ผู้เขียน หัวข้อ: !!! Philips FanClub รวมพลคนใช้ LCD TV Philips เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 1257808 ครั้ง)

ออฟไลน์ SHIRO

• *
Re: !!! Philips FanClub รวมพลคนใช้ LCD TV Philips เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #846 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 08:57:17 am »
คือผมมีเรื่องอยากจะรบกวนถามเกี่ยวกับยูพีเอส ผมใช้แอลอีดีฟิลิปส์40"+PS3(fat model)+คอมพิวเตอร์พีซี อยากให้ช่วยแนะนำยี่ห้อ/รุ่น/กำลังวัตต์ของยูพีเอสและราคาที่เหมาะสมในการเลือกซื้อ ของเก่าเคยใช้ยี่ห้อเวก้า(600w/VAจำไม่ได้)ไม่กี่ปีไปเสียแล้วไม่สำรองไฟเปลี่ยนฟิวส์ก็ไม่หายเลยสัณนิษฐานว่าอุปกรณ์พวกนี้ใช้ได้แค่ปี-2ปีหรือครับแล้วมันมีวิธีบำรุงรักษาอย่างไร?
ขอบคุณนะครับ [ปลื่ม]

ออฟไลน์ nue

• LCD TV member
  • **
Re: !!! Philips FanClub รวมพลคนใช้ LCD TV Philips เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #847 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 05:50:45 pm »
 [งง]ซื้อ 46 6605 ตอนปีใหม่ครับ รอจอประมาณปลายเดือน ม.ค.ได้รับของมีจุดดำ ( จอที่ 1 )
-รอเอาจอมาเปลี่ยนได้ของมาเปลี่ยนปลายเดือน ก.พ. ครับมีจุดดำ (จอที่ 2 )
-รอเอาจอมาเปลี่ยนได้ของมาเปลี่ยนต้นเดือน   เม.ย. ครับมีจุดดำ (จอที่ 3 )
มีใครเคยเจออะไรอย่างนี้ไหมครับ ซื้อที่ห้างครับยังดีที่ให้เปลี่ยน จอพวกนี้มีการ QC หรือเปล่า แล้วเอายังไงดีครับ
แนะนำทีครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #848 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 06:04:55 pm »
เอาตังคืนครับ ปกติ LOTUS BigC คืนตั้งแต่ครั้งแรกแล้วครับ สงสัยจะเป็น Powerbuy

[งง]ซื้อ 46 6605 ตอนปีใหม่ครับ รอจอประมาณปลายเดือน ม.ค.ได้รับของมีจุดดำ ( จอที่ 1 )
-รอเอาจอมาเปลี่ยนได้ของมาเปลี่ยนปลายเดือน ก.พ. ครับมีจุดดำ (จอที่ 2 )
-รอเอาจอมาเปลี่ยนได้ของมาเปลี่ยนต้นเดือน   เม.ย. ครับมีจุดดำ (จอที่ 3 )
มีใครเคยเจออะไรอย่างนี้ไหมครับ ซื้อที่ห้างครับยังดีที่ให้เปลี่ยน จอพวกนี้มีการ QC หรือเปล่า แล้วเอายังไงดีครับ
แนะนำทีครับ ขอบคุณครับ

• *
« ตอบกลับ #849 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 01:48:34 pm »
มีวิธีเช็คเดธพิกเซลบนหน้าจอทีวีไหมครับ?หรือว่าถ้ามีจุดมรณะมันจะมองเห็นได้เลยเวลาใช้งาน

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #850 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 02:03:38 pm »
ไปโหลดไฟล์จากที่นี่เลยครับ --->  http://www.lcdtvthailand.com/article/detail.asp?param_id=582

มีวิธีเช็คเดธพิกเซลบนหน้าจอทีวีไหมครับ?หรือว่าถ้ามีจุดมรณะมันจะมองเห็นได้เลยเวลาใช้งาน

• *
« ตอบกลับ #851 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 02:28:42 pm »
ไปโหลดไฟล์จากที่นี่เลยครับ --->  http://www.lcdtvthailand.com/article/detail.asp?param_id=582

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ sp_pingz

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #852 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 06:12:08 pm »
กำลังเล็งๆ LED อยู่เลยครับ ระหว่าง series 5 กับ 6

คิดอยู่ว่า ambi-light มันจำเป็นขนาดนั้นเลยรึเปล่า

อีกเรื่องคือ เห็นมีคนชอบบอกว่า Philips มีปัญหาบ่อย จริงรึเปล่าครับ T^T

ออฟไลน์ KOPMAN14

• *
« ตอบกลับ #853 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 06:39:27 pm »
กำลังเล็งๆ LED อยู่เลยครับ ระหว่าง series 5 กับ 6

คิดอยู่ว่า ambi-light มันจำเป็นขนาดนั้นเลยรึเปล่า

อีกเรื่องคือ เห็นมีคนชอบบอกว่า Philips มีปัญหาบ่อย จริงรึเปล่าครับ T^T
มีปัญหาบ่อยคือ ซีรี่5ครับ
6ดีกว่า ใช้มาหลายเดือนละ ยังไม่พบปัญหาใดๆ
เลยครับผม

• *
« ตอบกลับ #854 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 06:46:29 pm »
มีปัญหาบ่อยคือ ซีรี่5ครับ
6ดีกว่า ใช้มาหลายเดือนละ ยังไม่พบปัญหาใดๆ
เลยครับผม

เหรอครับๆ ^^

แต่ผมไปอ่านๆดูแล้ว เห็นมีคนบอกว่า PFL6605 ชอบจอดับอะครับ T^T
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2011, 07:08:50 pm โดย sp_pingz »

ออฟไลน์ gunthorn

• *
« ตอบกลับ #855 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 10:07:18 pm »

สำหรับผมมันก็ไม่ได้จำเป็นอะไรมากหรอกครับ อยู่ที่แต่ละคนด้วยแหละ

บางคนก็ชอบ บางคนก็ไม่ชอบ สำหรับผมมีAmbilightมันก็เหมือนได้ของแถมเพิ่มมา เวลาดูหนังมันก็ได้อารมณ์ไปอีกแบบ [โย่ว]

ส่วนเรื่องปัญหาต่างๆที่เกิดขึ้น ผมคิดว่ามันอยู่ที่ดวงแล้วแหละ ทางที่ดีตอนไปซื้อก็เช็คเครื่องดีๆล่ะกันครับ testเยอะๆครับ

ที่สำคัญ เลือกทีวีที่ท่านดูแล้วชอบที่สุดและราคาสบายกระเป๋ามากที่สุดก็พอครับ :D

ออฟไลน์ rtderak

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #856 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 11:18:15 pm »
ไม่ได้ต่างกันแค่ ambilight ครับ มิติ แล้วความคมชัดต่างกันด้วย

ส่วนจะคุ้มไหมนี่

แล้วแต่คนมองครับ ไม่มีคำตอบตายตัว

• *
« ตอบกลับ #857 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 12:14:05 am »
ขอบคุณทุกๆคนที่ช่วยตอบครับ ^^

ไม่ได้ต่างกันแค่ ambilight ครับ มิติ แล้วความคมชัดต่างกันด้วย

แล้วแต่คนมองครับ ไม่มีคำตอบตายตัว

ภาพต่างกันด้วยเหรอครับ ผมอ่านใน spec แล้วไม่เห็นต่างแฮะ - -"

ตอนซื้อเครื่องนี่ ต้อง test อะไรบ้างอะครับ นอกจาก dead pixel

ออฟไลน์ gunthorn

• *
« ตอบกลับ #858 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 07:12:26 pm »
ขอบคุณทุกๆคนที่ช่วยตอบครับ ^^

ภาพต่างกันด้วยเหรอครับ ผมอ่านใน spec แล้วไม่เห็นต่างแฮะ - -"

ตอนซื้อเครื่องนี่ ต้อง test อะไรบ้างอะครับ นอกจาก dead pixel

ต่างกันครับ5605ใช้chip Pixel Plus HD ส่วน6605ใช้Pixel Precise HD Engine ซึ่งเป็นตัวเดียวกับที่ใช้ใน8605

การแสดงภาพ6605จึงแสดงภาพที่ดีกว่าครับ

• *
« ตอบกลับ #859 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 06:04:22 pm »
แวะเอารูป40PFL5605มาแปะครับ เพิ่งได้มาเมื่อวานนี้เอง

• *
« ตอบกลับ #860 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 07:35:33 pm »
วันนี้ไปดูของมา เค้าบอกว่าซีรี่ส์ 6 เริ่มขาดตลาด เพราะเห็นว่าจะมีรุ่นใหม่ออกมาเดือนหน้าเหรอครับ?

จะซื้อนี่คิดหนักเลยอะ ><
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 07, 2011, 07:36:16 pm โดย sp_pingz »

ออฟไลน์ tohtay

• *
« ตอบกลับ #861 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 05:29:06 pm »
สวัสดีครับ
ผมดีผมใช้ Philip 5605  40 นิ้วอยู่
ซื้อมา 15 ตุลาคม 53 (ร้านเฮีัยแสง)
ภาพสวยกว่ารุ่นอื่นๆในราคาเดียวกัน (ความคิดผมนะ)
ประกันเหลืออีกเยอะ สภาพใหม่มาก

ขายต่อ 22,000 บาท
สนใจสอบถามต่อรองได้นะครับ
0891202000 ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ SvetaCyple

• *
  • ???????? ? ?????.
    • ICQ Messenger - 407535528
    • Ïðîñòî Ïîëèíà
ฯ๐๎๑๒๎ ฯ๎๋่ํเ
« ตอบกลับ #862 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 03:23:28 am »
ย ๊เ๊๎์ โ๎็๐เ๑๒ๅ ํเ๑๒๓๏เๅ๒ �์๎๖่๎ํเ๋�ํเ� ็๐ๅ๋๎๑๒�? ๓ๆเ๑   
--------------------------------------------------   
ฯ๐๎๗�๋่? - ํเๆ์่ ัฯภัศมฮ. ยเ์ โ๑ๅ๐เโํ๎, เ ์ํๅ ๏๐่�๒ํ๎ :)   

Ñúåçäèëà  â Âèñèì.

ออฟไลน์ pakapao

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #863 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 03:02:52 pm »

PHILLIP 46PFL6605  เล่น File MKV ได้ไม๊ครับ คงไว้ดูหนังประเภท file แบบนี้เยอะ  ::)

คงทราบนะครับว่าเป็นfile แบบไหน

รบกวนด้วยครับ