ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ ปลั๊กราง, UPS และ สาย hdmi สำหรับทีวีพลาสมาครับ  (อ่าน 12170 ครั้ง)

ออฟไลน์ wat12

• Full LED TV member
  • ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
ครับ ขอบคุณครับ

ลองทบทวนความต้องการของท่านว่ามีอะไรบ้าง

....อันตรายจากไฟฟ้าผิดปกติรุนแรง  หรืออื่นๆเช่นฟ้าผ่า.......ที่จะทำให้ของพัง(อาจไม่ใช่แค่ทีวี)
....คุณภาพหายหกตกหล่น  ไปจากที่ควรจะเป็น
....สะดวกต่อการใช้งาน  และมีซีเคว้นซ์ควบคุมการปิดเปิด (ช่วยถนอม/ยืดอายุงาน ของเครื่องทั้งระบบไฟได้บ้าง)
....เสริมส่งระดับคุณภาพขึ้นไป(แต่ต้องทำงานร่วมกับ ระบบไฟเมน/ระบบสายดิน ที่ทำไว้ดีในระดับหนึ่งขึ้นไปด้วย จะจะเห็นผลสูงสุด)

ถ้าถูกทุกข้อ........เตรียมงบให้เยอะๆหน่อยก็จะสบายใจจร้า [คิคิ]

ข้าน้อยพอจะเข้าใจความต้องการของชุดที่บ้านบ้าง  กำลังปรับตัวนี้ให้เข้ากับความต้องการ/การใช้งานของชุดตัวเองจร้า

ขอให้จุดหมายปลายทาง ภาพสวย เสียงดี สดใสทุกชุดทุกท่านตลอดไปจร้า [ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 12, 2014, 06:08:46 am โดย wat12 »

ออฟไลน์ มหาชะนี

• Full LED TV member
Re: ขอคำแนะนำ ปลั๊กราง, UPS และ สาย hdmi สำหรับทีวีพลาสมาครับ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2014, 09:36:42 am »
ลองเข้าที่เวป http://www.plugthai.com ดูครับ มีหลายยี่ห้อมากเลยครับผม แนะนำ ๆ