ผู้เขียน หัวข้อ: !!! Philips FanClub รวมพลคนใช้ LCD TV Philips เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 1258008 ครั้ง)

ออฟไลน์ superhulk

• Flat TV member
  • *
Re: !!! Philips FanClub รวมพลคนใช้ LCD TV Philips เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #810 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 09:20:26 am »
ทุกวันนี้ ที่บ้านผมใช้ philips 3 เครื่อง ตั้งแต่จอแ้ก้ว 34 นิ้ว
พสาม่า และ แอลซีดี 42 นิ้ว  ตอนนี้ กำลังตัดสินใจว่าจะโล๊ะ
ทีวี sony 29 นิ้ว รุ่น trinitron อายุ 15 ปี up ให้กับน้อง
เลยมองหา ทีวีตัวใหม่อยู่ มาสะดุดที่ตอนนี้ ทาง philips ไม่
มีพลาสม่า full hd (ที่ใช้อยู่ตอนนี้เป็นแค่ hd ready) ใจ
อยากจะใช้ของ philips เพราะติดใจที่มี ระบบ ambrilight
ที่ช่วยทำให้ ไม่ล้าสายตาในการดูในห้องมืดนาน ๆ  :)

ตอนนี้ เลยหันไปมอง panasonic รุ่น neo plasma อยู่
แต่ก็ยังไม่ตัดสินใจซื้อ

อยากทราบว่า ทำไม philips ไม่นำเอา ทีวีพลาม่า เข้ามา
ทำตลาดอีก เสียดายมากเลยครับ  [ร้องไห้] [โขก]

ออฟไลน์ be 37A3500T

• *
Re: !!! Philips FanClub รวมพลคนใช้ LCD TV Philips เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #811 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 04:02:56 pm »
อยากทราบ สเปคของ PFL (full LED, 3D)  [ไม่เอา] PFL 9705 ... วานเเนะนำที ราคา 65k +/- น่าซื้อไหม ครับ?

ออฟไลน์ rtderak

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #812 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 08:39:50 am »
อยากทราบ สเปคของ PFL (full LED, 3D)  [ไม่เอา] PFL 9705 ... วานเเนะนำที ราคา 65k +/- น่าซื้อไหม ครับ?

จริงๆ ถ้าไปดูแล้ว ภาพสวยถูกใจ ก็เอาสิครับ  เชื่อตาตัวเองไว้ก่อนดีกว่าครับ

ส่วนราคา ไม่ถึง 70K นี่ถือว่าถูกกว่าเมื่อ พย.ปีก่อนพอสมควรเลย

ส่วนเสปค ไปชมที่นี่ดีกว่าครับ http://lcdtvthailand.com/review/detail.asp?param_id=695

ออฟไลน์ gerome

• *
« ตอบกลับ #813 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 01:39:02 pm »
philips led 32 นิ้วจะมีตัวใหม่ออกไหมตรับ

กำลังเล็งอยู่เหมือนกันครับ  ตอนนี้เหลือราคา 19900 พร้อม cashback ที่พาวเวอร์บาย คาดว่าน่าจะออกเร็วๆ นี้นะครับ

ออฟไลน์ bubble

• *
« ตอบกลับ #814 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 02:15:27 pm »
ภาพสวยคมชัดมาก [yes]

ออฟไลน์ lerkrnt

• *
« ตอบกลับ #815 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 04:52:13 pm »
 [แทง]

ออฟไลน์ hahahe

• *
« ตอบกลับ #816 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 09:03:04 pm »
สวัสดีครับ ผมพึ่งจะถอย 32PFL5605 มาจากร้านดังย่านเกษตร เมื่อวันเสาร์(5/3/54) ที่ผ่านมา เจอปัญหามีเสียงรบกวนจอมาจากจอ (ผมคาดว่ามาจากลำโพงของ TV เพราะผมสามารถ Mute จาก remote ได้) โดยผมลองต่อเฉพาะสัญญาณภาพเข้าที่ช่อง AV เเละ Component ทั้ง 1 เเละ 2 ก็มีเสัยงรบกวนเเบบเดียวกันจากทั้ง 3 ช่อง โดยที่ผมไม่ได้ต่อสัญญาณเสียงเข้าที่ TV เลยครับ ปัญหานี้เนื่องจาก TV มีความผิดปกติ หรือไม่ครับ รบกวนผู้รู้ ช่วยไขข้อข้องใจด้วยครับ

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #817 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 09:50:12 pm »
1. ลองกลับปลั๊กไฟ
2. แยกสายสัญญาณอย่าใกล้กับสายไฟ
3. ต่อสายกราวด์กับ PFL5605
4. พัน Ferrite core

หลักการจัดวางสายที่ทำได้ง่าย และเห็นผลกับการป้องกันสัญญาณรบกวนก็คือ
1.สายสัญญาณต่างๆ กับสายไฟ ห้ามเดินมาด้วยกัน ห้ามเดินพาดกัน ให้แยกห่างจากกัน
2.สายสัญญาณต่างๆ อย่าเผื่อมากเกินไป ยิ่งยาว ยิ่งลดทอนสัญญาณ
3.สายสัญญาณต่างๆ อย่าม้วนเป็นวงกลม อย่าขดสายทบไป-มา มันจะเกิดสัญญาณรบกวน

*ใช้ Ferrite core ช่วยลดสัญญาณรบกวนได้ ประหยัดและหักล้างสนามแม่เหล็กได้ด้วย
http://en.wikipedia.org/wiki/Ferrite
http://www.google.com/images?q=ferrite&...ved=0CDoQsAQwAg

สวัสดีครับ ผมพึ่งจะถอย 32PFL5605 มาจากร้านดังย่านเกษตร เมื่อวันเสาร์(5/3/54) ที่ผ่านมา เจอปัญหามีเสียงรบกวนจอมาจากจอ (ผมคาดว่ามาจากลำโพงของ TV เพราะผมสามารถ Mute จาก remote ได้) โดยผมลองต่อเฉพาะสัญญาณภาพเข้าที่ช่อง AV เเละ Component ทั้ง 1 เเละ 2 ก็มีเสัยงรบกวนเเบบเดียวกันจากทั้ง 3 ช่อง โดยที่ผมไม่ได้ต่อสัญญาณเสียงเข้าที่ TV เลยครับ ปัญหานี้เนื่องจาก TV มีความผิดปกติ หรือไม่ครับ รบกวนผู้รู้ ช่วยไขข้อข้องใจด้วยครับ

• *
« ตอบกลับ #818 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 11:37:48 am »
2. แยกสายสัญญาณอย่าใกล้กับสายไฟ

หลักการจัดวางสายที่ทำได้ง่าย และเห็นผลกับการป้องกันสัญญาณรบกวนก็คือ
1.สายสัญญาณต่างๆ กับสายไฟ ห้ามเดินมาด้วยกัน ห้ามเดินพาดกัน ให้แยกห่างจากกัน
2.สายสัญญาณต่างๆ อย่าเผื่อมากเกินไป ยิ่งยาว ยิ่งลดทอนสัญญาณ
3.สายสัญญาณต่างๆ อย่าม้วนเป็นวงกลม อย่าขดสายทบไป-มา มันจะเกิดสัญญาณรบกวน

*ใช้ Ferrite core ช่วยลดสัญญาณรบกวนได้ ประหยัดและหักล้างสนามแม่เหล็กได้ด้วย
http://en.wikipedia.org/wiki/Ferrite
http://www.google.com/images?q=ferrite&...ved=0CDoQsAQwAg

ขอบคุณ คุณ fmt มากครับ ลองทุกอย่างที่เเนะนำมาเเล้วครับพบว่า ไม่หายครับ มีข้อสังเกตตรงที่ทุกครั้งที่มีการปล่อยสัญญาณภาพเข้ามาที่จอ(ทั้ง AV เเละ Component) จะมีเสียงดังบื่อๆ ออกมาจากลำโพงของ TV ทันทีเลยครับ ไม่ว่าผมจะต่อสัญญาณเสียงหรือไม่ก็ตามครับ ที่บ้านผมมี LG อีกหลายเครื่อง ทดสอบเเบบเดียวกันก็ไม่พบอาการครับ ผมติดต่อทางร้านเเล้วครับ เค้าให้ยกเข้าไปเลย ไว้จะรายงานความคืบหน้าอีกทีนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2011, 11:40:42 am โดย hahahe »

ออฟไลน์ eple

• *
« ตอบกลับ #819 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 11:39:38 am »
ใช้เหมือนกันคะ

ออฟไลน์ dcl999

• *
« ตอบกลับ #820 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 07:02:25 pm »

มาให้ข้อมูลในด้านบริการของแบรนด์นี้ครับ ผมได้ไปโพสต์ไว้ใน http://www.lcdtvthailand.com/review/detail.asp?param_id=695

ตอนนี้เป็นสมาชิกแล้วเลยขอมาให้ข้อมูลในนี้เพื่อใ้ห้คนที่คิดจะซื้อได้มีข้อมุลหลายด้าน รวมทั้งผู้ที่ใช้อยู่ด้วยครับ ขออนุญาตเอามาแปะไว้ให้อ่านนะครับ

[ไม่เอา]

ความเห็นที่ 16

มา อัพเดทครับ ยังเหมือนเดิมครับไม่มีการโทรมาบอกความคืบหน้าใดๆ ต้องโทรไปถามเอง และก้อยังคงได้คำตอบเดิมๆครับ รออะไหล่จากเมืองนอก ผัดผ่อนไปเรื่อยๆ

ใครจะซื้อพิจารณาข้อมูลนี้ดูนะครับ ซื้อมาใช้ได้ 3 เดือน ส่งซ่อมเกือบ 2 เดือนแล้วครับ (ยังไม่เสร็จด้วย) บริการเป็นยังไงก็ลองหาข้อมูลจากท่านอื่นๆดูเพิ่มนะครับ
โดย: ผู้ซื้อ 9664 เมื่อ: 8/3/2011 18:28:55

ความเห็นที่ 12

ปลาย ปีที่แล้วเพิ่งซื้อ LCD 9664 ไป ใช้ได้ประมาณ 3 เดือน หน้าจอมีปัญหา โทรเข้าศูนย์ Philips แล้วถามว่าบ้านอยู่เขตไหน เสร็จแล้วให้เบอร์โทรร้านที่เป็นศูนย์ของเขตนั้น (ห่วยที่ 1 ทำไมไม่ประสานงานให้ลูกค้าก็ไม่รู้)

พอช่างมาดูบอกว่า panel เสีย ต้องสั่งอะไหล่จากเมืองนอก 3-4 สัปดาห์ถึงจะได้ (ห่วยที่ 2 ซื้อมาดูได้ 3 เดือน ตัองส่งซ่อมอีก 1 เดือน มัน QC กันยังไงล่ะเนี่ย) ขนาด series 9 ซึ่งเป็นตัวท๊อปของเค้านะ เลยบอกช่างว่างั้นช่วยไปเช็คแล้วโทรแจ้งด้วยว่าจะเสร็จประมาณวันไหน

ตอน นี้ผ่านมาเกือบ 3 อาทิตย์แล้ว ไม่เคยได้รับโทรแจ้งความคืบหน้าจาก philips เลย สรุปต้องโทรไปถามเอง (ห่วยที่ 3 บอกกับลูกค้าว่าจะโทรแจ้งแต่ไม่โทร)

ถึงวันนี้ก็ยังไม่ได้ ใครคิดจะซื้อ brand นี้ก้อฟังข้อมูลไปพิจารณาล่ะกันครับ แต่ยอมรับว่าภาพสวยจริงครับ

แต่สำหรับผมพอล่ะครับ เข็ดครัีบ ขอกลับไปใช้ยี่ห้อญี่ปุ่นเหมือนเดิมครับ ใช้มาเป็นสิบปีไม่เคยเสีย ทุกวันนี้ก้อยังใช้ได้ดีอยู่
โดย: ผู้ซื้อ 9664 เมื่อ: 10/2/2011 12:26:07

ออฟไลน์ GlayRay

• *
« ตอบกลับ #821 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 07:16:23 pm »
ขอสอบถามผู้ใช้ 40PFL6605 หน่อยครับ

เท่าที่อ่านๆมารุ่นนี้ส่งเครมและเจอปัญหากันหลายท่านจึงอยากถามประสบการณ์ตรงของผู้ใช้รุ่นนี้ว่า

-เจอปัญหาจอดับกันเยอะไหมครับ เพราะเห็นพูดถึงกันเลยหวั่นๆ
[อ้างอิง http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=5328.0 ]

-ท่านที่ใช้รุ่นนี้แล้วยังไม่พบปัญหาใดๆเลยใช้งานมานานกี่เดือนแล้ว[ลักษณะการใช้งานแต่ละคนอาจไม่เหมือนกันแต่ขอถามเป็นไกด์ลายครับ]

-ไฟกระชาก ไฟตก มีผลทำให้บอร์ดพังง่ายใช้ไหมครับ แก้ไขโดย ควรมีสายกราว[ที่เข้าใจคือสายดินถูกไหมคับ] หรือใช้ปลั้กพ่วงแยกใช้ไหมครับ พอดีผมไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้เท่าไรครับ-*- วานผู้รู้แนะนำวิธีที่ถูกต้องเพื่อแก้ไขหรือลดปัญหานี้ทีครับ

-บริการหลังการขายไม่ค่อยเป็นที่น่าพอใจสักเท่าไร[เช่น เครมนานเป็นเดือน, รออะไหล่จากต่างประเทศ] อันก็เล่นเอาจิตตกถ้าเครื่องเรามีปัญหา

เท่าทีผมศึกษาข้อมูลรุ่นนี้มา ติดใจ ฟั่งชั่นหลายอย่าง รุ่นนี้เปนตัวเลือกทีน่าสนใจของผมในขณะนี้ ยังไงมือใหม่อย่างผมก็ขอรบกวนด้วยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2011, 09:45:50 pm โดย GlayRay »

• *
« ตอบกลับ #822 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 09:11:57 pm »

ขอบคุณ คุณ fmt มากครับ ลองทุกอย่างที่เเนะนำมาเเล้วครับพบว่า ไม่หายครับ มีข้อสังเกตตรงที่ทุกครั้งที่มีการปล่อยสัญญาณภาพเข้ามาที่จอ(ทั้ง AV เเละ Component) จะมีเสียงดังบื่อๆ ออกมาจากลำโพงของ TV ทันทีเลยครับ ไม่ว่าผมจะต่อสัญญาณเสียงหรือไม่ก็ตามครับ ที่บ้านผมมี LG อีกหลายเครื่อง ทดสอบเเบบเดียวกันก็ไม่พบอาการครับ ผมติดต่อทางร้านเเล้วครับ เค้าให้ยกเข้าไปเลย ไว้จะรายงานความคืบหน้าอีกทีนะครับ

ทางร้านเอาตัวใหม่มาให้ลอง พบว่ามีเสียงบื่อๆ เหมือนกันครับเเต่เบากว่าตัวเเรกมากๆ เเต่ผมเกรงว่าจะเกิดปัญหาอีกก็เลยเปลี่ยนเป็น LG ไปเรียบร้อยเเล้วครับ

ออฟไลน์ fmt

• MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #823 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 09:17:06 pm »
^
^
ผ่านพ้นไปได้ด้วยดี ยินดีด้วยครับ แล้วเปลี่ยนเป็นรุ่นไรมาครับ

• *
« ตอบกลับ #824 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 11:18:16 am »
^
^
ผ่านพ้นไปได้ด้วยดี ยินดีด้วยครับ แล้วเปลี่ยนเป็นรุ่นไรมาครับ

จบที่ LG 32LE7500 ครับ จะว่าไปการซื้อ TV เครื่องนี้ของผมนี่เรื่องยาวเลยครับ ตอนเเรกตั้งใจไปซื้อ LG 32SL80 เเต่ตอน Check ของที่ร้านผมดูไม่ดีเอง กลับมาบ้านก็พบว่า Screen สีดำบริเวณด้านซ้ายของจอภาพล้ำเข้ามาในส่วนเเสดงผล ก็รีบนำกลับไปเปลี่ยนที่ร้าน จอที่นำมาเปลี่ยนก็ดันมี Dead Pixel อีก เเละก็ไม่มีของเเล้วด้วย ก็เลยจำใจรับ Philips 32PFL5605 มา ตอนนั้นไม่ได้ Check เรื่องเสียงบื่อๆ ครับ เพราะคิดว่าไม่น่ามีอะไร เเต่พอมาตั้งในห้องเงียบๆ พบว่าเสียงนี้มันดังพอสมควร ก็เลยรีบติดต่อร้านเเละก็มาจบที่ LG 32LE7500 ครับ ส่วนตัวผมเซ็งนิดหน่อยที่ต้องเสียเวลาไปๆมาๆ ถึง 3 ครั้ง เเละต้องเพิ่มส่วนต่างพอสมควรจากตอนเเรกที่ตั้งใจไปรับ LG 32SL80 ทางร้านก็คงเซ็งเหมือนกัน กับลูกค้าปัญหาเยอะอย่างผม เเต่ก็บริการผมอย่างดีมากๆ เลยนะครับ ใครจะซื้อ TV ที่นี่ผมก็เเนะนำเลยนะครับ บางช่วงเวลาอาจไม่ได้ของที่ราคาถูกที่สุด เเต่หากคุณพบปัญหาหลังจากซื้อไปไม่นานหรือมาจากสินค้าจริงๆ ปัญหาของคุณจะได้รับการเเก้ไข จนคุณพอใจเเน่นอนครับ  :)

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #825 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 07:35:12 pm »
ยังไงก็เอาภาพ 32LE7500 ไปเล่าเรื่องราวดีๆด้วยนะครับ ที่นี่เลยครับ ผมและเพื่อนๆจะได้เข้าไปเก็บความรู้ เข้าไปซักถาม เข้าไปแชร์กันนะครับ

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=7637.0

[ปลื่ม]

[มากมาย]

[เท่ห์]

^
^

จบที่ LG 32LE7500 ครับ จะว่าไปการซื้อ TV เครื่องนี้ของผมนี่เรื่องยาวเลยครับ ตอนเเรกตั้งใจไปซื้อ LG 32SL80 เเต่ตอน Check ของที่ร้านผมดูไม่ดีเอง กลับมาบ้านก็พบว่า Screen สีดำบริเวณด้านซ้ายของจอภาพล้ำเข้ามาในส่วนเเสดงผล ก็รีบนำกลับไปเปลี่ยนที่ร้าน จอที่นำมาเปลี่ยนก็ดันมี Dead Pixel อีก เเละก็ไม่มีของเเล้วด้วย ก็เลยจำใจรับ Philips 32PFL5605 มา ตอนนั้นไม่ได้ Check เรื่องเสียงบื่อๆ ครับ เพราะคิดว่าไม่น่ามีอะไร เเต่พอมาตั้งในห้องเงียบๆ พบว่าเสียงนี้มันดังพอสมควร ก็เลยรีบติดต่อร้านเเละก็มาจบที่ LG 32LE7500 ครับ ส่วนตัวผมเซ็งนิดหน่อยที่ต้องเสียเวลาไปๆมาๆ ถึง 3 ครั้ง เเละต้องเพิ่มส่วนต่างพอสมควรจากตอนเเรกที่ตั้งใจไปรับ LG 32SL80 ทางร้านก็คงเซ็งเหมือนกัน กับลูกค้าปัญหาเยอะอย่างผม เเต่ก็บริการผมอย่างดีมากๆ เลยนะครับ ใครจะซื้อ TV ที่นี่ผมก็เเนะนำเลยนะครับ บางช่วงเวลาอาจไม่ได้ของที่ราคาถูกที่สุด เเต่หากคุณพบปัญหาหลังจากซื้อไปไม่นานหรือมาจากสินค้าจริงๆ ปัญหาของคุณจะได้รับการเเก้ไข จนคุณพอใจเเน่นอนครับ  :)

ออฟไลน์ rtderak

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #826 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 03:53:48 pm »
ขอสอบถามผู้ใช้ 40PFL6605 หน่อยครับ

เท่าที่อ่านๆมารุ่นนี้ส่งเครมและเจอปัญหากันหลายท่านจึงอยากถามประสบการณ์ตรงของผู้ใช้รุ่นนี้ว่า

-เจอปัญหาจอดับกันเยอะไหมครับ เพราะเห็นพูดถึงกันเลยหวั่นๆ
[อ้างอิง http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=5328.0 ]

-ท่านที่ใช้รุ่นนี้แล้วยังไม่พบปัญหาใดๆเลยใช้งานมานานกี่เดือนแล้ว[ลักษณะการใช้งานแต่ละคนอาจไม่เหมือนกันแต่ขอถามเป็นไกด์ลายครับ]

-ไฟกระชาก ไฟตก มีผลทำให้บอร์ดพังง่ายใช้ไหมครับ แก้ไขโดย ควรมีสายกราว[ที่เข้าใจคือสายดินถูกไหมคับ] หรือใช้ปลั้กพ่วงแยกใช้ไหมครับ พอดีผมไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้เท่าไรครับ-*- วานผู้รู้แนะนำวิธีที่ถูกต้องเพื่อแก้ไขหรือลดปัญหานี้ทีครับ

-บริการหลังการขายไม่ค่อยเป็นที่น่าพอใจสักเท่าไร[เช่น เครมนานเป็นเดือน, รออะไหล่จากต่างประเทศ] อันก็เล่นเอาจิตตกถ้าเครื่องเรามีปัญหา

เท่าทีผมศึกษาข้อมูลรุ่นนี้มา ติดใจ ฟั่งชั่นหลายอย่าง รุ่นนี้เปนตัวเลือกทีน่าสนใจของผมในขณะนี้ ยังไงมือใหม่อย่างผมก็ขอรบกวนด้วยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

เรื่องจอดับ ผมยังไม่เจอนะ อีกอย่างผมใช้ปลั๊กพ่วงแยกเอาอยู่แล้ว

เรื่องใช้งาน ใช้งานเมื่อ ต้น พย. 2010   ตอนนี้ก็ 4 เดือนเศษครับ

ปลั๊กพ่วงนี้ พวกเครื่องใช้ไฟฟ้าแพงๆควรมีอยู่แล้วครับ  ดูอย่าง แอร์สิ  มี Breaker แยกกันเลยทีเดียว

บริการหลังการขายไม่รู้จริงๆครับ เพราะยังไม่เคยเสียอะไร

สุดท้ายก็ ถามถูกใจภาพ และ ambilight ที่ดูดี ก็เป็นอีกรุ่นที่แนะนำครับ

ออฟไลน์ utada

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #827 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 05:50:38 pm »

แต่สำหรับผมพอล่ะครับ เข็ดครัีบ ขอกลับไปใช้ยี่ห้อญี่ปุ่นเหมือนเดิมครับ ใช้มาเป็นสิบปีไม่เคยเสีย ทุกวันนี้ก้อยังใช้ได้ดีอยู่
โดย: ผู้ซื้อ 9664 เมื่อ: 10/2/2011 12:26:07

ไม่รู้สินะ คือ ใช้ TV PHILIP มา จะร่วม 20 ปี แล้ว ก็ยังใช้ดีอยู่นะ (แบบ CRT 25"&14"แต่จำรุ่นไม่ได้แล้ว)

แล้วก็ไม่เคยเสียให้ต้องส่งซ่อมเหมือนกัน^^

ก่อนนี้ใช้ Grundig ของท่านแม่ (ถ้าเดี๋ยวนี้ยังนำเข้ามาทำตลาดในไทย ก็อาจจะยังซื้อนะ^^)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 10, 2011, 05:52:19 pm โดย utada »