกันต้องกดหลายต่อ [ไม่พูด]

ในเรื่อง bluetooth กับ wallpaper ผมก้อเป็นเหมือนคุณเลยครับ รอคำตอบเหมือนกันครับ ...^^

• *
« ตอบกลับ #231 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 09:45:49 am »
bluetooth ต้องซื้อตัวรับ bluetooth มาต่อที่เครื่องต่างหากนะครับ

ออฟไลน์ oishizeed

• *
« ตอบกลับ #232 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 07:23:02 pm »
bluetooth ต้องซื้อตัวรับ bluetooth มาต่อที่เครื่องต่างหากนะครับ

เอ้า ไม่ได้มีตัวส่ง bluetooth built in มาเหรอครับ ผมจะเอาไว้ใช้กับหูฟัง bluetooth [ไม่พูด]

• *
« ตอบกลับ #233 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2014, 09:19:37 am »

เอ้า ไม่ได้มีตัวส่ง bluetooth built in มาเหรอครับ ผมจะเอาไว้ใช้กับหูฟัง bluetooth [ไม่พูด]

ใช่ครับไม่มี Buiilt in ผมอ่านเจอในรายละเอียดของรอมตัวใหม่

Bluetooth enabled (requires USB Bluetooth receiver).