ผู้เขียน หัวข้อ: !!! Philips FanClub รวมพลคนใช้ LCD TV Philips เข้ามาเลย !!!  (อ่าน 1257538 ครั้ง)

ออฟไลน์ popzeries

• *
Re: !!! Philips FanClub รวมพลคนใช้ LCD TV Philips เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #954 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2011, 10:28:59 pm »
ไม่ทราบว่าซื้อ TV รุ่น 40PFL6605 ดีหรือเปล่าครับ
ดีครับ ใช้อยู่ แต่ใช้เป็น 46 นิ้วนะ

มิติดี ดำจมน้อย คมชัด ambilight สวย

แต่ลูกเล่นน้อยไปนิด กับ User Interface+รีโมท ไม่สวย -*-

ที่มีคนบอกว่ามันเสียง่ายรุ่นนี้จริงหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ rtderak

• Full LED TV member
Re: !!! Philips FanClub รวมพลคนใช้ LCD TV Philips เข้ามาเลย !!!
« ตอบกลับ #955 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2011, 11:45:16 am »
ไม่ทราบว่าซื้อ TV รุ่น 40PFL6605 ดีหรือเปล่าครับ
ดีครับ ใช้อยู่ แต่ใช้เป็น 46 นิ้วนะ

มิติดี ดำจมน้อย คมชัด ambilight สวย

แต่ลูกเล่นน้อยไปนิด กับ User Interface+รีโมท ไม่สวย -*-

ที่มีคนบอกว่ามันเสียง่ายรุ่นนี้จริงหรือเปล่าครับ

ไม่ค่อยเห็นหนิครับ  ผมใช้มาตั้งแต่ ตุลา  ตอนนี้ยังปรกติดีอยู่

ออฟไลน์ sakkaset

• *
« ตอบกลับ #956 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 11:06:25 am »
47PFL3605 ตัวนี้น่าสนใจไหมครับ

ออฟไลน์ Jojo Wittaya

• Edge LED TV member
    • Jojo Wittaya
« ตอบกลับ #957 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 11:22:34 am »
47PFL3605 หน้าตาหรู ดูดี ต่อ Hi Def แล้วภาพออกใสๆ สีนุ่มๆ สีไม่จัด เมื่อดูทำมุมเกิน 50 องศาจากกลางจอ สีจะเปลี่ยนไปมาก ลำโพงในตัวถือว่าเจ๋ง ดังชัดเจนมาก

แต่คำว่า "น่าสนใจ" ที่ท่านถามมานั้น มันต้องดูหลายๆอย่างประกอบกันครับ เช่น ท่านได้ราคามาเท่าไหร่ ร้านขายบริการดีไหมเวลามีปัญหา เป็นต้น เพราะหากท่านได้ราคาที่ยังสูงอยู่ บางทีอาจมองรุ่นอื่นแทนก็เป็นได้นะครับ

ออฟไลน์ polis

• *
« ตอบกลับ #958 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 12:04:55 pm »
สนใจ Philips 32" 32PFL5605  คับ แต่ไปเจอข้อมูลบางอย่างทำให้สงสัยอยู่ อ่านบางกระทุ้บางข้อความก็ยังสงสัย
คือ สเป็คบอกว่า ตัวนี้เป็น Full LED แต่ในเวปของฟิลิปเอง มันบอกว่า LCD ขอสรุปว่ามันคือ LED ถูกต้องไหม
เท่าที่ทราบ LED ทั่วไปจะเป็น Edge LED คือมีหลอดอยู่ขอบทีวี
แล้วเจ้าตัวนี้ มันเป็นแบบไหนคับ เมื่อมันเป็น Full LED งั้นก็แสดงว่ามันมีหลอด LED อยู่ด้านหลังจอถูกหรือเปล่า
หากว่ามันมีหลอด LED อยู่หลังจอ ก็แสดงว่าต้องประหยัดไฟว่า เพราะสามารถเปิดปิดไฟได้ตามสภาพของแสงที่รับชม ซึ่งต่าง Edge LED ที่จะเปิดหลอดไฟตลอดเวลา
ผมเข้าใจถูกหรือเปล่าเนี่ย

คำถามต่อไปคือ
สนใจ Philips 32" 32PFL5605  กับ Sony 32" KDL-32EX520  ระหว่างสองตัวนี้ ท่านสมาชิกทั้งหลายคิดกันว่าไงคับ เลือกตัวไหนดี
แต่หากว่าฟิลิปเป็นอย่างที่ผมเข้าใจข้างต้น ผมว่าจะเลือกฟิลิปนะ

ท่านใดมีความเห็นเช่นไร ช่วยไขความกระจ่างด้วยคร๊าบ

ออฟไลน์ Jojo Wittaya

• Jojo Wittaya
« ตอบกลับ #959 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 12:28:31 pm »
ตระกูล FL5605 เป็น Full LED LCD TV ครับ หลายคนอ่านแล้วงง จริงๆ LED TV ก็คือ LCD TV นั่นเองครับ แต่เปลี่ยนเทคโนโลยีไปใช้หลอด LED ทำแสดงสว่างแทนระบบเดิม ซึ่ง LED นี้ให้ความสว่างมากกว่า แต่กินไฟลดลง 40% (ที่ความสว่างเท่ากัน) ยิ่งเทคโนโลยีใหม่ Full LED คือ ติดหลอดเต็มแผงหลัง แทนที่จะติดที่ขอบ แล้วให้แผ่นสะท้อนแสงกระจายแสงให้ (โอกาสที่จะเจอไฟรั่วที่ขอบมีสูง) ทำให้ Full LED ที่สว่างมากกว่า สม่ำเสมอกว่า นอกจากจะช่วยลดค่าไฟลงแล้ว (จอใหญ่จะเห็นความแตกต่างมาก) แต่ Full LED ก็ทำให้มีขอบหนาขึ้นนะครับ ทำบางไม่ได้

จุดเด่นอีกข้อของ FL5605 คือ มันเป็น 100Hz ครับ

FL5605 ขนาด 32 นิ้ว จะกินไฟสูงสุด 105 W , ส่วน FL5605 ขนาด 40 นิ้ว กินไฟสูงสุดที่ 110 W และสามารถปรับแต่งภาพให้กินไฟเพียง 50 W ได้อีกด้วย (ตรงนี้จะคุ้มมาก อยากได้สูตรปรับ ให้แจ้งผมมาอีกที)

แต่เมื่อนำมาเทียบกับ Sony 32" KDL-32EX520 ซึ่งเป็น Edge LED ออกใหม่ล่าสุดของ Sony ก็ลำบากครับ เพราะตัวใหม่ ดีไซน์ใหม่ดูหรูกว่า บางกว่า และใช้ Chipset ใหม่ที่ดีกว่า ตัวนี้สามารถลด Noise ได้มาก และรองรับ Internet TV อีกด้วย (ถึงยังไม่มีคีย์บอร์ดไทย) แต่มันก็ไม่ใช่ 100Hz

ดังนั้น เมื่อให้จับชนกันระหว่าง Philips 32" 32PFL5605 กับ Sony 32" KDL-32EX520 แล้ว เน้นคนละจุด มีข้อดีข้อเสียคนละแบบครับ

หากพูดเรื่องการกินไฟของจอ 32 นิ้ว ปรากฎว่ากินไฟในระดับเดียวกัน ไม่แตกต่าง , Philips ให้ Contrast, Brightness จริงสูงกว่า เพราะเป็น Full LED แต่สีสันของ Philips 5605 จะออกใสๆ นุ่มๆ นิ่มๆ ไม่เน้นสีสด ไม่เน้นสีจัด , Sony มีระบบอินเตอร์เน็ตมาให้ ดูหนังออนไลน์ ดูข่าวออนไลน์ อ่านข่าวออนไลน์ ตรวจสภาพอากาศได้

จอ 100Hz ของ FL5605 เป็นไม้ตายเด็ด ที่ควรพิจารณาด้วยนะครับ

เมื่อมองศูนย์บริการแล้ว Sony ได้เปรียบกว่า มีมากกว่า ในขณะที่ Philips อ่อนเรื่องนี้มาก ไม่สต๊อกอะไหล่ด้วย หากเสียมาจะรอนาน (แต่ก็ไม่ได้เสียง่ายๆ)

แต่ผลทดสอบการใช้งานจริง พบกว่า Phlipls FL5605 ซึ่งออกมานาน 2 ปีแล้ว ถึงมีสเปคสูงลิ่ว แต่เทคโนโลยีเก่า เมื่อเปิด 100Hz ของมัน กับหนังโหดๆ อย่าง AVATAR Blu-Ray กลับพบว่ามีการสะดุดของภาพในบางฉาก (ประมวลผลไม่ทัน)

และการเปิดปิดของ Full LED ยังทำได้ไม่ดีอย่างที่คิด นั่นคือ การไล่โทนสี จะพบกว่าฉากสีดำที่ไม่เท่ากันของหนัง จะปรากฎเป็น Pixel สี่เหลี่ยมบนจอชัดเจนกว่า ซึ่งมันเป็นสิ่งที่มาพร้อมกับค่า Contrast, Brightness, Sharpness ที่มากนั่นเอง --> สว่างมาก ชัดมาก เห็น Pixel, Noise ง่าย

ผมให้ข้อมูลทดสอบจริงกับท่านแล้ว ให้ไปพิจารณาการใช้งานหลักของท่านอีกทีนะครับ ว่าจะเข้าทางตัวไหนมากกว่ากัน

ออฟไลน์ polis

• *
« ตอบกลับ #960 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 09:49:20 am »
คุณ kjcomputer คับ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ แต่เล่นเอาผมงงเลย ฮ่าๆๆ

คือจากสเป๊ค เจ้าตัว Philips 32" 32PFL5605 ออกมาเมื่อปี 2010 นี่คับ และกินไฟที่ 75 วัตต์
แต่ไม่เป็นไรคับ

ถามงี้ดีกว่า .....

ที่บ้านผมส่วนใหญ่แล้วจะดูรายการทีวีปกติเป็นหลักประมาณ 80 %
อีก 20% จึงจะเป็นดูพวกหนัง หนังที่ดูส่วนใหญ่ก็จะเป็น VCD เป็นส่วนมาก และมี DVD บ้างเป็นสวนน้อย
อย่างอื่นก็ไม่ได้ใช้อะไร จำพวกเทคโนโลยีเนตทีวีอะไรพวกนั้น ไม่ได้สนใจคับ เพราะใช้แค่สองอย่างแค่นี้

เลยอยากให้แนะนำ ทีวีสักตัว ขนาดประมาณ 32 นิ้วขึ้นไป เอาแบบดูสบายตา สบายเงิน ประหยัดไฟ....
ตอนเริ่มหันมามองตัวความละเอียด 1366 x 768 เพราะไปดูของเพื่อนขนาด 1920 x 1080 ดูรายการทีวีแล้วไม่ค่อยจะชันเจน

คงประมาณ ที่เราเอาหนัง วีซีดี เล่นในคอมแล้วขยายเต็มจอ เลยดูเบลอๆ ไม่ชัดเจน

ออฟไลน์ freakz

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #961 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 10:04:26 am »
สนใจ Philips 32" 32PFL5605  คับ แต่ไปเจอข้อมูลบางอย่างทำให้สงสัยอยู่ อ่านบางกระทุ้บางข้อความก็ยังสงสัย
คือ สเป็คบอกว่า ตัวนี้เป็น Full LED แต่ในเวปของฟิลิปเอง มันบอกว่า LCD ขอสรุปว่ามันคือ LED ถูกต้องไหม
เท่าที่ทราบ LED ทั่วไปจะเป็น Edge LED คือมีหลอดอยู่ขอบทีวี
แล้วเจ้าตัวนี้ มันเป็นแบบไหนคับ เมื่อมันเป็น Full LED งั้นก็แสดงว่ามันมีหลอด LED อยู่ด้านหลังจอถูกหรือเปล่า
หากว่ามันมีหลอด LED อยู่หลังจอ ก็แสดงว่าต้องประหยัดไฟว่า เพราะสามารถเปิดปิดไฟได้ตามสภาพของแสงที่รับชม ซึ่งต่าง Edge LED ที่จะเปิดหลอดไฟตลอดเวลา
ผมเข้าใจถูกหรือเปล่าเนี่ย

คำถามต่อไปคือ
สนใจ Philips 32" 32PFL5605  กับ Sony 32" KDL-32EX520  ระหว่างสองตัวนี้ ท่านสมาชิกทั้งหลายคิดกันว่าไงคับ เลือกตัวไหนดี
แต่หากว่าฟิลิปเป็นอย่างที่ผมเข้าใจข้างต้น ผมว่าจะเลือกฟิลิปนะ

ท่านใดมีความเห็นเช่นไร ช่วยไขความกระจ่างด้วยคร๊าบ

ในความเห็นของผมนะครับ
ถ้าจะเล่น LED LCD ข้อดีคือ มีระบบ 100hz และ ระบบชดเชยภาพ แทรกเฟรมภาพได้ ในราคาที่ไม่หนักมากหรือกลางๆ
ต่างกับ plasma ทีวีถ้าจะเอาระแทรกเฟรมภาพได้จะไปอยู่รุ่นสูงๆจะมีราคาสูง
ถ้าไม่มี 100hz + แทรกเฟรมภาพ(หรือใครไม่สน feature พวกนี้) ผมว่าเล่น plasma เริ่มต้นหรือกลางๆ น่าจะคุ้มค่ากว่าครับ

สำหรับเรื่องลูกเล่น ส่วนตัวผมสำหรับลูกเล่นต่างๆ ยกให้เป็นหน้าที่ของ hd player ครับ พอใช้งานจริงๆไม่ได้ใช้ลูกเล่นของทีวีเลยครัย
TV : Philip PFL6605 FULL LED+Ambilight
Player : DUNE HD Base 3.0
Cable :([^_^] : HD24pc ,AC14, AC14-SE, LeGO-L70530MK II, ESOTERIC USA ED2 Optic, IXOS Analogaudio, Philips PXT1000, HDMI-LCDTV, [^_^] Formular 2 , AQ Forest)
Filter : ... Power Port 8
HDTV : SUPERNET HD WiFi
HTiB : SS-BD WiFi

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #962 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 11:32:22 am »
ลองหันไปมอง PDP ดูครับ ภาพที่ได้ กับการใช้งานของท่าน ไม่มีผิดหวังแน่นอนครับ

PDP กินไฟมากกว่า LED ประมาณ 100/ด ในขณะที่นิ้วเท่ากัน สเปคใกล้เคึยงกัน

ท่านจ่ายค่าเครื่อง PDP ถูกกว่า 10k+ เมื่อเฉลี่ยแล้วท่านใช้ PDP ไปสัก 8 ปี

เทียบกับ LED แล้ว ท่านพึ่งจะเริ่มจ่ายค่าไฟน่ะครับ

[โย่ว]

คุณ kjcomputer คับ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ แต่เล่นเอาผมงงเลย ฮ่าๆๆ

คือจากสเป๊ค เจ้าตัว Philips 32" 32PFL5605 ออกมาเมื่อปี 2010 นี่คับ และกินไฟที่ 75 วัตต์
แต่ไม่เป็นไรคับ

ถามงี้ดีกว่า .....

ที่บ้านผมส่วนใหญ่แล้วจะดูรายการทีวีปกติเป็นหลักประมาณ 80 %
อีก 20% จึงจะเป็นดูพวกหนัง หนังที่ดูส่วนใหญ่ก็จะเป็น VCD เป็นส่วนมาก และมี DVD บ้างเป็นสวนน้อย
อย่างอื่นก็ไม่ได้ใช้อะไร จำพวกเทคโนโลยีเนตทีวีอะไรพวกนั้น ไม่ได้สนใจคับ เพราะใช้แค่สองอย่างแค่นี้

เลยอยากให้แนะนำ ทีวีสักตัว ขนาดประมาณ 32 นิ้วขึ้นไป เอาแบบดูสบายตา สบายเงิน ประหยัดไฟ....
ตอนเริ่มหันมามองตัวความละเอียด 1366 x 768 เพราะไปดูของเพื่อนขนาด 1920 x 1080 ดูรายการทีวีแล้วไม่ค่อยจะชันเจน

คงประมาณ ที่เราเอาหนัง วีซีดี เล่นในคอมแล้วขยายเต็มจอ เลยดูเบลอๆ ไม่ชัดเจน

ออฟไลน์ rtderak

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #963 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 12:46:56 pm »
กะเล่น 32 นิ้วผมว่า 32 pfl 5605 ดีกว่าครับ  ราคาเบาด้วย

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
« ตอบกลับ #964 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2011, 01:16:02 pm »
ผมเสริมให้อีกนิด PFL5605 ไม่มีการเปิด ปิด LED นะครับ แต่มัน on ตลอดแต่จะ Dim ลงตอนฉากมืดครับ

ออฟไลน์ phaiaxers

• *
« ตอบกลับ #965 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2011, 10:52:29 pm »
Philips 32" 32PFL3605 ราคากลางตอนนี้เท่าไหร่ครับ เจอร้านในเวบให้ราคานี้ 9500 นี่แพงหรือถุกแล้วครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ 9S

« ตอบกลับ #966 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 12:33:02 am »
ผมใช้ 40PFL5605 วันนี้ได้ลอง Calibration จอเองใหม่ โดย search ข้อมูลจาก google
หลังจากปรับ ดูหนังสบายตาขึ้นเยอะเลยครับ จากเดิมจะปรับเกือบสุด เน้นสี คมชัด เลยดูไม่สบายตา

ลองดูนะครับเผื่อชอบ ผมลองดูหนังหลายๆ เรื่องแล้วปรับให้ได้รายละเอียดของภาพเยอะที่สุด
โดยห้องผมเวลาดูหนังจะเปิดนีออนหนึ่งดวง ในเว็บเขาแนะนำให้ปรับ backlight 50%
ถ้าห้องสว่างเยอะให้ปรับ Backlight 95%

หลังปรับเสร็จภาพดูสบายตา สีสันธรรมชาติ สีระหว่างดำ เทา แยกชัดเจนขึ้น

Profile:    Personal
Contrast    65
Brightness:    50
Colour:    50
Sharpness:    4
Noise reduction:    Off
Colour temp.            Warm (หรือ 6500K)
HD Natural Motion    On / minimum
100 Hz Clear LCD    On
Dynamic Contrast    Off
Dynamic backlight    Off
Colour enhancement  Off
Backlight       50
Light sensor    Off
Picture format    Unscaled

ปรับเสร็จลองดูภาพใหม่นะครับ ทั้งก่อนและหลัง เผื่อจะชอบภาพแนวนี้บางครับ
http://trailers.apple.com/movies/paramount/transformers3/transformers3-tlr2b_h1080p.mov
http://trailers.apple.com/movies/dreamworks/kungfupanda2/kungfupanda2_tlr2_h1080p.mov

ปล. ผมใช้ปรับร่วมกับ DUNE HD max นะครับ (saturation, contrast, brightness = 50%)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2011, 09:14:05 am โดย 9S »
Display : Philips 40PFL5605 (Mo. Pass&Seymour)
HDPlayer : Dune HD MAX
A/V: Onkyo TX-NR609
Speakers : Bose AM-10 Series II
HDMI : [^_^] hd-24L, QED performance
... .... DUO + HELUKABEL Power Cable

ออฟไลน์ sit1095

• *
« ตอบกลับ #967 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 04:02:28 am »
สวัสดีครับ........ผมสมาชิกใหม่ ตอนนี้ใช้  40PFL5605 ใช้มาได้เกือบปีแล้ว........
     ตอนนี้มีปัญหาข้องใจครับ...........คือ เวลาเปลี่ยนช่องสัญญาณ เช่นจาก Aมีเส้นเขียวV ไป HDMI หรือ จาก HDMI1 ไป HDMI2 บางครั้ง เกิดอาการภาพกระตุก มีเส้นสีเขียวขึ้น หรือบางครั้งเป็นเม็ดทรายครับ ต้องเปลี่ยนช่องสัญญาณใหม่แล้วเปลี่ยนกลับมาจนกว่าจะหายอะครับ มีใครมีอาการอย่างบางรึเปล่า หรือเป็นอาการปกติของรุ่นนี้...
แก้ไขด้วยตัวเองไงได้บ้างหรือต้องส่งซ่อนอย่างเดียว นี่ก็ใกล้หมดประกันแล้วด้วย.....เคยไปถามร้านขายนะ เค้าบอกให้ปิด EasyLink กลับมาดูก็ไม่ได้เปิดนะ
..........ทำไงดี...........ขอรบกวนท่านผู้รู้ช่วยบอกหน่อย ขอบคุณมากๆครับ...... [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้]

ออฟไลน์ suksik

• *
« ตอบกลับ #968 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 08:45:11 pm »
ผมใช้รุ่น 9703 มาตั้งแต่ปี 2009 แล้วยังไม่มีปัญหาอะไรเลย มีแต่ว่ายิ่งใช้ยิ่งชอบชิปรุ่นนี้สุดยอดครับ ภาพมีมิติ ไม่ต้องไปใส่แว่นตงแว่นตาให้เสียเวลา คิดไม่ผิดที่เลือกยี่ห้อนี้ ตอนผมตัดสินใจซื้อใหม่ๆ มีบางร้าน(แถวรามอินทรา)ไม่มีของหน้าร้านแต่ในหน้าเว็ปมีมันทุกรุ่นพอหลงเดินเข้าร้านจะเชียร์ตัวที่ร้านมี ไอ้รุ่นคางหนาๆ ของค่ายเกาหลีประมาณนั้น ถ้าคนเล่น lcd ปีนั้นจะรู้ทันทีว่าไอ้คางหนาคือรุ่นไหน แถมบอกว่า 9703 มีปัญหาเล่น bd ไม่ได้คิดได้ยังไง แค่ราคามันก็ฟ้องอยู่แล้ว ว่ามันต่างกันแค่ไหน ในที่สุดผมยอมซื้อห้างดีกว่า ผมแนะนำสำหรับคนที่กำลังตัดสินใจซื้อ TV นะครับว่าหาข้อมูลในหน้าเว็ปให้ดีก่อนตัดสินใจ อย่าไปหน้าร้านให้เซลล์แนะเด็ดขาดถ้าจะไปดูภาพให้ไปดูตามห้างใหญ่ที่มีให้ดูหลายๆยี่ห้อ ถ้างบถึงก็ซื่อในห้างจะชัวร์กว่าเยอะ ขอบคุณครับที่อ่าประสพการณ์ของผม โชคดีครับ

ออฟไลน์ 9S

« ตอบกลับ #969 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 09:18:25 pm »
จริงครับ ควรศึกษาไปก่อนว่าชอบรุ่นไหน แล้วไปลองดูเปรียบเทียบตามห้างเอาอีกที ซื้อไม่ซื้อค่อยว่ากัน

ว่าแต่ 9703 ตอนนั้นท่าทางจะหลายตังอยู่นะครับ  [ปลื่ม]
Display : Philips 40PFL5605 (Mo. Pass&Seymour)
HDPlayer : Dune HD MAX
A/V: Onkyo TX-NR609
Speakers : Bose AM-10 Series II
HDMI : [^_^] hd-24L, QED performance
... .... DUO + HELUKABEL Power Cable

ออฟไลน์ Atkin

• *
« ตอบกลับ #970 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 07:08:04 pm »
รบกวนสอบถามท่านผู้รุ้หน่อยนะครับ ฟิลลิป  6605 กับ 8605  ตัวไหนใช้กว่ากัน อ่ะคับ ดูยูบีซี hd บ้าง บลูเรย์ บ้าง อ่ะครับ ( ไม่นับเรื่องราคา อ่ะครับ )  [คิคิ]

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
« ตอบกลับ #971 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2011, 07:12:29 pm »
รบกวนสอบถามท่านผู้รุ้หน่อยนะครับ ฟิลลิป  6605 กับ 8605  ตัวไหนใช้กว่ากัน อ่ะคับ ดูยูบีซี hd บ้าง บลูเรย์ บ้าง อ่ะครับ ( ไม่นับเรื่องราคา อ่ะครับ )  [คิคิ]

8605 ไปเลยครับ 14 bit
6605 12bit