ผู้เขียน หัวข้อ: !!! Philips FanClub รวมพลคนใช้ LCD TV Philips เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 1248963 ครั้ง)

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
Re: !!! Philips FanClub รวมพลคนใช้ LCD TV Philips เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #918 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2011, 07:05:18 pm »
วันนี้พึ่งได้รับ Philips 58" 58PFL9955H ครับ หลังจากใช้ตัวโชว์มา 3 เดือน บอกตรงๆไม่ประทับใจการทำงานของตัวแทนขาย Philips เลย

ผมขอวิธีเช็ค ชั่วโมงการทำงาน  เค้าอ้างว่า ถ้าเช็คแล้ว ประกันขาด ไม่ทราบมีใครรู้ข้อเท็จจริงนี้บ้างครับ แล้วตกลงเช็คยังไงก็ไม่บอก

เบื่อครับของน่ะมันดีและผมก็ชอบด้วย แต่เบื่อการบริการ ทำอะไรก็ไม่เป็น ซื้อยี่ห้ออื่นปานนี้จบละ ใจไม่รักนี่ขอเงินคืนละครับ

มีการท้าทายผมด้วยว่า ถ้าลูกไม่พอใจยินดีคืนเงิน ตัดปัญหาง่ายดีนะ เซง

0 6 2 5 9 6 I+ แล้วดูที่ Operation Hour

ออฟไลน์ rtderak

• Full LED TV member
Re: !!! Philips FanClub รวมพลคนใช้ LCD TV Philips เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #919 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2011, 08:49:36 pm »
วันนี้พึ่งได้รับ Philips 58" 58PFL9955H ครับ หลังจากใช้ตัวโชว์มา 3 เดือน บอกตรงๆไม่ประทับใจการทำงานของตัวแทนขาย Philips เลย

ผมขอวิธีเช็ค ชั่วโมงการทำงาน  เค้าอ้างว่า ถ้าเช็คแล้ว ประกันขาด ไม่ทราบมีใครรู้ข้อเท็จจริงนี้บ้างครับ แล้วตกลงเช็คยังไงก็ไม่บอก

เบื่อครับของน่ะมันดีและผมก็ชอบด้วย แต่เบื่อการบริการ ทำอะไรก็ไม่เป็น ซื้อยี่ห้ออื่นปานนี้จบละ ใจไม่รักนี่ขอเงินคืนละครับ

มีการท้าทายผมด้วยว่า ถ้าลูกไม่พอใจยินดีคืนเงิน ตัดปัญหาง่ายดีนะ เซง

ซื้อจากร้านไหนครับ อยากรู้จัง จะได้ไม่ไปเหยียบที่นั่นเลย

ออฟไลน์ freakz

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #920 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 11:22:13 am »
สวัสดีครับผมน้องใหม่

วันนี้เพิ่งซื้อ 40PFL5606 กับ BDP2700 มาครับ (30,xxx) ส่วนตัวคิดว่าคุ้มกว่า 40PFL6605 โดดไป 35,xxx แหนะ หมดงบ  [ร้องไห้]
ภาพที่ดูก่อนตัดสินใจส่วนตัวคิดว่าไม่ต่างกันมานะครับ ที่เห็นๆ ก็ ambilight กับ อ่าน .mkv ได้ (ปลอบใจตัวเองครับ 555+)

มีคำถามครับ ใครปรับภาพของรุ่นนี้แล้วแจ่มๆ ขอหน่อยได้ไหมครับ เช่น ค่าตัวเลข ความเข้ม, ความสว่าง,....ฯ เท่าไหร่
คือลองเปิดหนัง blueray แล้วปรับตามพี่ fmt แล้วก็โอเคมาระดับหนึ่ง เผื่อมีใครปรับแล้วแจ่มๆ จะได้ลองปรับตามบ้าง

ขอบคุณครับ

ถ้าคุณซื้อช่วงนี้ได้ราคานี้ ปกติแล้วครับ ถ้าซื้อที่ห้าง
ช่วงที่ราคาลงจะเป็นตอนปลายปีครับ
TV : Philip PFL6605 FULL LED+Ambilight
Player : DUNE HD Base 3.0
Cable :([^_^] : HD24pc ,AC14, AC14-SE, LeGO-L70530MK II, ESOTERIC USA ED2 Optic, IXOS Analogaudio, Philips PXT1000, HDMI-LCDTV, [^_^] Formular 2 , AQ Forest)
Filter : ... Power Port 8
HDTV : SUPERNET HD WiFi
HTiB : SS-BD WiFi

ออฟไลน์ slideaway

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #921 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2011, 02:19:59 pm »
ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ

พอดีใช้ตัว 6605 อยู่ครับต่อกับ egreat r200 แล้วมีอาการเสียงสะดุดเป็นบางช่วงนะครับ

แต่พอเอาไปต่อกับ lcd sony แล้วเสียงเป็นปกติทุกอย่างเลยครับ

ไม่ทราบพอมีวิธีแก้ไขไหมครับ  หรือผมตั้งค่าอะไรผิดไปรึเปล่าครับ(ปรับสัญญานที่ตัวเครื่องเป็น 1080p 50hzนะครับ)

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ajake

• *
« ตอบกลับ #922 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 08:51:25 am »
มีคำถามครับเครียดมานานแล้ว ผมมี Philips LCDTV รุ่น 42PFL7482/98 เวลาที่ภาพมีแสงน้อยๆ มันจะดรอปแสงลงไปอีก แบบภาพวูบดำลงไป พอแสงในภาพมากขึ้นก็จะวูบสว่างขึ้นมา น่ารำคาญมากๆ ถ้าดูหนังที่ในฉากมีแสงน้อยๆ เยอะๆ ภาพจะวูบไปวูบมาจนปวดหัว ไม่รู้ว่าเป็น Feature ประหยัดพลังงาน หรือว่าอะไร พยายามหาในเมนูก็ไม่เจอ ใครพอรู้วิธีปิด Feature นี้หรือแก้ไขยังไงได้บ้าง หรือต้องเป็นแบบนี้จะได้ขายไปซื้อจอใหม่แทนครับ ช่วยด้วยนะครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #923 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 09:42:33 am »
1. ปิด Light Sensor
2. ปิด HD Natural Motion หรือเลือกแค่ Minimum
3. เปลี่ยนรุ่นอื่นเถอะครับ

[เศร้า]

[กระดึบ]

มีคำถามครับเครียดมานานแล้ว ผมมี Philips LCDTV รุ่น 42PFL7482/98 เวลาที่ภาพมีแสงน้อยๆ มันจะดรอปแสงลงไปอีก แบบภาพวูบดำลงไป พอแสงในภาพมากขึ้นก็จะวูบสว่างขึ้นมา น่ารำคาญมากๆ ถ้าดูหนังที่ในฉากมีแสงน้อยๆ เยอะๆ ภาพจะวูบไปวูบมาจนปวดหัว ไม่รู้ว่าเป็น Feature ประหยัดพลังงาน หรือว่าอะไร พยายามหาในเมนูก็ไม่เจอ ใครพอรู้วิธีปิด Feature นี้หรือแก้ไขยังไงได้บ้าง หรือต้องเป็นแบบนี้จะได้ขายไปซื้อจอใหม่แทนครับ ช่วยด้วยนะครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ mee2012

• **
« ตอบกลับ #924 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 12:22:12 pm »
ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ

พอดีใช้ตัว 6605 อยู่ครับต่อกับ egreat r200 แล้วมีอาการเสียงสะดุดเป็นบางช่วงนะครับ

แต่พอเอาไปต่อกับ lcd sony แล้วเสียงเป็นปกติทุกอย่างเลยครับ

ไม่ทราบพอมีวิธีแก้ไขไหมครับ  หรือผมตั้งค่าอะไรผิดไปรึเปล่าครับ(ปรับสัญญานที่ตัวเครื่องเป็น 1080p 50hzนะครับ)

ขอบคุณครับ

ของผมเวลาปรับสัญญานที่ตัวเครื่องเป็น 1080p 50hz ก็กระตุกครับ แต่เวลาปรับเป็น 1080p 60hz ไม่เป็นครับ ผมใช้ Playon 2 นะครับ 

ออฟไลน์ mee2012

• **
« ตอบกลับ #925 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 12:32:47 pm »

อายุมันเยอะแล้วครับ
ขายทิ้งเปลี่ยนเป็น 6605 เลยครับ Full LED + Ambilight แจ่มครับ

http://www.lcdtvthailand.com/review/detail.asp?param_id=643

ออฟไลน์ kan_cm

• *
« ตอบกลับ #926 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2011, 03:08:56 pm »
ผมใช้ Philps LCD รุ่น 42TA2800 มาประมาณ 3 ปี เริ่มมีปัญหาแล้ว ปัญหาคือทั้งจอเป็นสีฟ้าทั้งหมด (ตามรูปครับ) ทำไงดีมีอะไหล่ขายไหมครับ ส่งซ่อมที่ไหนดี ขอบคุณผู้รู้ทุกท่านคับ

C:\Documents and Settings\ManagerKES\Desktop\LCD\resized_DSC01708.jpg
C:\Documents and Settings\ManagerKES\Desktop\LCD\resized_DSC01669.jpg
C:\Documents and Settings\ManagerKES\Desktop\LCD\resized_DSC01673.jpg

ออฟไลน์ child

• *
สอบถาม สายต่อ UBC กับ รุ่น 9705
« ตอบกลับ #927 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 04:55:07 pm »
สวัสดีครับ รบกวนสอบถาม ผมใช้ Box UBC แบบเก่าที่มีช่องออกทีวีแบบเก่า ตอนนี้มีปัญหาการต่อเข้า TV อ่ะครับ เพราะรุ่น 9705 ไม่มีช่องต่อทีวี มีแต่ Scart กับComponent ครับ ผมต้องทำยังงัยดีครับ ซื้อสายแปลงได้ที่ไหนครับ

ออฟไลน์ fmt

• MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
Re: สอบถาม สายต่อ UBC กับ รุ่น 9705
« ตอบกลับ #928 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 05:38:07 pm »
แอบงงอ่ะครับ TV ต้องมีช่องต่อสิครับ

RF ต้องมีแน่นอน

AV ก็ต้องมีแน่นอน

SV อาจจะไม่มี แต่ไม่เป็นไร ใช้ข้างบนก็ได้

YPbPr 5 ปีมานี้ TV ทุกตัวย่อมมีแน่นอน

HDMI 3 ปีก็เช่นกัน เหมือนกับ YPbPr

Box UBC มาตราฐานย่อมมี RF, AV เป็นอย่างน้อยมิใช่หรือครับ

แล้ว Scart ที่ TV เหรอครับ ท่านเอา 9705 มาจาก UK หรือไงครับ แต่อย่างน้อยก็ต้องมี RF หรือเปล่าครับ

มีรูปมาให้ดูหน่อยสิครับ

[จิ้ม]

สวัสดีครับ รบกวนสอบถาม ผมใช้ Box UBC แบบเก่าที่มีช่องออกทีวีแบบเก่า ตอนนี้มีปัญหาการต่อเข้า TV อ่ะครับ เพราะรุ่น 9705 ไม่มีช่องต่อทีวี มีแต่ Scart กับComponent ครับ ผมต้องทำยังงัยดีครับ ซื้อสายแปลงได้ที่ไหนครับ

ออฟไลน์ child

• *
Re: สอบถาม สายต่อ UBC กับ รุ่น 9705
« ตอบกลับ #929 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 06:04:59 pm »
ขอโทษครับ ผม Upload รูปไม่เป็นครับ
เครื่องรุ่นนี้เห็นเค้าบอกว่ามาจาก ฮังการี ครับ เป็นทางยุโรป

ด้านหลังของทีวีดูได้จากอันนี้เลยครับ
http://www.lcdtvthailand.com/Review/detail.asp?page=2&param_id=695
ส่วน UBC Box ของผมเป็นรุ่นนี้ครับ
http://www.[^_^].com/mall/tantanshop/?node=products&id=103582

แอบงงอ่ะครับ TV ต้องมีช่องต่อสิครับ

SV อาจจะไม่มี แต่ไม่เป็นไร ใช้ข้างบนก็ได้

YPbPr 5 ปีมานี้ TV ทุกตัวย่อมมีแน่นอน

HDMI 3 ปีก็เช่นกัน เหมือนกับ YPbPr

Box UBC มาตราฐานย่อมมี RF, AV เป็นอย่างน้อยมิใช่หรือครับ

แล้ว Scart ที่ TV เหรอครับ ท่านเอา 9705 มาจาก UK หรือไงครับ แต่อย่างน้อยก็ต้องมี RF หรือเปล่าครับ

[จิ้ม]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2011, 06:11:38 pm โดย child »

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #930 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2011, 06:58:04 pm »
ลองหาดูครับ http://www.mc.co.th/eshop/13-video-converter

ขอโทษครับ ผม Upload รูปไม่เป็นครับ
เครื่องรุ่นนี้เห็นเค้าบอกว่ามาจาก ฮังการี ครับ เป็นทางยุโรป

ด้านหลังของทีวีดูได้จากอันนี้เลยครับ
http://www.lcdtvthailand.com/Review/detail.asp?page=2&param_id=695
ส่วน UBC Box ของผมเป็นรุ่นนี้ครับ
http://www.[^_^].com/mall/tantanshop/?node=products&id=103582

[จิ้ม]

ออฟไลน์ freakz

• **
« ตอบกลับ #931 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 10:56:22 am »
ช่วงนี้ชาว philip เงียบเหงาไปเลยนะครับ
TV : Philip PFL6605 FULL LED+Ambilight
Player : DUNE HD Base 3.0
Cable :([^_^] : HD24pc ,AC14, AC14-SE, LeGO-L70530MK II, ESOTERIC USA ED2 Optic, IXOS Analogaudio, Philips PXT1000, HDMI-LCDTV, [^_^] Formular 2 , AQ Forest)
Filter : ... Power Port 8
HDTV : SUPERNET HD WiFi
HTiB : SS-BD WiFi

ออฟไลน์ sp_pingz

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #932 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 02:17:21 am »
ช่วงนี้ชาว philip เงียบเหงาไปเลยนะครับ

นั่นน่ะสิครับ

แถมไม่ได้ออกบูทที่คอมมาร์ทด้วย  [ร้องไห้]

ออฟไลน์ 9S

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #933 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 11:47:19 am »
กำลังใช้งานและทดสอบจอกันอยู่มั๊งครับ  [เท่ห์]
Display : Philips 40PFL5605 (Mo. Pass&Seymour)
HDPlayer : Dune HD MAX
A/V: Onkyo TX-NR609
Speakers : Bose AM-10 Series II
HDMI : [^_^] hd-24L, QED performance
... .... DUO + HELUKABEL Power Cable

ออฟไลน์ rtderak

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #934 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 08:49:30 pm »
ก็ไม่มีรุ่นใหม่ๆ มาไทยเลยนะนี่นะ จะช้าไปไหนหว่า  [กระดึบ]

ออฟไลน์ comsci

• *
« ตอบกลับ #935 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2011, 01:41:33 am »
ผมสมาชิกใหม่มีเรื่องรบกวนขอคำแนะนำครับ ... เนื่องจากผมเพิ่งได้ทีวีมาใหม่เป็นรุ่น LED 32PFL5605 แต่แล้วเมื่อต้นปีที่ผ่านมา

ผมทำฐานวางทีวีหล่นจนแตกและไม่สามารถนำกลับมาใช้ได้อีก จากนั้น ผมได้ติดต่อไปยังศูนย์ philips ประเทศไทย สอบถามเรื่องอะไหล่

ปรากฏได้คำตอบว่า ไม่มีอะไหล่ ฐานจะติดมาให้กับทีวี 1 อันต่อ 1 เครื่องเท่านั้น และเค้าได้แนะนำให้ผมใช้แบบติดผนังแทน แต่ว่า

ที่พักของผมเป็นหอพัก ไม่สามารถจะทำการเจาะผนังได้ จึงไม่สามารถทำตามคำแนะนำจากทาง philips ประเทศไทยได้

ทั้งนี้เลยอยากจะขอคำแนะนำจากทุกๆ ท่านครับ ว่าผมควรจะไปหาอะไหล่ชิ้นนี้จากที่ใด หรือบางท่านพอจะมีอะไหล่ชิ้นนี้ที่ไม่ได้ใช้แล้ว

และอยากขายต่อ หรือพอจะแนะนำร้านที่สิ้นค้าประเภทฐานตั้งทีวีแบบยึดติดด้านหลังตัวเครื่องก็ได้ครับ เพราะตอนนี้ตัวเครื่องทีวีวางอยู่ในกล่อง

ไม่ได้ใช้งานมาหลายเดือนเลยครับ กลับไปใช้จอนูน 14" เก่าๆ เล่น PS3 แก้ขัดไปยาวเลยครับ T-T ...

ขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำล่วงหน้านะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 29, 2011, 01:43:15 am โดย comsci »