ผู้เขียน หัวข้อ: !!! Philips FanClub รวมพลคนใช้ LCD TV Philips เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 1248965 ครั้ง)

ออฟไลน์ superfudge

• Flat TV member
  • *
!!! Philips FanClub รวมพลคนใช้ LCD TV Philips เข้ามาเลย !!!
« เมื่อ: สิงหาคม 03, 2009, 11:24:24 am »
กระทู้นี้ขอยกให้เป็นชมรมคนรัก Philips นะครับ ใครมีปัญหาหรืออยากสอบถามการใช้งานของแบรนด์ Philips หละก็ เชิญโพสต์ได้เลยครับ

[yes] [yes] [yes] [yes] [yes] [yes]
__________________________________________________________________________________

มีใครใช้ Philips กันบ้างครับอยากให้มีชมรมคนใช้ Philips กันบ้างจะได้แลกเปลี่ยนประสบการณ์กัน เพราะว่ามือใหม่เพิ่งซื้อมาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2009, 11:03:03 pm โดย Roman »

ออฟไลน์ Terra

• *
Re: มีใครใช้ Philips บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 12:43:13 pm »
ผมยังไม่ได้ ใช้ philips แต่คิดว่าเครื่องต่อไปจะขอเป็นสมาชิก เพราะชอบเรื่องภาพของ philips มันลอยๆแปลกๆดีครับ กับถูกใจกับหนังอะนิเมชั่นที่เปิดด้วย
ฟิลลิปมากๆครับ [yes] ไม่ทราบว่าใช้รุ่นอะไร แล้วเป็นไงบ้างครับ [งง]

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 02:12:36 pm »
ผมใช้ 42" รุ่น 5609S ครับ ภาพคมมากครับแต่ก่อนผมใช้ TV CRT ที่เป็นระบบ Pixel Plus แล้วชอบกับระบบนี้ขอแนะนำครับ

ออฟไลน์ Nusgiggs

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 10:28:38 pm »
ผมก็ใช้เหมือนกันครับ 5609  [โย่ว]

ออฟไลน์ nit

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2009, 05:29:58 pm »
ใช้อยู่ครับ Crt 36"pixel plus wide  and lcd 42" 7420

happy มากครับ

ออฟไลน์ giggsymann

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2009, 10:04:45 pm »
สอบถามคุณ superfudge กับคุณ Terra หน่อยครับว่า 42PFL5609s มันดู UBC ชัดมั๊ยครับ โดยเฉพาะฟุตบอลครับ และถ้าดูฟรีทีวีจากสายอากาศธรรมดามันจะชัดมั๊ยครับ ผมว่าจะไปถอยมาเป็นเจ้าของวันแม่นี่หล่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ (หากระทู้ที่ comment LCD TV ของ Philips นี่ยากจัง มีแต่เป็นภาษาจีนทั้งนั้นเลย)

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 11:46:16 am »
เท่าที่ดูจากฟรีทีวีความชัดถือว่าดีเลยครับ แต่ถามว่าดู UBC นั้นที่บ้านยังไม่ได้ต่อเลยครับ ต่อ DVD จากสาย Component จากแผ่นมาสเตอร์สุดยอดเลย ผมซื้อจากห้างมาราคา 34,031 บาท ไม่รู้ว่าแพงป่าว

ออฟไลน์ Nusgiggs

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 09:13:15 pm »
ผมชื้อจากร้าน src ราคา 29,xxx

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2009, 12:49:25 am »
ขอบคุณครับคุณ superfudge ที่ให้ข้อมูล ส่วนเรื่องราคาอย่าไปเช็คเลยครับว่าเราซื้อถูกหรือแพง เอาเป็นว่าเราพอใจที่จะจ่ายกับสิ่งที่ได้มาในวันที่ซื้อก็ OK แล้วครับ อย่างผมเวลาซื้อของมาแล้ว ไม่เคยไปถามเลยครับว่าคนอื่นซื้อมาราคาเท่าไร (เพราะเคยมีประสบการณ์ที่ไม่ค่อยดีสักเท่าไร) สมมติว่าไปถามเพื่อนแล้วเพื่อนซื้อแพงกว่าเรา เราก็จะบอกเพื่อนว่า เฮ้ย...ทำไมเอ็งซื้อแพงจัง เพื่อนก็จะเซ็งครับ แต่ถ้าเพื่อนซื้อได้ถูกกว่าเรา เราก็จะเซ็งหนักเลยครับ เพราะต้องเห็นไอ้สิ่งที่เราซื้อแพงกว่าชาวบ้านทุกวัน นานๆเข้า ถ้าไม่ปลงก็อาจจะพาลเกลียดไอ้สิ่งที่เราซื้อมาเลยก็ได้ครับ เพราะฉะนั้นทางที่ดีก็อย่าไปรู้มันเลยครับว่าคนอื่นซื้อกันมาที่ราคาเท่าไร แต่ถ้าหากรู้โดยบังเอิญว่าเราซื้อแพงกว่าเพื่อน ผมก็จะหาสารพัดเหตุผลมาอธิบายให้กับตัวเอง ว่าไอ้ที่มันแพงกว่าเป็นเพราะอย่างเช่น ของที่เราซื้อมาเป็นเกรด A แน่นอน คุณภาพ, วัสดุดีเยี่ยม, ไม่ต้องกังวลเรื่องบริการหลังการขาย, เราซื้อของก่อน ได้ใช้ของก่อนก็ต้องแพงกว่าเป็นธรรมดา, ฯลฯ ที่ทำให้เราสบายใจ แค่นี้ก็นอนหลับสบาย แล้วก็ยังรักได้สิ่งที่เราเป็นคนตัดสินใจซื้อมาด้วยตัวเราเองมากยิ่งขึ้นด้วยครับ  [ปลื่ม]

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 08:54:17 am »
ขอบคุณครับคุณ giggsymann จริงครับซื้อมาแล้วอย่าไปสนใจเรื่องราคากับคนอื่น ขอให้เรา OK กับสินค้านั้นว่าเป็นของดีจริงแล้วเรื่องราคาอย่าไปเทียบกับใครจะได้สบายใจจริงครับ Thank you very much.

ออฟไลน์ presia

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 10:15:44 pm »
Pizel Plus นี่ดูทีวีระดับเมพ   [กระโดด]

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 10:49:48 pm »
ผมไปถอยมาแล้วครับ 42PFL5609 ลองดูทีวีผ่านเสาอากาศธรรมดาก็ชัดครับ แต่ถ้าดูผ่าน UBC ชัดกว่าแบบรู้สึกได้เลยครับ (ไม่รู้ว่าเสาอากาศของผมอาจจะตำแหน่งไม่ดีก็ได้ ภาพเลยชัดสู้ดูจาก UBC ไม่ได้) ตอนที่ซื้อลองกับเครื่อง Blu-ray ด้วย ภาพใสปิ้งเลยครับ กลับมาบ้านดู DVD ผ่าน HDMI ก็สุดยอดครับ ตอนดูบอลมีเงาเล็กน้อยดูจนจบก็ไม่ปวดตาครับ แต่ไม่รู่ว่าเครื่องอื่นเป็นยังไง เพราะเครื่องนี้เป็น LCD เครื่องแรกในชีวิตเลยครับ

สรุปได้ว่าชอบมากครับ  [yes]

ออฟไลน์ pppc

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 11:08:25 pm »
เท่าที่ดูจากฟรีทีวีความชัดถือว่าดีเลยครับ แต่ถามว่าดู UBC นั้นที่บ้านยังไม่ได้ต่อเลยครับ ต่อ DVD จากสาย Component จากแผ่นมาสเตอร์สุดยอดเลย ผมซื้อจากห้างมาราคา 34,031 บาท ไม่รู้ว่าแพงป่าว
ซื้อที่ไหนครับผมยังเห็นใน big c ราคายังอยู่ที่ -39990 เลยครับ

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 09:43:22 am »
ซื้อที่ไหนครับผมยังเห็นใน big c ราคายังอยู่ที่ -39990 เลยครับ

ผมซื้อที่ The Mall งามวงศ์วานครับ ภาพแจ่มดีครับ

ออฟไลน์ alis

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2009, 04:14:22 pm »

ผมซื้อที่ The Mall งามวงศ์วานครับ ภาพแจ่มดีครับ

ใกล้บ้านเลย เด๋วพร่งนี้เอาแผ่นไปลองดีกว่า  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ CHAMP

• *
Re: !!! Philips FanClub รวมพลคนใช้ LCD TV Philips เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2009, 09:55:03 am »
 ขอความเห็นครับมีใครใช้ ซีรี่ 7 บ้างครับ 100hz   4xPFL7409  ผมสนใจรุ่นนี้อยู่  ชอบภาพ 3D ครับ

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 11:40:24 am »

ใกล้บ้านเลย เด๋วพร่งนี้เอาแผ่นไปลองดีกว่า  [ปลื่ม]
คุณ alis เป็นงัยบ้างครับไปลองรึยัง

ออฟไลน์ magnet

• *
Re: !!! Philips FanClub รวมพลคนใช้ LCD TV Philips เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 09:02:11 pm »
5609อีกรายครับ [หื่น]