ผู้เขียน หัวข้อ: !!! Philips FanClub รวมพลคนใช้ LCD TV Philips เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 1248981 ครั้ง)

ออฟไลน์ Thanat

• *
Re: !!! Philips FanClub รวมพลคนใช้ LCD TV Philips เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #288 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 10:59:28 am »
สวัสดีครับ ขอเป็นสมาชิกด้วยครับ ส่วนมากอ่านมานานแล้ว ผมใช้ Phillips รุ่นเก่ามาหลายปีแล้ว เริ่มใช้รุ่น 36 widescreen pixel plus 1 ครับ จนถึงตอนนี้ภาพที่ได้ก็ยังเยียมมากๆ ยังชัดกว่าเจ้า LCD series 3 ที่ผมซื้อใช้ที่กรุงเทพมากเลยครับ แต่ตอนนี้เพื่อลดต้นทุนหลายยี่ห้อมาผลิตที่จีนแล้ว อยากให้ผลิตจาก EU เหมือนเดิมครับ เพราะ CQ ที่นั่นดีมาก ตอนนี้เห็นรุ่นใหม่ออกมามากมาย ภาพสวยมากด้วย วันก่อนไปดู LED มีออกมาสามรุ่น ราคาประมาณ 90,000 ครับถึงสองแสน ราคาเจ้าตัวเก่าผมมาถอยได้เลย ขายอยู่ที่ CTJ ครับ Central แจ้งวัฒนะ เสียดาย ;-)   แต่อย่างไรก็ตามผมว่ารออีกนิด ให้เทคโนโลยีสูงขึ้นราคาก็ถูกลงครับ ถ้าอดทนได้ครับ เราจะได้อะไรมากขึ้นเยอะเลย ประทับใจฟิลิปส์มากมากด้านเทคโนโลยีชิปประมวลผล ที่ยี่ห้ออื่นไม่สามารถทำได้เท่า ต้องยอมรับว่าเก่งด้านนี้ครับ

ออฟไลน์ yum

• *
Re: !!! Philips FanClub รวมพลคนใช้ LCD TV Philips เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #289 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 11:46:15 am »
ผมซื้อ 42PFL7409S มาจาก งานลดราคา ที่ตึกชินวัตร 3 วิภาวดี สินค้ารับประกัน 3เดือน ซื้อวันที่4 ธ.ค.52
ตั้งแต่ซื้อมา ภาพจะมีเงาๆ ตามตัวนักแสดง ขนาดดู TV ปกติก็เป็นครับ ผมดูผ่าน จานDTV กล่องขาวๆจานเหลืองๆ ครับ
ดูจาก HD Player ก็เป็น กะจะแจ้งศูนย์ ฟิลลิป  ท่านใดมีประสบการณ์ การแจ้งซ่อม
ช่วยแนะนำเบื้องต้นก่อนได้มั้ยครับ ผมกลัวหมดประกันเสียก่อนครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 18, 2010, 11:49:26 am โดย yum »

ออฟไลน์ Auiaeng

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #290 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 12:48:15 pm »
ตอบคุณ yum ครับ

ไม่แน่ใจนะครับว่าซื้อจากตึกชินวัตรเนี่ย คือ second grade หรือเปล่า เพราะผมได้ข่าวมาเหมือนกัน แต่ได้ข่าวเพิ่มว่าเป็น เกรดสอง เลยไม่สนใจ
แนะนำให้ส่งเคลมเลยดีกว่าครับ เพราะปกติไม่น่าจะมี ghost นะครับ แล้วเรื่องรับประกันด้วยครับ 3 เดือนน้อยมากๆ ปกติมัน 1 ปีนี่ครับ
รีบส่งเคลมดีกว่าครับ ก่อนประกันจะหมด

ออฟไลน์ vuti

• *
« ตอบกลับ #291 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 05:18:16 pm »
 [ไม่พูด]

ออฟไลน์ vuti

• *
« ตอบกลับ #292 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 05:22:11 pm »
philips  42PFL3609s  ราคาพอดีกับงบที่มี  ใครเคยใช้ช่วยเล่าประสบการณ์ให้ฟังด้วยครับ  ขอบคุณล่วงหน้าหลยๆเด้อ

ออฟไลน์ yum

• *
« ตอบกลับ #293 เมื่อ: มกราคม 18, 2010, 10:47:49 pm »

ไม่แน่ใจนะครับว่าซื้อจากตึกชินวัตรเนี่ย คือ second grade หรือเปล่า เพราะผมได้ข่าวมาเหมือนกัน แต่ได้ข่าวเพิ่มว่าเป็น เกรดสอง เลยไม่สนใจ
แนะนำให้ส่งเคลมเลยดีกว่าครับ เพราะปกติไม่น่าจะมี ghost นะครับ แล้วเรื่องรับประกันด้วยครับ 3 เดือนน้อยมากๆ ปกติมัน 1 ปีนี่ครับ
รีบส่งเคลมดีกว่าครับ ก่อนประกันจะหมด

ขอบคุณครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ แจ้งซ่อมครับ พนง.ขายบอกว่าสามารถให้ช่างมาที่บ้านได้เลย แต่ถ้าไม่เสียจะเสียค่าเดินทาง แต่คงต้องยอมครับ
ถ้าผลออกมายังไงจะแจ้งให้ทราบครับ
เพื่อนๆ ที่จะซื้อครับ ผมขอบอกว่าถ้าไม่มีอาการเสียนี่ มันชัดมากครับ เวลาดู Full HD สวยครับ ก็เลยต้องดูเฉพาะกาตูนเพราะกาตูนไม่ค่อยเห็นอาการครับ

ออฟไลน์ Bomber

• *
« ตอบกลับ #294 เมื่อ: มกราคม 20, 2010, 02:54:16 am »

ขอบคุณครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ แจ้งซ่อมครับ พนง.ขายบอกว่าสามารถให้ช่างมาที่บ้านได้เลย แต่ถ้าไม่เสียจะเสียค่าเดินทาง แต่คงต้องยอมครับ
ถ้าผลออกมายังไงจะแจ้งให้ทราบครับ
เพื่อนๆ ที่จะซื้อครับ ผมขอบอกว่าถ้าไม่มีอาการเสียนี่ มันชัดมากครับ เวลาดู Full HD สวยครับ ก็เลยต้องดูเฉพาะกาตูนเพราะกาตูนไม่ค่อยเห็นอาการครับ

พลาดแล้วล่ะคับผม เจ้านี่มีคนเจอปัญหาโกสต์เยอะนะคับ ตอนแรกก็กะจะเลือกเจ้านี่แต่อ่านบอร์ด DGO ก่อน มันแน่อยู่แล้วคับดูหนัง บลูเรย์ Full HD ชัดอยู่แล้ว(ไม่ใช่ประเด็น) แต่ถ้าเล่นเกมส์จะเจอโกสต์เยอะ ฟรีทีวีก็เจอ แล้วการบริการ ก็ดูเว็บล่างแล้วกันคับ

http://www.dvdgameonline.com/forums/index.php?showtopic=193732

ผมไม่ได้มาดิสเครดิตนะเพราะบางคนก็โชคดีไป แต่คนเจอหนักๆก็มีหลายคนต้องยอมรับ ถึงจะซื้อร้านดังย่านเกษตรก็ไม่รอดได้ แต่อยากให้เตรียมใจ(กับบริการ)แบบคนตามลิงค์ไว้แล้วกัน จริงๆมีหลายท่านแต่มันนานจนหาไม่เจอละ โชคดีแล้วกัน [ปลื่ม]
ปล.ตอนซื้อไม่ได้ลองหรือคับ  [เศร้า]

ออฟไลน์ snowvy

• *
« ตอบกลับ #295 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 10:11:10 am »
แต่ก่อนจ่ายเงิน  ไปจบที่ 9664  ครับ

49900

ลด10%

ได้ที่ 44910ครับ

[/quote]

ราคานี้ได้ที่งานไหนคะกำลังสนใจตัว 9664 มากๆเลย
และหากงานหมดแล้วไม่ทราบงานต่อไปจะจัดเมื่อไหร่คะ
ร้านข้างนอกยัง 6xxxx-7xxxx เลยอะแพงเว่อร์มากซื้อไม่ลง แง๊วๆ....

ออฟไลน์ bank_zaa

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #296 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 12:31:30 pm »
แต่ก่อนจ่ายเงิน  ไปจบที่ 9664  ครับ

49900

ลด10%

ได้ที่ 44910ครับ

ราคานี้ได้ที่งานไหนคะกำลังสนใจตัว 9664 มากๆเลย
และหากงานหมดแล้วไม่ทราบงานต่อไปจะจัดเมื่อไหร่คะ
ร้านข้างนอกยัง 6xxxx-7xxxx เลยอะแพงเว่อร์มากซื้อไม่ลง แง๊วๆ....
[/quote]

งานmaga show  ที่เมืองทองที่ผ่านมาอ่าครับ

• *
« ตอบกลับ #297 เมื่อ: มกราคม 21, 2010, 03:37:58 pm »
แล้วจะมีงานแสสดงสินค้าไหนอีกไม้คะเร็วๆนี้?

ออฟไลน์ LVTHN

• *
« ตอบกลับ #298 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 02:29:03 pm »
น้องใหม่เพิ่งถอย 32" 5609sมาครับหมดไป23กว่าๆ(ตัวเบาเลย) นั่งงมอยู่พอสมควรกว่าจะเล่นเป็นว่ามันมีอะไรบ้างเหอๆ

แล้วทีนี้เลยสงสัยว่าในคู่มือมันเขียนว่าสามารถเล่นไฟล์วีดีโอ.mp4ได้ผมก็เลยไปจัดไฟล์blue-ray rip 1080p.mp4จากเน็ทมาไฟล์นึง ใส่แฟรชไดร์เสียบusbเข้าไปพอเลือกไฟล์ที่ว่าปรากฏว่ามันบอกว่าไม่รองรับซะเฉยเลย รบกวนผู้รู้ช่วยทีครับ

ออฟไลน์ ohm111963

• *
« ตอบกลับ #299 เมื่อ: มกราคม 26, 2010, 10:35:03 pm »
วันนี้ถอย 42PFL5609 มาครับ สีสวยมากครับ ถูกใจ ราคา 30500 บาท พร้อมติดตั้ง ขาแขวนติดผนังครับ ผ่อน 0% 12 เดือน มีเงินคืน 7 % ไม่รู้แพงไปหรือเปล่า

index.php?action=dlattach;topic=308.0;attach=111;image

ออฟไลน์ leosorn

• *
« ตอบกลับ #300 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 06:35:57 am »
สมาชิกใหม่
นอกจากหลอดไฟแล้ว
นี้ครั้งแรกที่ใช้ผลิตภัณฑ์philip

ใช้ 7409s ชอบตรงมีมิตินี่แหละ
ภาพไม่smooth เท่าไร เมื่อเปิด 100hz กับmotion(ghost)
แต่ก็รับได้แล้ว

ต่อกับ HD4570 ช่องhdmi มีปัญหาเหมือนกับหลายคนที่เจอกัน
แต่รู้สาเหตุแล้ว มันเป็นที่driver
ATI เพราะว่า notebookผม
มี2window  XP กับ7
driver ตัวเดียวกัน XPต่อlcdไม่ได้ อาการจอดับ แต่win7ต่อได้
แต่เมื่อผมupdate driver ati ที่ win7 ก็ต่อlcdไม่ได้ ผมเลยสรุปว่าเป็นที่ driver ati และ driverต้องสนับสนุนกับwindow ด้วยphilip มันเลือกเยอะอะ

ตอนนี้อยากซื้อHD box player เอามาเล่นหนัง hidefกับจอตัวนี้
รบกวนแนะนำหน่อยยี่ห้ออะไรดี
(อ่านในบอร์ดเจอ dvico สัญญาน มีภาพเขียวเป็นช่วงๆ)
ภาพสวยๆ เหมาะกับ philip ตัวนี้ กลัวมันเลือกสเป็ก
รบกวนผู้ที่ใช้อยู่ หรือผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ

• *
« ตอบกลับ #301 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 01:18:11 pm »
อยากรบกวนเพื่อนๆที่ใช้ ฟิลิปหน่อยค่ะ ตอนนี้กำลังอบากได้ 42นิ้ว 9664 ไม่ทราบเพื่อนๆพอจะมีใครที่รู้ราคาดีๆบ้างคะราคายัง 60-65k เลยค่ะ แพงเว่อร์ไปอ่า.....
อยากได้ 45 k เท่ากะที่เพื่อนๆในนี้ไปซื้อมาจากงานเมืองทองจัง หาที่ไหนได้มั่งหว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 06:23:29 pm โดย snowvy »

ออฟไลน์ sang

• Official Sponsor
  • Full LED TV member
  • *
« ตอบกลับ #302 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 04:18:46 pm »
อยากรบกวนเพื่อนๆที่ใช้ ฟิลิปหน่อยค่ะ ตอนนี้กำลังอบากได้ 42นิ้ว 9664 ไม่ทราบเพื่อนๆพอจะมีใครที่รู้ราคาดีๆบ้างคะ ร้านดังแถวเกษตรยัง 65k เลยค่ะ แพงเว่อร์ไปอ่า.....

ได้ราคาพิเศษมา5xxxx สอบถามก่อนได้ครับ

ออฟไลน์ bkkguy

• *
« ตอบกลับ #303 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 03:08:41 pm »
สวัสดีครับทุกคน เพิ่งซื้อ Phillips 42" 42PFL7409S มาครับ เลยมีคำถามเกี่ยวกับ
การเล่นไฟล์หนัง (mp4,avi, etc) ใน USB flash drive เวลาเสียบใช้กับ TV รุ่นนี้หน่อยครับ
พี่ๆพอทราบไหมครับว่า เวลาเราดูหนังจาก USB flash drive เนี้ยเราทำให้ subtitle ขึ้นมาได้ไหมโดยผ่านทางการ
set จากทีวีอ่ะครับ? เพราะพอเสียบ USB ปุ๊ปมันก็เลือกได้แค่ play อย่างเดียว อย่างอื่น set ค่าไม่ได้
ถ้าทำไม่ได้แบบนี้ก็แย่ เพราะผมต้องมานั่งเล่นหนังผ่าน notebook
(ใช้ program ดูหนังในคอม เลือก sub แทน) แล้วเสียบต่อ TV ผ่าน HDMI อีกทีหนึงซึ่งยุ่งยากอ่ะครับ

ออฟไลน์ Auiaeng

• *
« ตอบกลับ #304 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2010, 07:38:05 am »
ตอบคุณ bkkguy ครับ
ผมเองเวลาเล่นไฟล์หนังผ่าน usb ก็เล่นได้แบบเดียวกันครับ
มันไม่มีให้เลือก sub หรือการตั้งค่าเสียงก็ทำไม่ได้ครับ
มีใครทำได้บ้างครับ

ส่วนผมเพิ่งเจอว่าเวลา ตั้งค่าเสียง+ภาพ ไว้ เวลาเปลี่ยนไปดูอย่างอื่น มันไม่จำค่าไว้ให้
ผมตั้งโดย add device แล้ว ใครตั้งค่าได้ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ออฟไลน์ hitman

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #305 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2010, 08:56:03 pm »
พอดีเห็นว่า Philips มี Video Processor เป็น Pixel Precise HD Engine กับ Perfect Pixel HD Engine 2ตัวนี้ตัวไหนดีกว่ากันแล้วเเสดงภาพต่างกันอยางไงครับผมกำลังศึกษาhilips   [yes]