ผู้เขียน หัวข้อ: !!! Philips FanClub รวมพลคนใช้ LCD TV Philips เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 1257535 ครั้ง)

ออฟไลน์ MHA

• *
Re: !!! Philips FanClub รวมพลคนใช้ LCD TV Philips เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #1044 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 01:54:34 pm »
ช่วยทีครับ 32PFL5605 ต่อ HDMI เข้ากับคอมแล้วไม่มีเสียงครับ
ลองถึงสองสาย โดยที่ ทั้งสองสาย ผมไปลองกับ LCD ของ Samsung กับ LG ก็ปกติดีครับ แต่กับทีวีผม มันเสียงไม่ออกอะครับ ต้องทำอย่างไรครับ

ไม่ทราบว่าได้ปรับที่ Control Panel --> Sound --> Playback แล้ว คลิกขวาที่ HDMI Output แล้วเลือก Set as a Default Device รึยังครับ (อ้างอิงจาก Windows 7 นะครับ)

ออฟไลน์ rtderak

• Full LED TV member
Re: !!! Philips FanClub รวมพลคนใช้ LCD TV Philips เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #1045 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 09:12:50 am »
ช่วยทีครับ 32PFL5605 ต่อ HDMI เข้ากับคอมแล้วไม่มีเสียงครับ
ลองถึงสองสาย โดยที่ ทั้งสองสาย ผมไปลองกับ LCD ของ Samsung กับ LG ก็ปกติดีครับ แต่กับทีวีผม มันเสียงไม่ออกอะครับ ต้องทำอย่างไรครับ

ไม่ทราบว่าได้ปรับที่ Control Panel --> Sound --> Playback แล้ว คลิกขวาที่ HDMI Output แล้วเลือก Set as a Default Device รึยังครับ (อ้างอิงจาก Windows 7 นะครับ)

ตามนี้เลยครับ   แต่ถ้าเป็น XP   จะเป็น   Control Panel -- Sound and Audio Devices -- Audio -- Sound Playback ครับ

ออฟไลน์ TronEE

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #1046 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 09:10:51 pm »
   กลับมาแล้วครับ หลังจากงานเข้า เนื่องจากไปปรับตั้งค่าบางอย่างใน service mode 46PFL6605 จนถึงกับต้องเปลี่ยน board

งานนี้ต้องขอขอบพระคุณท่าน XTA เป็นอย่างสูง ที่ได้ช่วยเหลือ ดำเนินเรื่องเคลม พร้อมทั้งมา service ให้ถึงที่ ในฐานะเป็นแบรนด์ที่อยู่ในความดูแลของท่าน  XTA

ถือว่าใช้เวลารวดเร็วมากครับ นับตั้งแต่ผมส่งหลักฐานการรับประกัน ในวันอังคาร วันศุกร์ตอนบ่ายก็มี จนท.โทร เข้ามานัดหมายเวลาของช่างที่จะเข้ามาบริการถึงที่เลย ซึ่งก็

เป็นวันเสาร์ถัดมานั่นละครับ ที่ท่าน XTA เข้ามาให้บริการผมถึงสถานที่เลยพร้อมกับผู้ช่วยอีก 1 คน ใช้เวลาไม่นานก็เปลี่ยน board เสร็จเรียบร้อย โดยไม่มีค่าใช้จ่าย เห็นว่าต้องสั่ง

board จากสิงคโปร์ทีเดียว ทดลองดูแล้วก็กลับมาใช้งานเป็นปรกติดีดังเดิม

ผมขอถือโอกาสนี้ขอขอบพระคุณท่าน XTA และ ฟิวเจอร์อิเล็กทรอนิกส์ ซึ่งเป็นต้นสังกัด เป็นอย่างสูงมา ณ.ที่นี้ด้วยนะครับ

บริการของท่านสามารถสร้างความมั่นใจให้กับผู้ใช้สินค้าแบรนด์ PHILIPS ตลอดจนแบรนด์อื่นๆที่อยู่ในความดูแลของท่านได้เป็นอย่างดี

จึงขอชมเชยและประชาสัมพันธ์ผ่านมายัง เว็บบอร์ดแห่งนี้ด้วยตรับ

ออฟไลน์ freakz

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #1047 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 11:43:25 pm »
   กลับมาแล้วครับ หลังจากงานเข้า เนื่องจากไปปรับตั้งค่าบางอย่างใน service mode 46PFL6605 จนถึงกับต้องเปลี่ยน board

งานนี้ต้องขอขอบพระคุณท่าน XTA เป็นอย่างสูง ที่ได้ช่วยเหลือ ดำเนินเรื่องเคลม พร้อมทั้งมา service ให้ถึงที่ ในฐานะเป็นแบรนด์ที่อยู่ในความดูแลของท่าน  XTA

ถือว่าใช้เวลารวดเร็วมากครับ นับตั้งแต่ผมส่งหลักฐานการรับประกัน ในวันอังคาร วันศุกร์ตอนบ่ายก็มี จนท.โทร เข้ามานัดหมายเวลาของช่างที่จะเข้ามาบริการถึงที่เลย ซึ่งก็

เป็นวันเสาร์ถัดมานั่นละครับ ที่ท่าน XTA เข้ามาให้บริการผมถึงสถานที่เลยพร้อมกับผู้ช่วยอีก 1 คน ใช้เวลาไม่นานก็เปลี่ยน board เสร็จเรียบร้อย โดยไม่มีค่าใช้จ่าย เห็นว่าต้องสั่ง

board จากสิงคโปร์ทีเดียว ทดลองดูแล้วก็กลับมาใช้งานเป็นปรกติดีดังเดิม

ผมขอถือโอกาสนี้ขอขอบพระคุณท่าน XTA และ ฟิวเจอร์อิเล็กทรอนิกส์ ซึ่งเป็นต้นสังกัด เป็นอย่างสูงมา ณ.ที่นี้ด้วยนะครับ

บริการของท่านสามารถสร้างความมั่นใจให้กับผู้ใช้สินค้าแบรนด์ PHILIPS ตลอดจนแบรนด์อื่นๆที่อยู่ในความดูแลของท่านได้เป็นอย่างดี

จึงขอชมเชยและประชาสัมพันธ์ผ่านมายัง เว็บบอร์ดแห่งนี้ด้วยตรับ

อย่าลืมอัพ Firmware เป็น ล่าสุดด้วยนะครับ รู้สึกจะเป็น ของปลายเดือน 7 ปี 2011
แต่แปลกอย่างนึง ตอนนี้เข้าไปหน้า web philips ไทย ไม่มีหมวดหมู่ทีวีให้เข้าไปดูแล้วครับ

เล่าสู่กันฟัง
เมื่อ สัปดาห์ก่อนน้ำท่วม ไปงาน homepro expo เจอเจ้า 40pfl8606 ราคาเปิดตัว 59,xxx ลด 15% บัตรกรุงศรี
งามมากๆ จอเคลือบ กระจก (ส่วนตัวผมเองไม่เคยเห็นรุ่นไหนของ philip ทำจอกระจก) ตัวนี้ native 200Hz = และมี
PMR (Perfect motion rate 800Hz) และ 3d เป็นแบบ active 3dmax ถาม sale บอกว่า แบบ active ภาพคมชัดกว่า
แบบ passive ในรุ่น 7606 และยังทิ้งท้าย ให้ผมอีกว่า ราคาตัว show ลดเหลือ 39,xxx แต่ผมว่ามันแปลกต้องมีอะไรแน่ๆ
ถึงจะอยากได้ก็ตาม
เล่าสู่กันฟังครับ
TV : Philip PFL6605 FULL LED+Ambilight
Player : DUNE HD Base 3.0
Cable :([^_^] : HD24pc ,AC14, AC14-SE, LeGO-L70530MK II, ESOTERIC USA ED2 Optic, IXOS Analogaudio, Philips PXT1000, HDMI-LCDTV, [^_^] Formular 2 , AQ Forest)
Filter : ... Power Port 8
HDTV : SUPERNET HD WiFi
HTiB : SS-BD WiFi

ออฟไลน์ DoctorPop

• **
« ตอบกลับ #1048 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 12:58:57 am »
32PFL5605 น่าสนใจไม๊ครับ
ราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่
ตัวนี้ Full LED ใช่ไม๊ครับ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #1049 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 11:31:43 am »
ในห้างติดราคาประมาณ 22,900 บาทครับ แต่ขายจริงไม่น่าเกิน 18000 บาท เพิ่มสัก 4-5 พัน บาท ได้ 40 นิ้วเลย แต่ของเริ่มหายากแล้ว รุ่นใหม่ 5606 6606 นั้นไม่ใช่ full led แล้วอ่ะ เสียดาย

« ตอบกลับ #1050 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 09:03:50 pm »
ในห้างติดราคาประมาณ 22,900 บาทครับ แต่ขายจริงไม่น่าเกิน 18000 บาท เพิ่มสัก 4-5 พัน บาท ได้ 40 นิ้วเลย แต่ของเริ่มหายากแล้ว รุ่นใหม่ 5606 6606 นั้นไม่ใช่ full led แล้วอ่ะ เสียดาย

นั้่นสิ 5606 6606 น่าจะเป็น Full LED มี Ambilight ซะหน่อย -*-
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 23, 2011, 10:41:44 pm โดย rtderak »

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
« ตอบกลับ #1051 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 11:15:15 pm »

ยินดีครับ ขอให้มีความสุขกับ TV นะครับ

ออฟไลน์ probot

• *
ผมกำลังจะได้ HTS5581/98
« ตอบกลับ #1052 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 03:45:06 pm »
ไปดูมาชอบเสียงและภาพครับ 
แต่ไม่ค่อยมีความรู้เท่าไร

ตัวนี้เป็นไงบ้างครับ   [yes]

ออฟไลน์ warodako

• *
« ตอบกลับ #1053 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 08:54:50 pm »
6605 จอมันขาวจ้าไปเลยครับ [ร้องไห้] มีแต่เสียง จอน่าจะเป็นไรไปแล้ว แต่ผมทำเอกสารรับประกันหายหมดแล้ว เคลมได้มั๊ยครับซื้อมา10เดือน ที่หาดใหญ่นะครับ

ออฟไลน์ 9S

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #1054 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 01:30:27 pm »
วันนี้ไปลองชมภาพของ 7406 กับ 6606 มาบนห้าง  (โหมดภาพ Dynamic)
ที่เห็นๆ รุ่นใหม่จะบางกว่า ขอบจอมี texture สวยมากครับ

7406 @ 42,xxx บาท
ขอบจอออกสี silver
มี embient light ผมดำ เข้ม มีมิติมากครับ การเคลื่อนไหวสมู๊ทมาก

6606 @ 45,xxx บาท
ขอบจอสีดำ
ไม่มี embient light แต่เป็น smart tv แทน  ภาพสู่ ซีรี่ย์ 7 ไม่ได้ครับ

ส่วนตัวถ้าชอบเรื่องภาพเชียร์ 7406 นะครับ 
ส่วนเรื่อง แสงรั่วมองไม่เห็นครับ เพราะในห้างสว่างมาก
ยังชอบในภาพของ Philips อยู่ดีผม

[ปลื่ม]
Display : Philips 40PFL5605 (Mo. Pass&Seymour)
HDPlayer : Dune HD MAX
A/V: Onkyo TX-NR609
Speakers : Bose AM-10 Series II
HDMI : [^_^] hd-24L, QED performance
... .... DUO + HELUKABEL Power Cable

• **
« ตอบกลับ #1055 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 08:55:52 pm »
7406 ยังไม่มี 3d ครับนาเสียดายระดับราคานี้ แต่ 7606 ตัวล่าง 42 นิ้วดันไม่เอาเข้ามาขาย ราคาจะไม่สูงมาก ดันมีขายแต่ 46 นิ้ว
ผมสนตัว 8606 อะคับ แต่รอ โปรหรือ ราคาลงมาอีกหน่อยตอนนี้ยังสูงอยู่คับ
TV : Philip PFL6605 FULL LED+Ambilight
Cable :([^_^] : HD24pc ,AC14, AC14-SE, LeGO-L70530MK II, ESOTERIC USA ED2 Optic, IXOS Analogaudio, Philips PXT1000, HDMI-LCDTV, [^_^] Formular 2 , AQ Forest)

ออฟไลน์ somthai

• *
« ตอบกลับ #1056 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 09:07:27 pm »
กำลังจะซื้อรุ่น 32PFL5605 เหมือนกันครับ เห็นที่ Q HOUSE อโศกรุ่นนี้ ราคา 10,900 บาท เฉพาะวันที่ 17-18/11/2554 ไม่ทราบว่าเป็นสินค้ามีตำหนิหรือเปล่าครับ 
อยากเรียนถามผู้รู้ว่ารุ่นนี้น่าใช้หรือไม่ครับ เพิ่งจะซื้อ LED เป็นเครื่องแรก   [รัก]

• **
« ตอบกลับ #1057 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 09:07:22 am »
กำลังจะซื้อรุ่น 32PFL5605 เหมือนกันครับ เห็นที่ Q HOUSE อโศกรุ่นนี้ ราคา 10,900 บาท เฉพาะวันที่ 17-18/11/2554 ไม่ทราบว่าเป็นสินค้ามีตำหนิหรือเปล่าครับ 
อยากเรียนถามผู้รู้ว่ารุ่นนี้น่าใช้หรือไม่ครับ เพิ่งจะซื้อ LED เป็นเครื่องแรก   [รัก]

ตัวนี้ ถือว่าคุ้มสุดในบรรดา led32 นิ้วครับ เพราะเป็นทั้ง full led + 100hz + hd natural motion(ระบบแทรกเฟรมภาพ)
เมื่อปลายปีก่อนราคายังอยู่ที่ หมื่นเจ็ด ปลายๆ ถึง 2 หมื่นต้นๆ แต่เข้าใจว่าอาจจะ clearance sale เพราะรุ่นใหม่อย่าง 5606s
นั้นได้เข้ามาแล้ว แต่ spec เป็น edge led + รบแทรกเฟรมภาพจะปรับระดับไม่ได้เป็นแบบ auto

ถ้ายังมีขายอยู่หรือเจอที่ไหนยังขายอยู่ หากคุณสนใจ ให้เทส dead pixel และ function การทำงานต่าง รวมทั้งเรื่องการรับประกัน
ให้เรียบร้อย ก็ถือว่า ok ครับ

ออฟไลน์ guy9

• *
« ตอบกลับ #1058 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 04:35:28 pm »
ไปเจอเจ้า 40pfl860 ภาพสวยมาก ราคา 39900 แต่ไม่รู้เป็นตัวโชว์หรือเปล่า ภาพสวยๆสุด ๆ แต่ว่ามันเป็นตัวใหม่หรือตัวเก่าครับ มี spec บอกบ้างไหมครับ
ไม่ค่อยถนัด philips แต่เห็นตัวนี้แล้วสนใจมาก ถ้าเทียบ sony เทียบได้กับรุ่นไหนครับ

ออฟไลน์ rave

• *
« ตอบกลับ #1059 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 08:54:31 am »
กำลังหาซื้อ Philips PFL 5606 40"
ไม่ทราบว่ายังจะพอหาได้ที่ไหนบ้างครับ
ที่มองรุ่นนี้เนื่องจากราคามันอยู่ในงบประมาณ
แถมยังเป็น Full LED ด้วยอ่ะ

หรือมีรุ่นไหนแนะนำบ้างครับ งบประมาณ 27,000 บาท
จุดประสงค์
ดูหนัง, เล่น PS3 ครับ

« ตอบกลับ #1060 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 09:40:31 am »
กำลังหาซื้อ Philips PFL 5606 40"
ไม่ทราบว่ายังจะพอหาได้ที่ไหนบ้างครับ
ที่มองรุ่นนี้เนื่องจากราคามันอยู่ในงบประมาณ
แถมยังเป็น Full LED ด้วยอ่ะ

หรือมีรุ่นไหนแนะนำบ้างครับ งบประมาณ 27,000 บาท
จุดประสงค์
ดูหนัง, เล่น PS3 ครับ

5606 เหมือนจะเป็นแค่ Edge LED นะครับ

ต้องเป็น 5605 6605 ของปีที่แล้วครับ

แต่ก็โอเคครับภาพดีอยู่ แต่ถ้าเพิ่งงบไหวลองไปถึง Series 7 ก็ดีครับ

ไม่ก็ลองดูยี่ห้ออื่นก็ได้ครับ

ออฟไลน์ rave

• *
« ตอบกลับ #1061 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 11:02:43 am »
แหะๆ ขอโทษทีครับรีบพิมพ์ไปหน่อย
เป็น 5605 ครับ [ไม่เอา]