ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องปลั๊กกรองไฟครับ  (อ่าน 3780 ครั้ง)

ออฟไลน์ golf8023

• LCD TV member
  • **
ขอคำแนะนำเรื่องปลั๊กกรองไฟครับ
« เมื่อ: เมษายน 22, 2014, 07:43:47 pm »
ตอนนี้ใช้Toshinoอยู่ คิดว่าน่าจะดีแล้ว พอไปค้นข้อมูลมา ไอ้หยา เปลี่ยนด่วน (ควรจะเปลี่ยนก่อนAVRด้วยซ้ำ)  [โขก]
ระบบที่มีอยู่นะครับ จอพลาสม่าSamsung52นิ้ว ไม่FullHD + BDเครื่องนึง + Onkyo 525 + ซับJBLตัวเล็ก หมดนี่รับไฟจากToshino
หาข้อมูลมาซักพัก สนใจ Surge Guard รุ่น SP-8 Plus จริงๆอยากได้...นะครับ แต่งบมีอยู่3พันนิดหน่อย (มากกว่านี้เมียด่า)  [ร้องไห้]
ในงบ3พันกว่านี่ Surge Guard รุ่น SP-8 Plus น่าสนใจมั้ยครับ มีตัวไหนน่าสนใจมากครับ
จุดประสงค์คือ protectอุปกรณ์เป็นหลัก ส่วนเรื่องภาพ/เสียง ไม่แน่ใจว่าหูกับตาผมจะแยกออกมั้ย ถ้าภาพ/เสียงดีขึ้นจนรู้สึกได้ก็ถือเป็นกำไรไป แต่ ก็ไม่อยากให้มันแย่ลง เห็นหลายคนใช้ปลั๊กกรองแล้วภาพ/เสียงดร็อปลงก็มี

ปล. ระบบไฟในบ้านมีลงดินสมบูรณ์ครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ ronnawut

• Edge LED TV member
Re: ขอคำแนะนำเรื่องปลั๊กกรองไฟครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 23, 2014, 09:06:55 am »
 ผมใช้ sp8 ใช้ดีในระดับนึง กรองแล้วลด noise ได้แต่ไม่สุดๆดูแล้วยังไม่เนี๊ยบ  แต่ถ้าเอาแบบจริงจังเล่นแล้วภาพเปลี่ยนแบบเรียกว่าเพอเฟคสุดๆ แนะนำเล่นแท่งกรองไฟ  libero hd (ชนิดปลายทาง ) ครับ อันนี้เห็นยิ่งกว่าเห็นกันจะๆดีประเสริฐเลิศเลอ ผมซื้อมาแค่สัปดาห์เดียว  สีสันมาแบบเต็มๆและสีไม่มั่วด้วย เม็ดฝุ่นเส้นแปลกๆไม่มีให้ได้เห็นมาปะปน   สีแดงเป็นแดง  น้ำเงินเป็นน้ำเงิน  ดำก็ดำปี๋เลย ความสว่างมาเพิ่มและนิ่งสงัดสวยงาม ขอบคมภาพชัดขึ้นสุดขั้วเมื่อใช้กะโปรเจคเตอร์ hd ยิ่งถ้าใช้กับ led แล้วคมแทบบาดตา ถ้าใช้หนัง 50gb มาเปิดอันนี้เป็นอะไรที่น่าให้รางวัล 5 ดาวมาก ไม่ต้องหาอะไรกรองหรือคุมไฟอะไรเพิ่มอีกแล้ว  แท่งเดียวเอาอยู่ (  ไม่ใช่หน้าม้านะครับ จากผู้ใช้จริงพิสูจน์จริง ) กัดฟันเก็บตังค์ให้ได้ 6000 เล่นไอ้เจ้าตัวนี่ดีกว่า

ออฟไลน์ suchart

• Full LED TV member
Re: ขอคำแนะนำเรื่องปลั๊กกรองไฟครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 23, 2014, 03:26:16 pm »
Octopus ก็ใช้ได้ดีนะครับ    จำได้ว่า ราคาราว สามพันกว่า ๆ