ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ KURO 3D SMART PLAYER จาก PIXEPLAY  (อ่าน 335401 ครั้ง)

ออฟไลน์ vstrom

• Flat TV member
  • *
Re: รวมพลคนใช้ KURO 3D SMART PLAYER จาก PIXEPLAY
« ตอบกลับ #234 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2014, 06:17:08 pm »
มีวิธีเช็คอย่างไรครับว่าตอนนี้คูโรวิ่งที่ 1000 ไม่ใช่ 100
ลอง coppy หนังจากคอมไป Hdd ในคูโร ผ่าน router gigabit ได้ความเร็ว 11 เองครับ

ออฟไลน์ cubase

• *
Re: รวมพลคนใช้ KURO 3D SMART PLAYER จาก PIXEPLAY
« ตอบกลับ #235 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2014, 11:35:57 pm »
เราสามารถ downgrade จาก1.0.2 ไปเป็น 1.0. แบบเก่าได้ไหมครับ
ผมชอบสีตอนเล่นหนังแบบเก่ามากกว่า

ออฟไลน์ jood

• *
« ตอบกลับ #236 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2014, 01:35:23 pm »
ใครมีappคีย์บอร์ดที่พิมพ์ไทยและอังกฤษในตัวเดียวกันบ้างครับ ขอหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ jhakkrit

• *
« ตอบกลับ #237 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2014, 03:14:28 pm »
สอบถามหน่อย ต้องลงแอปอะไร พอดีผมซื้อ ultra mini keyboard มาพิมพ์ได้แต่อังกฤษ อยากพิมไทยได้

ออฟไลน์ suvej

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
« ตอบกลับ #238 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2014, 11:56:38 pm »
ใครมีappคีย์บอร์ดที่พิมพ์ไทยและอังกฤษในตัวเดียวกันบ้างครับ ขอหน่อยครับ ขอบคุณครับ

man man ก็ได้ครับ

ออฟไลน์ nuixray

• *
« ตอบกลับ #239 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2014, 04:05:52 pm »

ลองใช้ TSwipe-pro ดูครับ

ออฟไลน์ nuixray

• *
« ตอบกลับ #240 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2014, 04:08:57 pm »
 Remote ไปแล้วครับ  ส่งเคลมแล้ว เค้ารับประกันรีโมท 6 เดือนนะครับ  ต้องรออย่างน้อย 2 สัปดาห์เลยครับ  [ร้องไห้]

ออฟไลน์ nuch n14

• *
« ตอบกลับ #241 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2014, 04:19:31 pm »
Remote ไปแล้วครับ  ส่งเคลมแล้ว เค้ารับประกันรีโมท 6 เดือนนะครับ  ต้องรออย่างน้อย 2 สัปดาห์เลยครับ  [ร้องไห้]
ผมรอมาเป็นเดือนแล้วครับ คาดว่าซื้อใหม่จะเร็วกว่าครับ
เพราะรอไม่มีกำหนด555

ออฟไลน์ carbill

• *
« ตอบกลับ #242 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2014, 11:26:58 am »
ยูทูปเล่นเเล้วชอบค้างอ่ะ เหมือนไม่โหลดต่อ เน๊ตก็เเรงใช้สายเเลน ต่อสายเดียว

• *
« ตอบกลับ #243 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2014, 01:15:32 pm »
ยูทูปเล่นเเล้วชอบค้างอ่ะ เหมือนไม่โหลดต่อ เน๊ตก็เเรงใช้สายเเลน ต่อสายเดียว
ใช้ youtube version ไหนครับ

ออฟไลน์ chawnour

• *
« ตอบกลับ #244 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2014, 02:43:35 pm »
เครื่องผมจะปิดตัวเอง (shut down) แล้วเปิดใหม่เองทุก 5-10 นาที ไม่ทราบว่าจะแก้ไขยังไงดีครับ ลอง reset เปิดค่าโรงงานแล้วก็ไม่หาย

• *
« ตอบกลับ #245 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 10:27:03 am »
ใช้ youtube version ไหนครับ

ผมใช้เวอน์ชันล่าสุดในเพลยสโตนอ่ะครับ

ออฟไลน์ koth_ph

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #246 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 01:36:10 pm »
จริงๆสนใจkuroอยู่แต่เข้ามาอ่านเจอแต่ปัญหา จะเสี่ยงดีมั้ยนะ [หื่น]

• *
« ตอบกลับ #247 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2014, 05:09:03 pm »
เเล้วมันต้องใช้ยูทูปเวอร์ชั่นไหนถึงจะดีทีสุดอ่ะ

ออฟไลน์ tum14567

• *
« ตอบกลับ #248 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2014, 04:56:57 pm »
สอบถามหน่อยค้าบ คือเป็นมือใหม่จ้า

1. kuro มีช่อง optical out กะ coaxial out จึงอยากรู้ ถ้าลำโพง 5.1 มีช่อง optical in หรือ coaxial in จะฟังเสียงออก เป็น 5.1 เลยรึป่าวหรือ ต้องซื้อ avr หรือ dts decoder เพิ่ม
2. kuro ต่อกับลำโพง 2.1 ยังไงหว่าา
3. อยากทำ kuro เป็นตัวโหลด bit ด้วยคับ ไม่ทราบ fix ip ยังไงอะ หรือแค่โหลด app โหลดบิททอเร้น จาก play store แล้ว โหลดหนังผ่าน browser แล้วมาเปิดใน app ใน แอนดรอยได้เลย 

ไม่ต้องตอบละเอียดก้อได้นะครับ แค่บอกว่ามีข้อมูลอยู่ในกระทู้ รึเสริทคำไหน ก้อพอแร้ว คือผมไม่รู้จะเสริทหายังไง หาไม่เจอสักที
ขอบคุณมากๆ ๆ คับ
 [คุก]

• *
« ตอบกลับ #249 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2014, 01:09:19 am »
จริงๆสนใจkuroอยู่แต่เข้ามาอ่านเจอแต่ปัญหา จะเสี่ยงดีมั้ยนะ [หื่น]
ปัญหาอะไรบ้างครับ ลองเข้ามาดูตัวจริงแล้วทดสอบทุกปัญหาที่สงสัยก่อนได้ครับ
www.digilifegadget.com

• *
« ตอบกลับ #250 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2014, 11:35:28 am »
สอบถามหน่อยค้าบ คือเป็นมือใหม่จ้า

1. kuro มีช่อง optical out กะ coaxial out จึงอยากรู้ ถ้าลำโพง 5.1 มีช่อง optical in หรือ coaxial in จะฟังเสียงออก เป็น 5.1 เลยรึป่าวหรือ ต้องซื้อ avr หรือ dts decoder เพิ่ม
2. kuro ต่อกับลำโพง 2.1 ยังไงหว่าา
3. อยากทำ kuro เป็นตัวโหลด bit ด้วยคับ ไม่ทราบ fix ip ยังไงอะ หรือแค่โหลด app โหลดบิททอเร้น จาก play store แล้ว โหลดหนังผ่าน browser แล้วมาเปิดใน app ใน แอนดรอยได้เลย 

ไม่ต้องตอบละเอียดก้อได้นะครับ แค่บอกว่ามีข้อมูลอยู่ในกระทู้ รึเสริทคำไหน ก้อพอแร้ว คือผมไม่รู้จะเสริทหายังไง หาไม่เจอสักที
ขอบคุณมากๆ ๆ คับ
 [คุก]

ผมใช้ KURO อยู่ครับ ผมว่าแอพดรอยทีสามารถต่อฮาทดิทได้ สามารถโหลดได้หมดครับ จุดสำคัญอยู่ที่แอพครับ ถ้าเป็นแอพเสียเงินจะโหลดได้ ความเร็วสูงสุด ประสิทธฺภาพไม่ต่้างจากคอมครับ ผมว่าดีกว่าอีก โหลดเสร็จดูได้เลย เเถมประหยัดไฟดีกว่าด้วย แอพทีผมใช้ก็แอพเสียเงิน เเต่ผมไม่หาโหลดทีเค้าไปถอดโค้ตมาเเล้ว

• *
« ตอบกลับ #251 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2014, 12:30:03 am »
เเล้วมันต้องใช้ยูทูปเวอร์ชั่นไหนถึงจะดีทีสุดอ่ะ
ลองตัวนี้ดูนะครับ
https://www.dropbox.com/s/qbx4ef4xnylda0a/youtube_v5_himedia.apk