ผู้เขียน หัวข้อ: !!! Philips FanClub รวมพลคนใช้ LCD TV Philips เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 1249413 ครั้ง)

ออฟไลน์ pipatpong55

• *
Re: !!! Philips FanClub รวมพลคนใช้ LCD TV Philips เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 07:28:01 pm »
เด็กใหม่ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

แฮแฮ

พอดีผมอยากได้ LCD มาไว้ดูทีวี ดูDVD และเล่นเกมส์นิดๆๆ เลือกยี้ห้อนี้เพราะมันจะได้เข้ากับโฮมเธียเตอร์ที่ห้องยี้ห้อฟิน เนี่ยแหละครับ

ผมเล็ง 32" 32PFL5609S ไว้อะครับ ไม่ทราบมีใครใช้อยู่ใหมครับ

รุ่นนี้มันมี Ambilight ไหมอะครับ (เหมือนจะไม่มี) [ร้องไห้] แล้วรุ่นไหนมีมั่งครับ

รบกวนด้วยนะครับ

[กระโดด]

ขอบคุณครับผม

ออฟไลน์ sion2

• *
Re: !!! Philips FanClub รวมพลคนใช้ LCD TV Philips เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 01:33:34 pm »
ของผมก็เพิ่งถอยมา Philip LCD TV - 32'' - 32PFL5409S แหะ..แหะ  งบไม่พอซื้อ Full HD แค่นีก็ดีใจแล้ว

ออฟไลน์ sion2

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กันยายน 24, 2009, 01:41:08 pm »
ทำไง LCD TV - 32'' - 32PFL5409S จะดู True Vision ชัดกะเค้าซะทีน้า ต้องเปลี่ยน หรือเพิ่มอารายบ้างน้า ปกติก้ใช้ สาย S-VIDEO ดูอยู่ ก้พอดูได้ดีกว่า ดูผ่าน สาย Av อีก น่าต๊กกะใจมิใช่น้อย ถ้าเปลี่ยนสาย S-VIDEO แล้วจะใช้ยี่ห้อไหนดีครับ อยากดูบอลแบบ ชัดๆ บ้างหน่ะ ช่วยยี้ พรีเมียหลีก กะลังเตะเลย

ออฟไลน์ Doo_Di

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 12:43:29 am »
ช่วงนี้มีใครอยากซื้อ 42PFL7409S บ้างไหม เช็คจำนวนแล้วรวมๆกันไปซื้อจะได้ราคาพิเศษไหมเนี่ย (กทม นะครับ)

[เหม่อ]   [เหม่อ]   [เหม่อ]

ออฟไลน์ prachya

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กันยายน 26, 2009, 03:02:08 pm »
ช่วงนี้มีใครอยากซื้อ 42PFL7409S บ้างไหม เช็คจำนวนแล้วรวมๆกันไปซื้อจะได้ราคาพิเศษไหมเนี่ย (กทม นะครับ)

[เหม่อ]   [เหม่อ]   [เหม่อ]

+1 ครับอยากได้เจ้า 7409 มากเลยครับ .. แต่ต้องรวมให้ได้ขั้นต่ำเท่าไรครับ แล้วจะไปติดต่อกับใครยังไงครับ ช่วยแจงให้ฟังหน่อยครับ

ออฟไลน์ likitp

• *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กันยายน 28, 2009, 04:52:03 pm »
      ในฐานะคนที่ใช้phillips 7409มาสองเดือนกว่า ผ่อนไปงวดนึงแล้ว ผมซื้อตอนออกตัวใหม่ๆเลยที่ตัดสินใจเล่นเพราะชอบสี ความละเอียด ไม่สะท้อนเลย ตอเทียบกับพลาสมาพานารุ่นดังเพื่อดูแนวจากคอมที่ผมถือไปเอง ผมชอบแนวสีฟิลลิปมากกว่า ส่วนข้อได้เปรียบเรื่องการเคลื่อนไหวของพลาสมาที่ว่ากันว่าดีกว่า ท่านก็ลองดูเทียบกันด้วยก่อนตัดสินใจซื้อ แต่กับผมดูแล้วแยกไม่ออกว่าพลาสมามันดีกว่า ก็เลยคว้าฟิลลิปมา จากการใช้งานจริงกับสายอากาศซึ่งผมคิดว่าเป็นของแถม กลับเนียนชัดจนน้องผมบอกว่าโอ้โฮภาพมันดีกว่าcrt29นิ้วตัวเก่าอีก  แค่นี้ผมก็ว่าคุ้มแล้ว ยิ่งใช้คอมต่อhdmiดูหนัง1080pที่โหลดมามันชัด ลึก สีสุดยอดมากๆไม่มีข้อสงสัยใดๆ เอาไว้มีเวลาผมจะลองโพสรูป(ไม่รู้ทำยังไง ยังเป็นสมาชิกใหม่) ที่ผมเคยโพสลงที่ไทยดีวีดีด๊อทเน็ตแหล่งรวมพลคนเล่นพลาสมา
แต่กับรุ่นรองซีรี่5 และ3ผมว่ายังห่างจากรุ่น7มาก (มีพี่สาวและที่ทำงานใช้อยู่)

• **
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กันยายน 28, 2009, 07:38:34 pm »
      ในฐานะคนที่ใช้phillips 7409มาสองเดือนกว่า ผ่อนไปงวดนึงแล้ว ผมซื้อตอนออกตัวใหม่ๆเลยที่ตัดสินใจเล่นเพราะชอบสี ความละเอียด ไม่สะท้อนเลย ตอเทียบกับพลาสมาพานารุ่นดังเพื่อดูแนวจากคอมที่ผมถือไปเอง ผมชอบแนวสีฟิลลิปมากกว่า ส่วนข้อได้เปรียบเรื่องการเคลื่อนไหวของพลาสมาที่ว่ากันว่าดีกว่า ท่านก็ลองดูเทียบกันด้วยก่อนตัดสินใจซื้อ แต่กับผมดูแล้วแยกไม่ออกว่าพลาสมามันดีกว่า ก็เลยคว้าฟิลลิปมา จากการใช้งานจริงกับสายอากาศซึ่งผมคิดว่าเป็นของแถม กลับเนียนชัดจนน้องผมบอกว่าโอ้โฮภาพมันดีกว่าcrt29นิ้วตัวเก่าอีก  แค่นี้ผมก็ว่าคุ้มแล้ว ยิ่งใช้คอมต่อhdmiดูหนัง1080pที่โหลดมามันชัด ลึก สีสุดยอดมากๆไม่มีข้อสงสัยใดๆ เอาไว้มีเวลาผมจะลองโพสรูป(ไม่รู้ทำยังไง ยังเป็นสมาชิกใหม่) ที่ผมเคยโพสลงที่ไทยดีวีดีด๊อทเน็ตแหล่งรวมพลคนเล่นพลาสมา
แต่กับรุ่นรองซีรี่5 และ3ผมว่ายังห่างจากรุ่น7มาก (มีพี่สาวและที่ทำงานใช้อยู่)

ขอบคุณท่านมากครับ ที่ออกมาแสดงความคิดเห็น .. ในใจผมตอนนี้ก็มีเพียงเจ้า 7409 เนี่ยล่ะครับ เพียงแต่ว่าจะซื้อจากเจ้าไหนเท่านั้นเอง

คงใกล้ๆแล้วละครับ ถ้าได้เป็นเจ้าของเมื่อไร .. อยากจะทำรีวิวเล็กๆเองซะเลย .. จะได้เป็นข้อมูล เป็นทางเลือกให้กับท่านอื่นๆบ้าง ในการตัดสินใจครับ

ออฟไลน์ snopyspynop

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 01:59:56 pm »
42PFL7409 ช่วยรีวิวให้ดูด้วยครับ รออ่านอยู่ครับบบบบ........ อิอิ

ออฟไลน์ Boyz

• *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 02:15:36 pm »
เล็งรุ่น 7409 อยู่เหมือนกันครับ
คาดว่าคงซื้อภายในปลายปีนี้ครับ ไปดูภาพมาแล้วหลายครั้ง ถูกใจมากๆ

อยากให้มีรีวิวรุ่นนี้จังครับ
    [ปลื่ม]

• **
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 08:07:20 pm »
สั่งเจ้า 42PFL7409 แล้วครับ รอของเข้าสต๊อค+ส่งของอีก 6 วัน .. ถ้าใช้แล้วเป็นไงจะมาบอกเล่าข้อมูลให้ฟังนะครับ...พี่น้องชาว Philips .. เด็กเชียงใหม่

• **
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 10:44:51 am »
ฝากถึงท่านที่จะมา comment ต่อด้วยนะครับ .. เป็นห่วงเฉยๆ ว่าท่าน Roman เคยแจ้งไปแล้วทีนึงว่าในกระทู้แฟนคลับของแต่ละยี่ห้อ

อย่ามีการโฆษณาแอบแฝง ถ้าจะมาแจ้งรายละเอียดสินค้า , ร้านค้า ควรใช้บอร์ดซื้อ-ขาย และ การลงราคาไม่ควรลงราคาเป็นตัวเลขชัดเจน

ใครสนใจสินค้าหรือจะสอบถามราคาให้ PM หรือโทรสอบถามราคากันเอง อันนี้แค่บอกเล่าให้ฟัง .. เป็นห่วงท่านที่อาจจะลงโฆษณาสินค้าเดี๋ยว

จะผิดกติกา, กฎ และความตั้งใจจริงที่จะแบ่งปันข้อมูลกันเองจากผู้ใช้สินค้าจริงของกระทู้นี้ครับ ... ปรัชญา (ยังไงก็รักทีวี Philips ไม่เปลี่ยนใจครับ)

ออฟไลน์ eterniaz

• **
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 06:06:38 pm »
42PFL9664H/12 ตัวนี้คุณภาพเทียบกับ 7409 เป็นยังไงบ้างคะมีใครได้ลองใช้รึยังอ่า

• **
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 10:38:49 pm »
42PFL9664H/12 ตัวนี้คุณภาพเทียบกับ 7409 เป็นยังไงบ้างคะมีใครได้ลองใช้รึยังอ่า

คงจะหาท่านที่ใช้ทีวีทั้ง 2 รุ่นยากอยู่ครับ รุ่น 7409 น่าจะพอมีคนใช้อยู่พอสมควรแต่รุ่น 9664 เป็นรุ่น Top เลยราคาค่อนข้างสูง

ทำให้คนทั่วไปมองรุ่นนี้เยอะครับแต่จะซื้อไปอยู่ที่บ้านด้วยน่าจะน้อยกว่ารุ่นอื่นๆครับ .. ต่างจังหวัดหาตัวโชว์ยังไม่ค่อยมีเลยครับ .. ต้องสั่งจองจริงๆ

ทางร้านเค้าถึงจะสั่งสินค้ามาให้ ไม่ค่อยเอามาสต๊อคกันเพราะมันราคาค่อนข้างสูงครับ ... พยายามหาข้อมูล 9664 กันต่อไปครับ .. ท่านใดมีประสบการณ์

กับการใช้ 9664 ช่วยมาเล่นสู่กันฟังหน่อยครับ ... ปรัชญา

ออฟไลน์ yuu1999

• *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 11:53:18 pm »
คุณ ปรัชญาครับ ถ้าได้ 42PFL7409 มาแล้ว รบกวนรีวิวให้อ่านด้วยนะครับ [ปลื่ม]
เพราะผมก็กำลังจะซื้อรุ่นนี้อยู่เหมือนกัน [เท่ห์]

อยากรู้ จุดเด่น จุดด้อย ของมันครับ

ปล.จากที่อ่านๆมาเข้าใจว่าคุณ ปรัชญา อยู่เชียงใหม่ใช่ไม๊ครับ?
     ผมก็เชียงใหม่เหมือนกัน กว่าจะหาดูตัวจริงๆของเจ้า42PFL7409 เจอ ก็โน่น พาวเวอร์บาย แอร์พอร์ท
     เอาตัวโชว์ตั้งซะสูงเลย ผมยืนมองซะจนคอเคล็ด [ร้องไห้]
     แต่โมเดลตัวจริงของ 42PFL7409 สวยกว่าที่ผมคิดไว้ซะอีก(ปรกติเห็นแต่ในรูป) [ปลื่ม]

• **
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 12:21:21 am »
ยินดีที่ได้รู้จักครับ .. ผมอยู่เชียงใหม่เหมือนกันครับ .. เดินหาตัวโชว์ 7409 ยากเหมือนกัน .. บอกงบประมาณที่จะซื้อกับน้องพนักงานไป เค้าบอก 7409 คง

เกินเยอะน้องเค้าจะชวนให้ไปซื้อรุ่น 5609 อย่างเดียวเลย .. 555 .. หาไปหามาสุดท้ายก็ไม่ได้ซื้อจากเชียงใหม่ครับ สั่งจากกรุงเทพเอาเพราะเกินงบที่ตั้งนิดเดียว

แต่เสียวตอนขนส่งเนี่ยล่ะครับ .. แต่ทางร้านเค้าจะตรวจสินค้าให้ก่อนอยู่แล้วและถ้าขนส่งมา (บ.NTC มั้งครับ) สินค้าชำรุดจะตีคืนให้วันที่ส่งมาถึงได้เลย

ถ้าได้รับเครื่อง 7409 แล้วยินดีที่จะเล่าสู่ข้อมูลการใช้งานจริง จากผู้ใช้สินค้าจริงครับ แต่ผมจะเทียบกับทีวีตัวเก่า(SHARP อายุ 2 ปีกว่า) มันก็คงไม่เหมาะอยู่ดีี

การใช้งานของผมดูฟรีทีวี 40%+ดู DVD 40%+เล่นเกมส์ Xbox,Wii 20% มีโครงการซื้อเครื่อง PS3 และเครื่องเล่น Blu-ray ครับเลยสอยเจ้า LCD TV

เพราะหาข้อมูลตอนแรก โน้มเอียงไปทาง Plasma TV อยู่เหมือนกันครับ แต่ไปดูภาพ 7409 มา ประทับใจเลยยืนยันคำตอบเดิมครับ

ออฟไลน์ Pol

• *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 12:36:03 pm »
พี่ปรัชญา นี่ใช่คนเดียวกับที่ชอบขาย MAC ใน  ป่ะคับ

ออฟไลน์ chopperkun

• *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 09:06:52 am »
เพิ่งซื้อรุ่น 7409 มาครับ 42 นิ้ว
อยากปรับค่าต่างๆให้ภาพมันออกมาคมชัดหน่อยครับ
เพื่อนปรับค่าต่างๆไว้ยังไงบ้างครับ

ตอนนี้ช่างที่ร้านเค้ามาตั้งและเซ็ตให้ ผมยังไม่้ได้ปรับอะไรไปจากเดิม
นั่งดูภาพแล้วสีมันสดเกิน หน้าคนออกอาการอมแดงไปหน่อย ปรับแก้ยังไงดีครับ

แล้วเวลาดูทีวี  ทรูวิชั่นส์  เล่มเกมเพลย์สาม แต่ละโหมดนี่ควรปรับค่าความชัดของภาพไว้ยังไงดีครับ
มันมีทั้ง HD Natural Motion, 100Hz LCD, ค่าความคมชัดสูงสุด ฯลฯ น่ะครับ

ปล. ซื้อสายS-Video มาเปลี่ยนแล้ว  รู้สึกว่ายังดูทรูวิชั่นส์ไม่ค่อยชัดเท่าไหร่เลยครับ

ออฟไลน์ ekamai

• *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 12:21:47 pm »
รบกวนเพื่อนๆ ที่ใช้ฟิลิปส์ ผมต้องการทราบวิธีเช็คชั่วโมงใช้งานของรุ่น 7409 ครับ กำลังจะไปถอยวันพรุ่งนี้ครับ