ผู้เขียน หัวข้อ: บ้านเพื่อนผม เข้ามาดูแล้วไม่เสียใจ มาอัพภาพของผมเองบ้าง  (อ่าน 21904 ครั้ง)

ออฟไลน์ hobbycarp

• Flat TV member
  • *
เพื่อนรุ่นพี่ท่านหนึ่งชวนไปฟังที่บ้านของแก ชุดนี้อึ้งมากครับ
ผมไม่มีความรู้แม้แต่นิด แต่ฟังแล้วก็อึ้งครับ

เพดาน

ชุดดูหนัง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 22, 2014, 03:01:31 pm โดย hobbycarp »

• *
Re: บ้านเพื่อนผม เข้ามาดูแล้วไม่เสียใจ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 02:11:01 pm »
กลับจากดูหนังฟังเพลงกับห้องหรูที่สุดในชีวิตที่เคยเจอ เป็นแรงบันดาลใจอย่างรุนแรงให้ควรจะมีไว้ดูไว้ฟังซักชุด
ผมจะทำงานไปนู่นมานี้หลากหลายที่ ผมเก็บของอยากได้และร้านที่เล็งไว้ในใจ วันไหนทำงานใกล้ๆร้านที่เล็งก็จะเข้าไปซื้อของ
อย่างโทรทัศน์LG 623T ผมไปแบบฉุกเฉินเพราะมีงานด่วนใกล้ๆร้านไม่ได้พกเงินสดไปด้วย เลยใช้โอนออนไลน์กันตอนไปที่ร้าน

เริ่มจากซื้อ Onkyo HT4505S
แล้วก็มาเปลี่ยนโทรทัศน์จากLED32นิ้ว มาเป็น47นิ้ว สั่งช่างเพื่อนบ้านให้ทำชั้นวางอย่างที่ผมต้องการ
เครื่องเล่นHDมีมา2ปีกว่าล่ะ

เก็บสายยากมาก พยายามรวมให้เป็น1แล้ว แต่สายเซอราวน์สั้นไปขี้เกียจหาซื้อแล้ว
ติดแค่สายเซอร์ราวน์เท่านั้นทำให้รวบสายไม่ได้ หลายๆเส้นในรูปตอนนี้เคลียร์แล้ว

รวยเมื่อไร เวลาเหลือเมื่อไร ค่อยมาไหลกันยาวๆครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 22, 2014, 03:00:23 pm โดย hobbycarp »

• *
Re: บ้านเพื่อนผม เข้ามาดูแล้วไม่เสียใจ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 02:12:09 pm »
บอกตรงๆครับ ผมไม่รู้ว่าอะไรบ้าง

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 02:14:25 pm »
ผมว่าชุดดูหนังของแกก็น่าจะหนักอึ้งพอสมควร แต่แกเฉยๆครับ ที่แกเน้นมากคือชุดฟังเพลง

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 02:15:37 pm »
ชัดๆแบบเบลอๆ

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 02:16:55 pm »
เต็มๆชุดฟังเพลง กับลำโพง2ตัว

ออฟไลน์ lasa

• Full LED TV member
  • ????????????? ??????????????????
    • ãËé¾ÃÊÔè§ã´ÁÒ ¢ÍãËéä´éµÒÁ¹Ñ鹨éÒ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 02:18:20 pm »
ยอดเยี่ยมจริงๆ ทั้งลำโพงและขุมกำลัง สุดยวด มากๆ [yes]

• *
อะไรก็ไม่รู้ ไม่รู้ประโยชน์ ไม่รู้ยี่ห้อ

• *
ชุดฟังเพลง

• *
ไม่ได้แกล้ง แต่ผมไม่รู้เรื่องจริงๆ แกบอกว่านี่คือสายลำโพง

• *
ชุดฟังเพลงคงจะซื้อบ้านเดี่ยว2ชั้น50ตร.ว.ชานเมือง+เฟอร์นิเจอร์พร้อมแต่งบ้าน+Altisป้ายแดง1800cc อีกคันนะครับ
ผมฟังราคาแล้วก็คิดว่าน่าจะเจ๋ง
ฟังเสียงไม่เป็น แต่2ชม ที่ฟังก็เคลิ้มซะสุดชีวิต
จบละครับ

ออฟไลน์ suchart

• Full LED TV member
แค่ชุด Rack ของยี่ห้อ Harmonic resolution  Model  SXR  ชุดนี้   ราคาไม่ธรรมดาครับ

น่าจะซื้อ yaris ได้สักคันกระมัง...

แค่เห็น ก็เป็นบุญตา...

[ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

รสนิยม ไม่ธรรมดา  เสียง ไม่ธรรมดา  ราคา ย่อมไม่ธรรมดาเช่นกัน...

ออฟไลน์ thanachai

• LCD TV member
  • **

ออฟไลน์ STi

• Edge LED TV member
มีคลาสส มากๆครับ บ่งบอกรสนิยมของท่านเจ้าของห้องได้เป็นอย่างดี ทั้งระบบของห้อง และ system ที่ใช้  ข้าน้อยขอคารวะ.....

ออฟไลน์ barber000777

ห้องสวย  มีแต่ของแรงๆ [หื่น]

ออฟไลน์ Mr.ple

แค่ชุด Rack ของยี่ห้อ Harmonic resolution  Model  SXR  ชุดนี้   ราคาไม่ธรรมดาครับ

น่าจะซื้อ yaris ได้สักคันกระมัง...

[ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

รสนิยม ไม่ธรรมดา  เสียง ไม่ธรรมดา  ราคา ย่อมไม่ธรรมดาเช่นกัน...

เซตนี้ต้องbenzครับ  สุดๆจริงๆ

• *
แค่ชุด Rack ของยี่ห้อ Harmonic resolution  Model  SXR  ชุดนี้   ราคาไม่ธรรมดาครับ

รสนิยม ไม่ธรรมดา  เสียง ไม่ธรรมดา  ราคา ย่อมไม่ธรรมดาเช่นกัน...

เซตนี้ต้องbenzครับ  สุดๆจริงๆ

เจ้าของบ้านใช้s300ราคา6ล้านบาทอยู่ แกบอกเซ็ตนี้ราคามากกว่ารถแกครับแต่ไม่ได้บอกราคาตรงๆมาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2014, 09:32:36 pm โดย hobbycarp »

ออฟไลน์ Happytime

แค่pre-pro กับ power ชุดดูหนังก็ หูยยย ในฝัน [ปลื่ม] [ปลื่ม]