ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงของ Projector  (อ่าน 9203 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wichaij.

• Edge LED TV member
เสียงของ Projector
« เมื่อ: เมษายน 09, 2014, 09:46:15 am »
เสียงพัดลม เวลาทำงาน เสียงดังไหมครับ กลัวดูหนังเงียบๆ แล้วพัดลมทำงานเสียงดัง เสียอรรถรสในการดูหนังเลย (ที่ดูไว้เป็น Benq W1080st ครับ)

ออฟไลน์ thanachai

• LCD TV member
  • **
Re: เสียงของ Projector
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 09, 2014, 07:35:20 pm »
เสียงพัดลม เวลาทำงาน เสียงดังไหมครับ กลัวดูหนังเงียบๆ แล้วพัดลมทำงานเสียงดัง เสียอรรถรสในการดูหนังเลย (ที่ดูไว้เป็น Benq W1080st ครับ)
เสียงแอร์ดังกว่าครับ กลบเสียงพัดลมสนิทครับ

ออฟไลน์ pramotz

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 09, 2014, 08:41:42 pm »
เสียงไม่ดังครับ เพราะพัดลมโปรเจคเตอร์ ตัวเล็กมากคับ
ไม่มีผลต่อการดูหนัง แม้แต่น้อย

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 11, 2014, 08:14:41 am »
ขอบคุณมากครับ แล้วดู Projector ในที่มืดๆ บ่อยๆ จะมีผลเสียกับสายตาหรือเปล่าครับ

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 11, 2014, 08:34:47 am »
ขอบคุณมากครับ แล้วดู Projector ในที่มืดๆ บ่อยๆ จะมีผลเสียกับสายตาหรือเปล่าครับ
ไม่น่าจะเสียนะครับ เพราะเวลาเรานั่งดูจะต้องมีระยะห่างอยู่แล้ว จะมีผลเสียคือพอกลับไปดู TV ปกติจะรู้สึกว่าจอมันเล็กมาก [ม่ายยย]

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 12, 2014, 07:18:41 am »
ขอบคุณมากครับ จัดมาแล้ว BenQ W1080ST กะดูช่วงสงกรานต์ อนาคตไม่รู้ค่าเปลี่ยนหลอดแพงหรือเปล่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 12, 2014, 07:28:03 am โดย wongdajung »

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 12, 2014, 10:39:08 am »
ขอบคุณมากครับ จัดมาแล้ว BenQ W1080ST กะดูช่วงสงกรานต์ อนาคตไม่รู้ค่าเปลี่ยนหลอดแพงหรือเปล่า
เคยเช็คราคาน่าจะประมาณหลักพันกลางๆครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 17, 2014, 01:49:51 pm »
ไม่น่าจะเสียนะครับ เพราะเวลาเรานั่งดูจะต้องมีระยะห่างอยู่แล้ว จะมีผลเสียคือพอกลับไปดู TV ปกติจะรู้สึกว่าจอมันเล็กมาก [ม่ายยย]

ตามที่ท่านว่าเลยครับ เมื่อวานดูคอนเสริตพี่เบริด ได้อารมณ์เหมือนอยู่ในคอนเสริตเลย

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 17, 2014, 05:28:37 pm »

ตามที่ท่านว่าเลยครับ เมื่อวานดูคอนเสริตพี่เบริด ได้อารมณ์เหมือนอยู่ในคอนเสริตเลย
   เป็นไงครับใหญ่สะใจเลยใช่มั๊ยครับ  คราวนี้แหละดู TV ไม่เป็นล่ะครับ

ออฟไลน์ ronnawut

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 21, 2014, 08:12:06 am »
1080st ไม่เจ๋งสมคำร่ำลือครับ  มีเสียงผิดปกติมีอะไรแทรกตอนพัดลมหมุน  กำลังรอวัดใจเปลี่ยนเครื่องจากเบนคิวอยู่ ได้ผลไงจะรายงานให้ทราบ ( ซื้อแบรนด์แบบนี้เหนื่อยใจจริงๆ)

ออฟไลน์ cchin

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 21, 2014, 08:55:02 pm »
ผมว่าไม่ต้องไปสนใจเรื่องเปลี่ยนหลอดครับ ส่วนใหญ่คงไม่ได้ดูหนังทุกวัน ใหม่ๆ ดูบ่อยหน่อย หลังๆ อาทิตย์ละเรื่องก็เก่งแล้วครับ
ลุ้นว่า ชิพ DMD จะไปก่อนรึเปล่าดีกว่าครับ  ของผม  หลอดใช้ไป 200 กว่าชั่วโมง  แต่ DMD ไปก่อนแล้ว (เบนคิว แต่รุ่นอื่นครับ) [ร้องไห้]

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 09:51:16 pm »
1080st ไม่เจ๋งสมคำร่ำลือครับ  มีเสียงผิดปกติมีอะไรแทรกตอนพัดลมหมุน  กำลังรอวัดใจเปลี่ยนเครื่องจากเบนคิวอยู่ ได้ผลไงจะรายงานให้ทราบ ( ซื้อแบรนด์แบบนี้เหนื่อยใจจริงๆ)

เสียงที่ว่าเป็นอย่างไรครับ ผมเพิ่งซื้อ ไม่ได้สนใจฟังเท่าไหร่ แต่เท่าที่ลองฟังดู มันก็ดังวู้ๆ ไม่ดังเท่าไหร่ เวลาดูหนังไม่ได้ยินครับ

ออฟไลน์ ronnawut

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2014, 07:06:07 pm »

เสียงที่ว่าเป็นอย่างไรครับ ผมเพิ่งซื้อ ไม่ได้สนใจฟังเท่าไหร่ แต่เท่าที่ลองฟังดู มันก็ดังวู้ๆ ไม่ดังเท่าไหร่ เวลาดูหนังไม่ได้ยินครับ
- เสียงเหมือนฮาร์ดดิสทำงาน  แกร่กๆๆๆเบาๆ   เหมือนคล้ายๆกาต้มน้ำร้อนกดกาแฟเดือด  กลุ้มสุดๆ  ซื้อจาก projector  outlet ครับ พยายามให้เซลช่วยเปลี่ยน  ทำตีเฉยแกล้งไม่รับสายเล่นลูกมึนฉันขายไปแล้วจบได้ตังค์ประมาณนั้น   เดาแต่แรกแล้วว่าต้องเจอรูปแบบขายขาด  ชาตินี้ลาขาดทั้งร้านขายทั้งเบนคิวครับ เลิกซื้อและต้องกระจายข่าวให้ทั่ว!!!ดูดีๆตาดีได้ตาร้ายได้เครื่องห่วยครับ [ปาดเหงื่อ]

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2014, 10:16:13 pm »
ลองติดต่อที่ BenQ แล้วหรอครับ

ออฟไลน์ Projector2home

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2014, 10:57:36 am »
1080st ไม่เจ๋งสมคำร่ำลือครับ  มีเสียงผิดปกติมีอะไรแทรกตอนพัดลมหมุน  กำลังรอวัดใจเปลี่ยนเครื่องจากเบนคิวอยู่ ได้ผลไงจะรายงานให้ทราบ ( ซื้อแบรนด์แบบนี้เหนื่อยใจจริงๆ)

- เสียงเหมือนฮาร์ดดิสทำงาน  แกร่กๆๆๆเบาๆ   เหมือนคล้ายๆกาต้มน้ำร้อนกดกาแฟเดือด  กลุ้มสุดๆ  ซื้อจาก projector  outlet ครับ พยายามให้เซลช่วยเปลี่ยน  ทำตีเฉยแกล้งไม่รับสายเล่นลูกมึนฉันขายไปแล้วจบได้ตังค์ประมาณนั้น   เดาแต่แรกแล้วว่าต้องเจอรูปแบบขายขาด  ชาตินี้ลาขาดทั้งร้านขายทั้งเบนคิวครับ เลิกซื้อและต้องกระจายข่าวให้ทั่ว!!!ดูดีๆตาดีได้ตาร้ายได้เครื่องห่วยครับ [ปาดเหงื่อ]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2014, 12:29:32 pm โดย Projector2home »

ออฟไลน์ taxiindy

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2014, 08:19:31 pm »

- เสียงเหมือนฮาร์ดดิสทำงาน  แกร่กๆๆๆเบาๆ   เหมือนคล้ายๆกาต้มน้ำร้อนกดกาแฟเดือด  กลุ้มสุดๆ  ซื้อจาก projector  outlet ครับ พยายามให้เซลช่วยเปลี่ยน  ทำตีเฉยแกล้งไม่รับสายเล่นลูกมึนฉันขายไปแล้วจบได้ตังค์ประมาณนั้น   เดาแต่แรกแล้วว่าต้องเจอรูปแบบขายขาด  ชาตินี้ลาขาดทั้งร้านขายทั้งเบนคิวครับ เลิกซื้อและต้องกระจายข่าวให้ทั่ว!!!ดูดีๆตาดีได้ตาร้ายได้เครื่องห่วยครับ [ปาดเหงื่อ]

รบกวนขอเบอร์ครับพี่  เดี๋ยวช่วยเอง อาการที่บอกไม่น่าจะปกติละ  เครื่องอยู่ในประกันเคลมได้ครับ ผมพอรู้จักคนข้างในครับ
แจ๋วอ่ะ  ชอบๆ  ช่วยๆกัน  ได้เรื่องยังไงคืบหน้าให้ทราบด้วยครับ

ออฟไลน์ lao_evo

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2014, 12:25:50 am »
ของผม 1070 เปิดแทน ทีวีเลยครับดูผ่านกล่อง true 800 กว่า ชม.ล่ะ ปกติดีครับ คนขายมาคาลิเบดภาพให้ด้วยครับครับ เปลี่ยนทีวีบ่อย ไล่มาเรื่อย

ไม่สะใจเอา 1070 เลยครับคุ้มดี หลอดไม่แพง  จริงๆจะเอา pana แต่หลอดแพงอยูไม่นาน ไม่คุ้ม เลย จบ 1070 ครับรางวัลเพียบคุ้มตังค์สุดๆ

ออฟไลน์ chillout

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2014, 03:54:22 pm »
มันก้อมีบ้างเสียงดังเบาตามโหมดพลังงาน แต่พอได้ยินว่าทำงาน ไม่รบกวนแต่อย่างใด