ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องหนัง bluray หน่อยครับ กับ ps3  (อ่าน 3832 ครั้ง)

ออฟไลน์ alexsamui

• Flat TV member
  • *
ขอถามเรื่องหนัง bluray หน่อยครับ กับ ps3
« เมื่อ: เมษายน 18, 2014, 05:03:45 pm »
1.ผมใช้ ps3 slim(ไม่ใช่ super slim) เฟิมแวร์ล่าสุดอยู่ ถ้าผมซื้อหนัง 3Dbluray Master แผ่นก็อปมา ใส่แผ่นแล้วดูได้เลยไหมครับ หรือต้องดาวเกรดเฟริมแวร์ เหมือน jailbreak
2.ps3 slim มันรองรับ hdmi 1.4 หรือยังครับ
3.ps3 slim มันรองรับไฟล์ 3DBD-ISO ไหมครับ
4.smart tv รุ่นใหม่ๆมันรองรับไฟล์ 3DBD-ISO ไหมครับ
5.ถ้าจะดูหนัง 3D bluray ผ่าน PS3 ความคมชัดมันเป็นไงมั่งครับ ดีกว่า bluray player หรือ hd player(sigma) ไหมครับ
6.ถ้า PS3 ดูหนัง 3D แล้วกาก งั้น HD player(sigma)ที่อ่านแผ่น bluray ได้ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2014, 01:05:31 pm โดย alexsamui »

ออฟไลน์ OZONE

• Flat TV member
  • *
Re: ขอถามเรื่องหนัง bluray หน่อยครับ กับ ps3
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2014, 10:47:19 pm »
 [ปลื่ม]ผมใช้ PS3 SUPER SLIM ครับ แต่...มีปัญหา คือไม่สามารถอ่านแผ่นที่มีการบันทึกสัญญาณแบบMULTI-AVCHDได้สมบูรณ์ครับ คือมีแต่เสียงไม่มีภาพครับ แต่สามารถเข้าหน้าเมนูต่างๆตอนเริ่มได้ครับ (แผ่นกุ๊กกู๋ เรื่อง ROBOCOP 2014) ส่วนเรื่องอื่นที่ซื้อมาอีกสองเรื่องอ่านได้ดีครับ...ทั้งภาพและเสียงดีมากๆครับแต่ต้องปรับตั้งค่าให้ถูกครับ...แต่ที่ผมกลัวคือเรื่องความร้อนครับขอบอกร้อนสุดๆ (ห้องพัดลมไม่มีแอร์ครับ) ต้องพัก 1 ชั่วโมงถึงเริ่มแผ่นที่สองครับ...กลัวจะติดไฟเหลืองซะก่อนครับ...เลยตัดสินใจซื้อเครื่องเล่นบลูเลย์ 3D ของ Pioneer รุ่น BDP 160 มาใช้งานแทนครับ... "รายละเอียด AVCHD ครับ http://www.hoheho.net/index.php?showtopic=398"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2014, 10:47:50 pm โดย OZONE »