ผู้เขียน หัวข้อ: !!! Philips FanClub รวมพลคนใช้ LCD TV Philips เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 1249034 ครั้ง)

ออฟไลน์ exceefRax

• *
ศ๙๓ ์เ๑�ํ�๊๓ ๑โ๎�
« ตอบกลับ #972 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2011, 05:44:14 am »
๏๐่โๅ๒
fdfd

ออฟไลน์ speed99

• Flat TV member
  • *
Re: !!! Philips FanClub รวมพลคนใช้ LCD TV Philips เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #973 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2011, 01:06:03 am »
 [ปาดเหงื่อ]มันแผ่รังสีใช่ไหมครับนี้ รุ่นนี้ในไทยด้วยนิ

http://www.youtube.com/watch?v=SDtFeQF1WPg&NR=1

http://www.youtube.com/watch?v=93bgzTCWjdA&feature=related
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2011, 01:09:48 am โดย speed99 »

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
Re: !!! Philips FanClub รวมพลคนใช้ LCD TV Philips เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #974 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2011, 01:09:45 am »
Danger . . . . . มะเร็ง / หมันก่อนเลย

[ปาดเหงื่อ]มันแผ่รังสีใช่ไหมครับนี้ รุ่นนี้ในไทยด้วยนิ

http://www.youtube.com/watch?v=SDtFeQF1WPg&NR=1

ออฟไลน์ Jojo Wittaya

• Edge LED TV member
    • Jojo Wittaya
« ตอบกลับ #975 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2011, 08:34:18 am »
แสดงให้เห็นว่ามาตรฐานการผลิตของ Philips ยังไม่ดี

การแผ่รังสีนี้พบหลายครั้งใน LCD TV รหัสเก่าๆ รหัสล่างๆ ของ Philips ยังไม่เจอใน LED TV

และรุ่นเดียวกันนี้ ก็ไม่ได้เจอทุกเครื่อง เป็นบางเครื่อง (QC ไม่ดี)

ดังนั้น ก่อนซื้อ ขอให้เอาหลอดไฟติดตัวไปทดสอบทุกครั้งด้วยนะครับ  [เขย่า]

« ตอบกลับ #976 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2011, 08:37:46 am »
แต่ขอให้ฟังหูไว้หูไว้ก่อนนะครับ

เพราะ ศูนย์์ Hotline Philips รัสเซีย ออกมาชี้แจงว่า รังสีไมโครเวฟนั้น ไม่เป็นอันตรายแต่อย่างใด..

หาข้อมูลต่อเองนะครับ..

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
« ตอบกลับ #977 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2011, 09:22:51 am »
มันเป็นความคลื่นความถี่ที่ออกมาจาก Invertor ครับ แล้วย่านความถี่คงไปตกกับคลื่นไมโครเวฟครับ

แต่ไม่เป็นอันตรายครับถ้าเป็นอันตรายจริง ผมเดี้ยงก่อนเพื่อนครับเพราะผมแกะไมโครเวฟซ่อมอยู่ทุกวันครับ

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #978 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2011, 12:54:39 pm »
อันหลังนี่ประหยัดได้อีก อิอิ  แล้วยี่ห้ออื่นเป็นแบบนี้เปล่าครับ  เอาหลอดไปทดสอบกันตรึมล่ะทีนี้

[โขก]

http://www.youtube.com/watch?v=93bgzTCWjdA&feature=related

ออฟไลน์ rtderak

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #979 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 09:25:12 am »
มันเป็นความคลื่นความถี่ที่ออกมาจาก Invertor ครับ แล้วย่านความถี่คงไปตกกับคลื่นไมโครเวฟครับ

แต่ไม่เป็นอันตรายครับถ้าเป็นอันตรายจริง ผมเดี้ยงก่อนเพื่อนครับเพราะผมแกะไมโครเวฟซ่อมอยู่ทุกวันครับ

แหม่ คนนี้มาทำให้อุ่นใจขึ้นมาหน่อย หลายหนแล้ว ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
« ตอบกลับ #980 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2011, 11:42:36 pm »

แหม่ คนนี้มาทำให้อุ่นใจขึ้นมาหน่อย หลายหนแล้ว ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ  [ปลื่ม]

มีอะไรแปลกๆมาถามได้ครับผมอยู่กับพวกนี้ทุกวันครับ อิอิ อันไหนรู้เราบอกอันไหนไม่รู้ก็คือไม่รู้ อิอิ แต่ถ้าไม่ถามผมก็ไม่รู้จะตอบอะไร

ออฟไลน์ ooozzooo

• *
« ตอบกลับ #981 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 03:19:32 am »
ช่วยด้วยครับ 6605 ผมดับสนิทไปแล้วครับ เปิดไม่ติดแถมมีเสียงจิดๆ  อาการเกิดตอนกำลังดูอยู่เลยครับวูบไปเฉยๆ เพิ่งเล่นตัวแรกเลยด้วยใครมีข้อมูลพวกศูนย์ซ่อมอะไรยังไงรบกวนบอกผมทีครับตอนนี้จิตตกอย่างแรง ผมอยู่แถวหนองจอก - มีนบุรีนะครับ ขอบคุณมากครับ

« ตอบกลับ #982 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 06:39:33 am »
http://www.support.philips.com/support/contact/contact_page.jsp?userLanguage=th&userCountry=th

นี่เลยครับ 

จอภาพ

(02) 934-5498
Monday - Friday 08:30 am - 05:30 pm

ออฟไลน์ ooozzooo

• *
« ตอบกลับ #983 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 09:00:06 am »
http://www.support.philips.com/support/contact/contact_page.jsp?userLanguage=th&userCountry=th

นี่เลยครับ  

จอภาพ

Monday - Friday 08:30 am - 05:30 pm

ขอบคุณมากครับ ข้อมูลอันนี้ผมก็ลองติดต่อแล้วน่ะครับ เจอศูนย์บริการท่าทางสุภาพใกล้บ้านกำลังรอคิวช่างอยู่ครับ พอดีกระวนกระวายไปหน่อยเพราะยังมือใหม่
ใครมีอะไรเพิ่มเติมให้ผมขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ

--------

ได้รับเรียบร้อยแล้วครับ 2 วันเสร็จตรวจเช็คแล้วครับผม ขอบคุณทุกท่านมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2011, 03:54:06 pm โดย ooozzooo »

« ตอบกลับ #984 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 07:50:48 pm »
แล้วตอนนี้เป็นไงบ้างครับ ดูได้ตามปรกติแล้วยัง

นี่เลยครับ 

จอภาพ

ขอบคุณมากครับ ข้อมูลอันนี้ผมก็ลองติดต่อแล้วน่ะครับ เจอศูนย์บริการท่าทางสุภาพใกล้บ้านกำลังรอคิวช่างอยู่ครับ พอดีกระวนกระวายไปหน่อยเพราะยังมือใหม่
ใครมีอะไรเพิ่มเติมให้ผมขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ

--------

ได้รับเรียบร้อยแล้วครับ 2 วันเสร็จตรวจเช็คแล้วครับผม ขอบคุณทุกท่านมากครับ

ออฟไลน์ suksik

• *
« ตอบกลับ #985 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 02:25:33 am »
ใชั9703อยู่

ออฟไลน์ kymera

• *
« ตอบกลับ #986 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 10:23:04 am »
ตอนนี้ทำราคาเหลือ26990บาทสนใจหาซื้อได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2011, 10:28:38 am โดย kymera »

ออฟไลน์ kymera

• *
« ตอบกลับ #987 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 10:27:20 am »
40pfl5605 ทำราคาครับ 26990บาท

ออฟไลน์ chatchatcha

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #988 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 06:12:06 pm »
ปรึกษาทุกท่านหน่อยครับ คือผมใช้ Philips 42pfl7409s  ซื้อมาได้ 1 ปี 4 เดือน หมดประกันแล้วด้วย  แล้วมันเกิดอาการไม่รับรีโมท (รีโมทไม่เสีย) จึงไม่สามารถเข้าไป setting ค่าต่างๆได้เลยเพราะปุ่ม home อยู่ที่รีโมท ตอนนี้ผมก็ได้เเต่เดินไปกดที่ตัวเครื่องเวลาจะเพิ่ม-ลดเสียง และเปลี่ยนช่องต่างๆเวลาจะเล่นเกมส์หรือดูจาน ผมไปให้ช่างที่เป็นตัวเเทนซ่อมPhilips(หลายที่) เขาบอกเหมือนกันเลยครับว่าบอร์ดข้างในเสียซึ่งเป็นที่บอร์ดตัวใหญ่(ผมเรียกชื่อบอร์ดไม่ถูกน่ะครับ) ราคาประมาณ 9000 บาท บอร์ดเล็ก 1300 บาท ซึ่งของไม่มีในศูนย์ประเทศไทยเลยต้องสั่งต่างประเทศอย่างน้อย 40-60 วันของจึงจะมาถึง และต้องซื้อทั้ง 2 บอร์ด จึงจะได้รับประกัน 1 ปี รวมเงินค่าบอร์ดเเละค่าเเรงแล้ว ประมาณ 11000 บาท และต้องโอนเงินจำนวนเต็มทั้งหมดไปให้เขาก่อนด้วยตอนนี้ผมลังเลใจมากเลยว่าจะซ่อมหรือจะเก็บเงินไว้เพื่อเพิ่มรอซื้อเครื่องใหม่ไปเลยดีครับ 
รบกวนทุกท่านช่วยชี้เเนะหน่อยนะครับ

« ตอบกลับ #989 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 06:22:14 pm »
น่าเห็นใจท่านนะครับ

ในความเห็นส่วนตัวของผมแล้ว รุ่นนี้เปิดตัวเมื่อ 2 ปีที่แล้ว ด้วยราคา 5 หมื่นกว่าบาท ก่อนที่จะราคาลดเหลือ 2 หมื่นเมื่อต้นปี 2011

หากผมยึดราคาล่าสุดนี้ (เพราะขายต่อ ก็จะถูกเปรียบเทียบกับราคาปัจจุบันเสมอ) ค่าซ่อมของท่านจะตก 50% ของราคาค่าตัวมัน

อีกทั้งต้องรออะไหล่ 2 เดือน ที่ต้องสั่งจากต่างประเทศ ซึ่งเรื่องนี้เป็นปัญหาใหญ่ของ Philips ไทย ที่มีทีวี LCD/LED คุณภาพสูง แต่อ่อนเรื่องศูนย์บริหารและอะไหล่ในไทย พูดง่ายๆ คือ บริษัทแม่ในไทยบริการไม่ดีนั่นเอง

การที่จะซื้อทีวี LCD 42" และได้ 100Hz ไม่ว่ายี่ห้ออะไรในวันนี้ ก็ต้องมีเงิน 2 หมื่นกว่าเหมือนเดิม ท่านจะยอมจ่าย 50% เพื่อซ่อมตัวเก่า แล้วขายเอาทุนคืนบางส่ว่นในอนาคต หรือจะเอาตัวใหม่ไปเลย แล้วแต่งบประมาณ และความจำเป็นของท่าน ซึ่งผมไม่ทราบด้วยครับ

ฝากให้พิจารณาแค่นี้ก่อนนะครับ