ผู้เขียน หัวข้อ: !!! Philips FanClub รวมพลคนใช้ LCD TV Philips เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 1248945 ครั้ง)

ออฟไลน์ Vpersie

• *
Re: !!! Philips FanClub รวมพลคนใช้ LCD TV Philips เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #126 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 11:12:17 pm »
เข้าแก๊ง ป๋าฟิลด้วยคนครับ

ไปซัลโว 42-5609 มา แค่นี้ก็พอใจละครับ

[เท่ห์]

ภาพสวย (ต่อคอมดูแต่mkv + เล่นเกม สะใจไปเลย)

มีใครใช้ตัวนี้บ้างครับ มีเคล็ดลับอะไรรบกวนบอกทีครับ

[รัก]

ออฟไลน์ ssdewss

• Flat TV member
  • *
Re: !!! Philips FanClub รวมพลคนใช้ LCD TV Philips เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #127 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 11:18:44 pm »

มาขออัพเดทครับ พอดีช่างมาติดตั้งเครื่องเรียบร้อยแล้ว ขอ confirm ว่าเป็นเครื่องใหม่นะครับ แกะกล่อง ลอกพลาสติกเองเลย แล้วลองเช็คชั่วโมงใช้งาน สำหรับรุ่น 7409 จะเป็นแบบ 062596 + info ที่ผมกดติด จะขึ้นหน้าจอใหม่ขึ้นมา ตรงมุมขวาบนมีคำว่า SAM แล้วช่องบอกเวลา ตอนแรกจะเป็น 00001 พักนึ่งครับ(ดูหลังจากลองไปแล้วนิดหน่อย เลยไม่แน่ใจว่าตอนแรกเป็น 00000 เลยหรือเปล่า) ก็น่าจะเป็นของใหม่นะครับ เพราะถ้าเป็นของ clearance ลดเหลือ 30k มันดูจะน้อยไปนะครับ ตอนซื้อที่ booth ในงาน เจ้าหน้าที่ philips ก็ยืนยันว่า เป็นของใหม่จากร้านที่เป็นตัวแทนครับ สามารถรอรับยกกล่องกลับบ้านเลย เลยมาอัพเดทให้คนที่อยากจะซื้อกันครับ

พอดีมีปัญหาอีกอย่างนึงครับ คือ ต่อเครื่อง Xbox 360 เข้า port hdmi ที่ด้านข้างแต่ภาพไม่ขึ้นครับ ขึ้นแต่ข้อความว่า Video not support แต่ถ้าเอาสายกับ xbox ไปต่อ LCD TV อื่น ภาพก็ออกปกตินะครับ ส่วนต่อกับ PC card ATI 4870 (PC----DVI-HDMI----HDMI Cable------LCD 7409) ท่านใดมีเทคนิคให้ภาพออกง่ายๆ หน่อย รบกวนชี้แนะด้วยนะครับ

4870 ต่อแล้ว ภาพขึ้นไหมครับ ของผมมีปัญหาภาพไม่ขึ้นแก้ยังไงก็ไม่ได้ เปลี่ยนสายแล้ว เปลี่ยนช่องเสียบแล้ว set ค่า cardจอ แล้วก็ไม่ขึ้น สุดท้ายผมไปซื้อ GT220 มาติดเพิ่มในเครื่อง คราวนี้พอเสียบเสร็จภาพขึ้นทันทีเลยครับ เข้าใจว่าเป็นเพราะ card ATI มีปัญหากับ philip เพราะผมก็เจอคนที่มีอาการแบบนี้หลายคนเหมือนกัน

golfkung

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #128 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 12:40:46 pm »
รบกวนสอบถามหน่อยครับ
ผมสนใจรุ่น 42PFL7409S นะครับ 
ไปดูคุณภาพมาแล้ว เปิด source ด้วย Blu-Ray ภาพ OK ถูกใจมากๆเลยครับ
ติดอยู่นิดเดียวครับ เวลาแพนภาพ มันไม่ค่อย smooth เลยครับ (ผมเน้นตรงนี้ด้วย) ไม่ทราบว่าเพื่อนๆที่ใช้กันอยู่เป็นเหมือนกันไหมครับ
เพราะผมจะใช้มาแทน PC Monitor และเน้นดู HDMI Movie ผ่านทาง PC โดยเฉพาะอ่ะครับ
รบกวนช่วยแนะนำเกี่ยวกับเรื่องนี้ด้วยนะครับ เพราะผมชอบคุณภาพของภาพของ Philips มากกว่าของ ยี่ห้อ อื่นๆครับ (ในระดับราคาเดียวกันนะครับ)
ขอบคุณครับ

apecthai2006

« ตอบกลับ #129 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 01:28:50 pm »
ตอนนี้ philips 7409S 42" ลดเหลือ 3 หมื่นถ้วนนะครับ ที่งานบ้านและสวน เมืองทองธานี

ใครสนใจไปสอยกันได้ ราคาที่ติดไว้จะเหมือนปกติ แต่เดินเข้าไปถามคน philips เลยครับ จะได้ราคานาทีทอง 3 หมื่น หรือบอกว่า มีคนมาซื้อไปเมื่อวานก็ได้คับ เค้าก็ให้ราคานี้หมด

ของผมส่งของวันอังคาร  ต้องรอหน่อย [เหม่อ]

โปรดดูที่บัตรประกันด้วยนะครับว่ารับประกันเท่าไร  และเช็คชั่วโมงด้วยครับเพราะผมเช็คทางเซลส์แล้วครับ น่าจะเป็นของเคียร์แล็น ครับ

ไม่ได้มาพูดเพื่อใส่ความนะครับ แต่แค่มาเตือน ถ้าเป็นที่ร้านผมก็สามรถเช็คได้เลยครับ  ขอบคุณครับ

เคลียร์แลนซ์ นี่คืออะไรคับ ของโละสต็อก หรือว่าเปิดโชว์ หรือว่ากำจัดออกเพราะ QC ไม่ผ่าน

ก็ขอบคุณที่เตือนนะคับ รบกวนเฮียช่วยครวจสอบเว็บร้านด้วยคับ อัพเดตราคาและของคับ ว่ามีหรือเปล่า เพราะเคย PM Bravia ไปหลายรุ่น เฮียบอกว่าไม่มีของ จะเป็นประโยชน์กับทางร้านเองคับเฮีย Thank ถ้าราคา 7409S เหลือ 30,000 มาบอกกันเลยนะเฮียจะรีบไปสอย
[ปลื่ม]

ขอบคุณครับ แต่ถ้าเป็น SONY ขอบายครับ  เพราะทำราคาไม่ไหวจริงๆ ขายออกยากครับ สเปกต่ำ ราคาสูง  เล่น PHILIPS ดีกว่าครับ

ตอนนี้42PFL7409S/98 เอาลงโค๊ตให้เต็มๆเลย เดียวจะถามกันอีกว่า มี S หรือไม่มีS   55 5+  เหลือ ออเดอร์ อีก 1 ตัว วันที่ 11 ได้ของ

จองก่อนได้ก่อนครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ pang

• *
« ตอบกลับ #130 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 09:16:13 pm »

ไปซัลโว 42-5609 มา แค่นี้ก็พอใจละครับ

[เท่ห์]

ภาพสวย (ต่อคอมดูแต่mkv + เล่นเกม สะใจไปเลย)

มีใครใช้ตัวนี้บ้างครับ มีเคล็ดลับอะไรรบกวนบอกทีครับ

[รัก]

แฮ่ม เพิ่งถอยมาเหมือนกัน...
แต่ง set อะไรไม่ค่อยเป็นเลย...

ว่าแต่ตอนดูเป็น TV โดยใช้จาน True Vision ภาพจะไม่คมชัด...
เป็นเหมือนกันรึป่าวอ่ะครับ...
รึต้องตั้งค่าอย่างไรบ้าง..

ปล.ทีเอาแผ่น Blu-Ray มาลองกะเครื่องเล่น BD เอง ต่อผ่าน HDMI ... ล่ะ ภาพออกมาแหล่มเชียว  [หื่น]

• *
« ตอบกลับ #131 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 01:34:53 am »

[เท่ห์]

[รัก]

แต่ง set อะไรไม่ค่อยเป็นเลย...

ว่าแต่ตอนดูเป็น TV โดยใช้จาน True Vision ภาพจะไม่คมชัด...

ปล.ทีเอาแผ่น Blu-Ray มาลองกะเครื่องเล่น BD เอง ต่อผ่าน HDMI ... ล่ะ ภาพออกมาแหล่มเชียว  [หื่น]

ดูทรูวิชั่นไม่ค่อยชัดเหมือนกันครับ

ผมปรับเท่าที่จะทำได้คือ ความเข้ม 60 สว่าง 70 สี 70 คมชัด 3 ภาพจะออกมาสีนวลๆหน่อยครับ จะทำให้ส่วนที่ภาพมันค่อนข้างแตกๆดูนิ่มลง

(อย่างกะฮีรูดอยล์)  [คิคิ]

ต่อดู Mkv จากคอมพ์ผ่าน Dvi to HDMI ก็แหล่มครับ ปรับประมาณ 80-82-85-5 สีภาพดูโทนอุ่นๆดี

แต่ตอนนี้กะลังมึนกะปัญหาว่า ภาพจะหายทุกๆ 30 นาที แบบแว๊บดำขึ้นมา แล้วก้อดูต่อได้ เลยงงๆอยู่ว่าปัญหามาจากอะไร

เพราะหน้าจอคอมพ์ที่โคลนมาก็ปกติ แต่ภาพหายเฉพาะบนจอ LCD ที่ต่อมาจากคอมพ์

ลองเปลี่ยนดูหลายๆพอร์ทก็ยังไม่หาย งงมาก ใครเป็นบ้างครับ ปล.ใช้การ์ดจอ Ati4850

ออฟไลน์ Auiaeng

• *
« ตอบกลับ #132 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 07:30:44 am »

[เท่ห์]

[รัก]

ดูทรูวิชั่นไม่ค่อยชัดเหมือนกันครับ

ผมปรับเท่าที่จะทำได้คือ ความเข้ม 60 สว่าง 70 สี 70 คมชัด 3 ภาพจะออกมาสีนวลๆหน่อยครับ จะทำให้ส่วนที่ภาพมันค่อนข้างแตกๆดูนิ่มลง

ต่อดู Mkv จากคอมพ์ผ่าน Dvi to HDMI ก็แหล่มครับ ปรับประมาณ 80-82-85-5 สีภาพดูโทนอุ่นๆดี

แต่ตอนนี้กะลังมึนกะปัญหาว่า ภาพจะหายทุกๆ 30 นาที แบบแว๊บดำขึ้นมา แล้วก้อดูต่อได้ เลยงงๆอยู่ว่าปัญหามาจากอะไร

เพราะหน้าจอคอมพ์ที่โคลนมาก็ปกติ แต่ภาพหายเฉพาะบนจอ LCD ที่ต่อมาจากคอมพ์

ลองเปลี่ยนดูหลายๆพอร์ทก็ยังไม่หาย งงมาก ใครเป็นบ้างครับ ปล.ใช้การ์ดจอ Ati4850

ของผมดู True ก็เป็นนะครับ
ดูแล้วมีภาพดำโผล่มาแว๊บนึง นานๆเป็นทีนึง
ใครเป็นบ้างครับ แล้วมีวิธีแก้มั้ยครับ

ออฟไลน์ biozero7

• *
    • ¢èÒÇ¡ÕÌÒ
« ตอบกลับ #133 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 09:28:48 am »
เคยใช้แต่ตอนนี้พังแล้ว

• *
« ตอบกลับ #134 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 10:49:45 am »

[เท่ห์]

[รัก]

ของผมดู True ก็เป็นนะครับ
ดูแล้วมีภาพดำโผล่มาแว๊บนึง นานๆเป็นทีนึง
ใครเป็นบ้างครับ แล้วมีวิธีแก้มั้ยครับ

ของผมดูทีวีธรรมดาไม่เป็นอะครับ

เกิดเฉพาะต่อ Hdmi แล้วตอนนี้แก้ปัญหาได้แล้วครับ

ตอนต่อออกมาภาพมันไม่เต็มจอ เลยไปปรับที่ CCC ให้เป็น Over scan สงสัยตัวการ์ดคงเพี้ยนๆอะครับ

ไว้เดี๋ยวผมจะลองดูทรู นานๆดูครับ ได้อาการไงแล้วจะบอกครับ

[ปาดเหงื่อ]

golfkung

« ตอบกลับ #135 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 11:15:48 am »
ไปดูคุณภาพมาแล้ว เปิด source ด้วย Blu-Ray ภาพ OK ถูกใจมากๆเลยครับ
ติดอยู่นิดเดียวครับ เวลาแพนภาพ มันไม่ค่อย smooth เลยครับ (ผมเน้นตรงนี้ด้วย) ไม่ทราบว่าเพื่อนๆที่ใช้กันอยู่เป็นเหมือนกันไหมครับ
เพราะผมจะใช้มาแทน PC Monitor และเน้นดู HDMI Movie ผ่านทาง PC โดยเฉพาะอ่ะครับ
รบกวนช่วยแนะนำเกี่ยวกับเรื่องนี้ด้วยนะครับ เพราะผมชอบคุณภาพของภาพของ Philips มากกว่าของ ยี่ห้อ อื่นๆครับ (ในระดับราคาเดียวกันนะครับ)
ขอบคุณครับ

ขอคำแนะนำเกี่ยวกับเรื่องนี้ด้วยครับ ( เวลา Pan ภาพ จอ Philips จะแสดงผลภาพไม่ Smooth อ่ะครับ )
ใครที่ใช้จอ Philips รุ่นนี้อยู่ ช่วยแนะนำหน่อยครับ 42PFL7409S

ออฟไลน์ Roman

• Administrator
  • Hologram 3D TV member
  • *
    • LCDTVTHAILAND.com
« ตอบกลับ #136 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 10:02:05 pm »
ครับพอดีกำลังทดสอบและรีวิว Philips 47PFL7409S อยู่ครับ

1. อาการ ฉากแพนกล้องแล้วไม่ Smooth เปิด HD Natural Motion เป็น Minimum หรือ Maximum ก็ได้ และให้ปิด 100Hz ทิ้งครับ อันนี้สำหรับ Source ที่เป็น HD
2. ผมลองกับ Blu-ray (HD) และ True Vision (SD) ภาพลื่นไหลและมีมิติดี เปิด HD Natural Motion เป็น Maximum โดยเฉพาะ Source True Vision ภาพเคลื่อนไหวดีและภาพมีมิติมากๆ โดยยังคงความเป็นธรรมชาติไว้ได้ดีพอควรครับ

ขอบคุณครับ

ขอคำแนะนำเกี่ยวกับเรื่องนี้ด้วยครับ ( เวลา Pan ภาพ จอ Philips จะแสดงผลภาพไม่ Smooth อ่ะครับ )
ใครที่ใช้จอ Philips รุ่นนี้อยู่ ช่วยแนะนำหน่อยครับ 42PFL7409S

ออฟไลน์ worawut

• *
« ตอบกลับ #137 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 04:52:11 am »
ถ้าเป็นไปได้ ขอรบกวนคุณ Roman ช่วยทำการทดสอบการต่อ hdmi กับ Xbox 360 หรือ PC (ผ่านตัวแปลง DVI-HDMI ถ้าเป็น ATI จะดีมากๆ) เพราะของผมมีัปัญหาเหลือเกิน ยังต่อภาพไม่ขึ้นเลยครับ ช่างจากศูนย์มาดูก็แล้ว ยก Xbox ไปลองร้านก็แล้ว (แต่ดันต่อออกรุ่นเล็กกว่า อย่าง 5604 ได้แบบไม่ต้องออกแรง) แต่ถ้าต่อ notebook ที่มี hdmi หรือ blu-ray player ก็ปกติดี ขอรบกวนช่วยทดสอบ เป็นวิทยาทานให้กับคนที่สนใจรุ่นนี้ด้วยนะครับ

ครับพอดีกำลังทดสอบและรีวิว Philips 47PFL7409S อยู่ครับ

1. อาการ ฉากแพนกล้องแล้วไม่ Smooth เปิด HD Natural Motion เป็น Minimum หรือ Maximum ก็ได้ และให้ปิด 100Hz ทิ้งครับ อันนี้สำหรับ Source ที่เป็น HD
2. ผมลองกับ Blu-ray (HD) และ True Vision (SD) ภาพลื่นไหลและมีมิติดี เปิด HD Natural Motion เป็น Maximum โดยเฉพาะ Source True Vision ภาพเคลื่อนไหวดีและภาพมีมิติมากๆ โดยยังคงความเป็นธรรมชาติไว้ได้ดีพอควรครับ

• *
« ตอบกลับ #138 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 05:06:31 am »
ยังมืดแปดด้านอยู่เลยคับคุณ ssdews อาการเหมือนกันเป๊ะเลย ลองมั่วๆ ดูยังไม่ work แต่ได้ข้อมูลเพิ่มเติมว่า น่าจะเป็นปัญหาของ driver ATI ครับ เพราะถ้า uninstall driver แล้ว reboot สามารถเข้าหน้า desktop ได้ที่ความละเอียดต่ำสุด(ถ้าปรับความละเอียด no signal ทันที - -") ถ้ายังมี driver ATI อยู่ต่อให้เซ็ตต่ำสุด ก็ไม่มีภาพตอนเข้า windows คับ ยกเว้นเข้า safe mode เลยเดาว่า เป็นที่่ driver ไว้ก่อนครับ

ไม่ทราบว่าคุณ ssdews ซื้อการ์ดยี่ห้อไหน รุ่นไหนมาครับ รบกวนขอเลียนแบบหน่อยครับ ไม่อยากลองผิดลองถูกแล้วอ่ะคับ รุ่นที่ซื้อมาต้องใช้ตัวแปลง dvi-hdmi หรือเปล่าครับ ผมหา Nvidia รุ่นใหม่ๆ ที่เป็น native hdmi ไม่ค่อยได้เลย ส่วน ATI มีเยอะหลายรุ่น แต่ไม่ค่อยกล้าเสี่ยงแล้วครับ

ท่านใดต่อ PC ออก 7409 ได้ รบกวนช่วยบอกยี่ห้อ รุ่น การ์ดจอ หน่อยนะครับ พอดีอยากได้ที่ชัวร์ๆ หมดตังค์มั่วแล้วคับ - -"

4870 ต่อแล้ว ภาพขึ้นไหมครับ ของผมมีปัญหาภาพไม่ขึ้นแก้ยังไงก็ไม่ได้ เปลี่ยนสายแล้ว เปลี่ยนช่องเสียบแล้ว set ค่า cardจอ แล้วก็ไม่ขึ้น สุดท้ายผมไปซื้อ GT220 มาติดเพิ่มในเครื่อง คราวนี้พอเสียบเสร็จภาพขึ้นทันทีเลยครับ เข้าใจว่าเป็นเพราะ card ATI มีปัญหากับ philip เพราะผมก็เจอคนที่มีอาการแบบนี้หลายคนเหมือนกัน

• *
« ตอบกลับ #139 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 05:28:13 am »
ตอนนี้ผมใช้สาย HDMI ของจีนซื้อมาเส้นละ 500 บาท

เค้าเขียนว่าหัวต่อแบบชุบทองคำ 24K ไม่ได้ศึกษาเรื่องนี้ก็ลองซื้อมาดูเอามาต่อ Xbox ภาพก็โอเคปล่อยสัญญาณที่ 1080p

คุณปรัชญาต่อ Xbox 360 เข้า hdmi ของ 7409 ภาพออกได้เหรอคับ ของผมขึ้น unsupported video format ตลอดเลยคับ รบกวนช่วยอธิบายวิธีทำให้ภาพขึ้นหน่อยนะครับ ผมยังต่อไม่ได้เลยครับ ซื้อสายใหม่ก็แล้ว (สาย philips ชุบทอง 24k ซะด้วย) ให้ช่าง philips มาช่วยก็แล้ว (ขอบคุณพี่ช่างมากๆ เลยครับ บริการดีมาก ยก notebook ที่มี hdmi กับ philips BD-player มาลองให้ด้วย(ภาพออกปกติ) ถึงภาพจาก Xbox กับ PC ยังไม่ออกก็ตาม) อัพเดท firmware ทั้ง Xbox และ 7409 ก็แล้ว  วันนี้ยก xbox 360 ไปลองที่งาน commart ก็ต่อไม่ออก (ลองทุกรุ่นเลยครับ 9664 ก็ด้วย) ยกเว้นรุ่น 5604 รุ่นเดียว ที่ต่อยังไงก็ออก ไม่ต้องทำอะไรเลยครับ แค่จิ้มสาย + เลือก source เท่านั้นเองครับ ตอนนี้ได้แต่นั่งเศร้าอยู่ครับ หรือว่ามันจะต้องการสายเทพๆ แต่กลัวซื้อมาอีกแล้วใช้ไม่ได้ครับ

golfkung

« ตอบกลับ #140 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 08:17:54 am »

ขอบคุณครับ

Review ใกล้เสร็จรึยังครับ ยังไงก็ขอชมด้วยนะครับ เพื่อเป็นตัวช่วยในการตัดสินใจครับ

ออฟไลน์ prachya

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #141 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 12:39:34 pm »

คุณปรัชญาต่อ Xbox 360 เข้า hdmi ของ 7409 ภาพออกได้เหรอคับ ของผมขึ้น unsupported video format ตลอดเลยคับ รบกวนช่วยอธิบายวิธีทำให้ภาพขึ้นหน่อยนะครับ ผมยังต่อไม่ได้เลยครับ ซื้อสายใหม่ก็แล้ว (สาย philips ชุบทอง 24k ซะด้วย) ให้ช่าง philips มาช่วยก็แล้ว (ขอบคุณพี่ช่างมากๆ เลยครับ บริการดีมาก ยก notebook ที่มี hdmi กับ philips BD-player มาลองให้ด้วย(ภาพออกปกติ) ถึงภาพจาก Xbox กับ PC ยังไม่ออกก็ตาม) อัพเดท firmware ทั้ง Xbox และ 7409 ก็แล้ว  วันนี้ยก xbox 360 ไปลองที่งาน commart ก็ต่อไม่ออก (ลองทุกรุ่นเลยครับ 9664 ก็ด้วย) ยกเว้นรุ่น 5604 รุ่นเดียว ที่ต่อยังไงก็ออก ไม่ต้องทำอะไรเลยครับ แค่จิ้มสาย + เลือก source เท่านั้นเองครับ ตอนนี้ได้แต่นั่งเศร้าอยู่ครับ หรือว่ามันจะต้องการสายเทพๆ แต่กลัวซื้อมาอีกแล้วใช้ไม่ได้ครับ

ตอบ ... 7409 ของผมไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลยครับ แต่ถ้าให้ผมตอบคงตอบแบบเดิมว่าลองทำด้วยวิธีนี้หรือยังครับ
ปกติท่านใช้วิธีการเลือกแหล่งสัญญาณของเครื่องแบบใด คือเลือกจากการกดปุ่ม source หรือว่ากดจากปุ่ม Home (รูปบ้านครับ)
เพราะส่วนตัวแล้วผมมักใช้ปุ่ม Home มากกว่า แต่ต้องมาสร้าง Add new device และแจ้งวิธีการเชื่อมต่อให้ทีวีทราบก่อนว่าเรา
ใช้อุปกรณ์ชิ้นไหนอยู่บ้าง เช่น PC , DVD , Game console เชื่อมต่อโดย HDMI , AV , Component จากนั้นมันจะจำค่า
การตั้งค่าของแต่ละ source ไว้ครับ ... ดูคู่มือของ 7409 หน้า 9 ประกอบครับ การตั้งค่าครั้งแรกจะใช้เวลานานนิดนึง จะมีการ preview
ให้ดูว่าภาพเสียงถูกต้องหรือไม่ ถ้าภาพไม่ขึ้นหรือขึ้นช้าก็กดยืนยันไปเลยครับ จากนั้นเวลาต่อ Xbox ก็กดปุ่ม Home เลือก Game console
ลองวิธีนี้ก่อนอาจจะแก้ไขปัญหาได้ครับ ... สุดท้ายลองเปลี่ยนสาย HDMI หรือยังครับ ... อาจจะเป็นที่สาย HDMI ไม่ดีก็ได้นะครับ ... ปรัชญา

ออฟไลน์ prachya

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #142 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 12:44:36 pm »

ดีใจจังครับที่ท่านโรมันกำลังรีวิว 7409 อยู่ แบบนี้จะได้ไปคุยกับชาวบ้านเค้าได้ซะทีว่า Philips ก็มี LCD TV ที่เจ๋งๆ ได้รับการรีวิวจาก

LCDTVTHAILAND โดยท่านโรมันด้วย ... เมื่อก่อนคิดว่า Philips เป็นลูกเมียน้อยมาตลอดเลยครับ คนอื่นไม่ค่อยสนใจหรือรู้จัก

แบนด์ Philips ในสินค้า LCD TV เอาซะเลย ... ขอบคุณท่านโรมันมากเลยครับ ติดตามรีวิวโดยตลอดเปิดดูทุกวันเลยครับ ... ปรัชญา

ออฟไลน์ superhulk

• *
« ตอบกลับ #143 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2009, 06:56:39 pm »
สวัสดีครับเพื่อนๆ วันนี้ผมเพิ่งจะถอย 7409s รุ่น 42 นิ้ว มาครับ

สรุปแล้วตอนนี้ที่บ้านใช้ philips อยู่ทั้งหมด 3 เครื่อง คือ
34 นิ้ว crt รุ่นที่เป็น pixel plus 2
42 นิ้ว plasma pixel plus 2 HD Ready embilight 2
42 นิ้ว lcd 7409s ตัวล่าสุด

พอใจครับกับสิ่งที่ได้รับจากระบบของ philips
ชอบอ่านบทวิจารณ์ของคุณปรัชญา มากครับ ได้ความรู้ดี [ปลื่ม]