ผู้เขียน หัวข้อ: !!! Philips FanClub รวมพลคนใช้ LCD TV Philips เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 1259131 ครั้ง)

ออฟไลน์ eterniaz

• LCD TV member
  • **
Re: !!! Philips FanClub รวมพลคนใช้ LCD TV Philips เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #306 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2010, 11:27:03 pm »
ตัว perfect จะเป็นตัวท๊อปของ philips ณ ขณะนี้ค่ะ
ช่วงนี้บอร์ด ฟิลิป เงียบๆเหงาๆเนอะ

ออฟไลน์ wijit_ta

• Flat TV member
  • *
Re: !!! Philips FanClub รวมพลคนใช้ LCD TV Philips เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #307 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2010, 11:33:41 am »
อยากทราบว่าภามของphilips32pfl5609s มันดีกว่า  LG 32LH70YR มากไหมครับกะค่าตัวที่ต่างกัน1,xxx จาซื้อเป็นตัวแรกและคงไม่ได้ซื้ออีกนาน และ pixel plus HD กับ XD Engine ตัวไหนดีกว่ากัน ใช้งานส่วนใหญก็จาเอามาใช้แทนจอคม ดูหนัง เล่นเกมอะครับพี่ๆๆช่วยแนะนำที่ครับว่าสองตัวนี้เอาตัวไหนดี ขอบคุณล่วงหน้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2010, 08:45:53 am โดย wijit_ta »

ออฟไลน์ kpat

• *
« ตอบกลับ #308 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2010, 10:12:28 pm »
philips มีรุ่น 42"PFL8404H รึป่าวครับ ขอรายละเอียด
และราคาร้านนอกห้าง [ปลื่ม]

ออฟไลน์ hobbyhd

• *
« ตอบกลับ #309 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 02:57:44 pm »
ผมได้42" 5609 มาแต่ตอนจูนทีวีเสาอากาศแบบ Manual ผมทำไม่เป็น [เศร้า] รบกวนผู้รู้สอนผมหน่อยครับ

apecthai2006

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #310 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 12:38:10 pm »
เข้ามาแล้ว 42PFL7409S/98 ตัวใหม่ราคาพิเศษ มีของแล้ว 3 เครื่องเท่านั้น ใหม่แน่นอน ร้านดังย่านรามอินทรา กม.2

ราคา 3x,990 บาท  ราคาโปรดสอบถาม เพราะบริษัทไม่ให้แจ้งราคาทางนี้ครับ

086-5580178 นิวัฒน์ เจ้าเก่าครับ                

ออฟไลน์ aumme

• **
« ตอบกลับ #311 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 01:00:46 pm »
มาแล้ว 42PFL7409S/98 ตัวใหม่ราคาพิเศษ พร้อมส่งค่ะ ใหม่แน่นอน รับประกัน cat 081-6990075 ราคา 35 xxx บาท

ออฟไลน์ shaki

• *
« ตอบกลับ #312 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 04:59:38 pm »
รีโมทผมโดนหมาฉี่รดใส่ กดไม่ติดเลยทำยังไงดีครับพอจะซ่อมได้ไหมหรือว่ามีขายที่ไหนบ้างครับ

ดันตั้งจอไว้เป็นแบบ 4:3 ซะด้วยสิดูหนังไม่ดีเลย

มีวิธีไหนที่จะรีเซตค่าของเครื่องไหมครับโดยที่ไม่ต้องใช้รีโมท

ออฟไลน์ momotoru

• **
« ตอบกลับ #313 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 05:00:20 pm »

รบกวนถามเพื่อนๆครับ

ผมต่อสัญญาณจาก pc ไปที่ Ledtv โดยใช้ DVI to HDMI  
ต่อสัญญาณเสียงเข้าที่ช่อง AUDIO IN ซึ่งเป็นช่องเดียวกับ AUDIO IN ของ VGA (ลองเปลี่ยนช่องไปที่ VGA แล้วได้ยินเสียงครับ)
ผมต้องทำยังไงให้สามารถฟังเสียงที่ช่อง HDMI ได้ครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2010, 05:01:11 pm โดย momotoru »

ออฟไลน์ Auiaeng

• *
« ตอบกลับ #314 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 07:13:51 am »
ตอบคุณ momotaru ครับ
เท่าที่ผมรู้นะครับ DVI มันไม่ support เสียงครับ
จึงต้องต่อเสียงแยกออกมาแบบที่คุณทำอยู่ครับ
ถ้าต้องการภาพพร้อมเสียง ต้องเป็น HDMI to HDMI ครับ

ออฟไลน์ snowleopard

• *
« ตอบกลับ #315 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 12:25:59 am »
มึคำถามอยากขอคำแนะนำครับผมซื้อรุ่น Philips 32PFL3409S มาได้ไม่ถึงสัปดาห์หรอกนะครับ ทุกอย่างอยู่ในระดับที่ผมพอใจทั้งหมดแต่ติดอยุ่ที่อย่างเดียวครับ
คือเวลาที่ผมเปลี่ยนช่องมาดูหนังที่ HDMI บางทีมีอาการหน้าจอกระตุกและเด้งขึ้นลง ไม่ทราบว่าเป็นอาการของทีวีหรือเพราะสาย HDMI ผมไม่ดีหรือหลวมไปครับ เวลามีอาการผมต้องเปลี่ยนสลับไปมาระหว่าง TV HDMI หลายรอบอยู่ครับกว่าอาการกระตุกของจอจะหาย ใครพอทราบสาเหตุบ้างไหมครับ รุสึกกังวลอยู่เหมือนกัน

แล้วก็อยากขอคำแนะนำในการปรับภาพในการเล่นเกม PS3 HDMI หน่อยครับพอดีบางทีก็มืดไปบางทีก็สว่างแสบตา ปกติเขาปรับกันอยู่ที่เท่าไรบ้างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 06, 2010, 12:13:18 pm โดย snowleopard »

ออฟไลน์ winner

• *
« ตอบกลับ #316 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 10:14:10 am »
หวัดดีครับ พอดีผมพึ่งถอย philips lcd 5000series 32นิ้วมา ไม่รู้มีท่านใดใช้รุ่นนี้บ้างครับ เอามาดูแต่เคเบิล ภาพก็ใช้ได้ ยังไม่ได้ลองกับเครื่องเล่นดีวีดี
ตอนตัดสินใจซื้อก็กลัวเสี่ยงๆอยู่ครับ คิดอยู่นาน  เพราะไม่เคยใช้ยี่ห้อนี้มาก่อนเลย เคยใช้แต่พานา  ขอความเห็นด้วยครับ  ขอบคุณครับ

[เท่ห์] [โย่ว]

ออฟไลน์ snowleopard

• *
« ตอบกลับ #317 เมื่อ: มีนาคม 06, 2010, 12:14:00 pm »
มึคำถามอยากขอคำแนะนำครับผมซื้อรุ่น Philips 32PFL3409S มาได้ไม่ถึงสัปดาห์หรอกนะครับ ทุกอย่างอยู่ในระดับที่ผมพอใจทั้งหมดแต่ติดอยุ่ที่อย่างเดียวครับ
คือเวลาที่ผมเปลี่ยนช่องมาดูหนังที่ HDMI บางทีมีอาการหน้าจอกระตุกและเด้งขึ้นลง ไม่ทราบว่าเป็นอาการของทีวีหรือเพราะสาย HDMI ผมไม่ดีหรือหลวมไปครับ เวลามีอาการผมต้องเปลี่ยนสลับไปมาระหว่าง TV HDMI หลายรอบอยู่ครับกว่าอาการกระตุกของจอจะหาย ใครพอทราบสาเหตุบ้างไหมครับ รุสึกกังวลอยู่เหมือนกัน

แล้วก็อยากขอคำแนะนำในการปรับภาพในการเล่นเกม PS3 HDMI หน่อยครับพอดีบางทีก็มืดไปบางทีก็สว่างแสบตา ปกติเขาปรับกันอยู่ที่เท่าไรบ้างครับ

ผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ออฟไลน์ pays

• *
« ตอบกลับ #318 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 09:08:29 pm »
สอบถามหน่อยครับ ทำไม  รีโมท 32PFL3403S/97 กดๆไป เจ้า ชุดHome  มันเปิดขึ้นมาเองได้ครับ ไม่ทราบว่าผมไปกดโดนปุ่มไหน หรือว่าเป็นเพราะสัญญาณเสียงของ LCD (ต่อช่อง CVI) ครับ    อีกนิดครับ  ทำไมผมต่อ notebook เข้าช่อง VGA มันขึ้น ไม่มีสัญญาณ ต้องเซ็ตอะไรเพิ่มเติมหรือเปล่าครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ onyxia

• *
« ตอบกลับ #319 เมื่อ: มีนาคม 15, 2010, 01:02:48 am »
สวสัดีครับ ผมพึ่งซื้อ 32PFL5609 แต่ยังไม่ได้เครื่้อง ขอสมัครเป็น FanClub Philips ด้วยคนครับ
พอดีได้ไล่ๆ อ่านตั้งแต่หน้าแรก เลยมีคำถามอยากถามผู้รู้หน่อยครับ
1. ผมเห็นว่ามีวิธีในการตรวจเช็คชั่วโมงการใช้งานของเครื่องอยู่ ถ้าเครื่องผ่านการ up firmware มาแล้ว
มันจะทำให้เวลาในการใช้งานของเครื่อง reset ใหม่หรือไม่? ถ้ามีรูปหน้าจอที่เช็คชั่วโมงการใช้งานประกอบ
ด้วยก็จะขอบคุณมากๆ เลยครับ
2. ตอนเช็คเครื่องต้องเช็คอะไรอีกบ้างนอกจาก dead pixel

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ baibai

• *
« ตอบกลับ #320 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 11:50:00 am »
ขอโทษครับเพิ่งถอยตัว 8664 มา เห็นในเว็บพูดถึง 8664 บ้าง 8864 บ้าง จึงอยากทราบว่า 2 ตัวนี้เป็นตัวเดียวกันหรือเปล่า และผู้รู้ท่านใดมีคู่มือการใช้ภาษาไทยหรือวิธีการใช้ปุ่มแต่ละปุ่มบ้างไหมครับ เพราะคู่มือที่ได้มาเป็นภาษาอื่นๆ และเป็นแบบคราวๆ ไม่มีรายละเอียด

ออฟไลน์ obellet

• *
« ตอบกลับ #321 เมื่อ: มีนาคม 17, 2010, 09:25:15 pm »
สว้สดีครับทุกๆท่าน ปัญหา Philips 42PFL7409S ครับ

ผมได้ไล่อ่านตั้งแต่หน้าแรกมายังหน้าสุดท้ายเกี่ยวกับปัญหา Ghost ของเจ้าตัว Philips 42PFL7409S เวลาเปิดไม่เปิด HD Motion กับ LCD 100Hz.

เท่าที่อ่านๆดูครับโดยสรุปได้ว่า ถ้าจะู DVD โดยไม่ให้มีปัญหา Ghost นั้น จะต้องปิด HD Motion อย่างเดียว หรือปิดมันทั้งคู่ใช่ไหมครับ

คืออยากทราบว่าอาการนี้เป็นอาการขั้นพิ้นฐานของเจ้า Philips 42PFL7409S ไปแล้วใช่ไหมครับ... ท่านใดที่ติดต่อไปทางศูนย์ Philips แล้วบ้างครับ แล้วทางศูนย์ออกมาแสดงความรับผิดชอบอย่างไรบ้างเอ่ย...

ผมก็เป็นคนหนึ่งที่เพิ่งซื้อ Philips 42PFL7409S มาครับ แล้วก็เจอปัญหานี้อยู่เหมือนกันครับ เครื่องดีวีดีมี่ใช้เป็น Oppo DV-983H ครับ แต่ไม่น่าจะเกี่ยวกับเครื่องดีวีดี

ขอบคุณทุกๆท่านครับ... ไม่รู้ว่าคิดถูกหรือคิดผิดที่ซื้อ Philips อีกตัว

ออฟไลน์ aumme

• **
« ตอบกลับ #322 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 08:18:13 pm »
ขาย 42PFL7409 ราคา 31500 บาท ถูกสุดๆค่ะ สนใจติดต่อ 081-6990075 c-cat ka . สินค้าใหม่รับประกันไม่ผิดหวังแน่นอนค่ะ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ Ozila

• *
« ตอบกลับ #323 เมื่อ: มีนาคม 21, 2010, 03:49:54 pm »
 [โขก [ปาดเหงื่อ] ใครรู้บ้างครับว่า Philips SWW1800/27 Wireless HDTV Link มีใครเอาเข้ามาขายบ้าง ถามบริษัทเค้าก้อแบบว่า แบ๊ะๆ ไม่รู้เรื่อง  หรือว่ามีทีวี Philips รุ่นไหนบ้างที่มี wireless HD media box แยกจากทีวี ขอบคุณครับ
 [โย่ว]