ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามพี่ๆครับ pioneer lx55+klipsch f1  (อ่าน 2468 ครั้ง)

ออฟไลน์ kritkris

• Full LED TV member
รบกวนสอบถามพี่ๆครับ pioneer lx55+klipsch f1
« เมื่อ: เมษายน 22, 2014, 01:33:21 pm »
เรื่องคือตอนนี้ผมใช้ AVR pioneerLX55 คู่หน้าเป็น klipsch f1 สายลำโพง jps supperblue1 ต่อแบบ bi-wire เสียงที่ได้มันสดมากกกเลยครับพวกเสียงเหล็ก เสียงฟันดาบ เสียงกระจกแตกไรงี๊ แรกๆผมก็รุสึกโอเคนะมันกะดูสะใจดี แต่นานๆไป มันเริ่มจะบาดหูอะคับ  [ร้องไห้] [ร้องไห้] อยากรบกวนถามพี่ๆว่าถ้าเราเปลี่ยนสายลำโพงพอจะช่วยได้ไหมครับ ถ้าได้พี่ๆช่วยแนะนำทีครับว่าควรใช้สายอะไรดี หรือว่าพอจะมีวิธีแก้วิธีไหนบ้างครับ **ผมงบไม่ค่อยมากนะครับ  [ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2014, 01:36:20 pm โดย kritkris »

ออฟไลน์ Kankasem

• Full LED TV member
Re: รบกวนสอบถามพี่ๆครับ pioneer lx55+klipsch f1
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 22, 2014, 03:49:33 pm »
audioquest rocket 88 ครับ ถ้าแพงไป ลดลงมา ตามรุ่นที่ไหว ครับ

ออฟไลน์ golf.lek

• Edge LED TV member
Re: รบกวนสอบถามพี่ๆครับ pioneer lx55+klipsch f1
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 26, 2014, 10:39:55 pm »
AVRกับลำโพงแนวออกสดใสทั้งคู่ แถมสายjps supperblueก็เป็นสายที่ออกสดๆเสียงบางเลยไปกันใหญ่ลองต่อสายลำโพงเป็นซิงเกิ้ลแล้วปรับEQในAVRดูน่าจะพอช่วยได้แต่ถ้ายังไม่ถูกใจลองดูสายพวกทองแดงไม่ชุบไม่เคลือบมาใช้ก็แก้เสียงคมๆได้แล้วครับ