ผู้เขียน หัวข้อ: !!! Philips FanClub รวมพลคนใช้ LCD TV Philips เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 1256938 ครั้ง)

ออฟไลน์ gunthorn

• Flat TV member
  • *
Re: !!! Philips FanClub รวมพลคนใช้ LCD TV Philips เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #828 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 12:18:08 pm »
ขอสอบถามผู้ใช้ 40PFL6605 หน่อยครับ

เท่าที่อ่านๆมารุ่นนี้ส่งเครมและเจอปัญหากันหลายท่านจึงอยากถามประสบการณ์ตรงของผู้ใช้รุ่นนี้ว่า

-เจอปัญหาจอดับกันเยอะไหมครับ เพราะเห็นพูดถึงกันเลยหวั่นๆ
[อ้างอิง http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=5328.0 ]

-ท่านที่ใช้รุ่นนี้แล้วยังไม่พบปัญหาใดๆเลยใช้งานมานานกี่เดือนแล้ว[ลักษณะการใช้งานแต่ละคนอาจไม่เหมือนกันแต่ขอถามเป็นไกด์ลายครับ]

-ไฟกระชาก ไฟตก มีผลทำให้บอร์ดพังง่ายใช้ไหมครับ แก้ไขโดย ควรมีสายกราว[ที่เข้าใจคือสายดินถูกไหมคับ] หรือใช้ปลั้กพ่วงแยกใช้ไหมครับ พอดีผมไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้เท่าไรครับ-*- วานผู้รู้แนะนำวิธีที่ถูกต้องเพื่อแก้ไขหรือลดปัญหานี้ทีครับ

-บริการหลังการขายไม่ค่อยเป็นที่น่าพอใจสักเท่าไร[เช่น เครมนานเป็นเดือน, รออะไหล่จากต่างประเทศ] อันก็เล่นเอาจิตตกถ้าเครื่องเรามีปัญหา

เท่าทีผมศึกษาข้อมูลรุ่นนี้มา ติดใจ ฟั่งชั่นหลายอย่าง รุ่นนี้เปนตัวเลือกทีน่าสนใจของผมในขณะนี้ ยังไงมือใหม่อย่างผมก็ขอรบกวนด้วยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

ผมใช้มาประมาณ4เดือน ยังไม่มีปัญหาอะไรครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ GlayRay

• *
Re: !!! Philips FanClub รวมพลคนใช้ LCD TV Philips เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #829 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 01:46:39 pm »
ขอบคุณท่าน rtderak และ ท่าน gunthorn มากครับสำหรับข้อมูลครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ SuperCivil

• *
« ตอบกลับ #830 เมื่อ: มีนาคม 23, 2011, 11:38:34 pm »
ผมพึงถอย LED ตัว 5000 series มา มันเปิดไฟล์ .mkv ไม่ได้อะคับ มีวิธีป่าวคับ  ช่วยด้วย

ออฟไลน์ patnologo

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #831 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 08:57:39 am »
ผมพึงถอย LED ตัว 5000 series มา มันเปิดไฟล์ .mkv ไม่ได้อะคับ มีวิธีป่าวคับ  ช่วยด้วย

ถอย HD ไปเลยครับ ไม่ต้องวุ้นวายและกังวล อิอิ

Usb อ่านภาพ เพลง หรือไพล์หนังบางไฟล์ก็พอครับ
SS_630 @ DVD-C550K
ÊÕ ´Õ µéͧ ´ÙµÍ¹áËé§
·ÕÇÕ ´Õ µéͧ ´ÙµÍ¹¾é¹ÃѹÍÔ¹

• *
« ตอบกลับ #832 เมื่อ: มีนาคม 24, 2011, 05:56:45 pm »

ถอย HD ไปเลยครับ ไม่ต้องวุ้นวายและกังวล อิอิ

Usb อ่านภาพ เพลง หรือไพล์หนังบางไฟล์ก็พอครับ

กำลังเล็งๆHDPlayerซักตัวอยู่ ยังไม่รู้จะเอายี่ห้อไหนดี อยากได้ราคาไม่เกิน4000

มีใครแนะนำได้บ้างครับ ^^

ออฟไลน์ thebeast

• *
« ตอบกลับ #833 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 06:37:27 pm »
ขอสมัครเป็นแฟนคลับด้วยคนนะคะ เพิ่งได้ของวันนี้เองอิอิ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #834 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 07:07:35 pm »
ยินดีด้วยครับ เอาภาพสวยๆไปแปะกันหน่อยนะครับ http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=7637.0

[ปลื่ม]

[มากมาย]

[ช็อค]

ขอสมัครเป็นแฟนคลับด้วยคนนะคะ เพิ่งได้ของวันนี้เองอิอิ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ SHIRO

• *
« ตอบกลับ #835 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 09:26:45 pm »
สวัสดีครับ เพิ่งหวด40PFL5605 มาจากงานHOMEPRO EXPO 2011 เลยมาสมัครสมาชิกของชมรมฯด้วย โดยส่วนตัวไม่เคยใช้แบรนด์นี่แต่เห็นราคาแรงดีเลยขอลองใช้สัก10ปีก็ถือว่าคุ้มแล้ว(จะถึงไหมเนี่ยอ่านจากหลายๆคอมเมนต์ว่าเอาเรื่องเหมือนกันนะแบรนด์นี้) [yes]

ออฟไลน์ rtderak

« ตอบกลับ #836 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 09:56:05 pm »
LCD Plasma ส่วนใหญ่ไม่ค่อยถึง 10 ปีหรอกครับ   มันไม่ใช่ตัวเครื่องใหญ่ๆถึกๆ แบบ CRT   

ออฟไลน์ SHIRO

• *
« ตอบกลับ #837 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 09:16:34 am »
ครับได้แต่หวังลึกๆว่าให้มันใช้ได้สัก5ปีโดยไม่ต้องส่งซ่อมก็คุ้มแล้ว ขอบคุณครับ

• *
« ตอบกลับ #838 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 01:26:54 pm »
สวัสดีครับ เพิ่งหวด40PFL5605 มาจากงานHOMEPRO EXPO 2011 เลยมาสมัครสมาชิกของชมรมฯด้วย โดยส่วนตัวไม่เคยใช้แบรนด์นี่แต่เห็นราคาแรงดีเลยขอลองใช้สัก10ปีก็ถือว่าคุ้มแล้ว(จะถึงไหมเนี่ยอ่านจากหลายๆคอมเมนต์ว่าเอาเรื่องเหมือนกันนะแบรนด์นี้) [yes]

ใช้แล้วเป็นไง เอาภาพมาลงแบ่งปันกันบ้างนะครับ [โย่ว]

ออฟไลน์ thebeast

• *
« ตอบกลับ #839 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 01:36:36 pm »
รุ่น 32PFL5605 ปรับแต่งโหมดทีวียังไงดีคะ ดูแล้วทีวีภาพไม่ค่อยชัดเลยค่ะ [ร้องไห้]

ใครทราบวานบอกที จะเป็นพระคุณอย่างสูง ขอบคุณค่า [ปลื่ม]

ออฟไลน์ patnologo

« ตอบกลับ #840 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 02:48:01 pm »
ภาพของคุณ thebeast

ขอบอกว่าแสบตาจัง
SS_630 @ DVD-C550K
ÊÕ ´Õ µéͧ ´ÙµÍ¹áËé§
·ÕÇÕ ´Õ µéͧ ´ÙµÍ¹¾é¹ÃѹÍÔ¹

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #841 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 06:34:34 pm »
ลองไปดูที่นี่ครับ http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=7637.0

รุ่น 32PFL5605 ปรับแต่งโหมดทีวียังไงดีคะ ดูแล้วทีวีภาพไม่ค่อยชัดเลยค่ะ [ร้องไห้]

ใครทราบวานบอกที จะเป็นพระคุณอย่างสูง ขอบคุณค่า [ปลื่ม]

• *
« ตอบกลับ #842 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 08:14:00 pm »

ของผมปรับตามนี้ครับ
Contrast :: 95
Brightness :: 45
Colour :: 65
Sharpness :: 4

จริงๆBrightnessอาจจะลดลงกว่านี้ก็น่าจะได้นะครับ เพราะเครื่องผมแสงสีขาวก็จ้าพอสมควร
ยังไงก็ลองปรับดูครับ ลองเรื่อยๆจนตัวเองพอใจน่ะครับ [เท่ห์]

ออฟไลน์ havox

• *
« ตอบกลับ #843 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 09:22:19 am »
สวัสดีครับ ขอเป็นสมาชิกใหม่ด้วยค้วยคนนะครับ พึ่งถอยเจ้า 32PFL5605/67 มาเมื่อวันอาทิตย์อ่ะครับ การใช้โดยรวม
ถือว่าโอเคครับ (ตอนแรกกะถอย LG แต่เซลล์เชียร์ตัวนี้เลยจัดไป)ตอนนี้งงๆ กับการเซ็ทค่าอยู่ 2 เรื่องนี้ดังนี้ครับ
1. การตั้งช่องทีวี วิธีของผมคือใช้แบบ Auto อ่ะครับ ตอนแรกให้เครื่องหาช่องสัญญาณแบบอัตโนมัติไปเลย เสร็จแล้วก็จะได้ช่องทีวีต่างๆ
สลับๆกันอยู่ใช่มั้ยครับ ต่อมาผมจึงใช้ "การสลับช่อง" เพื่อให้ตรงกับช่องจริงๆของมัน (เช่น ให้ ช่อง 3 ตรงกับเลข 3 ประมาณนี้ครับ)ปัญหาอยู่ตรงนี้ครับ
คือพอผมเซ็ทเป็น "เรียงลำดับช่องใหม่" ปัญหาที่พบคือ สมมติให้ช่อง 3 ตรงกับเลข 3 เสร็จแล้วก็กด OK
(เรียงลำดับเสร็จสิ้น)พอไปตั้งค่าช่องใหม่ เช่น ช่อง 7 ให้ตรงกับเลข 7 ปรากฏว่า ช่อง 3 ที่ตั้งค่าไว้ก่อนหน้านี้มันเคลื่อนช่องสัญญาณไป
แล้วครับ รวมถึงช่องอื่นๆด้วย กลายเป็นว่าจะตรงช่องจริงๆแค่การเซ็ทค่าครั้งล่าสุดช่องเดียวเท่านั้น ตรงนี้ผมตั้งค่าผิดตรงไหนหรือเปล่าครับ?
ลองพยายามทำหลายทีแล้วครับ แต่ก็ไม่ตรงช่องทั้งหมดได้อยู่ดี หรือผมต้องตั้งช่องแบบ Manual อ่ะครับ (ไม่ค่อยอยากทำเท่าไหร่อ่ะครับ แลจายุ่ง
เอาเรื่องอยู่)ตรงนี้ลำบากเลยครับ หาช่องไม่เจอ T_T
2. ตรงปุ่ม Home ที่ให้เซ็ทอุปกรณ์อื่นๆเพิ่มเติมอ่ะครับ (ผมว่ามันสะดวกดีนะ) ตรงนี้ถ้าผมอยากเซ็ท "เครื่องเล่นเกมส์ (PS2)" เพิ่มเข้ามา โดยเป็นสาย "AV"
สามารถทำได้มั้ยครับ (พยามยามเซ็ทหลายทีแล้วครับ มันให้เลือกแค่ HDMI อ่ะครับ ไม่มี AV ซะงั้น )ผมตั้งค่าผิดหรือเปล่าครับ ตอนนี้เลยใช้วิธี "Browse"
อย่างเดียวอ่ะครับ

ขออภัยที่พิมพ์ยาวไปหน่อยนะครับ กลัวจาอ่านแล้วงงกันอ่ะครับ แหะๆ ยังงัยขอบคุณเพื่อนๆสมาชิกทุกๆท่านล่วงหน้าครับผม ^^

• *
« ตอบกลับ #844 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 10:37:01 am »
สวัสดีครับ ขอเป็นสมาชิกใหม่ด้วยค้วยคนนะครับ พึ่งถอยเจ้า 32PFL5605/67 มาเมื่อวันอาทิตย์อ่ะครับ การใช้โดยรวม
ถือว่าโอเคครับ (ตอนแรกกะถอย LG แต่เซลล์เชียร์ตัวนี้เลยจัดไป)ตอนนี้งงๆ กับการเซ็ทค่าอยู่ 2 เรื่องนี้ดังนี้ครับ
1. การตั้งช่องทีวี วิธีของผมคือใช้แบบ Auto อ่ะครับ ตอนแรกให้เครื่องหาช่องสัญญาณแบบอัตโนมัติไปเลย เสร็จแล้วก็จะได้ช่องทีวีต่างๆ
สลับๆกันอยู่ใช่มั้ยครับ ต่อมาผมจึงใช้ "การสลับช่อง" เพื่อให้ตรงกับช่องจริงๆของมัน (เช่น ให้ ช่อง 3 ตรงกับเลข 3 ประมาณนี้ครับ)ปัญหาอยู่ตรงนี้ครับ
คือพอผมเซ็ทเป็น "เรียงลำดับช่องใหม่" ปัญหาที่พบคือ สมมติให้ช่อง 3 ตรงกับเลข 3 เสร็จแล้วก็กด OK
(เรียงลำดับเสร็จสิ้น)พอไปตั้งค่าช่องใหม่ เช่น ช่อง 7 ให้ตรงกับเลข 7 ปรากฏว่า ช่อง 3 ที่ตั้งค่าไว้ก่อนหน้านี้มันเคลื่อนช่องสัญญาณไป
แล้วครับ รวมถึงช่องอื่นๆด้วย กลายเป็นว่าจะตรงช่องจริงๆแค่การเซ็ทค่าครั้งล่าสุดช่องเดียวเท่านั้น ตรงนี้ผมตั้งค่าผิดตรงไหนหรือเปล่าครับ?
ลองพยายามทำหลายทีแล้วครับ แต่ก็ไม่ตรงช่องทั้งหมดได้อยู่ดี หรือผมต้องตั้งช่องแบบ Manual อ่ะครับ (ไม่ค่อยอยากทำเท่าไหร่อ่ะครับ แลจายุ่ง
เอาเรื่องอยู่)ตรงนี้ลำบากเลยครับ หาช่องไม่เจอ T_T
2. ตรงปุ่ม Home ที่ให้เซ็ทอุปกรณ์อื่นๆเพิ่มเติมอ่ะครับ (ผมว่ามันสะดวกดีนะ) ตรงนี้ถ้าผมอยากเซ็ท "เครื่องเล่นเกมส์ (PS2)" เพิ่มเข้ามา โดยเป็นสาย "AV"
สามารถทำได้มั้ยครับ (พยามยามเซ็ทหลายทีแล้วครับ มันให้เลือกแค่ HDMI อ่ะครับ ไม่มี AV ซะงั้น )ผมตั้งค่าผิดหรือเปล่าครับ ตอนนี้เลยใช้วิธี "Browse"
อย่างเดียวอ่ะครับ

ขออภัยที่พิมพ์ยาวไปหน่อยนะครับ กลัวจาอ่านแล้วงงกันอ่ะครับ แหะๆ ยังงัยขอบคุณเพื่อนๆสมาชิกทุกๆท่านล่วงหน้าครับผม ^^

อันดับแรกท่านต้องเลือกก่อนว่าจะการจัดเก็บไว้ช่องไหน

เช่นถ้าต้องการเลือกให้ช่อง3อยู่เลข3 ท่านก็ต้องกดที่ทีวีไปเลข3ก่อน แล้วค่อยมาค้นหาช่องสัญญาณกันอีกที

โดยการตั้งค่าช่องต้องเลือกแบบmanualล่ะครับ แล้วเมื่อเลือกความถี่ที่ต้องการได้แล้วกด"เสร็จ" แล้วกด"OK"

จากนั้นก็ต้องเลือกเมนู"จัดเก็บช่องปัจจุบัน"  เป็นอันเสร็จในการตั้งค่าช่องนั้น

อ่านแล้วงงตรงไหนก็ลองถามกันมาได้ครับ  [งง] หรือท่านใดอยากเพิ่มเติมอะไรก็แนะนำมาเลยครับ

ปล.อ้างอิงจากคู่มือpfl6605

ออฟไลน์ quiext

• *
  • http://www.chiropractormontrose.com/
    • ICQ Messenger - 391050602
    • ¢éÍÁÙÅÊèǹµÑÇ - »ÃѺáµè§¢éÍÁÙÅ㹿ÍÃÑèÁ
ตอบ
« ตอบกลับ #845 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 05:22:48 pm »
อ้างถึง
 ขอความเห็นครับมีใครใช้ ซีรี่ 7 บ้างครับ 100hz   4xPFL7409  ผมสนใจรุ่นนี้อยู่  ชอบภาพ 3D ครับ

Your site www.lcdtvthailand.com not correctly work in my safari browser